ผีเข้าคนเมื่อกี้ครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย เมธาวี1, 24 กรกฎาคม 2015.

1. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผีเข้าคนเกิดมาพึ่งเคยเห็น เสียงดังลั่นบ้าน น่ากลัวมากครับ เคยเห็นแกตอนมีชีวิตอยู่ครับ ทีนี้เป็นเส้นเลือดในสมองแตกตาย ตั้งศพไว้ 5 วัน วันพรุ่งนี้จะเอาออกแล้ว แกมาเข้าลูกสาว บอกว่าลูกๆไม่อยากทำบุญให้แก พี่น้องใกล้เคียงก็ไม่มาดูบลาๆ ลูกแกก็ทำแบบอัตคัดจริงๆ แกบอกว่าแกมาขอกิน ก็ไม่อยากทำให้อะไรทำนองนี้ พอเขาเชิญแกออก คนโดนเข้ายังมีนงง เหมือนไม่รู้เรื่อง แต่บอกว่าหิวน้ำ คนเราพอตายไปแล้วก็ยังไม่ไปไหน ยังวนเวียนๆอยู่แบบนี้เหรอครับ

2. เมธาวี1

วันนี้เข้าอีกแล้วครับ แต่มี 2 ตัว คนถูกเข้าก็คนเก่า บอกว่าเวลาเข้าจะปวดท้ายทอย บริเวณคอไหล่แข็งทื่อ กินข้าวกินน้ำไม่ได้ เข้าเป็นชั่วโมง ไปเอาพระมาไล่ออก เขาบอกว่าจะพากันไปปิดทางเข้าอยู่ แบบนี้เขาทำยังไงถึงจะอุดช่องไม่ให้ผีเข้าได้อ่ะ

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ให้พระเป่าคาถากำกับ หรือเขียนยันต์ อย่างหนึ่งอย่างใด
    ตามแต่ที่ท่านเรียนมา.. ปิดที่ท้ายทอยครับ..
    ถึงจะพอป้องกันได้ครับ.คือกรณีอื่นๆไม่ใช่ไม่ดีนะครับ
    เช่น คล้องพระหรือวัตถุมงคลภายนอกต่างๆ แต่ถ้าคนนั้นเคยโดนเข้าแล้ว
    หรือว่ากำลังสติทางธรรมอ่อน และตัวจิตบุคคลนั้นขาดศรัทธา
    หรือไม่เคารพพระรัตนตรัย หรือพร่องในศีลในธรรม
    การพึ่งพาวัตถุภายนอกจะไม่ได้ผลครับ...
    แต่กรณีถ้าเค้ามีบุญสัมพันธ์กันเลยมาเข้า และได้ทำบุญให้แล้ว
    ปกติก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ อย่าให้เกินวันที่ ๗ นะครับ
    อืมๆไม่รู้จะทันหรือเปล่า ควรทำบุญให้เค้าครับ
    เด่วเกิดวิบากกรรมส่งผล ทีนี้ต่อให้พร้อมหรืออยากจะอุทิศ
    ส่วนกุศลให้ก็จะเป็นเรื่องไม่ง่ายแล้วครับ...

4. เมธาวี1

ขอบคุณครับ ครั้งแรกที่เข้าน่าจะเป็นแม่เขาเอง แต่ครั้งที่สองที่เข้าเขาว่าเป็นปอ ออ บอ เพราะออกปากเอง แล้วคนในหมู่บ้านก็รู้กัน ก็ทำบุญให้แล้วครับเมื่อวานนี้

5. พญายา

พญายา เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    ต้องเจอเองถึงจะรู้ ข้าราชการคนหนึ่งไม่เชื่อเรื่องผีเข้า แต่พอไปเจอที่บ้านเชื่อสนิท ผีลงมาเข้าคนทางหลังคาบ้าน สังกะสีนี้เปิดเปิงหมดเลย

6. เมธาวี1

วันนี้พาไปให้พระเป่าแล้วครับ พอดีไปส่งเงินทำบุญด้วย สบายใจขึ้นมาหน่อย มีเรื่องราวมากมายแต่ไม่เล่าดีกว่า ต่างคนต่างอยู่ดีกว่าไม่ยุ่งไม่สนใจแล้ว น่ากลัว