ปาฏิหาริย์ บารมีพระแก้วแดง หลวงตาม้า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย the_club, 4 พฤษภาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ปาฏิหาริย์ บารมีพระแก้วแดง หลวงตาม้า

ขออนุญาตตั้งกระทู้นี้นะครับ เมื่อช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา
    ผมได้มีโอกาสไปกราบหลวงตาม้าที่วัดพุทธพรหมปัญโญ พร้อมกับปฏิบัติธรรมไปในตัวด้วย ซึ่งในการไปครั้งนี้ทำให้ผมได้รู้ได้เห็นอะไรมากมาย

ซึ่งบังเอิญผมได้ทราบว่าหลวงตาม้าท่านจะสร้างพระแก้วแดงองค์ใหญ่
    ประดิษฐานไว้ในวิหารจักรพรรดิที่กำลังจะสร้างขึ้น ผมและพี่ๆ น้องๆ ในบอร์ด
    นี้ก็เลยขอบูชาพระแก้วแดงขนาดห้อยคอมาจากหลวงตาม้า
    ซึ่งพระแก้วแดงนี้แกะมาจากหินอะไรสักอย่างผมก็ไม่ทราบได้ โดยที่พระแก้วแดงนี้มี 2 แบบ คือ แบบที่เป็นองค์พระแก้วแดง กับ แบบที่เป็นองค์หลวงปู่ดู่

ซึ่งแบบองค์หลวงปู่ดู่นั้นมีเพียง 4 องค์เท่านั้น และแล้วก็ตกเป็นของ พี่หนุ่ม พี่ต่อ น้องโอ และ เจ้าบอย (ผมแย่งเค้าไม่ทัน T_T) ส่วนรูปแบบพระแก้วแดงนั้นมีอยู่ประมาณ 50 องค์
    หลังจากที่ผมกลับมากรุงเทพแล้วก็ได้นำองค์พระแก้วแดงไปเลี่ยมกรอบเมื่อวันที่ 1 พ.ค. ที่ผ่านมา หลังจากนั้นจึงนำมาขึ้นคอ
    หลังจากที่ผมนำพระแก้วแดงมาแขวนคอนั้น รู้สึกว่าหลายๆสิ่ง หลายๆอย่าง
    เปลี่ยนไปในทางที่ดี อย่างสดๆ เลย เมื่อวานนี้ครับ

คือผมได้ไปสมัครบัตรเครดิตไว้ ซึ่งถ้าดูจากอายุงาน และระดับเงินเดือน
    ไม่น่าจะผ่านครับ (ที่ไปสมัครเพราะเพื่อนชวน) ปรากฏว่าเมื่อวานนี้เจ้าหน้าที่ได้โทรติดต่อกลับมา ว่าผมผ่านการอนุมัติแล้ว ทั้งๆที่เพื่อนผมที่ไปสมัครพร้อมกัน ยังไม่ได้รับการอนุมัติ !!

ส่วนอีกเรื่อง ผมเพิ่งย้ายที่ทำงานใหม่ เมื่อวานนี้หัวหน้าได้เรียกเข้าไปคุย
    เกี่ยวกับเรื่องการผ่านโปร ซึ่งรุ่นผมที่เข้ามานั้นมีทั้งหมด 4 คน
    3 คนยังไม่ผ่านโปร ทางหัวหน้าก็ได้เลื่อนโปรออกไปอีก 1 เดือน
    แต่กับผม ผมกลับผ่านโปรเฉยเลยครับ

ทั้งนี้ผมคิดว่าคงเป็นเพราะบารมีพระแก้วแดงที่ท่านคอยคุ้มครองอยู่แน่ๆเลยครับ

สำหรับท่านใดที่สนใจอยากได้พระแก้วแดงไปไว้บูชาบ้าง สามารถติดต่อได้ที่คุณศิวกรนะครับ เพราะเมื่อเดือนที่แล้วหลวงตาท่านมากรุงเทพ ท่านได้นำพระแก้วแดงมาให้ลูกศิษย์ทั้งหลายได้บูชา ที่เหลือก็ให้คุณศิวกรเก็บไว้ คาดว่าเหลือไม่เกิน 30 องค์ครับ คาดว่าในอนาคตคงจะเป็นพระอีกรุ่นที่หายากแน่ๆครับโดยเฉพาะแบบหลวงปู่ดู่ เพราะมีเพียง 4 องค์เท่านั้นเอง รายได้ทั้งหมดที่ได้จากการบูชาพระแก้วแดงนี้ หลวงตาท่านจะนำไปสร้างองค์พระแก้วแดงองค์ใหญ่นะครับ เท่ากับว่าได้บุญ 2 ต่อเลยครับ

2. jojoedesign

jojoedesign เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2007
    ช่วยส่งภาพมาให้ดู และบอกราคาบูชาให้ด้วยจะได้มั้ยครับ

3. the_club

ราคาบูชาองค์ละ 1200 บาทครับ ส่วนเรื่องรูปเดี๋ยวจะเอามาลงให้ดูกันนะครับ

4. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ มีรูปมั้ยครับ

5. the_club

ขอเล่าประสบการณ์เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ

หลังจากที่ได้นำพระแก้วแดงไปเลี่ยมกรอบแล้วนั้น ผมก็เริ่มนำองค์พระแก้วแดงมากำเวลาสวดมนต์ร่วมกับพระผงจักรพรรดิองค์อื่นๆ เป็นปกติ จากนั้นผมก็กล่าวคำสัจจะอธิษฐาน
    ตามที่คุณนิคได้เคยโพสไว้ แต่เวลานั่งสมาธินั้น ผมจะกำพระแก้วแดงเพียงองค์เดียว (เมื่อก่อนกำพระผงจักรพรรดิ) เนื่องจากกำหลายๆองค์ไม่ไหว กลัวไม่มีสมาธิ พอนั่งสมาธิพร้อมทั้งกำหนดจิตถึงหลวงปู่ สักพักผมก็เห็นเทวดามาเต็มบ้านเลย อันนี้ไม่รู้อุปทานป่าวนะครับ เพราะว่าปกติผมจะอยู่ปลายแถวมะค่อยเห็นไรกะเค้า -"- ต้องถามพี่หมวดกะคุณนิค

ประมาณว่าเทวดานั้นเยอะมากๆๆ ล้นออกไปนอกบ้านเลยครับ โดยแถวหน้านั้น น่าจะมียศสูงกว่าองค์อื่นๆ เพราะว่าท่านทรงเครื่องแบบเทวดาเต็มยศเลย ส่วนหลังๆ ไปนั้นก็จะคล้ายๆกับมนุษย์เรานี่ล่ะครับ แล้วก็มีพญานาคด้วย

พญานาคนี่เห็นชัดมากๆ ลำตัวเป็นสีเขียว ส่วนที่หงอนท่านเป็นสีทองครับ
    พอตอนที่สัพเพไปนี่ ก็เห็นมีแสงสีขาวออกมาจากองค์หลวงปู่ครับ แล้วเทวดาที่นั่งอยู่หน้าๆ ท่านก็พนมมือพร้อมกับน้อมตัวนิดหน่อยรับบารมีหลวงปู่ ส่วนที่อยู่หลังๆนี่ ก็เหมือนเขาแทบจะกราบลงกับพื้นเลยครับ

ถึงตอนนี้ก็เริ่มรู้สึกอิ่มใจครับ รู้สึกว่าที่เราทำมาทั้งหมดทั้งมวลนั้นไม่ได้หายไปไหนเลย ตอนนี้เริ่มมีกำลังใจที่จะปฏิบัติต่อไป และก็ภูมิใจมากๆครับ
    ที่ได้เกิดมาอยู่ในกระแสบุญของหลวงปู่ดู่ และ หลวงตาม้า ^_^

6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เห็นไหมครับ เท่านี้ท่านก็เป็น x - menได้ โฮะๆ

เห็นโอบอกพระแก้วแดงเกลี้ยงไปตั้งแต่รอบที่หลวงตา มา กทม ตั้งแต่วันที่ 27 แล้วนี่หว่า !?

7. the_club

อ้าวหมดแล้วหรอ เห็นหลวงตาท่านให้คุณศิวกรไว้ ไม่นึกว่าจะหมดเร็วปานนี้

8. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    โอ้ว !!! ในที่สุดคุณ the Club ก็ได้แซงหน้าพี่ไปซะแล้ว ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ

คุณบ่นเสมอว่าคุณอยู่ท้ายแถว ในที่สุดหลวงปู่ก็เมตตาคุณเข้าแล้ว สาธุ...
    นี่เป็นการยืนยันว่าเมื่อเราเชิญ ท่านก็มาจริง ๆ แต่จะให้เห็นหรือไม่เท่านั้นเอง

9. the_club

แหะๆ ไม่หรอกครับพี่ หลวงปู่ท่านคงรำคาญอ่ะครับ
    ประมาณว่าไอ้นี่บ่นนัก ท่านเลยจัดให้เลยครับ

10. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    อนุโมทนาด้วยครับ
    ว่างๆมาสอนเพื่อนๆพี่ๆ ที่ไม่มีโอกาสได้ไปกันบ้างนะครับ

11. the_club

ผมคงไม่กล้าสอนค๊าบ เพราะว่าความรู้ยังน้อย
    คงต้องให้อาจารย์โอ กะ อาจารย์บอย ครับ หุหุ

12. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    คุยกับพี่ศิวกรเมื่อเช้านี้ สามารถโทรไปจองพระแก้วกับพี่ศิวกรได้ครับ แต่ต้องต่อคิว

13. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองอยู่ในเหตุการณ์ที่หลวงตาเสกพระแก้วแดง .. ผมอยู่หน้าหลวงตา พร้อมๆกับหลายคน ..

โอ้โห ไม่อยากจะพูด ไม่พูดดีกว่า..

พูดสั้นๆแล้วกัน .. ผมจองพระแก้วแดงพร้อมกะโอเลย คนอื่นไม่สนใจไม่เป็นไร ไอ้เราเห็นตอนท่านปลุกเสกต่อหน้าแล้ว .. มันรู้หมดแล้ว ว่าเป็นยังไง ..

14. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ว้า ก็ไอ่เราตอนนั้น ไม่มีกะตังเลบกลัวต้องติดหนี้พระท่านน่ะสิเลยไม่จอง แต่พอโทรไปหาท่านแม่ ท่านแม่อนุญาติเลยได้มากะเขาองค์หนึ่ง หุหุ

15. the_club

ตอนนั้นอ่ะ ไอ้อยากได้ก็อยากได้นะครับ อ.อ้น แต่ว่ากลัวเงินจะไม่พอไง
    แต่สุดท้ายก็ได้กันถ้วนหน้า ยกแก๊งเลย เหอๆๆๆ ว่าแต่อ้นได้พระที่ฝากหลวงตาเลี่ยมไว้หรือยังเอ่ย

พูดไปพูดมาพระแก้วแดงดีจริงๆนะ 555+

16. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    เล่าหน่อยซิคะคุณอ้น ในนี้ก็ศิษย์หลวงตาม้าทั้งนั้น คงไม่มีใครว่าคุณอวดอุตริ เล่าหน่อยค่ะ อยากรู้ อยากฟัง

17. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

กว่าจะได้ไปเหนือก็คงปลายเดือน และไม่รู้ว่าคณะที่ไปด้วย จะยอมไปถ้ำเมืองณ หรือป่าว วัยรุ่นเซ็ง 555

18. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ ท่านลงมาจนแสบตา ยังกับเห็นด้วยตาเนื้อครับ...

หน้าผากนี่แสบไปหมด ... เป็นการปลุกเสกเฉพาะกรณีจริงๆ ..

เชื่อได้เลยว่า พระแก้วแดงไม่เป็นสองรองใคร.

..พระแก้วแพงแต่ละองค์ ไม่เหมือนกันนะครับ เพราะว่า แกะสลักจากแก้วสีแดง .. ก็แล้วแต่ว่าเราจะเลือกรูปลักษณ์ไหน มีสองแบบคือ หลวงปู่ดู่ กับ พระแก้วแดง(พระพุทธเจ้าทรงเครื่องจักรพรรดิ์)

19. รากแห่งธรรม

รากแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

แง้วๆๆๆเค้าก้อฝึกนะวิชาภูติพระพทุธเจ้าอ่ะ แต่เป็นปลายแถวแบบสุดโต่งเห้นแต่แสงดีต่างๆแดงมั่งขาวมั่งมั่วไปหมดอยากได้มั้งอ่ะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

20. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

บารมีหลวงปู่ดู่เป็นที่รู้กันดีครับ สาธุ สังฆังวันทามิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้