ปุถุชน....คนช่างสงสัย...

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย raming2555, 4 กุมภาพันธ์ 2015.

1. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    โหย… กระทู้นี้ดีมากๆครับ _/\_ ผมแปลกใจมากๆว่ากระทู้นี้หลบมาอยู่ในห้อง 'Black Hole' ได้อย่างไรครับ? ความจริงน่าจะเป็นกระทู้เด่นปักหมุดในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ได้เลยนะครับเนี่ย… ผมเปิดเข้ามาอ่านโดยบังเอิญ เหมือนธรรมะจัดสรรครับ… ผมตามคุณ @supatorn เข้ามาครับ!!! ต้องขอบคุณ BIG thanks to คุณ @supatorn ที่ช่วยโพสต์ดันกระทู้นี้ขึ้นมาให้ผมเห็นครับ _/|\_

ผมอ่านเก็บความรู้มาได้สักพักแล้วครับ ขอบพระคุณ คุณ @raming2555 และ พี่นพเป็นอย่างสูงที่กรุณาโพสต์และตอบอธิบายหลักการปฏิบัติดีๆ และ คอยตอบข้อสงสัยให้ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่านที่เป็นกัลยาณมิตรที่ดี รวมทั้งตัวผมได้ศึกษาครับ ผมรู้สึกดีมากๆที่เข้ามาตามอ่านกระทู้นี้ครับ _/\_

ผมขอน้อมกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้โพสต์เรื่องราวสิ่งดีๆในกระทู้นี้ และทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้ด้วยเทอญ ... สาธุ ครับ _/|\_

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

หายแล้วเนาะอาการนี้ ณ ปัจจุบัน..

3. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    มีครั้งเดียวค่ะ คราวนี้มีอยู่วันหนึ่ง พอก้าวลงจากเตียงก็มีวงสีฟ้าเข้มราวๆฟุตนึงสว่างวาบกระจายกว้างออกไป คราวนี้วันทั้งวันเห็นอะไรเป็นธรรมะไปหมด ใบไม้ร่วงก็เออมันอนิจจัง ทุกขัง อนัตตานะ พอทานข้าวก็อาหาเรปฎิกูลสัญญานะ ..เช่นนี้ทั้งวันเลยค่ะ พอรุ่งขึ้นเช้าอีกวันฟุ้งเหมือนเดิมค่ะ:)