ผีปอบ-ผีปะกำ ประสบการณ์จริงกับตัวเอง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย yanjai_makmy, 11 กุมภาพันธ์ 2012.

1. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    พระท่านว่า คนพูดไม่เพราะให้กินของหวาน ไม่รู้จริงไหมแต่ท่านสอนผมมาแบบนั้น เวลาผมออกจากบ้านก็กินตลอด จะได้ปากหวาน (ปกติปากหมา) อิอิ ส่วนเรื่องสีผึ้งไม่สันทัดครับเคยใช้เหมือนกันได้มาจากเขมรหลวงพี่ให้มาตอนไปบวชอยู่วัดป่าแถวชายแดนวัดอยู่ในเขาในป่า ก็ใช้ดีนะ คนที่ไม่น่าคุยกับเราก็คุย อิอิ แต่ให้น้องไปแล้ว ที่ไม่เป็นอะไรเพราะผมมีมนต์มั้ง

2. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นสีผึ้งและมีหุ่นกุมารอยู่ในตลับ พระเป็นผู้ปลุกเสก เคยมีครั้งนึงไม่รู้ว่าเป็นกุมารเราหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ไม่รู้องค์ไหน เหมือนมาบิดมอไซค์อยู่ข้างๆเตียงนอนเราเลย ตอนนั้นเพิ่งถวายมอไซค์ให้ใหม่ๆ เมื่อวานก็ลองถามลูกๆเล่นๆว่าหวยที่จะออกงวดนี้อะไรให้แม่จับสลากได้เลขนั้นนะ พอจับมาก็เป็นเลขที่ออกวันนี้จริงๆ แต่ไม่ได้ซื้อตาม 555 การพนันไม่ทำให้ใครรวยได้ หรือถ้าได้ก็ไม่นาน ยกเว้นคนมีบุญ

3. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

คราวหลังมีเลขเด็ดๆก็บอกกันมั่งนะครับ อิอิ

4. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

5555 ปกติก็ชอบกินของหวาน ยิ่งตอนเด็กนี่เอาน้ำตาลมาคลุกข้าวกินเปล่าๆเลย แต่เป็นคนที่พอใจไม่พอใจยังไงสีหน้าก็บ่งบอกเลย เสแสร้งแกล้งทำอะไรคนก็ดูออกหมดโดยเฉพาะเวลามีใครมาทำให้โกรธปากว่าไม่แต่หน้าเป็นอีกอย่างไปแล้ว5555 แล้วก็พูดจาประจบประแจงไม่เป็น ก็เลยใช้ชีวิตแบบว่าไม่ค่อยมีใครอยากคบ เพราะชอบปากเสีย555 ส่วนเรื่องเลขเรื่องหวยนี่ตอนเราจริงจังไม่ออกแต่ตอนถามลูกๆเล่นๆดันมาออก กรรมจริงๆ

5. Jasmin99999

งวดหน้าเดี๋ยวจะลองถามลูกๆดูใหม่ 5555 เรื่องเลขนี่ชอบมากๆ แต่ไม่ค่อยซื้อเท่าไหร่ ชอบลุ้นมากกว่าว่ามันจะตรงกับเลขเรามั๊ย ส่วนใหญ่มีแต่เฉียดๆ

6. yanjai_makmy

นิสัยเหมือนคนแถวนี้เลยไม่รู้วิธีแก้เลยจนปัญญา อิอิ (ไม่ได้ว่านะ) มันก็มีดีอย่างที่ตรงๆซื่อๆดี แต่ก็เสียที่บางคนอาจจะไม่ชอบยิ่งถ้าเจอคนประเภทเดียวกัน จริงๆก็อย่าไปจริงจังกับอะไรมากครับทำอะไรก็ให้ใจเย็นลงหน่อยอะไรๆน่าจะดีขึ้นนะ อิอิ จะว่าไปงวดที่แล้วหมดไป 9100 สะบายใจไปเลยทีเดียว

7. Jasmin99999

555555 ต้องใช้วิจารณญาณค่ะ เล่นแค่พอดีๆก็พอ เพราะของอย่างนี้ไม่แน่ไม่นอน

8. Earth2009

Earth2009 สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2012
    แม่ผมฝันเห็นหมาดํา2ตัวคัฟ

ฝันยังงี้มีอะไรไหมคัฟ

9. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    ปกติผมชอบสวดมนต์ครับ บทที่สวดคือ อิติปิโส พาหุงมหากา ธารณปริต วิปสิส ชินบัญชร คาถาท้าวเวสสุวรรณ คาถาพระนาราย ไม่ทราบว่าพอจะกันฝีปอบได้ไหมครับ เพราะว่าผมเป็นคนกลัวผีมากครับ

10. Toon Eastern

Toon Eastern เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    น่ากลัวแท้ของพวกนี้... ศรีสะเกษ ผมก็ไปดูนกที่บึงไพรวัน
    วัดล้านขวด พระธาตุเรืองรอง...ฯลฯ แต่ไม่เคยเจอนะ ไปอยู่หลายคืนด้วย.
    ....ท่องชินบัญชร ก่อนนอน...หลับสบายครับ ไม่มีไรมากวน นอกจาก ยุง.

11. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

บอปมันมีทุกที่ แหละ ที่ไหนมีเรื่องคุณไสยมนดำ มีหมดทุกภาค แต่ภาคอีสานใต้แรง เพราะอะไรล่ะ ก็เล่นของกันเกือบทั้งหมู่บ้าน มีวัด ก็เอาไว้งั้นๆ ขนาด บางคนโกนหัว ห่มเหลือง ยังนั่งเล่นของพวกนี้อยู่เลย เฮ่อ ผีบอปมันเลยมีทั้งหมู่บ้านงัยล่ะ แค่อ่านข้างบนเรื่องสีผึ้ง เรื่องของขลัง นี่ ผมก็พอเข้าใจแล้ว สมัยก่อนผมก็เหมือนคนพวกนี้แหละ คิดจะเอาของดี(ถ้ามันดีมันไม่มีโทษหรอก) แต่โชคดี เจอพระพุทธศาสนาเสียก่อน เจอผีฟ้าเสียก่อน ถึงรู้ว่า เราได้เปรียบกว่าเค้าเยอะ เพราะเราทำบุญ ปฎิบัติได้เร็วกว่า และสามารถขึ้นไปอยู่สูงกว่าเค้าได้ เพราะโลกมนุษย์มันสั้นกว่าโลกอื่น ผมมาสังเกตุดูนะ แถวไหนที่นับถือเรื่องพวกนี้ หรือเล่นของพวกนี้ แถวนั้นไม่เจริญครับ และจะมีแต่เรื่องมีแต่ปัญหา ตลอด ดูอย่างเขมรสิ 3 ล้านคน ตายกันอย่างเขียด

12. khunfongbeer

khunfongbeer เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2012
    ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่น่ากลัวนะค่ะ

13. jinso

jinso เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามหน่อยคับ เวลาพูดถึงผีพวกนี้ ผมชอบฝันเห็นหมาสีน้ำตาลแดงเสมอมันเป็นพวกเดียวกันปะคับ แถวบ้านผมเรียกผี ขมก

14. lungrung

lungrung เป็นที่รู้จักกันดี

ผีปะกำ ไม่น่าจะมีพิษภัยนะครับ เพราะผมก็ลูกหลาน เลี้ยงปะกำช้างทุกปี

ส่วนผีรักษาคน หรือ ผีฟ้า ไม่แน่ใจยายผมอายุกว่า 98 ปีถึงเสียท่านเป็นหมอรักษาคนไข้

ส่วนดวงไฟที่ลอยได้ จากต้นโพธิ์หรือ ปลวกหนึ่งไปยังปลวกหนึ่ง สมัยเด็กๆผมเห็นประจำ ตาผมท่านบอกเป็นเทียนปลวก

กรณีดวงไฟทีเหมือนดวงดาวที่ลอยไปตามพุ่มไม้ เคยเห็นตาบอกว่าเป็นผีที่ชอบกิน กบเขียด

ส่วนผีปอบ แม่เพื่อนรักผมเองเป็น ท่านรักผมมาก แต่ไม่มีพิษภัยกับผม เป็นหมาดำอย่างว่า

ปัจจุบัน อาเขยผมเป็นผู้เรียนวิชาเข้มแข็งสายเขมร ปัจจุบันกลายเป็นปอบ รังแกพ่อผม แต่ทำอะไรพ่อผมไม่ได้ แต่พ่อผมเสียไปเมื่อ พค 55

ผมไปถามอาที่ ระหานทรายท่านบอกพ่อหมดอายุขัย ไม่เกี่ยวกับที่น้องเขยเป็นปอบ

ผีปะกำ ดดยเฉพาะปะกำช้าง กันได้ทุกอย่างครับ

ที่บ้าน หลวงปู่ยิ้ม ท่านจารที่กระหม่อมและแขนให้ลูกหลาน กันพวกนี้ และสุดท้ายอาที่ระหานท่านทำตะกรุดให้ห้ามเอาออกจากตัวเด็ดขาด

ผมเชื่อเรื่องคนที่เรียนวิชาแล้วเป็นปอบ ที่ข้างบ้านจะออกแสงทุกวันพระ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2012
  15. ทางธรรม

ทางธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    ได้สีผึ้งมาตลับนึง แนวดึงดูดเพศตรงข้าม ถ้าไม่ต้องการใช้ ต้องทำอย่างไรบ้างคะ กลัวเข้าตัวค่ะ เพราะตั้งแต่ได้มา เจอผีอำบ่อยมาก กลัวด้วย เกรงใจด้วย เกรงว่าจะอดใจไม่อยู่ แช่งเค้าไป เค้าจะไม่ได้เกิด เป็นบาปกรรมต่อกันเปล่าๆ รบกวนผู้รู้ตอบทีค่ะ

16. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

คนนี้อธิบายละเอียดมาก

17. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณที่นำประสปการณ์มาแชร์ค่ะ น่ากลัวจริงๆ บรื้อออออ.

18. มหาละลวย

มหาละลวย เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2012
    น่ากลัวจังครับ:boo:

19. ห้า5

ห้า5 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    แล้วพวก งั่ง ล่ะครับเห็นฝั่งอีสานใต้ติดเขมรเล่นกันเยอะ มีผลอย่างไรบ้างครับ
    อย่างพวก พระงั่ง ที่พระปลุกเสกกับ อ้ายงั่ง นี่ต่างกันไหมครับ

20. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ตั้งเป็นกระทู้ใหม่แล้วจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2014