ผีหรือวิญญาณสามารถสมสู่กับมนุษย์ได้มั้ยครัย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย แมวจรจัด, 24 กุมภาพันธ์ 2013.

1. แมวจรจัด

แมวจรจัด สมาชิก

20 กุมภาพันธ์ 2013
    เคยได้ยินในเรื่องเล่าที่เคยอ่าน อะครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยสัมผัสจริง ๆ บ้าง และสามารถทำได้อย่างไร เค้าไม่สามารถสัมผัสกายเนื้อได้มิใช่หรอครับ

2. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เท่าที่รู้ๆๆมา ก็มีแต่หนังแม่นาคพระโขนง
    นะที่ผีกับคนสามารถอยู่ร่วมกันได้
    เขาว่านิยายเอามาจากเรื่องจริง
    ก็คงจะจริงกระมัง...

3. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    มิได้หรอกจ้า..... คิดว่ามีแต่ในหนังผีเท่านั้นแหละ

4. mcgi

mcgi Active Member

ในภวังค์หรือฝันไปมั้ง

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

๑.ถ้าถึงขั้นที่ได้ออกกำลังกายร่วมกัน..

เป็นไปได้แต่จะอยู่ช่วงที่กำลังฝัน.
    เพราะในฝันวิญญานจะเหมือนมีขันธ์ ๕
    (คือมีร่างกายด้วย)
    แต่.ผู้ที่ฝันจะ
    ไม่ทราบว่าเป็นวิญญานในขณะกำลังออกกำลังกาย.
    และที่สำคัญจะไม่ทราบว่าตัวเองกำลังฝันเพราะจะเหมือนจริงมาก
    (ในภาพยนต์จะเป็นกรณีแบบนี้)..
    .และวิญญานที่ทำได้แบบนี้ได้จะต้องพอมีกำลังจิตและฤิทธิ์บ้างพอตัว.เป็นความชอบส่วนบุคคลของวิญญาน..แต่ผู้ฝันจะมาทราบได้ทันที
    ที่หลังจากที่ออกกำลังกายเสร็จ..ว่าเป็นวิญญานเนื่องจากจะมีเหตุทำให้ทราบได้เอง.จากกำลังสติทางธรรม.หากกรณีแบบในภาพยนต์อาจ
    ไม่ทราบเพราะพระเอกไม่ได้ฝึกเจริญสติในชีวิตประจำวัน..และมีความเชื่อเป็นทุนเดิมว่าไม่ใช่วิญญาน

ไม่เหมือนกับการฝันว่าออกกำลังกายกับผู้ที่ยังมีชีวิตอยู่.ในขณะที่ออกกำลังกายผู้ฝันจะทราบว่าบุคคลที่ออกกำลังกายด้วยเป็นใคร

๒.กรณีที่วิญญานมาแบบกายทิพย์แบ่งเป็น ๒ กรณี

๒.๑ วิญญานมาแบบกายทิพย์และเราอยู่ในช่วงที่จิตเป็นทิพย์

กรณีนี้ไม่สามารถถึงขั้นออกกำลังกายร่วมกันได้..แต่สามารถถูกเนื้อต้องตัว.
    หรือสนิทชิดใกล้ได้.แต่ต้องไม่มีความคิดที่เป็นอกุศลหรือนิวรณ์เข้าแทรกเพราะจะหลุดจากอารมย์นี้
    และกลับเข้าร่างกายทันทีเนื่องจากผู้ที่สัมผัสได้.
    จะอยู่ในช่วงที่จิตเป็นทิพย์ก็คือไม่สามารถโยงจิตให้บังคับร่างกายจริงๆได้

..แต่เป็นกายละเอียดที่เคลื่อนไหวซึ่งไม่มีน้ำหนักหรือมวลแบบกายหยาบ.
    และวิญญานก็จะเป็นแบบ.คล้ายๆอากาศที่มารวมเป็นรูปร่าง.สามารถจับต้องได้ว่าเป็น
    รูปร่างอย่างไร.แต่จะไม่มีแรงต้านเนื่องจากความหนาแน่น(พูดง่ายๆก็คือ ถ้ากดตรงไหนสามารถทะลุผ่านได้เลยนั้นเอง)

จะขอแค่เพียงแต่เล่าให้ฟังอย่างนี้นะครับ..

.เช่น ปกติเราจับแขนจะยุบนิดหน่อยและก็หยุดตามความตึงผิวหรือ
    ความหนาแน่น ณ ตำแหน่งนั้น .แต่กายแบบทิพย์แบบวิญญาน ถ้ากดจะสามารถทะลุผ่านได้..

๒.๒ กรณีวิญญานมาแบบกายละเอียดและตัวเราอยู่ในช่วงกล่ำกลึ่งเป็นทิพย์

กรณีแบบนี้.หากมีการต่อสู้ขัดขืน
    .เราจะรู้สึกเหมือนกับกว่าไม่มีกำลังในการต่อสู้.เพราะช่วงนี้จิตจะพอมีความเป็นทิพย์ให้สัมผัสวิญญานได้..แต่จิตจะมี
    การเกี่ยวโยงกับร่างกายได้แค่นิดเดียวแต่ไม่ถึงกับที่จะ

สามารถบังคับร่างกายได้เหมือนปกติ..ในจังหวะที่เกิดการต่อสู้จึงมีความรู้สึกว่าใช้แรงเท่าไร
    ก็ไม่สามารถบังคับร่างกายได้.หรือว่าไม่สามารถทำให้ร่างกายขยับได้.
    เนื่องจากจิตอยู่ในสภาวะกล้ำกลึ่งเป็นทิพย์นั่นเอง..
    จะสังเกตุดูว่าช่วงนี้ถ้าสามารถตั้งสติหรือกระตุ้นความรู้สึกกลับมาได้.

.บางคนอาจทำร้ายร่างกายวิญญานกลับคืนได้.เนื่องจากการกระตุ้นความรู้สึก
    ก็คือ.การที่ทำให้จิตออกจากช่วงกล่ำกลึ่งความเป็นทิพย์
    และกลับมารวมกับร่างกายนั่นเอง.จึงเหมือนสภาวะปกติทั่วๆไป..

ปล.ถ้าคุณโดนแบบกรณีที่ ๑ หรือ ๒.๑ ต้องทำใจครับ..วิญญานจะชอบคงไปห้ามไม่ได้.
    อย่างน้อยก็เป็นเครื่องแสดงว่าพื้นฐานจิตใจดีพอสมควร.
    แต่ถ้ากรณี ๒.๒ ถ้าไม่ใช่การมาเพื่อให้อุทิศส่วนกุศล.แล้วไปเจอวิญญาน
    ลามกอนาจารค่อยหาทางแก้ต่อไป
    .
    :z14​

6. แมวจรจัด

แมวจรจัด สมาชิก

20 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอขอบคุณ nopphakan มากครับได้ความรู้มากเลย

7. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    คิดว่าทำได้ ครับ เมื่อวิญญาณสำแดงร่างจากกายละเอียดเป็นกายหยาบให้เห็นได้ เป็นร่างเดิม หรือเนรมิต เป็นหญิงสาวสวย แล้วบันดาลให้เกิดมีอารมณ์บุพเพสันนิวาส จับเนื้อต้องตัวสัมผัสได้ เหมือนคนธรรมดา

อะไรจะเกิดขึ้น......ลองคิดเอาเอง

8. sazukia007

sazukia007 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    นางตานีน่ะครับ ลองคิดดูสนุกๆ

9. กาลีนะ

กาลีนะ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012
    #### ขอยืนยันว่าสามารถทำได้คะ ... อันนี้ขอยืนยันในฐานะเจอเองคะ .. ก็จะเป็นคล้าย ๆ กับที่พี่ nopphakan ได้บอกไว้เลยคะ .. แต่ที่มากกว่านั้นคือ ตัวเราเองเหนื่อยคะ ทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรแค่นอนหลับเฉย ๆ แล้วพอเกิดเหตุการณ์แบบนี้จะเหนื่อยมากผิดปกติ .. ทั้งการสมสู่ และ การต่อสู้ ... แต่ขขอเสริมนิดหน่อยว่า .. บางครั้งการต่อสู้ก็อาจมีผลแสดงให้เห็นทางร่างกายได้นะคะ เพราะว่าเราเป็นแล้วเป็นรอยนิ้วมือแดงช้ำสามนิ้วที่แขนซ้ายเหมือนโดนบีบอย่างแรง ...

10. kanchit212

kanchit212 สมาชิก

วิญญาณจะมาสมสู่กับมนุษย์ได้ไหมนั้น ถ้าไปศึกษาประวัติของปราสาทพระเทพบิดร ในพระบรมมหาราชวัง จะมีเรื่องเกี่ยวกับพระวิญญาณของรัชกาลที่ ๑ ที่ทรงมาปรากฎกายและได้มีความสัมพันธ์กับหญิงมนุษย์จนทางการต้องสร้างปราสาทและสร้างพระรูปให้เป็นที่สถิตย์ของดวงพระวิญญาณ

11. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้ได้ยินมาก็บ่อยครั้ง ไม่กี่ปีมานี้ก็คนใกล้ตัว คือเพื่อนกับแฟนเขา เขามาเล่าให้ฟัง ตอนแรกเขาบอกว่าจะย้ายหอพัก ผมถามว่า ทำไมล่ะ เพื่อนผมบอกว่า บางวันเมียไปนอนเปลือยอยู่ใต้เตียง ผมเลยหันไปถามฝ่ายหญิงบ้าง เธอบอกว่า มีคนลากเธอลงไปแล้วแก้ผ้าเธอออก รู้ตัวแต่ไม่มีแรงสู้ มีแรงเหมือนอีกคนกำลังจับเราตรึงไว้ แล้วอีกคนก็กำลังสมสู่ ( ชาย 2 หญิง 1 ประมาณนั้น) ซึ่งเธอก็แน่ใจว่าไม่ใช่สามีเธอแน่ เพราะเธอก็มองเห็นสามีหลับอยู่บนเตียง. ด้วยความอยากรู้ ก็เลยตามเธอต่อว่า ความรู้สึก หรืออารมณ์เป็นยังไง เธอบอกว่า ก็เหมือนกันกับการสมสู่ธรรมดา แต่ต่างกันที่ ไม่มีแรงสู้นี่แหล่ะ
    ได้ฟังแค่นั้นแหล่ะ ผมก็ตบขาตัวเองดังเพี๊ยะ ..อุ๊บ๊ะ!..เลือดคนอยากรู้ก็วิ่งทั่วทั้งตัว มองดูปฏิทิน อีก 2 วันกะลังดีกูจะไปดูให้....

ว่างๆ จะเล่าต่อนะครับ หรือจะตั้งเป็นกระทู้ใหม่ดี ประสบการณ์ตรงของผมมีหลายเรื่อง

12. Than_2012

ช่ายยยแล้วครับ งั่งสะสมสู่กะคนในครัวเรือนนั้น (เอาหมดแหล่ะครับ ลูก เมีย ถ้าไม่หาให้เขา) แล้วคนในบ้านก็จะมีอาการป่วย คนนั้นตายไปอีกคนก็จะป่วยแทน

13. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012

เรื่องนี้น่าสนใจมากครับ.... เท่าที่ทราบถ้าทำแบบนี้ได้น่าจะเป็นพวกเทพ หรือพวกคนธรรพ์ ที่เป็นเทพในร่างมนุษย์ และอยู่ในภพภูมิของมนุย์ เขาคงจะชอบผู้หญิงคนนี้ ช่วยกรุณาเล่าต่อด้วยครับ

14. chang938

chang938 เป็นที่รู้จักกันดี

คนรุ่นก่อนเคยเล่าให้ฟังว่ามีจริง ก็คงจะมีเค้าบ้างละครับ แต่ส่วนตัวไม่เคยโดนเลยทั้งๆที่น่าตาก็หล่อเอามากๆหุ่นก็แมนเหลือหลาย

15. Than_2012

เล่าต่อเลยนะครับ
    พอถึงวันนั้น ผมก็จัดแจงอุปกรณ์ทุกอย่างที่มีสารพัด อัญเชิญองค์ท่านไปด้วย แล้วก็ไปกัน คนรวมผมโดยสองผัวเมียนั้นรอที่ห้องนั่นแหล่ะ สิ่งที่ขาดไม่ได้ชั่วโมงนั้นคือ เหล้า ไก่ 1 ตัว + น้ำจิ้ม บุหรี่ พอไปถึงก็ตั้งวงกินเล้ย ย้อมใจ ปล่าว ไม่ได้ไปไล่เขา ไปดูครับ ไล่ได้ยังไงมนต์ไม่มีสักบท ...พอได้ประมาณครึ่งกลม ก็ไปยิงกระต่ายผมก็มองเห็น ข้าวปลาอาหารวางไว้ื้พื้นดิน อ้าววว ของใครว่ะ (คิดในใจ) สืบไปสืบมาก็รู้ว่าเจ้าของหอเขาเลี้ยงเอาไว้เพื่อเหตุผลเรื่องเงินทอง พอตกดึก ก็เอาของที่เตรียมใว้ล่ะครับ ไม่ให้มันเข้ามาได้ ไม่หนำใจเอาครุฑให้เขาห้อย เอาท้าวเวสสุวรรณแช่น้ำ เอาน้ำพรมศาลเอาอีก พอแล้ว กลับ แล้วคราวนี้ก็มีอีกมาเล่าให้ฟัง อ้าว ที่เดิม แล้วมีอีกเรื่อยๆ (เปิดร้านเหล้าครับ เลยสารพัดฟังเรื่องราว) ล่าสุดเมื่อต้นปีมีผู้หญิงหน้าตาดีมานั่งกิน เธอก็เล่าให้เพื่อนเธอฟัง เธอว่า ตอนกลางคืนเหมือนมีมือมาลูบคลำร่างกาย หน้าอก ที่ลับ ตอนอาบน้ำก็มีความรู้สึกว่ามีคนมาแอบดู ที่ร้านมีไม่กี่โต๊ะครับ ก็เลยได้ยินเธอคุยกัน ผมก็เลยหันหน้าไปคุยกะเธอว่า โทษทีน้อง น้องพักที่หอ.......ตรงนั้นไช่ไหม? ค่ะพี่ พี่รู้ได้ยังไง นั่นคือคำตอบพร้อมด้วยคำถามของเธอ ผมก็บอกเธอว่ารู้จักแต่เรื่องราวหอนั้น แล้วเพื่อนก็อยู่หอนั้น เขาย้ายออกกันหลายคนแล้ว ผีตัวนั้นเขาเลี้ยงไว้ เราไล่ไป เขาก็เรียกกลับมา ผีตัวนั้นมันลามกมากๆ
    ถ้าคนที่อยู่แถวนี้แล้วชอบฟังเรื่องพวกนี้ เขารู้เลยครับ ว่าที่ไหน

16. khunfongbeer

khunfongbeer เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2012
    ไม่น่าจะได้นะคะ เพราะอยู่กันคนละภพภูมิกัน

17. กาลีนะ

อ้าววววววววววววววววว ผีผีทะเล .. น่าจะจับลงหม้อนะคะแบบนี้ รังแกสตรีที่อ่อนแอได้ไง ..

18. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เวมานิกเปรตกับอสุรกายบางประเภททำได้
    (อาจจะมีอย่างอื่นอีก)

19. Than_2012

เจ้าของหอพักเขาเลี้ยงครับ ทำของเขาไม่ได้

20. กาลีนะ

.... :':)':)'( แบบนี้ก็แย่อะดิ