ประสบการณ์พบเห็นอมนุษย์กายสิทธิ์มาพร้อมกับประตูแสงสัีม่วง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย TheKunKeng, 3 กรกฎาคม 2015.

1. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ผมนำ เรื่องนี้กลับมาเล่าใหม่อีกครั้งแต่เปลี่ยนหมวดหมู่เดิม ที่ผมเคยโพ้สไว้ในกระทู้นี้ หน้านี้http://palungjit.org/threads/%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A2%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B8%A1%E0%B8%99%E0%B8%B8%E0%B8%A9%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B9%84%E0%B8%9B%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%B0-%E0%B9%83%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B9%81%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%9D%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%87-update-%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2-8-a.294543/page-38 ของหมวดหมู่ " วิทยาศาสตร์ ทางจิต ลึกลับ" มาโพ้สใหม่ในกระทู้นี้ืซึ่งอยู่ในหมวด "ที่เกี่ยวกับผี" อะนะ ก็เพราะผมนึกย้อนกับไปคิดทบทวนถึงเหตุการณ์ที่ผมเห็นผม จึงเปลี่ยนความคิดใหม่ว่า อาจจะเป็น มนุษย์ต่างมิติ หรือ ผีต่างมิติ ซึ่งอาจจะ ถ้าพูดทางแบบภาษาทางพระ ก็อาจว่าเป็น "โอปปาติกะ" ชนิดหนึ่ง หรือ "อสูรกาย" หรือ "อมนุษย์" ก็แล้วแต่ แต่ผมมองว่า คงเป็นจำพวก แบบแนวๆ นี้แหละที่ผมกล่าวมา ซึ่งประเด็นเรื่องนี้จะใช่มนุษย์ต่างดาวหรือไม่นั้น ผมขอตัดทิ้งเรื่อง มนุษย์ต่างดาวนี้ไปก่อน ตัดทิ้ง แต่ไม่ได้ทิ้งไปเลย แต่ตัดแล้วเก็บไว้ต่างหากในใจ จะได้ไม่ปะปนกัน กับในหมวดนี้ซึ่งเกี่ยวกับ ผี วิญญาณ และพวกจิตกายทิพย์ ในแต่ละภพภูมิ อื่นๆ ทั้งหลายแหล่อะนะ ผมจึงเอาเรื่องนี้ของผมมาตีแผ่อีกครั้ง เผื่อว่าอาจจะรู้ก็ได้ว่ามันคืออะไรกันแน่ ถ้าเกิดมีคนที่เคยประสบพบเจอแบบผม หรือ รู้ว่า แนวๆ รูปแบบนี้ คือสิ่งใด และจัดอยู่ในหมวดหมู่ของดวงจิตประเภทไหน และภพภูมิ ไหนอะนะ

ผมขอเกริ่นนำอีกนิดหนึ่งว่า รูปแบบของจิตวิญญาณที่ผมเคยเจอมานั้น เป็นในลักษณะคล้ายๆ กันคือ เป็นลักษณะ คล้ายๆ ควันธูป หรือควันไฟสุมหญ้า,ฟาง หรือ ควันอะไรก็แล้ว แต่มันจะเป็น คล้ายๆ หมอกควัน ที่มีความหนาแน่นของมวลสารพอสมควร ในการที่เค้าจะรวมตัวเป็นรูปเป็นร่างให้ผมเห็น เป็นมนุษย์หรือมนุษย์หน้าสัตว์อะไรก็แล้วแต่อะนะ(จะด้วยความบังเอิญหรือเค้าจงใจให้เห็นหรือไรก็แล้วแต่) แต่จะลักษณะควันของดวงจิตนั้นไม่บาง,จาง มากจนเกินไป และไม่หนา,ทึบจนเกินไป (แบบกายหยาบแบบคน ทั่วๆ ไปที่ แบบทาตัวขาวด้วยแป้งทั้งหน้าทั้งตัว หรือทาตัวดำทั้งหน้าทั้งตัวอะนะ) ไม่ว่าจะเป็น ภูติ,ผี,วิญญาณ, สัมภเวสี เจ้ากรรมนายเวร , เจ้าที่,ผีบ้านผีเรือน,นางไม้นางตานี ที่ผมเห็น ส่วนใหญ่แล้วก็มาในลักษณะแบบนี้ทั้งนั้น ต่างกันแค่ สีขาว กับ สีดำ แค่นั้น ซึ่งผมก็พอรู้ความหมายมาบ้าง ว่า ระดับดวงจิตที่ก่อให้เกิด ร่างกายทิพย์หรือกลุ่มควัน ดังกล่าวนั้น ทำไมถึงเป็นสีดำและทำไมถึงเป็นสีขาว ได้อย่างไร(ก็เพราะเกี่ยวเนื่องในเรื่องของความประพฤติ ดี-ชั่ว เมื่อครั้งยังมีชีวิตอยู่) แต่ลักษณะของดวงจิตกายทิพย์ อีกรูปแบบหนึ่ง ที่ผมเจอ เลยเอามาตั้งหัวข้อเนี่ยอะสิ มันเป็นอีกรูปแบบหนึ่ง ซึ่งผมไม่เคยพบเห็นมาก่อนเลยในชีวิต และไม่คิดว่ามันจะมีรูปแบบนี้ด้วย ก็เพราะว่าดวงจิตดวงนั้นเค้าปรากฏร่างกายทิพย์ของเค้าให้เห็นเป็นแบบเงาดำ แต่ค่อนข้างทึบเหมือนร่างมนุษย์ปกติที่แอบหลบอยู่ในเงามืดยังไงยังงั้นเลย แถมลักษณะท่าทางการเคลื่อนไหวก็แบบคล้ายสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม แบบลิง หรือไม่ ก็สุนัข,แมว แต่ยืนด้วย 2 ขาแบบมนุษย์(เพราะไม่ค่อยแน่ใจเห็นไม่ค่อยถนัด)ด้วยซ้ำอีกด้วย และที่ไฮไลท์กว่านั้น ก็คือเค้ามาพร้อมกับประตูแสงสีม่วงจ้า ที่ไม่ไกลจากตัวเค้ามากนัก ซึ่งผมไม่รู้ว่าแสงนั้นเกิดขึ้นจากอะไร จากตัวเค้าเองทำหรือไม่ หรือเกิดจากผู้อื่นทำขึ้น แล้วส่งเจ้าครึ่งมนุษย์นี้มา สังเกตุการณ์ดูหรือทำภารกิจไรบางอย่าง แต่ที่ผมคิด แน่ๆ คือ ต้องมีระดับจิตที่มีพลังฤทธิ์ ทางอภิญญาระดับใด ระดับหนึ่งอยู่พอสมควรไม่งั้น ไม่สามารถทำให้เกิดพลังประตูมิติแห่งแสงเจิดจ้า ได้มากขนาดนี้ เรื่องมันมีอยู่ว่า

คืนหนึ่ง (เมื่อประมาณ 2 ปีเกือบ 3 ปี)ที่แล้วผมง่วง มากๆ มันประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆ เกือบเที่ยงคืนแล้วล่ะ และผมก็เลยตัดสินใจ ปิดคอมฯ เพื่อไปนอน ในห้องนอนผมเหมือน เช่นเคย ของ ทุกๆ คืน ตอนก่อนที่ผมจะนอน ผมไม่ได้คิดอะไร หรือดูอะไรติดตามาก่อนนอนเลยอะนะ (ตอนผมเล่นคอมฯผม ก็ดู แต่การ์ตูน) และผมก็ได้ ผล่อยหลับไป ไม่ได้สติ เพราะความเพลีย อย่างบอกไม่ถูก (น่าแปลกที่อยู่ ดีๆ ก็ง่วงขึ้น มาอย่างรวดเร็ว จนห้ามไม่ไหวเลยต้องรีบไปนอน) ระหว่างที่ผมเริ่มหลับนั้น น่าจะเป็นเวลา เที่ยงคืนแล้ว และหลังจากนั้นผมมารู้สึกตัวอีกที ผมก็ลืมตาแบบกึ่งหลับกึ่งตื่น ระหว่างนั้น ในขณะที่ผมนอนอยู่บนเตียง ผมก็หันหน้าไปทางขวาเล็กน้อย และกวาดสายตามองไปทางหน้าต่างห้องนอนที่ไม่ได้ติดผ้าม่านไว้ มีแต่มุ้งลวดและเหล็กดัด เฉยๆ จึงทำให้เห็นอะไรชัดเจน ผมได้เห็นสิ่งที่ไม่น่าเชื่อสายตาตัวเองอะครับ ผมเห็นแสงไฟสีม่วงสว่างจ้า จ้า มากๆ ขนาดประมาณ ความจ้า เท่าๆไฟสปอร์ตไล้ท์ ที่ส่องในสนามฟุตบอลได้ (เป็นแบบ แสงกลมๆ แบนๆ บนพื้น) เปิดอยู่บนหลังคาตรงติดกับห้องนอนผม (ต้องอธิบาย...อย่างงี้ก่อนว่า หลังคาที่ว่า นี่เป็นหลังคาห้องครัวของบ้านผม [เป็นส่วนทางหลังบ้าน] คือห้องครัว อยู่ชั้น1 [ชั้นล่างแหละ]แล้วมีหลังคามุงข้างบน แล้วหลังคาห้องครัวนี้ก็ ติดกับ ห้องนอนของผม ซึ่งห้องนอนผมอยู่ชั้น 2 และผมมองลอดหน้าต่าง ถ้าชะโงก ดีๆ ก็จะเห็นกระเบื้องหลังคาอะนะ) เสร็จแล้ว กลับมาเข้าเรื่อง แสงไฟประหลาดสีม่วงนั่นต่อ ระหว่างที่ผมมองแสงประหลาด อันจ้านั่น (ที่มันจ้าจนแยงตาผมแสบเลย) แต่ผมก็เหลือบตาไปทางขวาอีกนิด ผมก็พอมอง จะเห็นเป็นเงาคน ผมไม่รู้ว่าเป็นเพศอะไร แต่ดูลักษณะท่าทางการเคลื่อนไหว น่าจะเป็นผู้ชาย เค้านั่ง ยองๆ อยู่บนหลังคาอยู่ แต่ผมไม่เห็นหน้าเค้าหรือสีผิว หรือแม้กระทั่งว่าเค้าจะใส่ชุดหรือไม่ใส่ก็ไม่รู้(เพราะมันเร็วไม่ทันสังเกตุ) และเมื่อเค้าเห็นว่าผมมองมาทางเค้าทันใดนั้นเอง เค้าก็ตกใจกลัวผมอย่างมาก (ลักษณะเหมือนคนรนราน) เค้าเลยวิ่งในลักษณะ คล้ายๆกับสัตว์จำพวกแมวหรือลิง คือ กระโดดๆ ยองๆ 2 ขา สลับกับ คลานแบบ 4 ไปด้วย ประมาณ 2-3 จังหวะ แล้วพอจังหวะ สุดท้ายเค้า ก็กระโดดลงไป ในแสงสีม่วงจ้านั้น กระโดด ลงไปแบบ 2 ขาคู่ (โดดด้วยขาหลัง แบบมนุษย์) แล้วทันใดนั้นเองแสงก็หายไปด้วย คือ พูด ง่ายๆ คือเค้ากระโดด ปุ๊บ!! แสงบนพื้นก็หายไปปั๊บ!! อัตโนมัติเลยทันที และหลังจากนั้น ผมก็ตกใจ ลืมตากว้างเลย ด้วยความงงประกอบกับตกใจ และเตรียมวิ่งเปิดประตูออกจากห้องนอนไป แต่พอดีได้ยินเสียง แม่ผม กำลังเดินขึ้นบันได มาพอดี (เพราะเค้าจะมาเตรียมอาบน้ำ) ผมเลยไม่เอาดีกว่า กลัวแม่กับพ่อตกใจ ซึ่งหลังจากนั้นผมก็ได้ลอง เล่าเรื่อง นี้กับ พ่อและแม่ผมฟัง แต่นานเกือบปีเลยทีเดียว กับสิ่งที่เห็นว่ามันคืออะไร ในใจที่แรกผมคิดว่า ผมไม่ได้ตาฝาดไป เค้าอาจจะเป็นมนุษย์พิเศษ หรือ อมนุษย์กายสิทธิ์ แบบอย่างในหนัง จักรๆ วงศ์ๆ หรือ หนัง HolleyWood พวก X-Men ก็เป็นได้ แต่ผมมองว่าเค้าอาจจะเป็นลูกน้อง(สมุน)ของ ดวงจิตผู้ที่มีอภิญญามาก (เช่น พวกเทพ ต่างๆ) ก็เป็นได้เพราะว่า กายของเค้านั้นไม่ได้เปล่งแสงรัศมีออกมา รอบๆ ตัวเค้า แต่ตัวของเค้าเป็นแบบ แค่เงาๆ ดำๆ แค่นั้น แต่ที่มีแสงคือประตูมิติ (Warp)ที่เค้าใช้เคลื่อนที่ไปยังมิติอื่นอะนะ หรือแท้ที่จริงแล้วที่เค้าแสดงให้ดูนั้นเป็นเพราะฤทธิ์จากอภิญญาของเค้าเอง ล้วนๆ แต่เพียงผู้เดียวเท่านั้น ซึ่งเค้าสามารถทำให้ปรากฏหรือไม่มปรากฏแสงรัศมี รอบกายของเค้าได้ แล้วแต่ว่าเค้ากำหนด จะแสดงหรือไม่แสดงฤทธิ์ ของเค้าเองอะครับ ผมจึงอยากถามคนที่เคยพบเห็น มนุษย์ กายทิพย์แบบเหมือนผมนี้อะครับ หรือไม่ก็ผู้ที่รู้เรื่อง ระดับของดวงจิต ในแต่ละภพภูมิ (แบบคุณ noppakan ก็ได้) ถึงแม้ผมจะเชื่อว่ามีคนเห็นแบบผมน้อยมากๆก็ตามที แต่ผมก็หวังเผื่อว่าจะมีคนรู้และมาบอกผมว่าเค้า คืออะไร เค้าเป็น จำพวกไหน จะเป็น อสูรกาย หรือ อมนุษย์ กันแน่อะครับ ...ผมสงสัยมากๆ จึงเอามาโพ้สเล่าสู่กันฟังและถามคำถามด้วยไปในตัว ก็เพราะว่าผมไม่เคยพบรูปแบบนี้มาก่อนอะ ซึ่งถ้าไม่มีคนเห็นแบบผมหรือไม่เคยมีความรู้ประสบการณ์ในการได้ศึกษาเกี่ยวกับ รูปแบบของ พลังงานดวงจิตที่เป็นประเภทแบบมาพร้อม ประตูแสง ทะลุมิติแบบนี้ ก็ถือซ๊ะว่า ผมเอาประสบการณ์ที่ผมได้เจอมากับตัว มาเล่าสู่กันฟัง ก็แล้วกันนะครับ...
    ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2015
  2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    พญาเกย์มั้ง สีม่วง

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ประตูมิติเป็นวงกลม พวกนี้จะมีเอกลักษณ์ตรงเวลาที่เข้าออกประตู
    หรือผ่านประตูจะเป็นในท่านั่งยองๆ รูปร่างเหมือนคนนี่หละ
    ผิวสีออกกลางคืน คือว่าจะใสก็มีเขียวปน จะดำสนิทก็ไม่ใช่..
    และตัวร่างกายไม่มีประกาย และตำแหน่งประตูถ้าอยู่สูงกว่าพื้น
    จะประมาณ ๓ ถึง ๔ เมตรได้ ประตูจะเป็นแบบวงกลมคว่ำหรือ
    วงกลมเอียงประมาณ ๔๕ องศา แต่โดยมากแล้วพวกนี้เราจะพบ
    ได้ตามวัดต่างๆ บริเวณที่เป็นทางเดินภายในและเป็นทางแยก
    และวัดนั้นมักจะมีพระองค์ใหญ่ๆที่มีความศักดิ์สิทธิ์ พวกนี้มีเมตตา
    มีสัมผัสและมีกำลังจิตพอตัว แต่เมตตายังไม่ขยายออกไปข้างนอก..
    แต่กำลังจิตทางด้านพลังงานมีแน่ๆ ประมาณว่าความสามารถที่ตนมี
    นั้นยังเป็นโลกีย์วิสัยอยู่นั่นเอง คือปกติประตูมิติของเค้าไม่ได้ปิดนะครับ
    มันเปิดอยู่ตลอดเวลา ถ้าเราตาดีๆหรือรู้ตำแหน่งเราจะมองเห็นได้
    และตอนที่ออกจากประตูมาแว๊บนึงเค้าจะเร็วมากนะ แม้ว่าเราจะตาดีหรือยืนดู
    ถ้าไม่สังเกตุดีๆก็ดูไม่ทัน และผ่านประตูมาแล้วก็จะหายไปเลย
    แต่ที่คุณเห็นอาจเป็นจังหวะที่เค้าอยู่แถวๆนั้นพอดี เพราะปกติพวกนี้
    ถ้าผ่านประตูมาก็จะแว๊บไปปรากฏที่หน้าองค์พระใหญ่ทันที..
    คือยังไม่มีประสบการณ์ตอนที่เค้ากลับเข้าประตูมิติที่ลอยอยู่ข้างบน
    เลยไม่รู้ว่าเป็นไง และไม่มีประสบการณ์ตอนที่เค้าอยู่บนพื้นเหมือนคุณครับ...
    แต่ที่คุณเห็นเป็นสีๆได้เป็นเพราะสภาวะจิตคุณตอนนั้นมันทำงาน
    หรือมีความเป็นทิพย์แบบเห็นสีนำทางนั่นเองครับ..
    และสีที่คุณเห็นและคุณเข้าใจก็ถือว่าถูกแล้วครับ.ถ้าจิตคุณมันทำงาน
    หรือมีความเป็นทิพย์แบบเส้นสายนำทาง คุณจะเห็นเป็นขอบๆและใสครับ
    ประตูมิติแบบนี้ส่วนตัวเคยพาห่มเหลืองบางท่าน
    พาฆารวาส ๓ ถึง ๔ คนไปยืนดูอยู่ครับ.เพราะมันเปิดอยู่ตลอดเวลาครับ.
    แต่ส่วนตัวที่เห็นตอนพวกนั้นออกมาจำเวลาไม่ได้รู้แต่ว่ามันมืดแล้วครับ

ปล.ประมาณนี้ครับ ถือว่าเป็นเรื่องเล่านะครับ ขำๆ