ประกาศรายชื่อผู้ได้รับหลวงพ่อโต หลวงปู่ทวดครับผม

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย aetipp, 8 มีนาคม 2011.

1. aetipp

aetipp เป็นที่รู้จักกันดี

รายชื่อคำคมที่ได้รับพระและหนังสือ
    หลวงปู่ทวด<O:p</O:p
    Username : bigbom<O:p</O:p
    หลวงพ่อโต<O:p</O:p
    Username : งูขาว(ส่งที่อยู่แล้วครับผม)<O:p</O:p
    พระปิดทอง<O:p</O:p
    Username : king_som (ส่งที่อยู่แล้วครับผม)<O:p</O:p
    Username : ล้างใจ (ส่งที่อยู่แล้วครับผม)(สำหรับพี่ล้างใจผมให้เพิ่มอีก 3 องค์ครับผมเพราะบ้านพี่เขาอยู่ยะลาผมมอบให้พี่เขาไปแจกต่อ ถ้าผมได้รับมาอีกจะส่งเพิ่มให้อีกครับผม)<O:p</O:p
    Username : beer1358<O:p</O:p
    Username : ดอนจัง(ส่งที่อยู่แล้วครับผม)<O:p</O:p
    Username : charun gifted (ไม่ใช่ลำเอียงให้นะครับผม แต่น้องเขามีคำว่าน้ำใจซ่อนอยู่อย่างล้นหลามครับผม) (ส่งที่อยู่แล้วครับผม)<O:p</O:p
    ได้รับหนังสือ<O:p</O:p
    Username : spartanmaya (ส่งที่อยู่แล้วครับผม)<O:p</O:p
    Username : chaumkav(ส่งที่อยู่แล้วครับผม)<O:p</O:p

http://palungjit.org/threads/ร่วมสร้างองค์หลวงปู่ครูบาศรีวิชัยองค์ใหญ่-มหาบุญครับผม.282892/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2011
  2. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก.........

3. aissaranuwat

aissaranuwat สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2011
    กินอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูงครับ

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

5. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ใครเกลียด ใครชัง ช่างเถิด
    ใครเชิด ใครชู ช่างเขา

ใครดุ ใครด่า ทนเอา
    ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

:love:

6. onekub

onekub สมาชิกใหม่

รถทุกคันล้วนมีเบรก รถทุกคันล้วนมีท่อไอเสีย คนทุกคนต้องมีเบรกคือสติ ต้องมีท่อไอเสียคือการปล่อยวาง...

7. พีรพุฒิ

พีรพุฒิ สมาชิกใหม่

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอดเวลา

8. jowpoy

jowpoy เป็นที่รู้จักกันดี

การให้อภัยทาน ชนะการให้ทั้งปวง อภัยทานคือการให้ที่มีค่ายิ่ง สุขใจทั้งผู้ให้ สุขกายทั้งผู้รับ

9. khun

khun Active Member

ข้าพเจ้าเรียนรู้ที่จะแสวงหาความสุขด้วยการกำจัดความอยากของข้าพเจ้า แทนที่จะพยายามสนองตอบความอยากนั้นๆ

10. air-x

air-x เป็นที่รู้จักกันดี

เราทำกรรมอันใดไว้ เป็นบุญหรือบาปเมื่อยังมีชีวิตอยู่ กรรมนั้นจักเป็นทายาทให้เราได้รับผลกรรมนั้นสืบต่อๆ ไป

11. somate

somate สมาชิกใหม่

กรรมมันไม่ได้เกิดจากดินฟ้าอากาศ มันเกิดจากกายของเรา กายกรรม, วจีกรรม, มโนกรรม...

12. ongdai

ongdai เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    อย่าเชื่อในสิ่งที่ได้เห็น ได้ยิน แต่จงคิดถึงเหตุและผลของเรื่องนั้นๆ

13. beer1360

beer1360 เป็นที่รู้จักกันดี

วาจาที่มีน้ำผึ้งติดปลายลิ้น อาจมียาพิษติดอยู่ในหัวใจ

14. งูขาว

งูขาว เป็นที่รู้จักกันดี

พุทโธ ไม่อื่นไปจาก รูปธรรม-นามธรรม ทั่งหลายทั่งปวง
    รูปธรรม-นามธรรม ทั่งหลายทั่งปวง ไม่อื่นไปจาก พุทโธ
    (เป็นความว่างในความหนาแน่น เป็นความว่างที่ไม่สูญ นิพพานไม่สูญ นี่แหละวิหารธรรม พุทโธ พุทโธ พุทโธ เป็นผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน ให้ใจนี้เป็นผู้รู้ ผู้ปฎิบัติ ผู้สำเร็จ สิ่งวิเศษนี้พูดไม่ได้ เพราะอยู่เหนือคำพูด

15. SAKURABO

SAKURABO เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าเกิดมามีอะไรมาด้วยเล่า
    เจ้าจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
    เจ้าเกิดมาตัวเปล่าเจ้าเข้าใจ
    เจ้าก็ไปตัวเปล่าเหมือนเจ้ามา

16. งูขาว

งูขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ขันธ์ทั้ง ๕ เป็นความว่างเปล่าอยู่แล้วตามธรรมชาติ
    ดังนั้น ในความว่างจึงไม่มีรูป ไม่มีเวทนาหรือสัญญา ไม่มีสังขาร หรือวิญญาณ
    ไม่มีตาหรือหู ไม่มีจมูกหรือลิ้นไม่มีกายหรือจิต ไม่มีรูปหรือเสียง ไม่มีกลิ่นหรือรส

ไม่มีโผฏฐัพพะหรือธรรมารมณ์ ไม่มีโลกแห่งผัสสะ หรือวิญญาณ

ไม่มีอวิชชาและไม่มีความดับลงแห่งอวิชชาไม่มีความแก่และความตาย
    และไม่มีความดับลงซึ่งความแก่ และความตาย ไม่มีความทุกข์

และไม่มีต้นเหตุแห่งความทุกข์ ไม่มีความดับลงแห่งความทุกข์

และไม่มีมรรคทางให้ถึง ซึ่งความดับลงแห่งความทุกข์

ไม่มีการประจักษ์แจ้งและไม่มีการลุถึงเพราะไม่มีอะไรที่จะต้องลุถึง

17. pp2

pp2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    มีธรรมแล้วไม่เทศน์ แล้วพวกเปรตจะรู้ผลธรรมได้อย่างไร

18. โฮม

โฮม เป็นที่รู้จักกันดี

จิตอยู่ที่ตัว หัวอยู่ที่ใจ
    เราคือผู้กำหนด

19. nattanan39

nattanan39 เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    คติธรรม : มงคลชีวิต<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p>

อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน
    อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา <O:p></O:p>
    อย่าเสาวนาคนชั่ว อย่ามั่วอบายมุข
    อย่าสุกก่อนห่าม อย่าพล่ามก่อนทำ<O:p></O:p>
    อย่ารำก่อนเพลง อย่าข่มเหงผู้น้อย
    อย่าคอยแต่ประจบ อย่าคบแต่เศรษฐี
    อย่าดีแต่อวดตัว อย่าชั่วแต่คนอื่น
    อย่าฝืนกฎระเบียบ อย่าเอาเปรียบสังคม<O:p></O:p>
    อย่าชื่นชมคนผิด อย่าคิดเอาแต่ได้
    อย่าใส่ร้ายคนดี อย่ากล่าววจีมุสา<O:p></O:p>
    อย่านินทาพระเจ้าอย่าขลาดเขลาเมื่อทุกข์
    อย่าสุขจนลืมตัว อย่าเกรงกลัวงานหนัก<O:p></O:p>
    อย่าพิทักษ์พาลชน อย่าลืมตนเมื่อมั่งมี

20. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

ให้เขาเอาเปรียบเรา
    ดีกว่าเราเอาเปรียบเขา
    ให้เขารังเเกเรา
    ดีกว่าเรารังเเกเขา