เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณครับ

2. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่พี และทุกๆท่าน

วันนี้บ่ายๆ ผมได้โอนเงินมาร่วมบุญกับทุกท่าน จำนวน 1000 บาท เรียบร้อยแล้ว

ติดตามเสมอครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบโมทนาด้วยครับ

4. พี เสาวภา

มีแฟนคลับขาประจำทักมาเรื่อง ประมูล ผมเห็นเป็นสถานการณ์โควิด๑๙ เลย รอดู

แต่ลองดูสัก ๙ รายการน่ะครับ

จะถ่ายรูปพรุ่งนี้ชัดๆครับ

5. พี เสาวภา

6. พี เสาวภา

ประมูลรอบที่ ๕๑ ลป.บุญศรี ลป.หนูเพชร ลพ.อุตตมะ ลพ.ทรง พระครูมานิตย์

๑) รายการที่ ๑ เหรียญทำน้ำมนต์ พระครูมานิตย์ ปี ๒๕๕๓

แต่เป็นเหรียญที่หลวงพ่ออั้บท่าน ปลุกเสกให้ ในปี ๒๕๕๓ ในช่วงที่ท่านยังพอแข็งแรงอยู่ และ เมตตา ลงดูดพิษ เป็นวิชาเอก เฉพาะตัวของท่าน ให้ด้วย
    ท่านใดที่หาตะกรุด กันงู หลวงพ่ออั้บ แท้ๆ ยาก แนะนำรายการนี้เลยครับ น่าจะยังพอหาได้ เพราะส่วนใหญ่ จะแจก แพร่หลายกันกันในหมู่ศิษย์ สายวัดเงินฯ บางพรหม เป็นส่วนใหญ่ และ ใน พ.ศ. น่าจะยังพอหาได้ ทำประมาณ หลักพันเหรียญ เนื้อชนวนล้วนๆ
    มีการทำพิธีใหญ่โต ใส่ชนวนแบบ ทุกทุ่นสร้าง ปลุกเสกกันเป็นปีๆ หลายหลวงพ่อครูบาอาจารย์เมตตาปลุกเสก
    และที่สำคัญ ในประเด็นนี้ คือ หลวงพ่ออั้บ เสกให้ด้วย บอกแล้วว่า ดี และ เมตตาลงดูดพิษ ให้ด้วย ตามที่ อาราธนาท่าน และผู้สร้างถวายท่านไว้ ๑๐๐ เหรียญ น่าจะมีคนได้แจกจากท่านบ้างน่ะครับ
    ตามรูปถ่าย หากันงูยาก หรือ ไม่แน่ใจ เหรียญนี่เลยครับ อีก ๑ ทางเลือก เอาไว้ทำน้ำมนต์ ติดตัวเข้าป่า ดูดพิษได้ ก่อนจะถึงมือหมอ ของดีๆ ที่ไม่ได้ลงโฆษณาตามนิตยสาร แต่ใช้บูชาได้ผล
    ประวัติเหรียญทำน้ำมนต์ปี 53 หลวงพี่วัดเงิน บางพรม
    (คณะศิษย์สร้างแจก)

#ถือว่าเป็นเหรียญรุ่นแรกที่ท่านเสกและให้คำปรึกษาชี้แนะตลอดการจัดสร้างครับ
    หลวงพี่ วัดเงิน เมตตาเททองหล่อชนวน จารยันต์ และอธิฐานจิตปลุกเสกกว่าปี และนำไปขอความเมตตาครูบาอาจารย์ที่มีบารมีเน้นทางปกป้องโรคภัยไข้เจ็บและภัยพิบัติ อธิฐานจิตเพิ่ม เหรียญนี้หลวงพี่ วัดเงิน ได้เสกเป็นปฐมฤกษ์ตั้งแต่ชนวนมวลสารทั่วประเทศและ เสกปิดท้ายให้ทั้งหมดครับ ถือว่าเป็นเหรีญที่มีประสบการณ์มากอีกเหรียญหนึ่งของสาย วัดเงิน บางพรม ครับ จำนวนการสร้างเนื้อชนวน ๕๐๐๐ เหรียญ ไม่รวมเนื้อพิเศษ
    ด้วยพุทธานุภาพแห่งพระไภษัชคุรุพุทธเจ้า ที่ทรงเปี่ยมด้วยมหาเมตตา มหากรุณาธิคุณในการปรารถนาให้สรรพสัตว์พ้นทุกข์ทางกาย เพื่อจะได้มีแรงกำลังมุ่งมั่นบำเพ็ญประโยชน์ ต่อตนเองและสังคมอย่างไร้อุปสรรค เพื่อจะส่งผลให้โรคทางจิตวิญญาณหรืออวิชชาได้สิ้นไปด้วย
    ด้านหน้า
    1.พระไภษัชคุรุพุทธเจ้า ที่ทรงเปี่ยมด้วยมหาเมตตา มหากรุณาธิคุณในการปรารถนาให้สรรพสัตว์พ้นทุกข์ ทางกาย เพื่อจะได้มีแรงกำลังมุ่งมั่นบำเพ็ญประโยชน์ต่อตนเองและสังคมอย่างไร้ อุปสรรค เพื่อจะส่งผลให้โรคทางจิตวิญญาณหรืออวิชชาได้สิ้นไป
    2.หม้อพระพุทธมนต์หรือหม้อยา พระหัตถ์ซ้ายถือบาตรน้ำมนต์หรือหม้อยาวางบนพระเพลา เพื่อประทานน้ำพระพุทธมนต์หรือยาโอสถอันเป็นทิพย์ ถือกันว่าทรงเป็นพระพุทธเจ้าที่สามารถรักษาโรคทางกายและโรคทางกรรมของสัตว์โลก
    3.กลีบบัววงในทั้ง 16 ดอก หมายถึงพระพุทธเจ้าทั้ง 16 พระองค์
    4.กลีบบัวรอบนอกอีก 16 กลับเมื่อรวมกับด้วนใน เป็น 32 กลีบ เฉกเช่นอาการ 32 ของมนุษย์ที่จะอยู่ในความ ดูแลคุ้มครองของพระไภษัชยคุรุพุทธเจ้า(พระพุทธเจ้าหมอยา)
    ด้านหลัง
    1.พระยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้าซึ่งเป็นพระยันต์ที่มีความศักดิ์สิทธิ์มาก มีอานุภาพจะเป็นมงคลหรือป้องกันสรรพภัยได้ร้อยแปด จะเกิดผลในด้านมงคลทุกประการ
    2.อักขระ นะ โม พุท ธา ยะ เป็นการน้อมนำบารมีของพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ในภัทรกัปนี้ คือ พระกกุสันธพุทธเจ้า พระโกนาคมพุทธเจ้า พระกัสสปพุทธเจ้า พระศากยะมุนีโคดมพุทธเจ้า พระอริยเมตตรัยพุทธเจ้า
    3. อักขระ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว คือหัวใจพระเจ้าสิบชาติ เพื่อน้อมนำบารมีของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าตอนทรงบำเพ็ญพระชาติเป็นพระโพธิสัตว์ ใน 10 ชาติสุดท้าย มีอานุภาพมาก
    4.อักขระ สะ ยะ สะ ปะ ยะ อะ จะ คือหัวใจพระปริตต์ มีอานุภาพสามารถปัดเป่าเหล่า อันตรายทั้งหลาย ภัยพิบัติต่าง ๆ ขจัดภูติผีปิศาจ ความชั่วร้าย เสนียดจัญไร ลางชั่วร้าย ฝันร้าย บาปเคราะห์ สิ่งอัปมงคลต่าง ๆ และนำมาซึ่งความสุข สวัสดีมีชัย ประสบสิ่งมงคล เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ทุกประการ
    5.อักขระรอบนอกเป็นพระคาถาบารมี 30 ทัศน์ ที่พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ต้องบำเพ็ญ เป็นการน้อมนำบารมีทั้ง 30 ทัศน์อันยิ่งใหญ่ของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ ที่แผ่ไพศาลคุลมทั้งหมื่นโลกธาตุ มีคุณขับไล่สิ่งอัปมงคลต่างๆ เป็นมงคลอย่างสูง
    6.อักขระรอบในสุด คือ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ เป็นแม่ธาตุ เป็นหัวใจธาตุ เพื่อการหนุนธาตุเสริมธาตุต่างๆ
    7.รูปเทวดาด้านขวา คือองค์ท้าวมหาพรหมมหาเทพผู้ดูแลพระพุทธศาสนา และพรหมวิหารธรรม เมตตา กรุณา มุทิตา อิเบกขา
    8.รูปเทวดาด้านซ้าย คือองค์อินทราธิราชผู้ดูแลและปกป้องพระศาสนาและเป็นหัวหน้าของเหล่าทวยเทพทั้งหลาย
    9.ยันต์ดวงหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ยันต์ดวงนี้เป็นยันต์ดวงศักดิ์สิทธิ์ที่มีอานุภาพค้ำชูดวงไม่ให้ตกต่ำมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง
    10.พญานาคราช 7 เศียร คือท่านปู่พญาศรีสุโทนาคราช เป็นหัวหน้าพญานาคราชในฝั่งไทย คนไทยเชื่อว่าพญานาคเป็นผู้อำนวยความอุดมสมบูรณ์ และป้องกันอุปัทวเภทถัย รวมทั้งเหล่านาคราชเป็นผู้ดูแลพระพุทธศาสนามาตั้งแต่ครั้งพุทธกาล จึงน้อมนำบารมีของท่านมาเพื่อปกป้องคุ้มครองป้องกันภัยพิบัติ ต่างๆที่จะเกิดขึ้นในอนาค
    ถ้าจะอาราธนาทำน้ำมนต์ ทำได้โดยนำเหรียญแช่ลงไปในน้ำบริสุทธิ์ ทำใจให้สงบ ตั้งนะโม๓จบ ว่าไตรสรณคมณ์ แล้วอาราธนาขอบารมี คุณพระพุทธเจ้า คุณพระธรรม คุณพระอริยเจ้าทั้งหลาย คุณพระไภษัชคุรุพุทธเจ้า คุณบิดามารดา คุณครูอาจารย์ทั้งหลาย คุณพระอินทร์ คุณพระพรหม คุณท่านท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ คุณเทวดาทั้งหลายในเหรียญนี้ คุณหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงปู่ทรง หลวงพ่ออั้บ ฯลฯ และหลวงปู่ครูอาจารย์ทั้งหลายที่ท่านมีความเคารพนับถือ
    แล้วอธิษฐานตามปรารถนา ที่ตั้งมั่นอยู่ในศีลธรรม นำน้ำนั้นมาดื่มกิน หรือมาอาบ เป็นน้ำพระพุทธมนต์ ป้องกันบรรเทาโรคภัยไข้เจ็บ กลับดวงหนุนดวง ขับสิ่งไม่ดีต่างๆ ประพรมสินค้าร้านค้า เกิดความคล่องตัวซื้อง่ายขายคล่อง เหรียญนี้แขวนติดตัวไว้ ก็ช่วยคุ้มครองป้องกันภัยอันตราย ชนะศัตรู มีเมตตามหานิยม โภคทรัพย์ หนุนดวง เจริญรุ่งเรือง ฯลฯ
    ............................................

img_7252-2-jpg.jpg img_7253-2-jpg.jpg

เหรียญประวัติยาวเพียบ

เปิดราคาที่ ๑ บาท

เงินเข้ากองทุน วิหารทาน และ ช่วยงานไหว้ครู สังฆทานงาน พระครูมานิตย์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2020
  7. พี เสาวภา

รายการที่ ๒ เหรียญทำน้ำมนต์ 7 ขัน ฤาชา 8 ทิศ ปี 2561(จันทร์เพ็ญ61)
    พระครูวิธานสุตสุนทร (มานิตย์ สุทธิญาโณ)

1. เนื้อเงิน ตอกโค๊ต “ อุองการ ” 50 เหรียญ
    2. เนื้อทองแดง ตอกโค๊ต “ ชฎา ” 5,000เหรียญ
    - แบ่งเป็นเนื้อทองแดงไม่ขัดเงา 450 เหรียญ แจกในพิธีไหว้ครู จันทร์เพ็ญ61
    - เนื้อทองแดงขัดเงา ออกให้เช่าบูชา 1,500 เหรียญ
    -------------------------------------------
    วิชาทำน้ำมนต์ 7 ขัน ของ พระอาจารย์ชาญณรงค์ อภิชิโต เป็นตำรับที่ท่านเรียนมาจากพระอาจารย์สายในดง ซึ่งท่านจะทำน้ำมนต์นี้ให้เฉพาะบุคคลที่ท่านเห็นว่าเคราะห์หนักหนาสาหัสจริงๆ ซึ่งน้ำมนต์แต่ละขันก็มีอิทธิคุณแตกต่างกันไป 7 ขัน 7 อย่าง 7 ประการ ดังนี้

1. สัพพะสิริมงคล เสมือนดั่งมงกุฎพระพุทธเจ้าลงมาครอบ
    2. แคล้วคลาด ป้องกันภัย
    3. ถอดถอนของและคุณไสย ตลอดจนที่ต้องธรณีสาร
    4. เสกยา รักษาโรคภัยไข้เจ็บ ทำให้อายุยืน
    5. โชคลาภ หนุนดวง
    6. คงกระพัน ชาตรี
    7. เป็นวิชาคุม

ซึ่งในสมัยท่านน้อยคนที่จะมีวาสนาได้รดครบทั้ง 7 ขัน เพราะบางอย่างใช้สำหรับรดกับผู้ที่เรียนวิชา เช่น ขันที่ 7 ที่เป็นวิชาคุม วิชานี้ท่านได้ถ่ายทอดให้กับศิษย์ท่าน 4 คน แต่เสียชีวิตไปหมดแล้วเหลือแต่ตัวผู้ใหญ่หนุนเพียงคนเดียวที่รับสืบทอดวิชานี้ และท่านได้มอบถวายวิชานี้ให้กับท่านพระอาจารย์มานิตย์เป็นผู้สืบทอดต่อไป

เนื่องในโอกาสไหว้ครูประจำปีของ พระอาจารย์มานิตย์ สุทธิญาโณ วัดรัษฎาธิษฐาน (วัดเงิน) ซึ่งท่านจัดเป็นประจำทุกปีในวันเพ็ญขึ้น 15 ค่ำ เดือน 12 (วันลอยกระทง) ซึ่งในปีนี้ตรงกับวันที่ 22 พฤศจิกายน 2561 ซึ่งเป็นวันพฤหัสตรงกับวันครูพอดี ในปีนี้ท่านจึงได้ดำริที่จะทำวัตถุมงคลเป็นที่ระลึกเพื่อแจกแก่ญาติโยมและศิษยานุศิษย์ที่มารดน้ำมนต์จันทร์เพ็ญกับท่าน ท่านจึงได้ระลึกถึงวิชาทำน้ำมนต์ 7 ขัน ตำรับ พระอาจารย์ชาญณรงค์ อภิชิโต ขึ้น จึงเป็นที่มาของเหรียญ “ เหรียญทำน้ำมนต์ 7 ขัน ฤาชา 8 ทิศ ”

เหรียญทำน้ำมนต์ 7 ขัน ฤาชา 8 ทิศ เป็นเหรียญที่ออกแบบมาได้อย่างสวยงามและลงตัว ทั้งรูปแบบ เอกลักษณ์ การจัดวางอักขระเลขยันต์ และการผนวกสรรพวิชาทั้งไสยศาสตร์ โหราศาสตร์ และพุทธาคมเข้าไปในเหรียญนี้ได้อย่างลงตัว

ลักษณะ เป็นเหรียญทรงกลม มีกลีบบัว 8 แปดกลีบ โดยกลีบด้านหน้าจะงุ้มเว้าลงไปแบบกลับบัวจริง และกลีบบัวด้านหลังจะอูมออกมา ซึ่งแสดงถึงความใส่ใจในรายละเอียดของผู้สร้าง

ด้านหน้าตรงกลาง เป็นยันต์ตรีนิสิงเห ตำรับ พระอาจารย์ชาญณรงค์ อภิชิโต ซึ่งกลบทการลงตัวเลขในยันต์จะไม่เหมือนกับตำรับของวัดประดู่ทรงธรรม และมีเคล็ดวิชาเฉพาะ ซึ่งพระอาจารย์มานิตย์ท่านได้ลงเป็นเกสรบัวบังไว้ ถือเป็นมหาเสน่ห์เมตตาอาถรรพ์ซ้อนอาถรรพ์

กลีบบัวใหญ่ ลงไว้ด้วย นะฤาชา ตามตำรับท่านอาจารย์ชาญณรงค์ ทั้ง 8 ทิศ

กลีบบัวเล็ก ลงไว้ด้วย พระอรหันต์ทั้ง 8 ทิศ ตำรับของ พระอาจารย์ชาญณรงค์ อภิชิโต ซึ่งพบจดบันทึกอยู่ในหอไตรของวัดเงิน ซึ่งในบท “ พุทธมงคลคาถา ” ก็ได้มีการกล่าวถึงพระอรหันต์ทั้ง 8 ทิศไว้ ดังนี้

พุทธมงคลคาถา

สัมพุทโธ ทิปะทัง เสฏโฐ นิสินโน เจวะ มัชฌิเม
    โกณฑัญโญ ปุพพะภาเค จะ อาคะเณยเย จะ กัสสะโป
    สารีปุตโต จะ ทักขิเณ หะระติเย อุปาลี จะ
    ปัจฉิเมปิ จะ อานันโท พายัพเพ จะ คะวัมปะติ
    โมคคัลลาโน จะ อุตตะเร อิสาเณปิ จะ ราหุโล
    อิเม โข มังคะลา พุทธา สัพเพ อิธะ ปะติฏฐิตา
    วันทิตา เต จะ อัมเหหิ สักกาเรหิ จะ ปูชิตา
    เอเตสัง อานุภาเวนะ สัพพะโสตถี ภะวันตุ โน

อิจเจวะมัจจันตะนะมัสสะเนยยัง
    นะมัสสะมาโน ระตะนัตตะยัง ยัง
    ปุญญาภิสันทัง วิปุลัง อะลัตถัง
    ตัสสานุภาเวนะ หะตันตะราโย ฯ
    ------------------------------------------------------

(คำแปล) สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ผู้ประเสริฐกว่าสัตว์สองเท้า ทรงประทับนั่งอยู่ท่ามกลาง มี

• ท่านอัญญาโกญฑัญญะ อยู่ทางทิศบูรพา (ตะวันออก)
    • ท่านพระมหากัสสปะ อยู่ทางทิศอาคเนย์ (ตะวันออกเฉียงใต้)
    • ท่านพระสารีบุตร อยู่ทางทิศทักษิณ (ใต้)
    • ท่านพระอุบาลี อยู่ทางทิศหรดี (ตะวันตกเฉียงใต้)
    • ท่านพระอานนท์ อยู่ทางทิศปัจฉิม (ตะวันตก)
    • ท่านพระภควัมปติ อยู่ทางทิศพายัพ (ตะวันตกเฉียงเหนือ)
    • ท่านพระโมคคัลลานะ อยู่ทางทิศอุดร (เหนือ)
    • ท่านพระราหุล อยู่ทางทิศอิสาน (ตะวันออกเฉียงเหนือ)

กลีบบัวด้านหลัง ลงด้วย นะเทวดานพเคราะห์ทั้ง 9 ตามตำรา “ มหาทักษาพยากรณ์และวิธีบูชาสะเดาะเคราะห์ ” ของ อาจารย์อั้น สาริกบุตร (ท่านมีศักดิ์เป็นทั้งลุงและอาจารย์ของอาจารย์เทพย์ สาริกบุตร) ซึ่งในตำราได้กล่าวอ้างถึงพระสูตรหนึ่งที่มีชาวเมืองชมพูทวีปได้ไปกราบทูลถามพระพุทธองค์ถึงเรื่องของการที่เทวดานพเคราะห์ทั้ง 9 เข้าเสวยอายุยังผลให้เกิดคุณและโทษต่างๆ นานา พระพุทธองค์จึงทรงมีพระฎีกาตรัสตอบว่าแม้แต่ตัวพระองค์เองก็ตกอยู่ภายใต้อิทธิพลของเทวดานพเคราะห์ทั้ง 9 เช่นเดียวกัน แล้วจึงทรงมีพระบัญชาให้พระโมคคัลลาน์ไปถามถึงวิธีแก้จากเทวดาทั้ง 9 องค์นั้น จึงเป็นที่มาของ นะเทวดานพเคราะห์ แต่เนื่องจากกลีบบัวมีแค่ 8 กลับ จึงใช้พญานาคแทนพระเกตุ เพราะพระเกตุมีหางเป็นพญานาค แต่เพื่อซ้อนวิชาเข้าไปจึงทำเป็นนาศบาศก์ (งูกินงู) เป็นอาถรรพ์ซ้อนอาถรรพ์อีกที

ตรงกลางนาคบาศก์ เป็นคาถาหัวใจมนุษย์ทั้งชาย-หญิง

การปลุกเสก 2 วาระ คือ

• วาระที่ 1 ในเย็นของวันพุธที่ 21 พฤศจิกายน 2561 ก่อนวันไหว้ครูประจำปี 2561 พระอาจารย์มานิตย์ได้จัดพิธีสวดมนต์เย็นและธัมมจักกัปปวัตนสูตร โดยมีพระสงฆ์มาเจริญพุทธมนต์ 9 รูป ซึ่งมี ท่านผู้ใหญ่หนุน ศิษย์อาจารย์ชาญณรงค์ที่ยังมีชีวิตอยู่และคุ้นเคยกับพระอาจารย์มานิตย์เป็นอย่างยิ่งมาเป็นประธาน ในการเชิญบอกกล่าวท่านพระอาจารย์ชาญณรงค์ เมื่อเจริญพุทธมนต์เสร็จเรียบร้อยแล้ว ก็ได้ทำพิธีทักษิณานุปทาอุทิศถวาย อดีตเจ้าอาวาสวัดเงิน บางพรหม และพระอาจารย์ชาญณรงค์ เป็นลำดับสุดท้าย

• วาระที่ 2 ในวันลอยกระทง ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 12 ตรงกับวันพฤหัสบดีที่ 22 พฤศจิกายน 2561 โดยท่านได้ทำพิธีไหว้ครู และอธิษฐานจิตปลุกเสกตามตำรับวิชาที่ได้รับถ่ายทอดมา

อุปเท่ห์วิธีใช้ เมื่อจะใช้เหรียญนี้กระทำการใดๆ ให้จัดตั้งขัน 5 อันได้แก่ ดอกไม้ 5 ดอก เทียน 5 เล่ม ธูป 5ดอก บอกกล่าวครูบาอาจารย์ที่เป็นเจ้าของวิชาตั้งแต่ปฐมเจ้าอาวาสวัดเงินบางพรม อันมี ลป.เสม ลป.ภู ลป.ปั้น ลป.ชุ่ม ลป.พลอย ลพ.สมบูรณ์ พระอาจารย์ชาญณรงค์ ลป.ในดง และลป.นอกดง ให้มาอนุเคราะห์ แล้วอธิษฐานเอา

img_7258-2-jpg.jpg img_7259-2-jpg.jpg

เหรียญนี้ รุ่นนี้ สวยมาก ยิ่งดู ยิ่งส่อง ยิ่งสวย พิธีก็ดี

ทุกบาทเข้ากองทุน ต่อยอดพันบุญ ไปทำงานกุศลทุกบาท

8. พี เสาวภา

๓) รายการที่ ๓ เหรียญหล่อโบราณ หลวงพ่อใจ วัดพระยาญาติ รุ่นบูรณะหอระฆัง
    ทั้งนี้จึงได้รวบรวมมวลสาร โดยหล่อเหรียญให้ออกมาเป็นเนื้อนวะโลหะ และ ได้หล่อเหรียญเทหล่อ ( ในวันที่ ๙ สิงหาคม ๒๕๕๘ )วันที่ ๙ สิงหาคม ๒๕๕๘ เวลา ๑๔.๐๙ นาฬิกา ได้พุทธาภิเษก ๓ วาระ
    1. วาระที่ ๑ ตลอดไตรมาส หรือ พรรษา ๒๕๕๘

วาระที่ ๒ พิธีจันทร์เพ็ญ หรือ วันลอยกระทง

วาระที่ ๓ วันปีใหม่ ๑ มกราคม ๒๕๕๙ ได้จัดสร้างเป็นเหรียญชนวนนวะโลหะ จำนวน ๒๕๕๙ เหรียญ วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง เพื่อ บูรณะหอระฆัง วัดพระยาญาติ

จะเห็นว่าเหรียญนี้ คนออกแบบ และ ช่างทำได้สวยงามจับใจ หล่อแบบเทซ่ะด้วย เนื้อหา มวลสาร พิถีพิถัน การปลุกเสก ยาวนาน สุดยอดครับ

เหรียญรูปใบสาเก สดุ้งกลับ เนื้อสัมฤทธิ์เดช ( นวโลหะ ทางวัดเรียก ) ๒๕๐๐ เหรียญ ถวายหลวงพ่อไป ๒๐๐๐ เหรียญ เนื้อนี้ทางวัดเขาจึงแจ้งยอดมาว่า สร้าง ๒๐๐๐ นะครับ จริงๆหล่อ ๒๕๐๐ เหรียญ แบ่งกันไปหมู่ผู้สร้างมีหลายคน

ของวัดหมดนานแล้วครับ เหรียญนี้หลวงพ่อใจยังชม ว่ามีมงคลมาก ตอนเททอง มีคนเห็นพระใหญ่ อยู่เหนือ พิธีน่ะครับ เหรียญจำหน่ายได้เงินล้านกว่าบาท เอาไปสร้างหอระฆังทุกบาทครับ

เหรียญนี้ ทำได้ ปราณีต พิถีพิถันจริงๆ ทั้งานช่าง งานไสยเวทย์ การลงอักขระเลขยันต์ ตลอดการเท ที่เทโดยผู้มีบุญมีศีลบริสุทธิ์ พิธีทั้งหมด เข้าขั้นเทพระกริ่งแบบโบราณเลยครับ เสียดายน่าจะเท พระกริ่ง พระชัยฯ ไว้สักอย่างล่ะช่อ

การปลุกเสกก็ปลุกเสกเดี่ยว กับมีพิธี สามวาระ ยาวนานมากครับ

ได้พุทธาภิเษก ๓ วาระ

วาระที่ ๑ ตลอดไตรมาส หรือ พรรษา ๒๕๕๘ เสกเดี่ยวในกุฏิหลวงพ่อใจ

วาระที่ ๒ พิธีจันทร์เพ็ญ หรือ วันลอยกระทง

วาระที่ ๓ วันปีใหม่ ๑ มกราคม ๒๕๕๙

ประวัติคร่าวๆ ผม เห็นพระเหรียญในวงการนี้มา ๔๐ กว่าจะ ๕๐ ปีแล้ว บา
      ง รุ่นรู้เลยว่าจะดัง แต่ตอนนั้นยังเด็ก ยังหนุ่ม ไม่ค่อยมีตังค์เก็บไว้ เช่นปิดตาปลดหนี้ ออกจากวัด วางเป็นถาดมีเต็มไปหมด องค์ล่ะ ๑๐๐ บาทกล่องยังไม่มีเลย มาตอนนี้ราคาทะลุไปร้อยเท่าครับ

เหรียญหล่อใบสาเก สดุ้งกลับนี้ ฟันธงเลย อีกหายากแน่นอน เพราะประวัติดี การสร้างดี หลวงพ่อใจเททอง เอง ผสมโลหะ ช่างมาเทต่อจนจบ เสกก็ยาวนาน
      เหรียญหล่อ นี่มีประสพการณ์ ทางคงๆ แล้ว วัยรุ่น มีเรื่องกัน ฟันไม่เข้า มา น่าจะมีประสบการณ์ตามมาอีกเรื่อยๆครับ

img_7260-2-jpg.jpg img_7261-2-jpg.jpg 12400942_573891516101620_474425627259388342_n-jpg.jpg 95-jpg.jpg

เหรียญนี้ดีมากน่ะครับ หมดจากวัดไปนานแล้ว พรึ่บเดียวเกลี้ยง เอาเงินจำหน่ายพระมาสร้างหอระฆังได้ ๑ หอ ของหลวงพอ่ใจ ดีทุกรุ่นน่ะครับ เลือกเก็บเลือกบูชาตามอัทธยาศัย
    เปิดราคาที่ ๑ บาท เงินเข้ากองทุน ต่อยอดพันบุญครับ

9. พี เสาวภา

๔) รายการที่ ๔ เหรียญ ท่านท้าวประทุมพรหมบุตร
    (พรหมแห่งพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์)

———————————————-
    #ท่านท้าวประทุมพรหมบุตร เป็นนามแทนพระพรหมทุกพระองค์ในพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ ที่อาราธนาพระผู้มีพระภาคเจ้าแสดงธรรมโปรดเวไนยสัตว์ พระสัมมาสัมพุทธเจ้าจึงทรงมีพระเมตตาแสดงธรรมแก่สัตว์โลก ช่วยเหลือสรรพสัตว์ ...เป็นการระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย คุณพระพรหมที่มีเมตตา กรุณา มุทิตาจิต ต่อมนุษยโลก อานุภาพแห่งพระรัตนตรัย อานุภาพแห่งพระพรหมทุกพระองค์ในภัทรกัปป์นี้ ได้อัญเชิญและประจุลงในวัตถุมงคลท่านท้าวประทุมพรหมบุตรของพระเดชพระคุณ พระครูวิธานสุตสุนทร(หลวงพี่ วัดเงิน) ไว้หมดแล้ว...ดังเฉกเช่น บทอาราธนาธรรม ที่ใช้กันทุกกาลแสดงธรรม
    #พรัหมา จะ โลกาธิปะติ สะหัมปะติ กัตอัญชะลี อันธิวะรัง อะยาจะถะ สันธีตะ สัตตาปปะรักชักขะชาติกา เทเสตุ ธัมมัง อะนุกัมปิมัง ปะชัง ฯ
    #ท้าวสหัมบดีพรหมผู้เป็นอธิบดีของโลก ได้ประนมพระหัตถ์นมัสการกราบทูลวิงวอนสมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าผู้ประเสริฐว่า สัตว์ทั้งหลายที่มีธุลคือกิเลสในดวงตาเบาบางยังมีอยู่ในโลกนี้ ขอพระองค์จงแสดงพระธรรม ทรงอนุเคราะห์หมู่สัตว์นี้เถิด ฯ

ส่วนต่อ ของไตรมาส ปี ๒๕๖๐ นำใส่ลังไปร่วมเข้าพรรษษกับหลวงพ่อใจวัดพระยาญาติ มีเหตุการร์ตามนั้นครับ ...เรื่องนี้แล้วแต่มีผู้เชื่อถือน่ะครับ

ในลังนอกจาก มีเหรียญปทุมพรมหบุตร ประมาณ ๒๐๐ เหรียญ ก็มีของส่วนตัวพวก ไม้ไผ่ตัน และ มีดพับที่ลงโดยท่านพระครูมานิตย์ ผมเอาไปฝากเข้าพรรษษด้วยน่ะครับ

ลังเหล็ก ไตรมาส ๖๐

ไตรมาสนี้ก่อนเข้าพรรษา ผมก็ฝากของกับคุณก่อ แม่กลอง ( ฝากมาทุกปี ) ขอไปเข้าพรรษากับหลวงพ่อใจ ( วัดพระยาญาติ ) เป็นของส่วนตัว ฝาก เอาไปเพิ่ม พลังบารมี ผมเชื่อเรื่องของปลุกเสก ซ้ำๆกัน ไปเรื่อยๆจน ไม่อย่างั้น หลวงปู่ผมคงไม่เสกของในลังเหล็กให้จน ก่อนจะล่ะสังขารถึงบอกว่าพอแล้ว สมเด็จโต ท่านคงไม่เสกของไตรมาส ( เข้าพรรษา ตามที่ศึกษามา ท่านเสก ๗ วัน ถึง ๑๕ วันก็พอแล้ว ) ที่เหลือ ก็สวดมนต์ทำวัดเช้าเย็น เข้าสวดพระปาติโมกข์ ตามแบบพระโบราณ

เอามาชอบเสกซ้ำกันจนพอใจ ถึงเลิก คราวนี้พรรษานี้ก็ฝากของส่วนตัวไปเข้า เช่น มีดหมอ มีดพับ เสื้อยันต์ ตะกรุด ก่อนจะเข้าพรรษา เหรียญพรหม ที่ออกทุนไว้ด้วย เจ้าภาพเอามาให้ เลยใส่ไปในลังด้วยสองถุง ประมาณ ๒๐๐ เหรียญ ของมีไม่มาก ไม่นักอะไร หิ้วสบายๆ

ผมให้กุญแจ ทั้งแม่และ ลูกไป ในกรณี เอาลังใส่รถไป ตำรวจ หรือ หลวงพ่อ กรรมการวัด พระพี่เลี้ยงอยากดูว่ามีอะไร จะได้เปิดให้ดู ว่าไม่มีอะไรลับลมคมใน เป็นของส่วนตัวจริงๆ ไปขอความเมตตา หลวงพ่อท่านเสกให้พร้อมกับของไตรมาส ชนิดอื่น ที่จะออกงานกฐิน หลังออกพรรษา ที่วัดมีทุกปี ( บางปีมีเจ้าภาพ ทำถวายให้ ท่านแจกฟรี เราก็เคยทำถวายท่านแจกฟรี เอาอานิสงค์ ไม่เจ็บ ไม่จน เจอะไรดีๆ ไม่มีทุกข์ ) เพื่อสมณาคุณท่าน เทวดา เทพธิดา ที่มาช่วยวัดกันล้นหลาม ให้มีอะไรติดไม้ติดมือ เพราะหลวงพ่อท่านมีบารมีสูง ใจดี สงเคราะห์คนทั่วไป ไม่เลือกวรรณะ

ผมก็อาศัยโหนบุญเขานี่แหละ ฝากของตัวเองไปด้วย ผมเชื่อว่าพระปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ เคร่งครัดในพระธรรมวินัย พระอริยะเจ้า ท่านพิจารณา เวทนา สังขาร ทุกขัง อนิจจัง อนัตตาทุกๆวัน ทุกๆลมหายใจ และมีความก้าวหน้าไปตามความเคร่งครัด และ บารมีของท่าน สะสมกันมา ในด้านบารมีทุกๆวัน มาทุกๆชาติ และ พระแต่ล่ะรูปท่านไม่เหมือนกัน บางทีมีบารมี เฉพาะตัวที่แตกต่างกันไป ตาม บุญเก่า บารมีเก่าที่พวกท่านสร้างสมมา พอเอามาใช้ในชาตินี้ก็แตกต่างกันไป บางท่านปลุกเสก พระเก่ง บางท่านปลุกเสก เครื่องรางเก่งไปแต่ละแบบ ต่างกันไป บางท่าน เสกไม่เก่ง แต่ สอนพระธรรมคำภีร์ได้ ลึกซึ้ง บางท่านไม่เสก ไม่สอน อยู่ภาวนาเงียบๆไปตาม อุปนิสัยของท่าน ญาติโยม ลูกศิษย์ใกล้ชิด ไปขอให้ท่านสงเคราะห์ ท่านพิจารณาแล้วไม่เกินกรรม ก็ช่วยไว้บ้าง แต่ไม่ชอบความวุ่นวาย เอิกเกริก

บางท่านชอบเงียบๆ จริงๆ ผมรู้จัก หนึ่งท่าน เกิดมา เงียบ อยู่เงียบๆ บวชแล้วก็อยู่เงียบๆ ล่ะสังขารก็ไปเงียบๆ ล่ะไปแล้ว สังขารไม่เน่า ซึ่งไม่ได้ทำอะไร เพราะศิษย์ก็ชาวบ้านเงินก็ไม่มี มาก อยู่ก้ไกล ( ในยุคนั้น ) ต่างจังหวัด ห่างไกล พอจะเผา เปิดโรงมาจะเผา ท่านยังนอนยิ้ม ไม่เน่า เลยไม่กล้าเผากัน วัดต้องรวบรวมทุนหาโรงแก้วมาใส่ มาอีก เป็นสิบปี ศิษย์ พอโตขึ้นมามีฐานะ เลยมาเผาท่านทีหลัง พระแบบนี้มีน่ะครับ เกิดเงียบๆ อยู่เงียบๆ ตายเงียบๆ แต่ ธรรม ของท่านไปถึงไหนแล้ว ไม่มีใครทราบ แต่คนใกล้ชิด แบบชาวบ้านๆ พระวัดเดียวกันจะทราบว่าหลวงตาท่านนี้ไม่ธรรมดา แต่ไม่ชอบวุ่นวาย ไม่โฆษณา ไม่ออกตัว ไม่วุ่นวายปลุกเสก เลขยันต์ ถ้าจะให้ก็สอนกรรมฐานอย่างเดียว ( สำหรับองค์นี้แนวกสินไฟ )

เอามา intro มาพอสมควร ผมเอาลังฝากเขาพร้อมกุณแจ เขาเผลอปิดไป ทั้งลูกกุญแจ อยู่ข้างใน ตามรูป

หลังออกพรรษา ก่ะว่าต้องงัด ไปเจอ กล่องเหล็ก ร้อยเสก ในสภาพแบบนี้ครับ

พอเปิด ข้างในแบบนี้ครับ

ตามข้อความที่เขาไลน์มารายงาน

ตอนปิดกุญแจใส่ ผมถ่ายไว้รูปเดียว เพราะตอนนั้นไม่รู้ว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้

ที่ถ่ายไว้ก็เพราะจะเป็นหลักฐานให้คุณอาดู ถ้าเกิดผมต้องเลื่อยกุญแจ ว่าเลื่อยทำไมครับ 555

18:21 Koe ของไตรมาส ชุดนี้ผมว่า ไม่ธรรมดาครับ มีอะไรแจกได้บ้างครับ 555
    18:21 Koe รูปภาพ

นี่ผมถ่ายไว้ ก่อนเอาไป

18:21 Koe ผมปิดกล่องเผลอ เอากุญแจไว้ด้านใน
    18:21 Koe จนคิดว่า ออกพรรษาต้องเลื่อยออก

ตอนไปรับกลับมา

กุญแจออกมาข้างนอกครับ

กล่องไม่มีรอยแงะ รอยเปิด

ผมไม่ลืมครับ ไอ้แตม ไปกับผมมีพยาน ครับ

ลังคุณอา หลวงพี่ช. เอาไว้ล่างสุดครับ แล้วเอาลังพระแจกกฐินทับครับ

ขนาดรื้อเอาเมื่อกี้ยังเหงื่อแตกครับ 555

ผมชักแน่ใจแล้วว่าท่านได้ นะปัดตลอด แบบที่คนในๆ ลือกัน

อันนี้ต้องขออนุญาต นะครับ ผมต้องเปิดเช็ค อยู่ถ้วน อยู่ท่าเดิมทุกอย่างครับ

ตัดมาแค่นี้น่ะครับ ผม พอไปรับมาถึงบ้าน ดูกล่องชัดๆอีกที

ลังนี้เป็นลังเหล็สำหรับกใส่เครื่องมือช่าง ของนอกจากอเมริกา แข็งแรงทนทานแบบ ชั่วชีวิต ทนมากๆ ที่จริงเพื่อนผมซื้อมาให้จากร้าน โฮม.... อะไรสักอย่างน่าจะประมาณ ปี ๒๕๔๐ แถวๆนั้น เอาไว้ใส่พระเอาไป ถวายให้หลวงปู่ บุญศรีเสก เอาใส่หลังรถสบายเเข็งแรง ไม่กลัวความร้อน กล่องนี้เป็นเหล็ก เอาใส่ของไปเสก มาไม่แต่ หลวงปู่บุญศรี มี หลวงปู่พรหมา หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั้บ หลวงพ่อแม้น หลวงพี่พระครูวัดเงิน หลวงปู่เล็ก ( เจริญสุข และอีกหลายครั้ง ) หลวงปู่ครูบาแก้ว ( เหรียญ รุ่นแรก ) เข้าไตรมาส หลวงพ่อใจ มาก่อน สักสอง สามครั้ง ครั้ง ถ้าจำไม่ผิด

เรียกว่าลัง ร้อยเสก เสกจนลืมว่ากี่ครั้ง น่าจะ สี่หน้าร้อยครั้งขึ้นไป ( สมมุติว่าหลวงปู่ท่านสวดมนตืไหว้พระ อธิษฐาน เสกให้ ทุกวัน

ลังนี้ตรงรอยต่อ มีลิ้น ปิดสองชั้นแบบแนบสนิท ของที่อยู่ข้างใน ไม่มีทางดึงออก หรือ ไหลออกมาได้ เพราะลิ้มจะแลบออกมาร่วมนิ้ว ซ้อนกันอยู่ ต้องงัดให้พังอย่างเดียว
    บานพับด้านหลัง เป็นบานพับแบบลูกโซ่ ละเอียด มีเป็นหลายสิบบานพับ สร้างแบบพิถี พิถัน ละเอียดยิบ ไม่มีทางที่อะไรจะลอดผ่านแนวบานพับนี้ไปได้
    คราวนี้ ถ้า เผลอปิด ต้องมีรูปร่างแบบนี้
    โดยเผลอเอากุญแจ ไว้ข้างน แล้วดันล็อคกุญแจ เพราะรีบ มีพยาน จะเอาออกอีกที ตัดกุญแจ หรืองัดบานพับ เท่านั้น
    แต่พอไปรับของมา ดูอีกทีน่ะครับ เป็นแบบนี้ครับ
    กุญแจ ลอด รอยบานพับ อันถี่ยิบออกมาได้ เอากุญแจมาไขแม่กุญแจ ด้านหน้าได้ ไม่ต้องตัด หรือ งัดให้เสียหาย

ในลังไม่มีอะไรมาขาย มีแต่ของส่วนตัว ไม่ได้ทำขาย แต่ทำไว้ ใช้บูชากันเองในตระกูลและครอบครัว พูดง่ายๆ คือ ไม่มีอะไรขายน่ะครับ

ที่อยากสรุป จะแน่ะนำพี่น้องว่า

๑) ใครอยู่ใกล้วัด หรืออยู่ในฐานะที่ไปที่วัดได้ รีบไปขอของในพรรษา ๒๕๖๐ ที่ท่านซ่ะ ผมเคยไปกราบท่าน ได้ รูปถ่าย ตะกรุด เป่าน้ำมนต์ ท่านแจกฟรี ทำให้ฟรี ตัวท่าน ( พี่น้อง บ้านเหรียญบินฯ ) อยู่ฐานะอะไรก็ให้พิจารณา อุปถัมภ์ วัดในพระศาสนาไปตามกุศลกรรมของท่าน รีบไปก่อนที่ของในพรรษานี้จะหมด มีอะไรบ้างผมไม่ทราบแต่มีเหรียญ ( ไม่ใช่เหรียญแจกกฐินน่ะครับ คนล่ะเจ้าภาพกัน แต่ท่านเสก คงดีแน่ๆ แต่งานนี้เน้นของในกุฏิที่ท่านเสกไตรมาสในพรรษา ของแนว นะ ปัดตลอดน่ะครับ )

๒) ผมก็จะไปเหมือนกันครับ...แหะๆ

เราบอกท่านแล้ว ที่เหลือ ตัวใครตัวมันน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2017

-aqkev7xc8e9pnynq1thxbf8323mwicmf7gkoovctiwchuvell73anvcsmv9ncv2pa3q-_nc_ht-scontent-fbkk2-7-jpg.jpg -aqlxzc6y-cmobzqwgnfhfppwpfrlyfqqpllss9b8-gavtnlpjapa-lpnewhkoslyros-_nc_ht-scontent-fbkk2-4-jpg.jpg 61412-jpg.jpg 61413-jpg.jpg 61415-jpg.jpg s__9052277-jpg.jpg s__9052278-jpg.jpg s__9052279-jpg.jpg

เงินทุกบาทเข้ากองทุน ต่อยอดพันบุญทุกบาทครับ

10. พี เสาวภา

๕) รายการที่ ๕ พระพิมพระพุทธเจ้านมัสการพระธรรม
    สร้างปี ๒๕๕๖ โดยพระครูมานิตย์
    มวลสารเป็นผงครูบาอาจารย์สายใต้
    ผงเก่าทางเขาอ้อจารเปียก ตัวเฑาะองค์ครู
    ซ้ายนะรัศมีซ้าย ขาวจารนะพระเจ้าเข้านิพพาน
    จำนวนการสร้างหลักร้อย

-aqlp8ijsc-ayovxr3lr9uj0rhnzax8vp0bwgcaqq6-qrolvgqhfkzo_-zrpklmjczq8-_nc_ht-scontent-fbkk2-7-jpg.jpg
    -aqm6rnfrtydahbldc73ebr726yr9hdaxhbgnwqbbmnyvzb9tj6m9slzcobbvlzwnwtm-_nc_ht-scontent-fbkk2-4-jpg.jpg

เงินทุกบาทเข้ากองทุน ต่อยอดพันบุญครับ

11. พี เสาวภา

๖ รายการที่ ๖ พระพิฆเนศเทพแห่งความสำเร็จ
    สร้างเข้าพิธีบวงสรวงในการหล่อรูปเหมือน หลวงปู่เล็ก ปี ๒๕๕๘
    เจิมแป้ง น้ำมันหอมทุกองค์
    จำนวนหลักร้อยองค์

-aqnd7cehnteysngbvanocks2jtmkshdrriwz3hujoegmv9n1vz1u7kczcptajr3s87g-_nc_ht-scontent-fbkk2-6-jpg.jpg
    -aqknxyqxyjkrjlx9pcj07emrnzigpjq4b9zfadhspux-qh80c8c6uugvhg83t56kbsm-_nc_ht-scontent-fbkk2-8-jpg.jpg
    -aqmi6ygr02hgo1dixxktqmmab0_3sznt9chsfszacsfoon4yejbjcurff1inhffx6oq-_nc_ht-scontent-fbkk2-7-jpg.jpg
    -aqn4b-nlb0lkq0ojif-a0mblwz5p280blasfiudfzdwdzc13lh88q9eqo0nz_tgnpma-_nc_ht-scontent-fbkk2-8-jpg.jpg
    -aqkjdanne9ptig7intcswswcladrqv0dukmvmrolwcxbvjvghzfgvgjc3k6jlylzzda-_nc_ht-scontent-fbkk2-7-jpg.jpg

ท่านที่กำลังหาพระพิฆเนศอยู่ รายการแนะนำครับ

เงินทุกบาทเข้ากองทุนครับ

12. พี เสาวภา

๗) รายการที่ ๗ พระสิวลีดอกจำปีหลวงพ่อ อุตตมะ
    เป็นองค์เล็กๆ แกะเสียบไว้ในเม็ดประคำรูปดอกจำปี น่ะครับ ไม่ทราบปีเสกครับ ของทำด้วยมือที่ล่ะชิ้น แจกมากับสายประคำ ผมเอาเลี่ยมเงินไว้กันสึกในราคา ๗๐๐ บาท ว่าจะ เอาไว้บูชาเอง เพราะหาดูยาก พระนี้มีอายุ สามสิบ ถึง สี่สิบ ปีขึ้น
    ทำหลายครั้ง แต่หาดูยากน่ะครับ ของทำใหม่ๆก็มี แต่หายากครับ เนื่องจากวัสดุคุยกันหลังไมค์ครับ

-aqnk8wzoeaugpckros848c7n3zkl_xjfa7akxntir5u3hzvqhyyg2jolo6vabaqd83a-_nc_ht-scontent-fbkk2-3-jpg.jpg
    -aqkhy1nabbuwwa_v62_fo2s0kvfmz0_4stodjfklphx3fosdc2dtq9rtap4fu_vwbmq-_nc_ht-scontent-fbkk2-3-jpg.jpg
    -aqkluxg1aoihokwzaqzsy7atwf_oajnxiaxf1h5cfo_h-o3iqdauzcmpiavyiwggu64-_nc_ht-scontent-fbkk2-6-jpg.jpg

ท่านที่หาพระสิวลีอยู่ อันนี้สายมอญครับ
    เงินทุกบาทเข้ากองทุนพันบุญครับ

13. พี เสาวภา

๘) รายการที่ ๘ เหรียญจอบเศรษฐีใหม่
    สภาพสวยคัด รูปหลวงพ่อติดเต็มองค์ หลังสวยเดิมๆ เนื้อทองมีประกาย
    เหรียญนี้ไม่ต้องบรรยายน่ะครับ ผมเองยังขึ้นคอ ๑ องค์ ใช้บูชาดีมากทำตามเคล้ดหลวงพ่อก้แล้วกันครับ

-aqmwikgs0oo0dznaarf1fq9usm73ol-cey_rskmdyxvz26yx3ehtotx0yk1ky8rmqvw-_nc_ht-scontent-fbkk2-8-jpg.jpg
    -aqnogixhw78ygxyf4nvxpdx4o13zbfuinbaq0orbeblhw1zxlw1v9qlnr2rq40ei9zw-_nc_ht-scontent-fbkk2-7-jpg.jpg

ทุกบาทเข้ากองทุนต่อยอดพันบุญครับ

14. พี เสาวภา

๙) รายการที่ ๙ ปรกใบมะขามรุ่นแรก หลวงปู่พระครูบุญศรี เนื้อเงิน

มีหลายเนื้อ เนื้อทองคำลงยา เนื้อเงินลงยา เนื้อเงินพิเศษ เนื้อชนวนแร่โคตรเศรษฐี เนื้อทองแดง
    ผมทำเองถวายหลวงปู่แจกฟรี ๑๐,๐๐๐ เหรียญในปี ๒๕๔๒
    และอีกหมื่นเหรียญ หน้าเดียวกัน ยันต์หลังต่างกัน อีก ๑๐,๐๐๐ เหรียญ ถวายหลวงปู่ ผล วัดเซิงหวายแจกฟรีครับ เนื้อทองแดง
    องค์เนื้อเงิน ทำน้อย หายาก

img_7268-2-jpg.jpg img_7269-2-jpg.jpg

ทุกบาทเข้ากองทุน ต่อยอดพันบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2020
  15. พี เสาวภา

๑๐ ) รายการที่ ๑๐ เหรียญพระแก้วมรกต ธ ท

ตัวย่อ ธ ท เดาไม่ถูก จะเดาว่า ธนาคารแห่งประเทศไทย บ้างว่า วัดธาตุทอง เดี๋ยวไปกันใหญ่เดาล้วนๆครับ
    เหรียญนี้หาประวัติไม่เจอไม่ทราบจริงแต่เหรียญเก่าลึกกว่า ๒๕๐๐ พิธีดีแน่ๆครับ ตอนแรกว่าจะเลี่ยมทองไว้ใช้เอง แต่มีเยอะ เลยเก็บมายาว
    สภาพกะหลั่ยทองเดิมๆ ทุกอย่าง
    ผมมีเหรียญเก่าแปลกๆหลายเหรียญ อาจจะไม่ทราบวัด บางท่านทราบก้กลับท้องถิ่นครับ

.........................................
    img_7274-2-jpg.jpg img_7275-2-jpg.jpg

เหรียญดี ปีลึก มีอายุมากกว่า หกสิบปี เปิดราคาที่ ๑ บาท
    เงินทุกบาทจะไปทำวิหารทาน วัดสันติธรรมครับ

16. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอเปิด รายการที่ 6 7 และ 9 รายการละ 1000 บาทครับ

17. พี เสาวภา

๑๑) รายการที่ ๑๑ มีดพับ ด้ามไม้พยุง ตะกรุดลูกปืนด้าน
    มีดพับช่างสะแกกรัง สั่งทำทีล่ะเล่ม ใบยาว ๒ นิ้ว
    เข้าพิธีไหว้ครู ประมาณปี ๒๕๖๐

คาถาใช้กับมีดหมอ

นะโม ๓ จบ

นะโมพุทธายะ จะภะกะสะ

สำนึกถึงคุณพระรัตนตรัย ครูฤาษี ครูเทพ เป็นต้น และขอบารมีตามจิตปรารถนาว่า

๑. พุทธัง ปัจจักขามิ ธัมมัง ปัจจักขามิ สังฆัง ปัจจักขามิฯ

ใช้ทำน้ำมนต์ แก้และกันคุณไสย์ต่างๆ

๒. อะภิสะเมจจะฯ

ใช้กดแก้พิษสัตว์ต่างๆ

มีดหมอนี้ได้อัญเชิญคุณพระ คุณครูมาสถิตย์ไว้ พกได้ปกติทั่วไป

ข้อห้ามตัดหรือกรีด แผ่นดินและต้นไม้

พกในกระเป๋ากางเกงได้

ทำให้ใช้ในชีวิตเฉพาะตัวหรือครอบครัว ไม่ให้ไปไล่ให้ใคร

ก็สั้นง่ายๆ จะใช้ของขลัง ต้องจิตมั่น จึงใช้ได้ ต้องไม่ลบหลู่ครูบาอาจารย์ ไม่ฝืนคำห้ามน่ะครับ ปฏิบัติตามนั้นน่ะครับ

................................

-aqklebtfwwhyvfxu8mmyl6wobgdawiv8is21etmfvsow-4trricmvktmjajcbb9i14o-_nc_ht-scontent-fbkk2-5-jpg.jpg
    -aqmfvkbaxiumvvllg5-kkofsiqeyirxzgovn3irqkr9k_00ayhexeziiaf9jmlslf3a-_nc_ht-scontent-fbkk2-6-jpg.jpg
    -aqksbydkgkqtciefor3czals00ageetarha1mwecccz2ixgpklzqrxp1ksqz3apsobc-_nc_ht-scontent-fbkk2-7-jpg.jpg
    -aqn3r_kbl1b5ejcxm1xmz8axyqimavritmh3yrrbqfeaxavyyyeu0ssr9vs8ucdnlc0-_nc_ht-scontent-fbkk2-7-jpg.jpg

ตะกรุดลูกปืนด้าน
    ตะกรุดนี้คัดมาแต่ลูกที่ยิงด้านในสนามยิงปืน ได้มาสามกล่อง เอามาให้หลวงพ่อเสก หลวงพ่อบอกเป็นเคล็ด เสกเสร็จ ท่านบอกดี ท่านขอบิณบาตเองไปกล่่อง ( ๕๐ นัด ญาติที่หลวงพ่อมาเก็บคงไม่ทราบค่า นึกว่าลูกปืนด้านธรรมดา เพราะไม่กล้าตอกโค็ดตอนนั้น จะตอกต้องเอาไปแช่น้ำเป็นเดือน เผื่อเหนียว ) ที่เหลือ สองกล่อง แบ่งไปกับ พี่ตำรวจคนหามาให้
    ของนี้ไม่มาตรฐานน่ะครับทำเฉพาะตัวเอาไว้ใช้ โค็ด เอามากดมือทีหลังครับ

-aqlrg9ykb0r-mzmdz82esi-b2rwcqt8tc9ojscb4dm5y26a8appab2fv7tyidvgq_t0-_nc_ht-scontent-fbkk2-7-jpg.jpg
    -aqnrodn1camv_0busxpgpjetd8m9xrsd-aliiuqhjdvnirzzcimtsekvgh-tjmm8sx8-_nc_ht-scontent-fbkk2-8-jpg.jpg
    -aqmisg6xonqsm6-8smsx5wyoywgjie3qawxrstxxddj2osfyytnu5wreg9oe15ab3-e-_nc_ht-scontent-fbkk2-6-jpg.jpg

มาแพ็คคู่ครับ รายการที่ ๑๑ แนวด้านป้องกันตัว
    เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2020
  18. พี เสาวภา

กราบโมทนาครับ คนตัดริบบิ้นมีรางวัลครับ

19. พี เสาวภา

แจก แถม เหรียญท่านพระครูพิศิษฏ์ศุภการ
    วัดศิลาอาสน์ ๒๕๖๐ เหรียญนี้ทำขึ้นมาในงานท่านพระครู พิศิฎ์ศุภการ ....ท่านพระครูมานิตย์แจกมาให้ ที่สำคัญเหรียญนี้ไปขอความเมตตา จาก เสกโดยวัดป่าภูมิพิทักษ์...
    หลวงปู่หนูเพชร ปัญญาวุโธ
    เพราะฉนั้นเหรียญนี้ประวัติไม่ธรรมดา
    -aqmyzuk5hnsaldxr6y64adgbov_hyz0vgqhjb0lzhrigpjhkg5ifaukgrzzyh-jwege-_nc_ht-scontent-fbkk2-4-jpg.jpg
    -aqlf8mhwetxxvvfymyrinlwcyywrxp67xlpaumgpdckg41j7vtm0bkdp3hnw3zbwks8-_nc_ht-scontent-fbkk2-3-jpg.jpg
    -aqnza9fprr_fdju4wvyxcugkxu16kqhp5oxjqkr2freffs9d8wdq4q9gmghwarfqeg4-_nc_ht-scontent-fbkk2-6-jpg.jpg
    -aqkpjzdyivh8j4cgtx66idxqndmu9iq7lclbanvgxvk3zmd7srwze8xrfinj5-8h5sc-_nc_ht-scontent-fbkk2-4-jpg.jpg

สำหรับรายการที่ ๑ ถึง ๑๐ แถม เหรียญท่านพระครูครับ

37099575_1755458407863283_2886480780421234688_n.jpg 37139353_1755458481196609_805912881806704640_n.jpg 1696.jpg

ภาพในขณะที่หลวงปู่เมตตาเสกเหรียญให้ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2020
  20. nuntakasan

nuntakasan Active Member

11 พฤศจิกายน 2017
    รายการที่ 8 ...1,000
    รายการที่ 11 ...1,000