ผมเป็นนาคเพศเมียเมื่อชาติที่แล้ว

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Konbarb, 6 มิถุนายน 2011.

1. Konbarb

Konbarb เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้ไม่ใช่ของผมนะครับ แต่เป็นของเพื่อนผมคนหนึ่งเพื่อนคนนี้เรียนจบวิศวะจากสถาบันที่มีชื่อแห่งหนึ่ง เขาเป็นคนชอบทำบุญมาก วันหนึ่งผมพาเขาไปกราบหลวงพ่อที่ผมนับถือ ท่านเป็นพระปฏิบัติอยู่ที่มุกดาหารตอนนี้ท่านอายุแปดสิบแล้วครับถ้าเอ่ยชื่อผมว่าหลายๆท่านคงรู้จักท่านโดยเฉพาะคนที่ทำงานที่กระทรวงศึกษาเพราะท่านเข้าไปเทศน์บ่อยๆ วันที่ผมพาเพื่อนไปกราบท่านๆก็มองๆนะครับแต่ผมไม่คิดอะไร แต่ท่านบอกหลานผมว่ามีความรู้สึกแปลกๆกับเพื่อนผมคนนี้ จนเมื่อเดือนก่อนท่านถึงบอกว่าเพื่อนผมคนนี้เคยเป็นลูกของท่านเมื่อชาติที่แล้ว ชาตินั้นท่านเป็นนาคอยู่ที่แถวแม่สายท่านมีลูกสองเป็นเพศเมียและเพศผู้อย่างละหนึ่ง ท่านว่าลูกท่านตามท่านมาเกิดเป็นคนหมดแล้วมาเจอลูกสาวคือเพื่อนผมที่มาเกิดเป็นผู้ชาย ส่วนลูกชายตอนนี้ท่านยังไม่เจอกัน ส่วนคู่ครองท่านยังเป็นนาคอยู่ ผมว่าจะไปกับเพื่อนเพื่อไปพิสูจน์ว่าเป็นจริงหรือเปล่า ถามหลวงพ่อท่านก็บอกว่าให้ไปดู แต่ก็ยังหวั่นๆนะครับว่าถ้าเกิดแม่เขาที่ยังเป็นนาคอยู่ขึ้นมาให้เจอจริงๆจะทำไงดี

2. Hood

Hood สมาชิกใหม่

อ้าวนึกว่าของคุณเห็นชื่อกระทู้

3. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

โย่ๆๆๆๆ ถ้าเค้าจะติดต่อเรา เค้าจะสื่อให่รู้ผ่านทางเสียงในหัวหรือภาพ+เสียงในหัวเอง

นั่งมาธิไปนานเท่าไรถ้าเค้าไม่อยากติดต่อเราชาตนี้ทั้งชาตก็ไม่ได้เจอตัวจริงที่เราต้องการเจอ

4. CharnK

CharnK เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้านาคที่เป็นแม่ในชาติที่แล้วมาให้เห็น ก็ควรดีใจนะ เพราะยังไงก็เคยเป็นแม่มาก่อน