ปรึกษาครับ จะปัดเป่า กระแสจิต เพ่งจิต บังคับให้คนอื่นใช้หนี้สินให้

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย เอกรินทร์_, 11 พฤษภาคม 2020.

1. เอกรินทร์_

เอกรินทร์_ สมาชิกใหม่

11 พฤษภาคม 2020
    ครอบครัวนี้ครับ มี พ่อแม่ ลูกสาวคนโต และลูกชายคนเล็ก

น้องชายแต่งงานแล้วมีบริษัท ขายแอร์ แห่งหนึ่ง
    มีหนี้สินเยอะหลายสิบล้านครับ

พอเจอภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ นั่งส่งจิต หรือเรียกว่า กระแสจิต เพ่งจิต
    ไปบังคับให้ลูกสาวคนโตขายบ้าน เพื่อมาช่วยชดใช้หนี้สินของน้องชาย
    ลูกสาวปฏิเสธการขายบ้าน ก็ยังบังคับขืนใจทุกอย่าง ทำเหมือนจะให้สมยอมนะครับ
    พ่อและลูกชายช่วยกันทำให้ผู้หญิงคนนี้เดือดร้อน
    กลางคืน ตี 2 - ตี 3 ต้องตื่นมาพร้อมกับการปวดหัว หนี้สิน ค่าผ่อนบ้าน ค่าบัตรเครดิต ค่าใช้จ่ายภายในบ้าน ค่ารถ Porsche ทั้งๆที่เธอไม่มีหนี้สินเลย
    แล้วกลางวันเธอก็ต้องไปทำงาน แต่ก็นั่งเหม่อ เพราะโดนรบกวนตลอดเวลา ลูกชายกับพ่อ ไม่มีงานทำ นั่งเฉยๆ เหมือนคนแก่ หายใจทิ้งไปวันๆ
    ทำให้เธอต้องใช้พลังชีวิตที่ต้องต่อสู้ฝ่าฟัน เธอทนมาหลายปีแล้วครับ กับสภาพแบบนี้ เธอเหนื่อย เธอท้อมากแล้วครับ

พี่คนนี้คุยกับครอบครัวไปหลายครั้งมาก ทะเลาะถึงขั้นตัดขาดกัน
    ก็ยังไม่หยุดทำครับ พูดทุกวิธี หว่านล้อมและเกลี่ยกล่อม
    แต่ความหน้าด้าน ก็บอกไม่ได้ทำ พอบางวันหลุด ก็บอกว่าทำ (ลืมคำพูดตัวเอง)

พฤติกรรมของคนละโมบโลภมาก น่ารังเกียจมากครับ
    ผมได้แต่ช่วยแช่ง ให้ผลกลับย้อนไปกลับไปหา ให้พวกเค้าทั้งหมดได้รับผลกรรมเร็วๆ
    ให้หมดเนื้อ หมดตัวไปเลยครับ

พอจะมีใครเคยเจอปัญหานี้มั้ยครับ
    มีวิธีแก้บ้างมั้ยครับ

2. TanuGaru

TanuGaru สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2020
    กรรมย่อมสนองผู้ทำกรรมครับ

3. Nelumbo

Nelumbo บัว เป็นดอกไม้น้ำชนิดหนึ่ง

อันนี้เป็นวิธีที่เราเคยตอบในกระทู้หนึ่งนะ เราเปลี่ยนเล็กน้อยเพื่อให้คุณผู้หญิงเนอะ

1.สมาทานศีล5ค่ะ

อะหังภัณเต วิสุง วิสุง รักขะนัตถายะ ติสะระเนนะ สะหะ ปัญจะ ศีลานิ ยาจามิ
    ทุติยัมปิ อะหังภัณเต วิสุง วิสุง รักขะนัตถายะ ติสะระเนนะ สะหะ ปัญจะ ศีลานิ ยาจามิ
    ตะติยัมปิ อะหังภัณเต วิสุง วิสุง รักขะนัตถายะ ติสะระเนนะ สะหะ ปัญจะ ศีลานิ ยาจามิ
    ด้วยนะคะ
    *แก้มะยัง เป็นอะหัง---ลืมว่ามันผิดบาลีกรณีอยู่คนเดียว ปกติส่วนตัวติดสวดมะยังฯ
    .....

แล้วค่อย ปาณาติปาตาฯ

*หลังจากสมาทานศีล5แล้ว ห้ามคิดร้ายกับชาวบ้าน

ห้ามด่าทอ ห้ามสาปแช่ง ห้ามไม่ชอบใคร ทำใจให้เป็นกลางค่ะ

2.สัคเค กาเม จะรูเปฯ---อัญเชิญเทวดาค่ะ
    ดิตเพิ่ม: 1.)ใครจะตัดโอวาทปาฏิโมกข์ออก และไม่เพิ่มบทใหญ่บทอื่น ไม่จำเป็นต้องสวดสัคเคฯ
    2.)หากจะสวดชินบัญชรหรือสายร้อนกรุณาบอกอทิสมานกายที่มาก่อนจะสวดชินบัญชรด้วย
    ***เตือนแล้วนะคะ เชื่อเถอะขอร้อง

3.นะโมตัสสะฯ

4.ไตรสรณคม

5.นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ---ข้าพเจ้าไหว้พระพุทธเจ้าทั้ง5พระองค์ในกัลป์นี้ ผู้ประเสริฐ ห่างไกลจากกิเลส ผู้มีประโยชน์คุณอนันต์ต่อสัตว์ทั้งหลายด้วยเศียรเกล้า

---ซาบซึ้ง นึกถึง เคารพ---เคารพแบบเคารพจริงๆนะคะ

6.โอวาทปาฏิโมกข์

7.กราบ3ที---พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

กล่าวแผ่เมตตาเป็นภาษาไทยอีกทีให้เจ้ากรรมนายเวรที่ไม่ใช่มนุษย์ที่กำลังทวงหนี้และกำลังจะมาทวงหนี้ รวมถึงอดีตเจ้ากรรมนายเวรที่ไม่ใช่มนุษย์ที่ได้อโหสิเวรอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าแล้ว สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองข้าพเจ้า(บางคนก็ไม่ได้มีเทวดาเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำตัว) ผู้มีพระคุณแก่ข้าพเจ้าด้วยความจริงใจตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ท้าวเวสสุวรรณ นายนิรยบาล ยมบาล

**จบค่ะ แล้วห้ามคิดไม่ดีคิดร้ายกับคนอื่น ห้ามปากร้ายห้ามใส่ร้ายหรือทำร้ายอะไรคนอื่นไม่ว่าจะด้วย จิต กาย วาจา นับจากนี้ไป นะคะ ****โดยเฉพาะนินทาชาวบ้าน ห้ามนะคะ****

ทำ1-7 ทุกวันนะคะ ต่อให้หยุดอาการแปลกๆก็ต้องทำต่อค่ะ

ของคุณผู้หญิง
    6. เปลี่ยนโอวาทปาฏิโมกข์เป็นสังเวคปริกิตตนปาฐะ ให้สวดมนต์ตอนก่อนนอน

เอาอันนี้ไปให้เค้าอ่านแล้วทำนะ *^^" เอาไปให้อ่านเลยนะ จะได้ครบๆไม่ตกหล่น
    ปริ้นท์ไปหรือส่งลิงค์ไปก็ได้

ทำสมเด็จองค์พระปฐมพุทธเจ้าด้วย
    อันนี้ๆ ทำได้ถึงก่อน16/05/2563 นะ
    วัดคุ้งตะเภา
    ^
    ^
    เชื่อเถอะได้ผลไว แต่ตอนทำห้ามโลภ ให้กำหนดจิตให้ใส

4. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

นี่เรียกว่าเจ้ากรรมนายเวรอันดับ 1 เลย เพราะการเกิดมาในครอบครัวเดียวกันคือการมีกรรมร่วมกันมา แยกไม่ออกแยกไม่ได้ ต้องใช้ธรรมะในการครองสติมากๆ ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตนให้มากที่สุด จากนั้นก็ต้องใช้ปัญญาในการแก้ปัญหา เพราะงานนี้การแช่งไม่เกิดประโยชน์แน่นอนมีแต่เพิ่มกรรม