ปริศนาในฝัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Supakit06, 17 มีนาคม 2020.

1. Supakit06

Supakit06 สมาชิกใหม่

ผมเคยฝันเห็นพระพุทธเจ้าแบบจีน
    สถานที่แห่งนั้นเป็นลานหญ้ากว้าง พระพุทธเจ้าทรงจีวรแบบจีนสีเขียว เหมือนพระพุทธเจ้าแบบจีนเลยครับ ร่างกายของท่านใหญ่โตมาก รอบด้านก็เป็นพระสงฆ์รายล้อม
    ผมเดินเข้าไปเบื้องหน้าของท่านก็พบว่ามีพระสงฆ์สองคนกำลังทะเลาะกัน ผมยืนดูไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดี จากนั้นก็มีเสียงของพระพุทธองค์พูดว่า "...(ชื่อผม)...ปัญหาแค่นี้ก็แก้ไม่ได้หรือ" จากนั้นผมก็ตื่น...
    ผมรู้สึกว่ามันเป็นปริศนาธรรมอะไรสักอย่างแต่จนบัดนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจว่ามันหมายถึงอะไรครับ

2. หลานเหลน

หลานเหลน สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2012