ประสบการณ์เมื่อเรามีคนทักว่าเรามีองค์ (แนวให้ความรู้)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย กาลีนะ, 13 มิถุนายน 2013.

1. Kalina

Kalina เป็นที่รู้จักกันดี

.
    .. ขอตอบตามตรงนะคะ เราไม่ทราบคะ .. เราไม่มีความสามารถในการตรวจองค์ให้ใครคะ
    .
    .. ความจริงเรื่องนี้เราก็ไม่ได้ไปให้ใครดูให้นะคะ คือ ส่วนมากผู้รู้จะทำแค่ " บอกใบ้ให้เท่านั้น " มันเป็นหน้าที่ของสังขารที่จะต้องพิสูจน์ตนเองให้ท่านยอมรับ และ จะมาแสดงตนให้ทราบเองคะ ที่สำคัญ เมื่อบารมีของเราสูงขึ้นเทวดาที่มาก็จะมีมากขึ้น สับเปลี่ยนหมุนเวียนกันไป ทั้งนี้ท่านจะมาแสดงตัวให้เราทราบเองคะว่าท่านมา ท่าน คือ ใคร
    .
    .. แต่เราเอง รึ สังขาร ต้องฝึกแยกแยะให้ออกว่า " สิ่งใดจริง สิ่งใดไม่จริง " เพราะมันมีความจำเป็นมาก และ เป็นความสามารถเฉพาะบุคคลด้วยสอนกันลำบากคะ เพราะเราเองก็ผ่านจุดนี้มาด้วยวิธีนี้คะ คุณ Jstha อย่าได้กังวลไปเลยคะ การมีองค์มาจับร่าง รึ มีมาแต่กำเนิดนั้น เราก็แค่ปรับวิถีชีวิตให้ไปในแนวทางที่ดี + อย่าทำเรื่องผิดศีลธรรม + สวดมนต์ไหว้พระทุกวันพระ + รักษาศีล 5 + สร้างบารมีตามแบบ " บุญกิริยา 10 ประการ " เท่านี้ก็พอคะ .. เพราะการมีองค์ก็ไม่ต่าง กับการมี " เจ้ากรรมนายเวร " เพราะท่านได้ให้โอกาศเราได้แก้ไข แก้ตัว เราก็ทำไปอุทิศบุญบารมีที่เราทำให้ท่านไป ท่านก็จะอนุโมทนารับไปคะ และ จะคุ้มครองเรา อนุเคาระห์เรา

2. Kalina

.. ส่วนเรื่องที่เราหายไปนานก็เพราะว่าช่วงนั้นมี .. พวกร่างทรง .. อาจารย์ผู้มีวิชา .. พวกอยากลองของ ลองวิชาตนเอง .. เข้ามามากในพลังจิต และ มีการมาทดสอบเราบ่อย ๆ หรือ มีจิตปรมาสเราเยอะ " เรารำคาญคะ " เพราะเราก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายที่จะมานั้งสู้รบตบมือ กับ พวกบ้าอำนาจ พวกจิตใจเป็นมิจฉาทิฐิ พวกอยากดัง ฯลฯ มันไม่เจริญปัญญาสักเท่าไหร่ มันรบกวนจิตใจเรามาก อีกทั้งช่วงปีกว่าที่ผ่านมาเราเจอเรื่องร้าย ๆ มามากในชีวิตจริง .. ต้องสู้รบปรบมือ กับ พวกตำหนักทรง หรือ ผู้ห่มเหลือง ที่ไร้จรรยาบรรณ ไร้ศีลธรรม ... เห็นแก่เงิน .. ชื่อเสียง ..
    .
    .. แต่ก็ทำให้เราแข็งแกร่ง และ รู้จักนิสัยดิบเบื้องลึกของคนในสังคมปัจจุบัน และ ผี อมุนษย์แบบต่าง ๆ ได้เรียนรู้หลายเรื่องที่แค่เคยได้ยินมา แต่ไม่เคยเจอแบบใกล้ ๆ เช่น ยาสั่ง การทำเสน่ห์ ชีวิตที่น่าสงสารของพวกผีโหงพรายที่ถูกสะกดไว้ใช้งาน อสุรกายแบบต่าง ๆ การเปลี่ยนจิตที่มาแฝงในสังขารของพวกเล่นคุณไสยย์ .. เล่ห์กลของพวกตำหนักทรง ฯ ที่ใช้หลอกล่อคนที่ไปหาพวกเขา
    .
    .. สาระพัดที่เราเจอมาช่วงปีกว่านี้ จนตอนนี้เราสามารถเอาตัวรอดจาก " กลุ่มคนพวกนี้ได้ แล สามารถจัดการคนที่มารังแกเราได้แบบเด็ดขาด สร้างหนทางเดินให้พวกมันไม่ต้องผุดต้องเกิดได้อีก .. นรกอเวจี .. เท่านั้นที่พวกมันทุกตนต้องไปแบบไม่มีใครพากลับมาได้ ถึงยังไม่ตายมีสังขารแต่ชีวิตก็หาทางเจริญไม่ได้ มีแต่วุ่นวาย แล ไม่ตายดี " อาจฟังดูเว่อร์ไปหน่อยก็ไม่บังคับให้เชื่อคะ ดีเสียอีก .. พวกชอบลองของเยอะมากในนี้เรารู้ .. ฟังแค่นี้คงอยากจะลองกำลัง กับ เราหลายท่านแน่นอน .. ก็คิดให้ดีแล้วกันว่าจะคุ้มไหม๊ !! จ่ายค่าเสียหายแพงนะคะบอกไว้ก่อนจะหาว่าเราไม่เตือน !! เราไม่เก่งหรอกนะบอกก่อนแต่ประสบการณ์ที่ถูกรังแกบ่อย ๆ ทำให้เรารู้วิธี " ผูกกรรม " ที่จะนำทางให้คน และ อมนุษย์ ที่ช่วยเขาต้องลงนรกอเวจี กับ นรกโลกันณ์ .. และ ทำลายอานุภาพ พลัง ต่าง ๆ ที่พวกเขามีให้ไม่เหลือ และ ทำลายธาตุ 4 ให้แตกไปในที่สุด .. ทำอะไรก็ไม่เจริญ ชีวิตไม่มีความสุข .. เราใช้เวลาที่หายไปศึกษาทดลองจนได้เห็นผลที่เกิดขึ้นแล้วจึงกลับมาในนาม " กาลีนะ " อีกครั้ง เราไม่ได้อยากมีเรื่อง กับ ใครนะ เราไม่ทำร้ายใครก่อน .. นอกจากจะแส่มาหาเรื่องเราเอง .. เรายังยืนยันว่าเราไม่มี " วิชา คาถา อาคม " ที่ใช้ทำร้ายใครได้ ที่เรามีก็แค่ " วาจาสิทธิ์ " ตามบารมีที่เราทำมาเท่านั้น กับ สติปัญญาของเรา และ กัลยาณมิตรที่เป็นภพภูมิต่าง ๆ ประมาณนี้คะ
    .
    ... จากนี้เราจะพยายามเข้ามาคุยบ่อย ๆ นะคะ จะมาเล่าประสบการณ์ที่เจอให้ฟังคะ ..

- เราไม่สามารถตรวจองค์ให้ใครได้
    - เราสอนวิธีสร้างบารมีแบบเฉพาะตัวเพื่อแก้กรรมให้ได้ แต่คุณต้องมีใจมาเต็ม และ เชื่อมั่น
    - เราอาจจะพูดจาไม่เข้าหู ตอบตรงเกินไป ต้องขออภัยถ้าทำให้ขัดใจนะคะ

.. แต่เรายินดีเป็นมิตร กับ ทุกคนเสมอถ้ามาด้วยความจริงใจ !!
    .

เลือกเอาว่าจะเป็น มิตร หรือ ศัตรู กับ เรา .. แบบหน้าไหว้หลังหลอกเราไม่ต้องการนะคะ

3. Kalina

.. .. เราแวะเข้ามาเพื่อมา " ขอบคุณ ท่านผู้มีวิชา มีอภิญญา มีฤทธิ์ " หลายท่านที่ให้ความสนใจในตัวเรามาก ๆ .. พร้อมใจกันส่ง " สิ่งอัปปรีย์ จัญไร คุณวิชา คุณไสยย์ ฯ " มาเพื่อทดสอบเรานะคะ สิ่งเหล่านั้นมาหาเราแล้วคะ เรารู้แล้ว .. ไม่ว่าจะเป็นเจ้า " ตะขาบสีเขียว ตัวเท่านิ้วโป้ง เสียดายนะคะ มันพิการมาแค่ครึ่งตัว หรือ จะเป็นเหล่า อมุษย์ที่อาศัยแถวป่าหิมพานต์ .. พร้อม กับ พายุงวงช้างขนาดใหญ่ ที่เป็นสัญลักษณ์ของผู้มีวิชา อาคมแก่กล้า มาหา มาเยี่ยมเรา ... " เราได้ส่งคืนกลับไปหาทุกท่านครบหมดแล้วนะคะ
    .
    .. .. หวังว่าทุกท่านที่ส่งของมาหาเรา จะหาทางเอาตัวรอดได้จาก " โองการคำสาปแช่ง ฯ " ของเราได้กันนะคะ แนะนำว่า .. อย่าไปขอให้ใครช่วยคุณเรียกให้ได้ของ วิชา รึ พลังที่คุณเสียไปคืนมา หรือ แม้แต่ถอนของ คุณไสยย์ที่เราส่งกลับคืนให้คุณไปเลยคะ .. ท่านเหล่านั้นจะกลายเป็นซวยไป กับ คุณด้วย ... ท่านเหล่านั้นช่วยอะไรไม่ได้หรอกคะ เพราะมันเป็น " คำสาป " ไม่ใช่อาคม เวทย์ คาถา ใด ๆ
    .
    .. " เราขอแนะนำว่า .. จงก้มหน้ารับชะตากรรมที่คุณได้ก่อไว้ กับ เรา เพราะจิตใจของคุณที่เป็นมิจฉาทิฐิ อหังการ อวดดี !! ทั้งที่เราได้เตือนทุกท่านแล้วว่าอย่าทำ แต่มีคนไม่ยอมเชื่อกัน .. ก็ช่วยอะไรไม่ได้ เสียดายที่ฝึกฝนตนเองมานาน บางคนหลายสิบปีจนผมสองสีแล้ว หรือ บางท่านอาจเป็นผู้ห่มเหลืองอยู่ ก็ต้องแสดงความเสียใจว่า " ท่านได้ต้องอาบัติปราชิกนับตั้งแต่ท่านส่งของ วิชาท่านออกมาทำร้ายเราแล้ว " ต่อให้ท่านห่มเหลืองต่อไป หรือ ไปปลงศีลแล้วรับใหม่ก็ไม่ถือว่าเป็น พระภิกษุสงฆ์ในพระพุทธศาสนาอีกต่อไป " ..
    .
    .. .. ทุกท่านอาจจะงงว่าเรา " ขี้โม้ อวดอุตริ หรือ เปล่า " เอาเป็นว่า .. ประสบการณ์การมันสอนให้เราหาวิธีป้องกันตนเองขั้นสูงสุด เราได้ทำการ " ผูกกรรมให้ กับ ศัตรูของเราทุกคน ไม่ว่าทางตรง ทางอ้อม เราปิดประตูไว้แล้ว " ใบ้ให้นะคะ เราใช้ " ครุกรรม 5 ข้อ + คำสาป " เพราะฉะนั้น " มีเราคนเดียวเท่านั้นที่แก้ได้ ไม่ต้องไปหาใครหรอกคะ ... อ้อ .. ไม่งั้นนะคะจงไปตามหาผู้ที่ดวงจิตสูงกว่า .. ดวงจิตที่เป็นแก้วประกายพรึก .. ท่านผู้นั้นอาจช่วยแก้ให้คุณได้ เพราะท่านผู้นั้นสูงกว่าเรา !!! .. แต่เราว่าท่านคงหาเจอได้ยากคะ
    .
    .. .. บอกแล้วที่เราหายไปเราไปเก็บประสบการณ์ เราเป็นภาระของพี่ ๆ เพื่อนหลายคนมาหลายปี .. ถึงเวลาที่เราจะต่อสุ้ และ ปกป้องตัวเองบ้าง .. เป็นที่รู้กันอยู่ว่า กาลีนะ ไม่ใช่คนที่จะมาพูดอะไรซี้ซั่ว มั่วนิ่ม .. เพราะการที่เราสอน หรือ แนะนำอะไรที่ ผิดจากคำสอนพุทธองค์ หรือ สอนให้คนหลงผิด .. มันบาป
    .

.. .. เลือกเอาว่า " ท่านจะเป็นกัลยาณมิตร หรือ ศัตรู กับ เรา

#ขอบคุณที่ทำให้เราได้สร้างบารมีเพิ่ม

.. .. ด้วยการที่ให้เราได้ปลดปล่อยทุกดวงจิตที่พวกท่านกักขังไว้ใช้งาน หรือ ที่ท่านได้ปลุกเสกขึ้นมาเอง แม้แต่เครื่องราง ของขลัง พระเครื่อง .. ทุกอย่างเราทำความสะอาดให้เรียบร้อยแล้ว .. จากนี้จงรักษา ธาตุ 4 ขันธ์ 5 ของท่านไว้ให้ดี เพราะมันคงจะอยู่ได้ไม่นานตามธรรมชาติ ด้วยของอัปปรีย์ที่ท่านส่งมาไม่สามารถถอนออกได้หมด ไหนจะของที่ท่านเคยไปทำร้ายคนอื่นไว้ ที่เขาถอนออกมาได้ หรือ ที่ศัตรูของท่านส่งมาทำร้าย .. " บัดนี้ ถึงเวลาชดใช้กรรมแล้ว "
    .
    .. .. ไม่ว่าคุณจะเก่งมาจากไหน .. คุณก็ไม่สามรถเอาชนะ " กรรมที่ตนก่อไปได้หรอกคะ " .. นอกจากการสำนึกผิด !! แล้วก้มหน้ารับกรรมนั้นไป ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2017
  4. chiewhong

chiewhong สมาชิกใหม่

12 พฤศจิกายน 2017
    สวัสดีค่ะ คุณกาลีนะ

อยากได้ช่องทางการติดต่อ หมอดู และ ร่างทรง ที่ โพธิ์ทอง อ่างทอง ได้ไหมคะ มีเรื่องสงสัยเรื่องญาติที่เสียชีวิตไป และ การได้ยินเสียงเปรตร้อง ไม่นานมากนี้ และ เห็นผีในคืนเดียวกันค่ะ มันรบกวนจิตใจตลอดเลยค่ะ

5. ๋Jstha

๋Jstha สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2017
    ขอขอบคุณคุณกาลินะมากนะคะที่ช่วยให้คำแนะนำที่มีประโยชน์มากเลยค่ะ อยากให้คุณกาลินะเข้ามาให้ความรู้ และเล่าประสบการณ์ต่างๆให้ฟังบ่อยๆค่ะ ชอบเรื่องที่คุณกาลินะเล่ามามากค่ะ

6. เด็กน้อยยังต้องเรียนรู้

เด็กน้อยยังต้องเรียนรู้ สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2019
    จิตคิดไม่ดีนี่ยังไงหรอครับ ? แล้วจะโดนยังไงครับ เผอิญปฝผมห้ามจิตคิดไม่ค่อยได้

7. Kalina

กลับมาละคะ แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะเริ่มที่ตรงไหนก่อนดี .. จิตใจไม่เหมือนเก่า ความห้าวความแรงมันลดลงไปมาก ไม่อยากปะทะใครถ้าไม่จำเป็น แต่จะหาเรื่องมาเล่านะคะ

8. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    หายไปหลายปีเลยนะครับ

9. Kalina

กลับไปรักษาตัวเองค่ะ ไปค้นคว้าหาวิธีแก้ไขปัญหาที่สมัยนั้นยังทำได้ไม่ดีพอ กลับไปหาพันธมิตรทางภพภูมิเพิ่ม ไปหาความรู้ใหม่ ไปเครียกรรมเก่าที่คั่งค้างที่ตามมารังควาญในชาตินี้ให้เบาลง ที่สำคัญ ... จำรหัสไม่ได้ค่ะ 55555555