ประเพณีปี๋ใหม่เมืองครับ

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย kaewsang, 20 มีนาคม 2014.

1. kaewsang

kaewsang สมาชิกใหม่

เชิญชวนท่านที่สนใจการท่องเที่ยววัด ทำบุญ ในช่วงวันสงกรานต์ปีใหม่เมือง วัดแสงแก้วโพธิญาณ แม่สรวย เชียงราย มีการทำบุญตักบาตร ก่อพระเจดีย์ทราย สรงน้ำพระ ดำหัวผู้สูงอายุ และที่สำคัญได้สรงน้ำครูบา อริยชาติ อริยจิตฺโตด้วยครับ ท่านใดมีโอกาสมาเชียงรายห้ามผลาดนะครับ รายละเอียดดูได้ที่เว็บไซด์วัดครับ วัดแสงแก้วโพธิญาณ ต.เจดีย์หลวง อ.แม่สรวย จ.เชียงราย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      849.7 KB
      เปิดดู:
      134