เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแต่เพื่อนผมหายไปไหนเจอบ้างไหมครับ ทั้งเสี่ยก่อและเสี่ยจ๊อบหายไปไม่มาเนียนเลยอะ

2. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008

สัญญาแล้วนะตัวเอง (kiss)
    งั้นของผมขอจองพระสมเด็จของลูกพี่นะครับ
    เมียผมขอจอง ชิ้นส่วนสมเด็จองค์นั้น
    ส่วนลูกผม แล้วแต่ลูกพี่ใหญ่จะกรุณา แต่อย่าให้น้อยหน้าไปกว่า พ่อกับแม่มันนะ ขอบพระคุณล่วงหน้า สาธุกับจิตที่เป็นกุศลในครั้งนี้ :cool:

3. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    "อ้วนแม่กลอง"ช่วงนี้เค้่า"ติกเหล็ก" ต้องคอยส่งข้าวส่งน้ำให้ตรงเวลาน่ะครับ

ส่วน"หล่อสามพราน" ได้ข่าวว่าไปขี่อูฐเที่ยวอียิปต์อยู่น่ะขอรับ

ของขวัญวันเกิดป๋าป็อบเดี๋ยวเอาไปให้ที่วัดท่าช้างวันเททองนะครับ :)

4. chatbu88

รายการที่9ไปต่อที่ 3299 บาท จ้า

5. putsudsoi

ขาวเนียนมันฟังดูเซ็กซี่จังครับพี่เปี๊ยก น้องขอเป็นขาวหล่อแทนได้มั๊ยครับ :)

6. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เสี่ยพุธ อย่าไปหลงกลเจ้าป๊อป เชียว
    เกิดอะไรได้ทุกเดือน เลยมาตั้งนานแล้วเนี่ย
    อิ อิ

7. putsudsoi

"กิมแม้ลื้อคื๊ือหมั่ง"ถ้าแปลไม่ออกก็ลองโทรไปถามอาเจ้ลื้อดูนะ:)

ว่าแต่เคาะทั้งทีเอาให้ถึงหมื่นไปเลยครับเสี่ย เหมือนแต่ก่อน"หมื่นทุกเกียร์" 55555 :)

8. putsudsoi

จริงๆแล้วผมติดของเสี่ยป๊อบไว้ตั้งแต่ปีก่อน ก่อนที่แกจะลงไปตรังอีกครับ เห็นแกว่าวันเกิดผมก็กะว่าจะเนียนตีมึนให้รวบยอดวันเกิดไปชิ้นเดียวน่ะครับ แหะแหะ :)

9. chatbu88

55555555 ชอบๆ คำว่าหมื่นทุกเกียร์เนี่ย ไม่ได้ยินมานานแล้ว
    วลีในตำนาน :cool: เมื่อก่อนน่ะชอบนะ นั่งรถลูกพี่ขับเนี่ย สุดประเทศจริงๆ จากเมืองทองธานี ขึ้นทางด่วนไปส่งผมที่เยาวราช พี่แกใช้เวลาไม่ถึงแปดนาที ถึงว่า เทวดาประจำตัวลูกพี่ช่วงนั้น เหนื่อยมากกกกกกก55555
    แต่ ณ ปัจจุบัน ผมคงโดดลงตั้งแต่เกียร์แรกล่ะครับ

10. putsudsoi

ว่าแต่ว่าพ่อขุนแผนเมืองเหนือไม่ยอมมาอัพเดทตารางเลย มัวแต่ไปร่ายเวทย์เฝ้าสาวร้านทองอยู่เป็นแน่ :)

ผมคุยเล่นมาเยอะแล้ว ขอเป็นการเป็นงานมั่ง ขออนุญาตต่อยอดรายการที่เจ็ดไปที่ 1999บาทครับ

กระทู้นี้คุยสนุก ลุกนั่งสบาย สไตล์พีเสาวภาครับ ใครใคร่อยากร่วมบุญก็เรียนเชิญนะครับ จะร่วมเคาะประมูลก็ได้ หรือจะร่วมเงินทำบุญก็แล้วแต่ศรัทธาครับ ทุกบาททุกสตางค์ของท่านได้อานิสงค์บังเกิดอย่างแน่นอนครับ

ขอโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับผม

11. putsudsoi

ช่วงชีวิตวัยรุ่นของเราสองคนรอดมาได้ด้วยสิ่งศักดิ์สิทธิ์และเครื่องรางของขลังครับ :)

12. chatbu88

เห็นด้วยตามนั้นเลยครับ

13. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    แหม ระดับเสี่ยเขาแซวกัน
    ไอ้เรามันคนทุนน้อย ได้แต่มองเขาประมูลกัน

14. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เปี๊ยกอะขัดคออีกกระผมเกิดวันที่ 13 มีนาคม 2527 คร้าบป๋า ไม่เชื่อมาดูบัตรประชาชนได้ครับ ถ้าถูกต้องตามนั้นเสี่ยเปี๊ยกต้องเสียพระให้ผม 1 ชิ้นนะครับ ค่าดิสเครดิตผม (อิอิ ได้พระฟรีอีกองค์แล้ว)

ขอบคุณพี่พุทเป็นอย่างสูงนะครับ ใจดีสมเป็นเสี่ยการบินไทย (รักคุณเท่าฟ้า อิอิ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2012
  15. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

อ้อ ....แหะๆ ใช่จริงๆ คนเราแก่แล้ว แก่เลยน่ะครับ...อิอิ

ปี ๓๙ อีก หลวงพ่อ ครับ หลวงปู่ผมเอง เจอท่านปี ๓๙ นี้ลูกสาวเกิดพอดี ผมไปเจอหลวงปู่ก่อน ลูกสาวคลอด ในเดือน มีนา น่าจะเป็น ต้นปี ๓๙หรือ ปลายปี ๓๘ อย่างเร็วที่สุด

เอาว่าชนวนพระกริ่ง ๔๙ มีชนวนเสกมาตั้งแต่ปี ๓๙ ก็แล้วกันครับ เพราะตอนนั้น เริ่มมีโครงการณ์กันแล้ว ชนวน พวก แผ่นทองแดง และ ชนวนโลหะเริ่มมีการนำมาให้หลวงปู่ท่านลง ผมไปทุกอาทิตย์ จนท่านมรณะภาพ น่าจะ สองร้อย ห้าสิบกว่าครั้งขึ้นไปที่ไปหาท่าน จนท่านมามรณะภาพ ปี ๒๕๔๔ รวมระยะเวลาที่ผมไปหามา น่าจะประมาณ ๕ ปีกว่าๆ ขึ้นปีที่ ๖

พระกริ่งปี ๔๙ ถอดพิมพ์ พระกริ่งแพฯมา มีชนวน เสก สิบปี อยู่ในนั้นครับ รับรองไม่มีพระชนิดใดที่มีชนวนเสกมานาน เท่านี้

เพราะถ้าทำขาย เอามาเททอง แต่งพระ เสก แล้วจำหน่ายครับ ไม่ถึงปี อย่าเก่ง ต้นปี ออกพรรษาไตรมาศ ก็ เอาออกจำหน่าย

พระกริ่งวิสาขาห์ ไม่มีจำหน่ายครับ ทำด้วยใจ มีชนวน สอง หลวงปู่ หลวงพ่อ เสกมาถึง ๑๐ ปี เต็มๆครับ

เป็นพระเครื่องชุดของหลวงพ่อทรง ที่ผมมั่นใจแบบสุดๆ ตอนเท มีพายุ ฝน ดำมืด มุ่งมาที่วัด แต่ไม่ตกที่วัด แหวกออกไปสองข้าง

พระเทหลายอย่าง แต่ปริมาณไม่มากเพราะต้องการคุณภาพ ท่านต้องย้อนไปดูน่ะครับ และพระกริ่ง แจก หลวงพ่อ แจก พระที่วัด แจก นายหมี และ อีกไม่กี่คน ก็ปิดกรุครับ

เอามาครั้งนี้ ไล่ตามพระกริ่ง แพฯ ชุดกรรมการมาเลย ท่านที่ได้ไป ถ้าเข้าคู่ก็น่าจะมีเฮครับ

16. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    นั่นสิ พวกเสี่ยเขาคุยกันเสียงดัง พวกเรา แก่แล้วต้องค่อยๆ

17. putsudsoi

ช่วงนี้เก็บเขี้ยวเล็บจังครับเสี่ยโจ เสือหลับเหรอครับ แหะแหะ :)

18. putsudsoi

ถ้าอย่างพวกผมเป็นเสี่ยนี่อย่างพี่พีต้องเป็นโคตรเจ้าสัวยิ่งกว่าโคตรเศรษฐีอีกครับ:) บารมีมันผิดกันห่างกันหลายช่วงตัวครับผม:)

19. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009

หลับสนิทเลยละครับเสี่ย
    กำลังมีโปรเจคนิดหน่อย
    ว่างเมื่อไหร่ มารับ ล็อกเก็ท ได้นะครับ

20. chat143

chat143 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2010
    รายการที่ 4...1,700 ครับ