เพื่อการกุศล ...บุญด่วน... เปิดจองร่วมบุญรูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ..ยอดมีน้อยนะครับ หน้า 27

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย benay, 17 กรกฎาคม 2014.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ่านข้อความให้ครบถ้วนแล้วค่อยสอบถามนะครับ

งานบุญล้วนๆนะครับ เงินเข้าวัดทุกบาททุกสตางค์ ไม่มีเอี่ยวนายทุน ไม่มีเปอเซนต์ ไม่เปิดจองตามศูนย์พระเครื่องทั่วไป เปิดจองตามที่ระบุในประกาศเท่านั้นนะครับ และที่วัดนางใน

รายการจอง มีครบทุกเนื้อ แล้ว ตามใบจองที่แจ้ง

สามารถโอนเงินได้เลยครับตามเลขบัญชีที่แจ้งไว้ด้านล่าง

ท่านที่สนใจโทร พีเอ็ม มาได้เลยครับ

ขอเชิญร่วมบุญสั่งจองวัตถุมงคล รุ่น แปดรอบ

หลวงปู่อนุญาติ จัดสร้างเป็นครั้งแรกในรอบเกือบ 70 ปี ที่ท่านมาอยู่วิเศษชัยชาญ

พระครูวิชาญพัฒนกิจ หลวงปู่เล็ก จนฺทสโร อายุ 96 ปี 76 พรรษา วัดทำนบ ต.สี่ร้อย อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง

พระเถราจารย์ผู้เป็นที่รักและเคารพยิ่งของเพศบรรพชิตและประชาชนชาวจังหวัดอ่างทอง

วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง เพื่อจัดหาทุนทรัพย์สร้างอาคารเรียนหลังไหม่ ของโรงเรียนวัดนางในธัมมิการาม วัดนางใน อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง

จัดสร้างโดย วัดนางในธัมมิการาม ซึ่งเป็นวัดของพระอาจารย์ของหลวงปู่ คือ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน และเป็นวัดที่หลวงปู่ไกล้ชิดมาก

ครั้งนี้ถือเป็นวาระสำคัญ ที่พระเดชพระคุณหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ ท่านได้อนุญาติให้จัดสร้างเหรียญรูปเหมือนที่ระลึกขึ้นเป็นครั้งแรก ซึ่งตลอดมาจนปัจจุบันท่านอายุ 96 ปีนั้น หลวงปู่มิเคยอนุญาติให้ใครสร้างเหรียญรูปองค์ท่านเองเลยไม่ว่าจะออกในนามวัดทำนบ หรือวัดอื่น มีเพียงเหรียญรูปพระพุทธ คือเหรียญหลวงพ่อวัดกุฏิเท่านั้น ถึงแม้ว่าจะมีศิษย์ยานุศิษย์ได้เคยกราบเรียนขอสร้างแล้วหลายครั้งท่านก็มิได้อนุญาติ ในครั้งนี้หลวงปู่ท่านมีความเมตตาต่อวัดนางในเป็นอย่างมาก ซึ่ง วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง เพื่อจัดหาทุนทรัพย์สร้างอาคารเรียนหลังไหม่ ของโรงเรียนวัดนางในธัมมิการาม วัดนางใน อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง ซึ่งอาคารเรียนที่มีอยู่ไม่เพียงพอต่อจำนวนนักเรียนที่มีอยู่ในปัจจุบัน หลวงปู่เล็ก จนฺทสโร ท่านเป็นศิษย์ สมเด็จพระวันรัต (กิมเฮง) เขมจารี หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี หลวงปู่คำ วัดโพธิ์ปล้ำ หลวงปู่เต่า วัดน้ำพุ หลวงปู่ภักตร์ วัดโบสถ์ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน หลวงพ่อชม วัดนางใน หลวงปู่เล็กท่านเป็นพระเถราจารย์ซึ่งเก็บตัวเงียบมานานจนปัจจุบัน ท่านไม่ชอบยุ่งเกี่ยวกับเรื่องวัตถุมงคลมากนักประชาชนทั้วไปทราบกันเป็นอย่างดีว่าหลวงปู่ท่านเก่ง วาจาสิทธิ์ และดุมาก แมป้แต่หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ยังเคยไล่ให้คนบ้านทำนบที่ไปกราบท่านที่สิงห์บุรีให้มากราบหลวงปู่เล็กไม่ต้องมากราบท่านไกลถึงสิงห์บุรี เคยมีศูนย์พระเข้าไปวุ่นวายกับท่าน ท่านตะเพิดออกมาจนไม่มีใครกล้าเข้าไปอีก หลวงปู่ท่านเป็นพระเถระผู้เคร่งครัดในพระธรรมวินัย มีความเป็นระเบียบแบบแผนชัดเจน ครูบาอาจารย์ในยุคนี้ล้วนแต่เคารพในหลวงปู่ อาทิ หลวงพ่อมี วัดม่วงคัน หลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลาง หลวงพ่อ เกลื่อนวัดรางฉนวน หลวงพ่อเสียน วัดคูมะนาวหวาน ล้วนแต่เคารพนับถือหลวงปู่มาก ด้วยพรรษาที่อาวุโสมาก และจริยาวัตรของหลวงปู่ แม้กระทั่งวิทยาคม หลวงพ่อทุกรูปทราบดีด้วยเป็นผู้มีวิทยาคมเหมือนกัน ว่าหลวงปู่เล็กท่านเป็นอย่างไร

หลวงปู่เล็ก จริงๆแล้วชื่อจริงๆของหลวงปู่ท่านชื่อ ดิเรก หรือในหมู่พระสงฆ์จะเรียกหลวงปู่ว่า พระครูดิเรก แต่ที่ปัจจุบันคนทั่วไปเรียกหลวงปู่ว่าเล็กนั้นมีเหตุที่ว่า สมัยที่หลวงปู่กร่าย วัดโพธิ์ศรียังทรงสังขาร ชาวบ้านมักเรียกหลวงปู่กร่ายว่า หลวงพ่อใหญ่ และเรียก หลวงปู่เล็กว่า หลวงพ่อเล็ก คนจึงติดปากเรียก หลวงพ่อเล็ก ตลอดมา หลวงปู่เล็ก มีความสนิทสนมกับหลวงพ่อกร่ายมาก เพราะเมื่อสมัยที่หลวงปู่เล็กท่านไปเรียนวิทยาคมกับหลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ วีดน้ำพุกับวัดโพธิ์ศรี ไม่ห่างกันมาก ท่านไปมาหาสู่กันเป็นประจำ และถือว่า หลวงปู่เล็กเป็นศิษย์น้อง ที่ได้รับคำแนะนำจากหลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ ซึ่งเป็นพระอุปัชฌาย์ของหลวงพ่อกร่ายท่านด้วย

หลวงปู่เล็กท่านจำพรรษาอยู่กับหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี หลายพรรษา เหตุเพราะท่านบวชตั้งแต่ครั้งยังเป็นสามเณร กับ สมเด็จพระวันรัต กิมเฮง เขมจารี ก็อยู่ในพระนครมาตลอด จนท่านได้เล่าเรียนวิทยาคมจากหลวงปู่โต๊ะ คือ ยันต์ตรีนิสิงเห และยันต์ นะ ปัดตลอด หลวงปู่เล็กท่านชำนาญยันต์นี้มาก จนมีครั้งหนึ่ง หลวงปู่ได้ถ่ายทอดยันต์นี้ให้กับลูกศิษย์ของท่าน ตอนที่ท่านมาอยู่ วิเศษชัยชาญแล้ว หลวงปู่ท่านได้ถ่ายทอด ยันต์ นะ ปัดตลอด ให้กับ หลวงพ่อเกษม วัดม่วง จนเป่ายันต์ในใบโพธิ์ทะลุติดในใบโพธิ์จนตลอดเก้าใบ เรื่องนี้จริงๆไม่ค่อยอยากเล่า แต่ว่าเห็นว่าเป็นเรื่องที่เชิดชูบารมีหลวงปู่ ผมก็จะเล่าให้ฟัง มีพระเณรยืนยันต์เรื่องนี้ได้ชัดเจน เรื่องยันต์นะปัดตลอดนี้ ถ้าผู้ที่สำเร็จแล้ว สามารถจะเป่ายันต์ให้ไปติดที่ใดก็ได้ตามแต่ใจนึก ...ผู้ที่ทำได้ท่านก็เงียบ ไม่เอามาประเจิดประเจ้อ ให้เกิดความวุ่นวายกับตนเอง ต้องไปเป็นขี้ข้าเขา ใช้ให้จารโน่นทำนี่ ทำให้เกิดความไม่สงบ หลวงปู่ท่านเคยบ่นๆกับคนแถวๆวัดทำนบในทำนองนี้.... และเป็นอีกสาเหตุที่ท่านไม่อยากวุ่นวายแบบพระเกจิยุคปัจจุบัน แต่ทว่า ท่านเก็บตัวขนาดนี้ พระเณร ก็ยังทราบถึงกิตติคุณของท่าน ไม่เชื่อก็ลองไปถามพระวัดไหนก็ได้ในจังหวัดอ่างทอง ที่บวชมาพรรษาเกินสิบพรรษาขึ้นไป น้อยรูปที่จะไม่ทราบกิตติคุณของหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ประชาชนชาววิเศษชัยชาญ ชาววัดทำนบ และชาวอ่างทอง ทราบกันดีว่าหลวงปู่ท่านเป็นพระผู้มีศีลาจารวัตรที่งดงาม เคร่งครัดพระธรรมวินัย ประกอบกับวิทยาคมของท่านก็มิได้เป็นรองผู้ใด หลวงปู่ท่านเคยกล่าวกับชาวบ้านทำนบท่านหนึ่งว่า ....ของๆกูไม่ใช่ของโหล แบกับดิน.....

ประธานจัดสร้าง
    พระมหาวีระ วีรญาโณ ปธ.๘ เจ้าอาวาสวัดนางใน รองเจ้าคณะอำเภอโพธิ์ทอง

หมายเหตุ

#### เลขบัญชีที่สามารถโอนได้ #####

ก่อนโอนเงินต้องโทรหาผมก่อนทุกครั้งนะครับ และแจ้งว่าโอนธนาคารไหน 083-3809064 ,,,และ 083-6139417 โอนแล้วเก็บสลิปไว้จนกว่าจะได้รับของนะครับ

ธนาคารกรุงเทพ
    สาขา วิเศษชัยชาญ
    เลขที่ 368-042-432-6
    บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อ บัญชี กฤษ พันธุ์ไม้

ธนาคารกรุงไทย
    สาขา อยุธยา
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 101-0-56176-6
    ชื่อ ประจักษ์ พันธุ์ไม้

ธนาคารไทยพานิชย์
    สาขา บิ๊กซีอ่างทอง
    บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่ 405-021376-2
    ชื่อ ประจักษ์ พันธุ์ไม้

จองที่ไหน รับพระที่นั่น จองที่ผมโอนที่ผมพระจะจัดส่งทางไปรษณีย์ ค่าจัดส่ง แบบใส่กล่องอย่างดี 50 บาท เงินทอนที่เหลือจากการส่ง ถวายวัดทุกบาททุกสตางค์ครับ กำหนดวันรับพระวันอาทิตย์ที่ 7 กันยายน 2557 หลังจากวัดนที่ 7 กันยายน ผมจะทะยอยส่งของครับ

เฉพาะเนื้อทองคำสามารถโอนได้ถึง วันที่ 30 สิงหาคม แต่ต้องโอนเงินมัดจำครึ่งหนึ่ง ภายในวันที่ 10 สิงหาคมและจ่ายอีกครึ่งหนึ่งไม่เกิน 30 สิงหาคม 2557

................................. ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2015
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ในกระทู้นี้ติดต่อได้ที่ผม เบ็น วิเศษฯ ครับ 083-3809064,083-6139417

ย้ำนะครับ งานบุญ ไม่มีนายทุน วัดสร้างเอง ปัจจัยเข้าวัดทุกบาททุกสตางค์ครับ ผมอาสามาช่วยงานวัดเท่านั้น

ท่านใดที่ประสงค์จะช่วยงานบุญนี้ ก๊อบข้อความ และช่วยประชาสัมพันธ์ต่อได้เลยครับ

เนื้อทองคำ ทั้งเล็กและใหญ่ ตอกโค้ด รันนัมเบอร์ทุกองค์ และท่านที่จอง เนื้อทองคำ จะจับฉลากหมายเลของค์พระในวันรับพระ จะแจ้งรายละเอียดอีกครั้ง

เหรียญเนื้อทองคำแบบใหญ่ ขนาดจะเท่ากับเหรียญ ห่วงเชื่อมหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่ ส่วนเหรียญเล็กเท่าเหรียญหลวงพ่อนุ่ม ขนาดผู้หญิงห้อย

การโอนสามารถโอนได้ครึ่งหนึ่งก่อน และวันรับพระประมาณเดือนกันยายน จ่ายส่วนที่้หลือ วัดรับพระครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      105.4 KB
      เปิดดู:
      157
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2014
  3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบ ๆ ๆ หลวงปู่เล็กครับ

4. benay

ขอไปประชาสัมพันธ์ในกระทู้พี่พีด้วยจะสะดวกไหมครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ถ้าเป็นหลวงปู่ เล็ก วัดทำนบ จะไม่สดวกได้อย่างไร???? ท่านเป็นระดับอาจารย์ใหญ่ที่เคารพของผมทีเดียวครับ

กราบเรียนเชิญ

6. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    ขอทราบราคาจองได้มั้ยครับ

7. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    ขอโทษครับเห็นราคาแล้ว เหรียญทองคำเล็กขนาดเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าจองชำระประมาณวันไหนครับ

8. benay

อนุโมทนาสาธุครับ

9. benay

วันนี้จะแจงรายละเอียดครับ:cool:

10. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบพระเดชพระคุณหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ อยู่เหนือเศียรเกล้า

ขอโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ

11. benay

ยอดทองคำ ทางผมตอนนี้ 5 เหรียญครับ เล็ก 1 ใหญ่ 4

12. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชา หลวงปู่เล็ก ครับผม

13. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสบูชา หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ ครับผม

14. benay

สาธุ

15. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ ๆ ๆ หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ ครับ /\

พี่เบ็นครับบ ผมขอจอง เหรียญหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ (รุ่น แปดรอบ) ตามนี้ครับ

1. เหรียญเงินใหญ่ 1 เหรียญ : 2,000 บาท
    2. เหรียญเงินเล็ก 1 เหรียญ : 1,500 บาท
    3. เหรียญทองแดงใหญ่ 1 เหรียญ : 300 บาท
    4. เหรียญทองแดงเล็ก 1 เหรียญ : 200 บาท

รวม 4,000 บาท
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับผม ขอบคุณครับ

16. benay

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่เล็ก วัดทำนบด้วยความเคารพและศรัทธาอย่างยิ่งครับ

.....เปิดจองเต็มรุปแบบแล้วครับ รายละเอียดทั้งหมดด้านบนครับ...

ท่านที่ประสงค์ช่วยทางวัดร่วมกับผมอีกแรง ช่วยเรื่องตารางจอง จะเป็นพระคุณครับ

......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2014
  17. benay

คุณเทวัณ จองทางไลน์ โทร.086-6508737
    นวะหน้าทองคำใหญ่ 5 องค์
    เงินใหญ่ 2 องค์
    ทองแดงใหญ่ 5 องค์

เป็นเงิน 23,000 บาท

18. benay

คุณไชยรัตน์ จองทางไลน์

เนื้อเงินธรรมดา 20 เหรียญ
    นวะหน้าทองคำ 10 เหรียญ
    (เหรียญใหญ่)

รวม 75,000

19. benay

คุณ jerdsak จองทางไลน์

เนื้อเงินใหญ่ 1 เหรียญ

2000 บาท

20. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

จองเหรียญเนื้อทองแดง 2 เหรียญครับ