บุญใหญ่ ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีเดินไฟฟ้าเข้าสำนักสงฆ์สวนเสด็จ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย spthong2000, 18 ธันวาคม 2010.

1. spthong2000

spthong2000 เป็นที่รู้จักกันดี

บุญใหญ่ ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาในพระพุทธศาสนาทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อสมทบทุนเดินกระแสไฟฟ้าเข้าสำนักสงฆ์สวนเสด็จซึ่งไม่มีไฟฟ้าใช้กันมานานแล้ว เจ้าอาวาสท่านมรณภาพไปสองรูปแล้วยังไม่มีไฟฟ้าพระ เณร อยู่กันลำบาก ท่านเจ้าอาวาสนองค์ปัจจุบันหรือเจ้าสำนักสงฆ์องค์ปัจจุบันจึงทำโครงการเดินกระแสไฟฟ้าเพื่อให้พระ เณร มีไฟฟ้าใช้ รวมทั้งเพื่อนำไปใช้งานเพื่อรองรับญาติโยมที่จะไปทำบุญที่สำนักสงฆ์
    กำหนดการทอดผ้าป่า วันพุธที่ 30 มีนาคม 2554 ตรงกับวันแรม 1 ค่ำ เดือน 4 ขอด้วยครับไม่ได้เอาใบฎีกามาโพสให้ดู ทำบุญได้เรื่อยๆเลยนะครับจนก่อนวันงานนะครับ
    ผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านที่จะร่วมบุญ โปรดติดต่อ พระอาจารย์ ยงยุทธ ถิรวิริโย เบอร์ 0831573242
    ส่วนเลขบัญชีของพระอาจารย์ผมไม่แน่ใจ ถ้าอย่างไรโทรสอบถามกับพระอาจารย์ดูนะครับ หรือถ้าผมมีเลขที่บัญชีพระอาจารย์แล้วจะมาโพสไว้ให้โอนเงินร่วมบุญกันนะครับ
    ปล.ส่วนบางคนอาจคิดว่าทำไมไม่เอาเลขบัญชีผมโพสไว้แล้วนำไปร่วมบุญ ผมแจ้งไว้ตรงนี้เลยครับว่าผมอาจยังใหม่อยู่สำหรับเว็บนี้อาจจะยังไม่มีคนเชื่อถือเท่าไร แล้วอาจพากันคิดในทางไม่ดีก็จะเป็นการทำให้ผู้คิดนั้นมีบาปแทนที่จะได้บุญ แต่เพื่อความสบายใจของทุกๆท่านผมเลยให้ติดต่อกับทางพระอาจารย์เอง ได้รับทราบข่าวมาก็เลยมาบอกบุญกับทุกๆท่าน เพื่อสร้างบุญบารมีให้ยิ่งๆขึ้นไป ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ทั้ง หลายในสากลโลก จงคุ้มครอง ปกป้องให้ทุกๆท่านปลอดภัยจากภัยอันตรายทั้งปวง และขอให้ทุกๆท่านเข้าถึงซึ่งนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ทุกท่านเทอญ ถ้าไม่ถึงขอให้คำว่าไม่ได้ ไม่มี ไม่สำเร็จจงอย่างบังเกิดแก่ทุกๆท่านด้วยเทอญ อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

แจ้งข่าว ปิดรับบริจาคเงินทำบุญเดินไฟฟ้าชั่วคราว ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2011
  2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ ๆ
    กับท่านทั้งหลายที่ได้ร่วม
    กันทำบุญสร้างกุศลทุกอย่างในกาลนี้ด้วย
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

3. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    กราบขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้นะครับ
    ได้สนทนากับทางพระคุณเจ้าแล้ว ท่านใดประสงค์ที่จะร่วมกุศลในการติดตั้งสายไฟเสาไฟฟ้าและอุปกรณ์อื่นๆๆที่จำเป้นสามารถโอนร่วมกุศลได้ทางบช ที่ระบุข้างล่างนี้ครับ

ชื่อบัญชี พระยงยุทธ ถิรวิริโย
    ธนาคาร กรุงไทย สาขาคลองขลุง
    เลขที่บัญชี 621-0-21185-2

งบประมาณทั้งหมดที่ถูกที่สุดคือ 70,000 บาทสามารถให้แสงสว่างแก่พระภิกษุสงฆ์
    และชาวบ้านที่มาติดต่อกับทางวัดในงานด้านต่างๆได้ นับว่าไม่แพงและทำเพียงครั้งเดียว
    เงินที่โอนพระคุณเจ้าฝากเรียนทุกๆๆท่านว่า จะขออนุญาตเบิกไปจัดซื้อและดำเนินการ
    ไปเรื่อยๆๆ จะมีรูปถ่ายนำมาเป้นหลักฐานว่าทางวัดทำจริงๆๆครับ ปัจจุบันเดือดร้อนมากดังท่านเจ้าของกระทู้ได้ลงข้อความไว้ กราบขอความเมตตาท่านทั้งหลายช่วยร่วมกุศลกับทางวัดในการติดตั้งสายไฟ-เสาไฟ อุปกรณ์ต่างๆๆเท่าเที่จำเป้นเพื่อประโยชน์แก่วัด พระสงฆ์ ผู้มาติดต่อวัดในงานกุศลต่างๆๆ และเพื่อการสืบต่อพระพุทธศาสนาต่อไป กราบเรียนเชิญครับ และขออนุโมทนาสาธุการเป้นอย่างสูงครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

4. lowprofile

ท่านใดประสงค์สอบถามข้อเท็จจริงเกี่ยวกัยการติดตั้งไฟฟ้าเข้าวัดนี้
    และหรือประสงค์ที่จะติดต่อจัดถวายผ้าป่าเพื่อการนี้ กราบขอเรียนเชิญ
    ทุกๆๆท่านนะครับ ผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านที่จะร่วมบุญ โปรดติดต่อ พระอาจารย์ ยงยุทธ ถิรวิริโย เบอร์ 083-1573242

กราบอนุโมทนาในกุศลร่วมกับท่านจขกท และทุกๆๆท่านมีส่วนในการร่วมเดินไฟฟ้าเข้าวัดและทอดผ้าป่านี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

5. lowprofile

"ถวายโคมไฟ ให้แสงสว่าง ,เทียน ใจสว่าง ชีวิตสะดวกสบาย มีอุปสรรคน้อยลง มีปัญญาธรรมสูงขึ้น เบิกทางสู่ทิพยเนตร"

บุญกิริยาวัตถุ
    บุญกิริยาวัตถุ แปลว่าหลักแห่งการบำเพ็ญบุญ หรือหลักแห่งการทำบุญ บุญกิริยาวัตถุ โดยย่อมี 3 อย่าง คือ
    1.ทานมัย บุญเกิดจากการให้ทาน
    2.ศีลมัย บุญเกิดจากการรักษาศีล
    3.ภาวนามัย บุญเกิดจากการเจริญภาวนา
    หมายความว่า วิธี หรือหลักแห่งการทำบุญในพระพุทธศาสนา เมื่อพูดโดยย่อแล้วก็มีเพียง 3 อย่าง คือ ทาน ศีล ภาวนา แต่ถ้าขยายความให้กว้างออกไป บุญกิริยาวัตถุมี 10 ประการ คือ
    1.ทานมัย บุญเกิดจากการให้ทาน
    2.ศีลมัย บุญเกิดจากการรักษาศีล
    3.ภาวนามัย บุญเกิดจากการเจริญภาวนา
    4.อปจายนมัย บุญเกิดจากการอ่อนน้อมถ่อมตนต่อผู้ใหญ่
    5.ไวยยาวัจจมัย บุญเกิดจากการขวนขวายในกิจที่ชอบ
    6.ปัตติทานมัย บุญเกิดจากการให้ส่วนบุญ
    7.ปัตตานุโมทนามัย บุญเกิดจากการอนุโมทนาส่วนบุญ
    8.ธัมมัสสวนมัย บุญเกิดจากการฟังธรรม
    9.ธัมมเทสนามัย บุญเกิดจากการแสดงธรรม
    10.ทิฏฐุชุกัมม์ การทำความเห็นให้ตรง การปรับปรุงความคิดเห็นให้ถูก

6. lowprofile

อานิสงส์การทำบุญด้วยแสงไฟ

โดย หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)

อัตตา หิ อัตตโน นาโถ โก หิ นาโถ ปโร สิยา

อัตตา หิ สุทันเตนะ นาถัง ลภติ ทุลลภัง ตีติ

ณ โอกาสบัดนี้ อาตมาจะแสดงพระสัทธรรมเทศนา ในความเป็นมาของพระอนุรุทธ เพื่อเป็นเครื่องโสรจสรงองค์ศรัทธาบารมี แก่บรรดาท่านพุทธศาสนิกชนทั้งหลาย ที่มาบำเพ็ญกุศลในวันนี้

พระอนุรุทธ

เป็นอันว่าเมื่อองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าประทับ อยู่ ณ เชตวันมหาวิหาร องค์สมเด็จพระพิชิตมารบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงปรารภพระอนุรุทธ ความจริงพระอนุรุทธนี่เป็นพระอนุชาขององค์สมเด็จพระส ัมมาสัมพุทธเจ้า อนุชานะไม่ใช่อาชานะ อนุชานี่เขาแปลว่าน้อง อาชาแปลว่าม้า เป็นน้องพระพุทธเจ้า คือว่าเป็นลูกของอา ในตระกูลมีอยู่ 2 คน คือ ท่านมหานาม 1 สอง พระอนุรุทธ

ในสมัยเมื่อพระพุทธเจ้าทรงบรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญา ณแล้ว ท่านท้าวมหานามก็ปรารภกับน้องชายว่า เวลานั้นท้าวมหานามเป็นพระมหากษัตริย์ ตระกูลอื่นเขาก็มีคนบวชกันหมดแล้ว ตระกูลของเรายังไม่มีใครบวช ถ้ายังงั้นขอให้น้องเป็นพระราชาต่อไป พี่จะบวช พระอนุรุทธก็บอกว่า การเป็นพระราชาทำยังไง เวลานั้นพระราชาต้องทำนาเหมือนกัน ก็ต้องเลี้ยงทหาร เขาบอกว่า ตอนต้นปีก็ไถนาแล้วก็หว่าน พอปลายปีก็เกี่ยวข้าวเอาเข้าฉาง ต้นปีไถนาแล้วก็หว่าน ปลายปีเกี่ยวข้าวเข้าฉาง แบบนี้เรื่อยไปตลอดชีวิต พระอนุรุทธถามว่า ไอ้การทำนานี่ไม่มีการเลิกรึ ท่านมหานามบอก เลิกไม่ได้ พระอนุรุทธก็บอกว่า ถ้ายังงั้นพี่อยู่เถอะฉันบวชเอง ก็ไปชวนเพื่อนอีก 4 คนบวช

เป็นผู้เลิศในทิพจักขุญาณ

เมื่อบวชเข้ามาแล้วก็ปรากฎว่า พระอนุรุทธเจริญพระกรรมฐานไม่ช้าไม่นานนัก วันเข้าพรรษาวันนี้ก็ได้บรรลุอรหัตถผลพร้อมไปด้วยทิพ จักขุญาณ เป็นพระวิชชาสาม ต่อมาองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงตั้งพระอนุรุท ธเป็นผู้เลิศในทิพจักขุญาณ นั่นหมายความว่า พระอรหันต์นี่มี 4 ขั้น ตัดกิเลสได้เหมือนกัน แต่ความสามารถไม่เท่ากัน คือ

1. สุกขวิปัสสโก ตัดกิเลสได้ แต่ไม่มีจิตเป็นทิพย์ ไม่สามารถเห็นผี นรก สวรรค์ ได้

2. เตวิชโช อย่างนี้สามารถมีจิตเป็นทิพย์ เห็นสวรรค์ได้ นรกได้ เปรตได้ อสุรกายได้ เห็นอะไรก็ได้ และสามารถระลึกชาติได้

3. ฉฬภิญโญ สำหรับหมวดนี้เหาะเหินเดินอากาศได้ แปลงได้ เนรมิตได้

4. ปฏิสัมภิทัปปัตโต ปฏิสัมภิทาญาณ มีความฉลาดมาก

ฉะนั้น สำหรับพระอนุรุทธเป็นพระอรหันต์ขั้นวิชชาสาม แต่ความจริงพระอรหันต์ขั้นวิชชาสามนี่ความจริงต้องอ่ อนกว่าทุกอย่าง อ่อนกว่าฉฬภิญโญ ฉฬภิญโญก็คืออภิญญาหก แต่ว่านี่ท่านเข้มแข็งในด้านทิพจักขุญาณ จะพิสูจน์ในสมัยองค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้านิพพานเ วลานั้น เวลาที่พระพุทธเจ้านิพพาน พระอนุรุทธเข้าฌานตาม พระอรหันต์ตั้งสองแสนองค์ ไม่สามารถจะเข้าฌานตามได้ ไม่รู้จิตใจของพระพุทธเจ้าว่าเวลานี้อยู่ที่ไหน แต่สำหรับพระอนุรุทธติดตามได้

พระอานนท์เข้าไปสะกิดถาม หลวงพี่ เวลานี้พระพุทธเจ้าอยู่ที่ไหน ไปนิพพานหรือยัง ในขณะที่ท่านจะเข้านิพพานท่านเข้าสมาธิเต็มที่ ไอ้การเข้าสมาธิเต็มที่นี่ บรรดาพุทธบริษัทบางทีเขานึกว่าหัวใจหยุดเต้น ความจริงไม่หยุด มันเต้นเบาลมหายใจน้อย บางคนคิดว่าไม่มีลมหายใจ ท่านก็บอกว่า เวลาที่พระพุทธเจ้าอยู่ที่ฌาน 1 บ้าง ฌาน 2 บ้าง ฌาน 3 บ้าง ฌาน 4 บ้าง ในอรูปฌานบ้าง แล้วเลื่อนมาในฌาน 4 ของรูปฌาน นิพพานตอนนั้น

นี่จะเห็นว่าพระอนุรุทธชื่อว่าเป็นผู้เลิศในทิพจักขุ ญาณ เลิศจริง ๆ ทั้งนี้เพราะอะไร เพราะว่าองค์สมเด็จพระจอมไตรบรมศาสดากล่าวว่า กล่าวถึงประวัตินะ ตอนนี้ยังไม่นิพพาน ท่านบอกว่า พระอนุรุทธนี่ในสมัยชาติก่อนชอบทำบุญด้วยแสงไฟ

ก็อย่างที่บรรดาญาติโยมพุทธบริษัททั้งหลาย บูชาเทียนเข้าพรรษานี่แหละ บูชาเทียนเข้าพรรษาบ้าง ช่วยค่ากระแสไฟฟ้าบ้าง ช่วยน้ำมันตะเกียงบ้าง อย่างนี้เป็นต้น เป็นเรื่องให้เกิดแสงไฟ ให้เกิดแสงสว่างขึ้น พระอนุรุทธชอบทำอย่างนี้ ทุกวาระถึงปีถึงเวลาเข้าพรรษาก็นำเทียนเข้าพรรษาถวาย ตามวัด วันละหลาย ๆ วัด เป็นการบูชาให้แสงสว่าง ฉะนั้น มาชาติหลังสุด อานิสงส์ถวายเทียนเข้าพรรษา แสงไฟ จึงได้ทิพจักขุญาณเป็นเลิศกว่าพระอรหันต์ทุกองค์ นี่เป็นประวัติตอนท้ายนะ ประวัติของพระอนุรุทธนี่มีหลายตอน จะขอตัดเป็นตอน ๆ

ขออนุญาตท่านจขกทท่านอื่นนำมาไว้ในกระทู้นี้เพราะเกี่ยวเนื่องกันครับ ๆๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

7. lowprofile

กราบเรียนเชิญทุกๆๆท่านครับ มากน้อยตามกำลังและศัทธา
    บุญกุศลทั้งหลายเราควรรีบสร้าง ก่อนความจริงทางธรรมชาติได้แก่
    ความเจ็บป่วย ความแก่ชรา ความตายจะมาถึงเรา
    กราบเรียนเชิญนะครับ และขอกราบอนูโมทนาสาธุการล่วงหน้าครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

8. lowprofile

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ครับ
    รูปถ่าย+การดำเนินงานและรายการยอดโอนผมได้กราบเรียนพระคุณเจ้าแล้ว
    จะมีการแจ้งท่านทั้งหลายเป้นระยะ เพื่อความโปร่งใสและความถูกต้องในการทำบุญ
    จะทยอยแจ้งให้ท่านทราบอีกครั้งนะครับ กราบอนุโมทนาสาธุการกับท่านทั้งหลายที่ร่วมกุศลเป้นอย่างสูงครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

9. spthong2000

spthong2000 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณ lowprofile ที่ช่วยกันแจ้งงานบุญครับ ผมไม่ได้ติดต่อกับพระคุณเจ้าโดยตรง แต่เห็นว่าทางสำนักสงฆ์กำลังเดือดร้อนก็เลยนำมาลงโพสเพื่อเป็นสื่อกลางแจ้งญาติโยมได้ร่วมกันทำบุญนะครับ ส่วนคุณ lowprofile จะช่วยดำเนินการต่อไปนั้น ผมขออนุโมทนาบุญกับคุณด้วยครับ ช่วยๆกันครับทางสำนักสงฆ์จะได้มีไฟฟ้าใช้ อนุโมทนาบุญอีกครั้งนะครับ

แจ้งข่าว ปิดรับบริจาคเงินทำบุญเดินไฟฟ้าชั่วคราว ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2011
  10. t1

t1 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2008
    ร่วมทำบุญด้วยครับ
    โอนแล้ว จำนวนเงิน 200 บาท

ขออนุโมทนากับทุกคนด้วยครับ

11. spthong2000

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้สมหวังในทุกสิ่งที่หวังนะครับ โมทนาครับ

แจ้งข่าว ปิดรับบริจาคเงินทำบุญเดินไฟฟ้าชั่วคราว ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง<!-- google_ad_section_end -->

12. spthong2000

ช่วยๆกันครับคนละไม้คนละมือครับมากบ้างน้อยบ้างไม่เป็นไรครับแล้วแต่กำลังทรัพย์ที่จะทำได้ครับ เพื่อให้ทางสำนักสงฆ์มีไฟฟ้าใช้ และเป็นการสร้างบารมีของทุกๆท่านเพิ่มเติมด้วยครับ

13. chan2510

chan2510 เป็นที่รู้จักกันดี

กระผม ชาญติพงษ์ แก้วสมบุญ
    โอนเงินทำบุญ จำนวน 300 บาทโดย
    โอนผ่านตู้ ATM ธนาคารกรุงไทย สาขารังสิต
    วันที่ 28/12/53 เวลา 10.10 น เรียบร้อยแล้วครับ

14. lowprofile

กราบอนุโมทนาสาธุการกับทุกๆๆท่านที่ร่วมกุศลด้วยครับ
    พระคุณเจ้าท่านโทรมาวันนี้หัวค่ำ เสียงท่านดีใจมากๆๆ
    ท่านฝากเรียนทุกๆๆท่านว่าตอนนี้ยอดได้ประมาณ 3000 กว่าบาทแล้วครับ

ทำให้ผมพลอยรู้สึกยินดีไปด้วยแต่แบตจะหมดไม่ได้สนทนาอะไรมากนัก
    ท่านฝากแจ้งแก่ทุกท่านด้วยว่า ท่านอยากเชิญชวนทุกท่านร่วมสวดมนต์
    ข้ามปี ท่านแนะนำว่าการสวดมนต์ข้ามปีเป็นการสะเดาะห์เคาระห์ที่ดีมากๆๆอย่างหนึ่งและไม่ต้องเสียทรัพย์ไปเดินทางทำบุญที่ไหนด้วย ตั้งใจทำที่บ้านเรานี่แหละครับ เริ่มจากก่อนเที่ยงคืนจนถึงหกโมงเช้าได้ยิ่งดี หรือตามกำลังศัทธาของแต่ละท่านนะครับ และโปรดอย่าลืมแผ่เมตตาและอุทิศกุศลที่ท่านตั้งใจสวดหรือภาวนานี้ด้วยนะครับ

กราบอนุโมทนาสาธุการกับทุกท่านเป้นอย่างสูงล่วงหน้า ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  15. lowprofile

กราบขอบพระคุณทุกๆๆท่านด้วยความจริงใจและกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านเป้นอย่างสูง และขอกราบเรียนเชิญท่านอื่นๆๆร่วมกุศลจัดไฟฟ้าเข้าวัดนะครับ ผมเองจะโอนไปอีกครับ
    การทำบุญนี้ผมคิดว่าเปรียบเหมือนให้แสงสว่างแด่ผู้อื่น
    ชีวิตเราย่อมได้รับแสงสว่างจากุศลนี้ด้วยครับ เป้นการเริ่มปีใหม่ที่ดีอย่างหนึ่ง

เมื่อท่านทำแล้วกรุณาลืมแผ่เมตตาให้สัตว์ทั้งหลายหรือบุคคลที่ท่านประสงค์แผ่ส่วนกุศลไปให้ด้วยนะครับ กราบอนุโมทนาสาธุการด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
    ยอดค่าใช้จ่ายหลังปีใหม่ผมจะขอรบกวนท่านสรุปแจ้งอีกครั้งหนึ่งครับ ท่านใดประสงค์สอบถามข้อเท็จจริงความคืบหน้าโครงการโทรหาพระคุณเจ้าได้ครับ :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  16. ramaniyo

ramaniyo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญด้วย 15 บาท ครับ

-----
    ชื่อบัญชีผู้โอน ว่าที่ ร.ต. จรัสฤกษ์ นิพิฐรัชนะผล
    เลขที่บัญชีผู้รับโอน 621-0-21185-2
    ธนาคารผู้รับโอน ธ.กรุงไทย - KTB
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน พระยงยุทธ ถิรวิริโย
    จำนวนเงิน 15.00
    ค่าธรรมเนียม 0.00
    วันที่ได้รับยอดเงินโอน 29/12/2010 17.30 น.
    วันที่ตัดยอดเงินจากบัญชี 29/12/2010
    หมายเลขอ้างอิงรายการ tmbi6004140
    ---------
    ขออนุโมทนากับทุกท่านในทุกบุญ
    จรัสฤกษ์ นิพิฐรัชนะผล (ต๊า-รัมณีย์) + โศภิษฐ์ บัวผ่อง (อ้น)

17. lowprofile

ผมได้คุยกับพระคุณเจ้าแล้ว ทราบว่าท่านเป้นลูกศิษย์ของลพฤษีลิงดำ
    ซึ่งเป้นที่เคารพรักของพวกเราทั้งหลายครับ ท่านใดประสงค์ทำบุญ
    ช่วยท่านจัดหาไฟฟ้าเข้าวัด ขอกราบเรีบนเชิญนะครับ ผมว่าการทำบุญ
    แบบนี้ได้กุศล 2 อย่างพร้อมกันกล่าวคือได้ ถวายทานต่อพระสงฆ์ผู้ทรงศีล
    และทานที่ถวายนำไปดำเนินการจัดหาไฟฟ้าเข้าวัด ช่วยอำนวยความสะดวกแก่
    ญาติโยมที่มาทำบุญ ทำกิจกรรมต่างๆๆตลอดจนพระเณร และบุคลทั้งหลาย
    ให้ได้รับความสะดวกเป้นอันมากครับ
    มากน้อยไม่เป็นไรครับ สำคัญที่กำลังใจและเจตนาท่านในการร่วมกุศล นะครับ

กราบเรียนเชิญนะครับและอนุโมทนาสาธุการ
    ในกุศลของทุกๆๆท่านเป้นอย่างสูงครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

18. JOY_JIT

JOY_JIT เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันที่ ๓๐ ธันวาคม ๒๕๕๓ ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อสมทบทุนเดินกระแสไฟฟ้าเข้าสำนักสงฆ์สวนเสด็จ
    จำนวน ๕๐๐.๐๕ บาทค่ะ

19. a_ps

a_ps เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าตั้งใจเป็นเจ้าภาพร่วมในบุญ
    ทอดผ้าป่าสามัคคีเดินไฟฟ้าเข้าสำนักสงฆ์สวนเสด็จ
    ด้วยกำลังใจมิมีประมาณ

ขอบุญนี้จงเป็นปัจจัยแห่งความเจริญและความสำเร็จทั้งในทางโลกและในทางธรรม มีพระนิพพานเป็นที่สุดในชาติปัจจุบัน

ความดีทั้งปวงขอน้อมถวายบูชาคุณพระรัตนตรัย บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณ
    ขออุทิศบุญนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายตั้งแต่อดีตชาติต้นจวบจนถึงปัจจุบันวันนี้
    น้อมถวายบุญนี้แด่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า รักษาพระพุทธศาสนา รักษาทั่วทั้งสากลพิภพ
    ตลอดถึงอุทิศบุญนี้ให้เหล่าสรรพสัตว์ทั้งหลายที่เวียนว่ายตายเกิดในวัฏสงสาร
    ขอทุกพระองค์ทุกท่านโปรดโมทนา และได้รับกระแสแห่งพรหมวิหารภาวนานี้ด้วยเทอญ.

โมทนาบุญทั้งหมดกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ+++ / a_emwork_numboon

หมายเหตุ โอนเงินร่วมบุญในการนี้เรียบร้อยครับ

20. sss12

sss12 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    อนุโมทนากับท่านเจ้าของกระทู้ และทุกท่านที่ร่วมทำบุญค่ะ
    จะโอนให้เร็วๆนี้นะค่ะ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ