[ปิดแจกจ้า] เพชรพญานาคสัณฐานเม็ดกระดุมและสันฐานรูปไข่

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย อคติ, 23 กรกฎาคม 2011.

1. อคติ

อคติ เป็นที่รู้จักกันดี

เหตุผลที่แจก

1.ต้องการให้ผู้ที่นับถือและศรัทธาเหล่าพญานาคได้มีกำลังใจและ
    สิ่งระลึกถึงโดยไม่ต้องซื้อหาด้วยเงินจำนวนมากเกินควร จะได้นำเงิน
    เหล่านั้นไปสร้างกุศลด้วยมือของท่านเอง

2.ให้โอกาสแก่ผู้มีทุนทรัพย์น้อยแต่มีความศรัทธาได้มีโอกาส
    ครอบครองสมบัติบาดาลแท้ๆ

3.เห็นพระเอกเรื่องเพลิงทรนงขายเพชร ผมก็เลยอยากแจกเพชร(พญานาค)

ค่าส่งชิ้นละ 55 บาท

ไม่ต้องกลัวว่าผมจะเอาของปลอมมาหลอกขายในราคาถูก เพราะของ
    ปลอมมีต้นทุนสูงกว่านี้ถ้าผมทำแบบนั้นผมจะ
    ขาดทุน ตั้งแต่ยังไม่ได้ส่ง
    ครับ
    ผมเห็นว่าของที่ได้จากธรรมชาติไม่ควรที่จะต้องซื้อหากันด้วยเงินตรา
    มันควรจะอยู่ที่บารมีของผู้ครอบครองมากกว่า
    ดังนั้นไม่ว่าท่านจะ
    ขอรับซักเท่าไหร่ ผมก็มีให้ท่านแน่นอน ตามบารมีของท่าน

เงื่อนไขจากเจ้าของเพชร

"ห้ามนำเพชรที่ได้ไปขาย รวมถึงการนำไปบอกบุญเรี่ยไร
    แต่ถ้าจะนำไปมอบให้ฟรีโดยไม่หวังประโยชน์ ก็ขออนุโมทนาอย่างยิ่ง"

ขอเชิญลงชื่อรับได้เลยจ๊ะ ...

เลขที่บัญชีสำหรับโอนค่าส่ง 327-4-23812-4 CHITTAPHOL T. ธนาคากรุงเทพ สาขากาญจนบุรี

เปิดแจกรอบสองครับ

กรุณาอ่านคำชี้แจงก่อนนะครับ

ตอนนี้เพชรพญานาคที่มี มีสองสันฐาน คือ เม็ดกระดุม และ สันฐานรูปไข่นะครับ
    ขออนุญาตเลือกสีให้นะครับ สีที่มีก็คือ

1.สีขาว
    2.สีดำ
    3.สีชา
    4.สีแดง
    5.สีเหลือง
    6.สีเขียว
    7.สีชมพู
    8.สีม่วง
    9.สีน้ำเงิน
    10.สีม่วงอ่อน
    11.สีฟ้า
    12.เขียวอ่อน

เข้าไปพูดคุยกันได้นะครับที่
    Facebook :
    http://www.facebook.com/konkongum

(rose)(rose)(rose)(rose)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2012
  2. อคติ

ผมต้องขอโทษสำหรับทุกท่านด้วยนะครับในบางครั้งอาจจะมีความบกพร่อง
    หรือสร้างความขุ่นข้องหมองใจให้กับท่านใดได้ โดยที่ผมเองก็ไม่มีเจตนาให้
    ให้เป็นแบบนั้น และต้องยอมรับว่าอาจมีความล้าช้า หรือตกหล่นบ้าง
    ผมต้องขออภัยจริงๆนะครับ อย่าได้ถือโทษโกรธกันเลย
    และผมขอชี้แจงสาเหตุที่ล้าช้าดังนี้นะครับ

1.เนื่องจากมีผู้ต้องการเพชรพญานาคไปบูชาจำนวนมาก เพราะผมลงประกาศไว้หลายที่เช่น เวปพลังจิต ยานทิพย์ facebook เป็นเหตุให้มียอดเงินที่โอนเข้ามาจำนวนหลายรายการ ในบางครั้งมียอดเงินที่โอนซ้ำกันประมาณ 20 รายการต่อวัน ทำให้ยากมากต่อการตรวจสอบ และทำให้การตรวจสอบค่อนข้างล้าช้า ยิ่งถ้าไม่มีเวลาโอนเข้ามายิ่งตรวจสอบยากมากครับ

2.เพชรพญานาคที่ได้มีหลายสี หลายสันฐาน หลายขนาด เกณท์ให้การบรรจุของผมก็คือ พยายามให้มีสันฐานแล้วหมวดหมู่คล้ายคลึงกันมากที่สุดเพื่อผู้ที่ได้รับไปอาจจะนำไปทำเครื่องประดับ หรือ นำไปบูชาพระบรมสารีริกธาตุ หรือพระธาตุ จะได้เกิดปิติโสมนัสอย่างที่สุด ซึ่งบางครั้งก็ต้องรอสัณฐานที่เหมาะสม ก็จะเกิดความล่าช้าไปอีก บางครั้งรอไม่ไหว ผมก็จะนำสีที่มีอยู่แต่คนละสัณฐานใส่ไปให้

3.เกิดจากความผิดพลาดในการรวบรวมข้อมูลอันนี้ผมต้องขอยอมรับผิดเองครับ

4.ช่วงสิ้นเดือนที่ผ่านมาผมก็ต้องแบ่งเวลาดูแลงานประจำที่ทำอยู่ ก็อาจจะมีเวลาลดลงบ้างทำให้ดูแลได้ไม่ทั่วถึงข้อขอโทษอีกครั้ง

ฯลฯ

และในขณะนี้เพื่อให้เกิดความสะดวกเรียบร้อยในการสร้างกุศลครั้งนี้ผมจึงได้จัดทำเวปเพจขึ้นมาเพื่อรวบรวมรายชื่อแล้วข้อมูลการสั่งจองจากทุกท่านโดยเฉพาะ ซึ่งทั้งหมดนี้ผมไม่ได้ลำบากอะไรเลย และยินดีมากที่ทุกท่านได้มาร่วมเป็นสะพานแห่งกุศลที่ผมจะได้สร้างในครั้งนี้ และ

ท่านใดที่โอนเงินค่าส่งก่อนวันที่ 29 ก.ค.2554 แล้วยังไม่ได้รับเพชร
    รบกวนแจ้งโอน ที่นี่ ผมจะรีบจัดส่งให้ภายใน 24 ช.ม.ครับ
    ผมขออภัยในความผิดพลาดครั้งนี้แต่เพียงผู้เดียวครับ

ผมขออนุญาตยึดตามข้อมูลตามที่แจ้งโอนนี้เป็นข้อมูลอ้างอิงเพียงแหล่งเดียวนะครับเพื่อความรวดเร็วในการตรวจสอบข้อมูล ต้องขออภัยในความไม่สะดวกครับ รับแจ้งโอนที่เดียวนะครับขอบคุณครับ

ขอพระธรรมจงรักษาผู้ประพฤติธรรมด้วย

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2011
  3. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ข้อแก้ไขครับ
    ลำดับที่ 1 จองสีขาว สีเหลืองเข้ม สีฟ้า สีละ 1 องค์ครับ รวมเป็น 3 องค์ครับ
    แล้วจะโอนเงินไปนะครับผม
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2011
  4. ราชอริยะ

ราชอริยะ สมาชิก

24 มิถุนายน 2008
    "เพราะชีวิตมันบ่ายโมง(ไม่เที่ยง) 5555+ "

555++ พี่ปอนด์เป็นเปาปุ้นจิ้นไม่ได้นะเนี่ย(ไม่ 12.00น.(เที่ยงตรง)) อิอิ แซวเล่น
    เข้ามาชมเฉยๆครับ สวยดี อนุโมทนาครับผม

5. อคติ

รับทราบคร้าบ

:cool::cool::cool::cool:

6. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงคืออะไรเอ่ย..เท่าที่เคยเห็นนี่เป็นพลอยพญานาคหรือเปล่า
    แต่ว่าทำจากมือนี่ ไม่เข้าใจความหมาย...งง

ตกลงเป็นการหลอมแก้วเอาหรือครับ

7. อคติ

นั่นสิครับ สรุปจะเรียกว่าอะไรดีหว่า?

8. งูขาวพันปี

งูขาวพันปี เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    ช่วยบอกได้มั้ยคับว่า ทำเองกับมือ นี่คือทำยังไง

9. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

ดูดีครับ ท่านได้แต่ไดมา ขอ อนุโมทนาในนบุญด้วยครับ

เท่าที่ทราบจากผู้รู้มาเล็กน้อย งูๆปลาๆ คือ
    อัญมณีนาคา จะเป็นพลอยหรือเพชรก้อตามที่เหล่า นาคที่มีตบะหรือ พระยานาคท่านเนรมิตขึ้นด้วยฤทธิ์ก้อตาม หรือ เพ่งปถวีธาตุ หรือ เอาของเก่าจากบาดาลมาก้อตาม ยุคนี้ไปจนถึงค่อนพุทธกาลจะมีมากอยู่
    ของเหล่านี้ ส่วนมากชนิดกรีดกระจกได้ ทนความร้อนสูงหลอมไม่ละลายและบางชนิดมีฤทธิ์ในตัว แต่ผู้ที่เอาขึ้นมาได้ส่วนมากเป็นผู้มีฤทธิ์ หรือเคยเป็นเจ้าของมาก่อน ส่วนมากมนุษย์จะชอบ เหล่านาคเขาไม่สนใจหรอกเพราะเหมือนก้อนกรวดก้อนดินธรรมดาสำหรับเขา ส่วนทำไมต้องเอาขึ้นมาภพมนุษย์ไม่ได้ใส่ใจเลยไม่ได้้ถาม คริๆๆๆ
    แต่ยินดีกับผู้เป็นเจ้าของนะครับ นาๆจิตตังแล้วแต่คนชอบ

10. อคติ

พอดีว่า ผู้มีบุญญาธิการท่านหนึ่งได้มอบให้หน่ะครับ

11. ช่อทิพย์123

ช่อทิพย์123 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ ๒
    จองสีแดง สีม่วงเข้ม สีม่วงอ่อน สีเหลืองเข้ม สีเขียวมรกต อย่างละ ๓ ชิ้น รวม ๑๕ ชิ้น
    (ดูสีไม่ค่อยชัดว่าเป็นสีอะไรค่ะ ^^)
    โอนแล้วจะ pm แจ้งที่อยู่นะคะ อนุโมทนาบุญค่ะ

12. ช่อทิพย์123

ช่อทิพย์123 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้(๒๔ กรกฎาคม ๒๕๕๔) ไปโอนเงินแล้วนะคะ
    เพชรพญานาค ๑๕ ชิ้น ค่าส่ง ชิ้นละ ๕๕ บาท เป็นเงิน ๘๒๕ บาท
    พระผงสมเด็จ ร.๕ จำนวน ๖ องค์ (๒ชุด) ค่าจัดส่ง ชุดละ ๑๐๐ บาท รวมค่าจัดส่ง ๒๐๐ บาท
    รวมโอนเงินทั้งสิ้น ๑,๐๒๕ บาท
    จากธนาคารกรุงไทย เวลา ๑๗.๑๘ น.ค่ะ

13. อคติ

รับทราบครับ

จัดส่งให้ภายในอาทิตย์หน้านะครับ

14. pinecoconut

pinecoconut เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่3
    จองสีม่วง 1 สีเขียว 1 รวม 2 ชิ้น โอนพรุ่งนี้ครับ(110บาท)
    สันติ อาจสาลี 107/174 ม.3 หมู่บ้าน นริศา ซอย3 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี (11110) t.08-7392-3205
    ขอบคุณอย่างสูงครับ

15. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ผมโอนเงินไปแล้วนะครับ
    วันนี้(๒๔ กรกฎาคม ๒๕๕๔)เวลา 11.00
    จำนวน 165 บาทครับผม

กรุณาส่ง
    ปวเรศอพาร์ทเมนท์(นายธนพัฒน์ สูติสีมา ห้อง2406)
    1/12 หมู่.7 ต.เชียงรากย้อย อ.บางปะอิน
    จ.พระนครศรีอยุธยา 13180

ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2011
  16. คนตาก

คนตาก สมาชิก

19 มิถุนายน 2011
    ลำดับที่ 4 จองสีฟ้า น้ำเงิน แดง เหลือง เขียวเข้ม ขาว ชมพู ม่วงเข้มและสีชา ครับ สีละ 1องค์ครับ รวม 9 องค์ครับ

สุวัฒน์ กาน้อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2011
  17. janemgc

janemgc เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่5 ฟ้า 2 เขียว2 สุธารักษ์

18. A_R_T_Y

A_R_T_Y Active Member

19 มิถุนายน 2011
    ลำดับที่6
    จองสี่ม่วง เขียวอ่อน ฟ้า อย่างละ1 องค์ สี่ชมพู2องค์ รวม 5 องค์
    แล้วจะโอนเงินไปนะครับ
    อนิรุจน์ สมจิตร์

19. งูขาวพันปี

งูขาวพันปี เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    ลำดับที่ 7
    จองสีฟ้า น้ำเงิน เขียว ชมพู แดง อย่างละองค์ รวม 5 องค์ (ขอองค์ใหญ่ๆนะครับ ๕๕๕)
    จักรพงษ์ อัมพุธ

20. tatoobuga

tatoobuga Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    ลำดับที่ 7
    จองสีดำ ม่วงอ่อน ชา อย่างละ 3 ชิ้น
    จองสีม่วง น้ำเงิน ฟ้า เขียว เขียวอ่อน เหลือง อย่างละ 2 ชิ้น
    รวมเป็น 21ชิ้น
    โอนเงินแล้วจะแจ้งPM ที่อยู่ไปน่ะค่ะ

ธัญลักษณ์ บัวทอง