ผีลวนลามคนได้ด้วยเหรอ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Aun_patcha, 14 เมษายน 2019.

1. Aun_patcha

Aun_patcha Active Member

อยากตั้งกระทู้ถามผู้รู้ ผู้มีญาณ รบกวนไขข้อสงสัยให้หนูด้วยค่ะ ช่วยด้วยคร้าว่าอาการแบบนี้คืออะไร เค้าคือใครหรือหนูคิดไปเอง
    ไม่กล้าเล่าให้ใครฟังคงไม่มีใครเชื่อและคิดว่าบ้า เพราะเป็นค่อนข้างบ่อยตอนอยู่บ้านที่กทมเพิ่งย้ายไปหลังนี้ไม่ถึงปี โดนอำคล้ายลวนลามกอด หอมหัว หอมแก้ม ลูบหัว ประมาณ5-6ครั้ง และคิดว่าถ้านอนที่อื่นคงไม่เป็นไรเพราะอาจเกิดจากบ้านที่พักอาศัย
    จนล่าสุดกลับบ้านเกิดต่างจังหวัดซึ่งอยู่ตั้งแต่เด็กไม่เคยมีผีหลอก โดนอำหรืออะไรมาก่อน
    กระทั่งเมื่อคืนมีอาการเหมือนครึ่งหลับครึ่งตื่นเหมือนมีคนมาหอมตรงแก้มตรงคอเหมือนเดิม ทุกครั้งจะไม่เห็นหน้าแต่จะเห็นแค่แผ่นหลังหรือสัมผัสได้ แต่ครั้งนี้ไม่เห็นแค่รู้สึกครึ่งหลับครึ่งตื่นลืมตาขึ้นมาแปลกจากครั้งอื่นได้ยินเสียงผู้ชายเสียงอยู่ไกลๆเบาๆเราพยายามจิตนิ่งๆฟังได้ยินพูดว่า"ถ้าปาฎิหาร์มีจริงเราคงได้เจอกัน" และพูดอะไรไม่รู้ต่อ หนูกลัวไม่อยากฟังเลยพยายามตื่น
    เลยคิดว่าถ้าเป็นผีเค้าคงไม่ได้อยู่บ้านกทม. แต่เค้าสามารถตามเราและสัมผัสกายเราได้เหรอคะ แล้วปาฎิหาร์ในที่นี้หมายถึงอะไร เค้าต้องการสื่ออะไรคะ มีเหตุการณ์ครั้งนึงที่ทำให้หนูค่อนข้างเชื่อว่าไม่ได้คิดไปเอง วันนั้นทะเลาะกับแฟนหนักมากค่ะหนูนั่งร้องไห้อยู่บนห้องและอธิฐานว่าช่วยปกป้องหนูด้วยจัดการมันเลย
    (แอบเลวนิสนึง555)แค่นั้นแหระคะ แปบเดวตาแฟนหนูข้างนึงบวมแดงไปหลายวันเลยค่ะ นั่งๆอยู่ก็ตาบวมโดยไม่ทราบสาเหตุ อาจเป็นเหตุบังเอิญตากุ้งยิงพอดีหรืออะไรก็ยังเป็นคำถามที่ค้างคาใจหนูอยู่

2. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมีแฟนแล้วก็ต้องไปทำบุญด้วยกันแล้วอุทิศบุญกุศลให้เขาก็คือใครไม่ทราบ จากนั้นก็รดน้ำมนต์ ดื่มน้ำมนต์ไรก็ว่าไป หาสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองสะ จากนั้นก็พิจารณาให้ดีว่าใจของหนูนั้นรักแฟนหนูไหม

3. เเจ้ง

เเจ้ง สมาชิกใหม่

ถ้าเป็นเรื่องจริงที่ว่ามานี้บางที เเค่อาจบางที คำว่าปาฏิหารที่เขาว่านี้ ดวงวิญญาณนี้อาจจะเคยเป็นคู่เก่าเเต่ชาติปางก่อน ที่ยังผูกพันกับคุณ ถ้าไม่อยากเจอหรือกลัว ให้เเก้ด้วยการไปทำบุญอุทิศให้เขาครับ อีกประการหนึ่ง อาจจะเป็นสัมพเวสีปราถนากามมาชอบคุณ ก็ทำบุญให้เขาด้วยครับ เเละหมั่นสวดต์ครับถ้ากลัวอาจจะพอช่วยได้ ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรมาก รออาจารณ์ท่านอื่นมาชี้เเนะครับ

4. Aun_patcha

ขอบคุณมากค่ะ

5. Aun_patcha

ขอบคุณมากนะคะ

6. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

อยากตั้งกระทู้ถามผู้รู้ ผู้มีญาณ รบกวนไขข้อสงสัยให้หนูด้วยค่ะ ช่วยด้วยคร้าว่าอาการแบบนี้คืออะไร เค้าคือใครหรือหนูคิดไปเอง
    ไม่กล้าเล่าให้ใครฟังคงไม่มีใครเชื่อและคิดว่าบ้า เพราะเป็นค่อนข้างบ่อยตอนอยู่บ้านที่กทมเพิ่งย้ายไปหลังนี้ไม่ถึงปี โดนอำคล้ายลวนลามกอด หอมหัว หอมแก้ม ลูบหัว ประมาณ5-6ครั้ง และคิดว่าถ้านอนที่อื่นคงไม่เป็นไรเพราะอาจเกิดจากบ้านที่พักอาศัย

ตอบ เป็นผีที่มาลวนลามจริง ผีที่ว่านี้เป็นผีที่บ้าน กทม. นั่นเอง...แต่เป็นผีที่ยังไม่ตายจริง

จนล่าสุดกลับบ้านเกิดต่างจังหวัดซึ่งอยู่ตั้งแต่เด็กไม่เคยมีผีหลอก โดนอำหรืออะไรมาก่อน
    กระทั่งเมื่อคืนมีอาการเหมือนครึ่งหลับครึ่งตื่นเหมือนมีคนมาหอมตรงแก้มตรงคอเหมือนเดิม ทุกครั้งจะไม่เห็นหน้าแต่จะเห็นแค่แผ่นหลังหรือสัมผัสได้ แต่ครั้งนี้ไม่เห็นแค่รู้สึกครึ่งหลับครึ่งตื่นลืมตาขึ้นมาแปลกจากครั้งอื่นได้ยินเสียงผู้ชายเสียงอยู่ไกลๆเบาๆเราพยายามจิตนิ่งๆฟังได้ยินพูดว่า"ถ้าปาฎิหาร์มีจริงเราคงได้เจอกัน" และพูดอะไรไม่รู้ต่อ หนูกลัวไม่อยากฟังเลยพยายามตื่น
    เลยคิดว่าถ้าเป็นผีเค้าคงไม่ได้อยู่บ้านกทม. แต่เค้าสามารถตามเราและสัมผัสกายเราได้เหรอคะ

ตอบ...เป็นพวกเล่นอวิชชา แต่ว่า.....ถึงวาระของเขาแล้ว....

แล้วปาฎิหาร์ในที่นี้หมายถึงอะไร เค้าต้องการสื่ออะไรคะ มีเหตุการณ์ครั้งนึงที่ทำให้หนูค่อนข้างเชื่อว่าไม่ได้คิดไปเอง วันนั้นทะเลาะกับแฟนหนักมากค่ะหนูนั่งร้องไห้อยู่บนห้องและอธิฐานว่าช่วยปกป้องหนูด้วยจัดการมันเลย

ตอบ...คนคนนี้ เขาไม่ใช่คนดีเท่าที่ควร หลงผิดและก็ไม่ได้อยู่แล้ว...

...อนุโมทนาบุญ...

7. Fallenz

Fallenz ○~พบแล้ว เจอแล้ว เสวนาแล้ว ที่เหลือแล้วแต่วาสนา~●

น่ากัวจัง...

>▪<

8. Aun_patcha

ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยนะคะที่สละเวลามาตอบคำถามทุกข้อเลยหนูก็คิดๆอยู่เหมือนกันว่าน่าจะประมาณนี้เเพราะถ้าผีไม่น่าทำไรแบบนี้ได้ ขอบคุณค่ะ

9. Aun_patcha

ใช่ค่ะ น่ากลัวตรงไม่เห็นหน้านี่แหระค่ะ เราเลยไม่รู้ว่าเป็นใครต้องการอะไร มาดีมาร้าย

10. Fallenz

Fallenz ○~พบแล้ว เจอแล้ว เสวนาแล้ว ที่เหลือแล้วแต่วาสนา~●

เห็นหน้า ก็ยิ่งน่ากลัวสิจ้ะ

ไม่กัว หย๋ออออออ ?

o_O

11. Aun_patcha

ไม่ค่อยกลัวค่ะ จะได้นั่งถามเค้าเป็นข้อๆเลยค่ะอิอิ

12. Fallenz

กลายเป็นแบบนั้นไป

ฮ่าๆๆๆ

13. Aun_patcha

14. Fallenz

อย่ากังวลไปเลยครับ ถือซะว่ามีเรื่องตลกๆ ในชีวิตเพิ่มมาอีก 1

อะไรต้องเจอ ก็ต้องเจอ เลี่ยงไม่ได้หนา

อิอิ

15. Aun_patcha

รับทราบค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

16. Piag Klongsam

Piag Klongsam สมาชิก

20 กรกฎาคม 2017
    ผมขอแนะนำให้คุณทำอาณาปาณสติ ก็คือนั่งสมาธินั่นเอง โดยเอาจิตมาไว้อยู่กับกาย ลมหายใจเราก็เป็นส่วนหนึ่งของกาย ( ร่างกายเราจะประกอบด้วยธาตุ ดิน น้ำ ลม ไฟ) ก็คือนั่งรู้ลมหายใจเข้า ลมหายใจออก และก็ละความเพลินคือ ไม่ส่งจิตไปคิดถึงเรื่องอืน ถ้าจิตมันส่งไปคิดเรื่องในอดต หรือ อนาคต ก็ทิ้งมันทันที ( ละนันทิ)ให้จิตมารู้ที่ลมหายใจเข้า-ออกซะ ไม่นานไอ้ผีเจ้าชู้ตนนี้มันจะต้องออกไปจากจิตคุณแน่นอน

17. Aun_patcha

ขอบคุณมากนะคะ จะลองทำดูค่ะ

18. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ความเห็นส่วนตัวนะ ....... ในอีกมุมหนึ่ง จะเล่าให้ฟัง

อย่าพึ่งเค้าใจว่า ผีไม่สามารถทำแบบนั้นได้
    ที่พูดจากประสบการณ์เลยทั้งหมด

ผีนะ ถ้าเค้าจะลวนลามมนุษย์นะ เค้าทำได้หมดนั่นหละ......
    ในกำลังระดับภูมิเทียบเทวดาขึ้นไป นอกจากมีความสามารถทำให้เราเห็นตัวเป็นๆได้
    ส่วนตัวเคยเห็นมาแล้ว แดดเปรี้ยงๆ ร้อนตับแตกนี่หละ ทำให้เราเห็นแบบสบายๆ
    ไม่ต้องพูดถึงตอนมืดๆ แบบที่เค้าใจกันส่วนมาก
    ตอนบ่ายๆแก่ๆ ก็เจอมา แบบมาเป็น กระบวณก็มี
    หรือถ้าจะจับตัวเราได้สบายมากๆ ขึ้นอยู่กับว่า เค้าจะทำเพื่ออะไร
    เพราะมันเสียในเรื่องของกำลังบุญเค้า....
    เคยโดนจับมาแล้ว ชนิดที่ว่า แยกไม่ออกเลยว่า คนหรือผี
    ที่พูดคือ ลืมตาอยู่นะ ไม่ใช่หลับตา

เคยได้ยินไหม ประเภทพระบวชใหม่ ถูกผีปล้ำ เอาเฉพาะที่ส่วนตัวรู้จัก
    ประเภทมานั่งค่อม ตอนนั่งสมาธิเลย หลวงพี่หลายท่านไม่รอด
    เพราะหลงเอ่อออ ห่อหมกไปด้วย ๕๕
    หรือ พวกที่อาศัยในต้นไม้ ที่เอามาสร้างบ้าน ไม่เว้นทั้งพระทั้งฆารวาสนะ ปล้ำเลย
    พวกนี้ ประกันได้เลยว่า เฮี้ยนมาก ถ้ารื้อไม้ที่ทำบ้านไปยกให้วัด
    มีไปอาละวาด กับเจ้าอาวาสเป็นเห็นๆ ปัจจุบันนี้ ก็ยังมี..

หรือ มนุษย์ ผู้ชายวัยรุ่น บางคนย้ำว่าบางคน ที่ถือศีล ๕ มาบ้าง แล้วผีสาวที่อยู่มานาน
    พวกที่หน้าออกคมๆ ผิวขาวๆ แต่ตาดำเค้าจะสีเขียว ผมเส้นเล็กยาวๆถึงหลัง หุ่นผอมๆ มาปล้ำ
    ประกันได้ว่า เสร็จเค้าทุกราย ต้องยอมกล้ำกลืนฝืนทน(หรือบางคนอาจจะชอบ ๕๕๕)
    แต่ถ้าพวกที่หน้าออกกลมๆ ผมดูหนา ตาโต เหมือนพวกนางงามกระทง
    เนี่ย จะนิสัยดีไม่มีปัญหา เพราะพวกนี้ ตอนเป็นคน เป็นพวกมีศีลธรรมถือศีล ๕ เป็นอย่างน้อย
    และจะไม่ยอมในเรื่องผิดประเวณี

สมมุติว่า ถ้าเค้าบอกว่า สามีเค้าตายไปแล้ว
    และ ช บางคนไปบอกเค้าว่า อย่าไปซีเรียส ตายไปแล้วจะไปสนใจอะไร
    มา # @!@!#!^%$#@##@#!$ กับพี่ไหม
    เค้าจะไม่ทำเป็นอันขาด
    ประมาณว่า ชาตินี้ขอมีสามีเดียว
    คือพูดให้เห็นภาพว่า นิสัยเค้าประมาณไหน

ตลอดจน ผู้ ญ บางคน ที่ถูกผี ผู้ชาย ลวนลาม...
    ยิ่งผีพวกที่ตัวดำเหมือนถ่านนะแบบดำแห้งๆ
    นึกออกไหมมันจะมีดำออกเขียวๆไม่ใส
    (กลุ่มนี้อาจจะเป็นพวกที่เคยอยู่อาศัยในบริเวนนั้นมาก่อน
    อาจเคยเป็นเจ้าบ้านแถวนั้นและได้รับบุญบ้าง)

กับด๋ำๆออกแห้งๆดูด้านๆ (พวกนี้อยู่มานานมากและไม่ค่อยได้รับบุญ อาศัยเก๋าเพราะอยู่นาน)
    คือ กำลังของพวกนี้ ด้วยอาศัยการเสียชีวิตมานาน เลยพอมีกำลังที่จะทำได้
    คือ จับตัวเราได้เหมือน คนทั่วไปมาจับเรานี่หละ
    แต่ปกติจะไม่ค่อยมายุ่งอะไรกับมนุษย์เท่าไร
    เพราะเค้าจะมีสังคม ที่ไปมาหาสู่กันเป็นปกติ

กรณีของ Aun ฟังหูไว้หูนะ

คือ๑. ดวงจิตที่ มีใจออกไปในทางที่ชอบเรา แต่ยังออกทางอกุศล
    ๒.ไม่ใช่กรณีที่ถูกใครส่งมา เพราะไม่มีต้นกำลังในการส่ง
    ๓.ไม่ใช่ผู้มีความสามารถพิเศษ เพราะไม่พบว่า มีกายเนื้อในเกาะแบบมนุษย์ทั่วไป
    ๔. ผ่านมาเห็นแล้วชอบ ไม่ได้เคยมีสัมพันธ์อะไรกันมาก่อน(ขอแก้ไขว่าเป็นแฟนเก่า)

อภัยด้วยที่ไม่รอบคอบในการดูเอง

เทียบกำลัง ถ้าเราเปรียบ ระดับภูมิเทียบเท่าเทวดา
    เท่ากับ ระดับมัธยมต้นนะ ภูมินี้ทำอะไรได้ ย้อนอ่านข้างบน
    ดวงจิตนี้ ก็คือ กำลังเรียนจบ ในระดับเทอมสุดท้ายของชั้น ประถมที่ ๖

พอเค้าใจหรือยังว่า ทำไมเค้าถึงพูดว่า "ถ้าปาฎิหาร์มีจริงเราคงได้เจอกัน"
    คงไม่เจอกันเพราะเค้ามาเกิดเป็นมนุษย์นะ
    ในขั้นต่อไป จิตเค้าจะสามารถพัฒนาในในระดับ
    ภูมิเจ้าที่ๆมีกำลังป้องกันหรือเทวดาประจำตัว
    ได้เหมือนเจ้าที่ หรือ เทวดาประจำตัวกำลังระดับเจ้าที่ทั่วไปนั่นหละ
    อีกอย่าง ค่อนข้างถือคำพูดซะด้วยซิ

แนะนำว่า ให้พระฯเกจิท่านช่วยเหอะ ว่าตอนนี้เป็นอะไรยังไง
    ระวังสำนักทรง ตำหนักทรง
    หรือกลุ่มที่เป็นร่างทรงเอาไว้ให้ดีนะ อย่าไปเข้าใกล้เด้อ...

ปล.เรื่องเกี่ยวกับแฟนถือว่าเป็นเรื่องละเอียดอ่อน
    อย่าทำนิสัยแบบนั้นอีกเด้อ ๕๕๕
    ถือว่าเป็นเรื่องภายใน ส่วนตัวไม่มีความเห็นใดๆ ๕๕

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2019
  19. Aun_patcha

ขอบคุณคุณมากๆนะคะสำหรับคำตอบ กระจ่างเลยค่ะ ดีใจๆ❤❤❤

20. Aun_patcha

ถ้าเค้าชอบหนูถ้าอย่างนั้นตั้งแต่ย้ายบ้านมามักมีปัญหากับแฟนบ่อยมากจนต้องกลับมาพักบ้านต่างจังหวัดสักพักนึงอาจเป็นเพราะเค้ารึเปล่าคะ