บริจาคให้วัดพระบาทน้ำพุ 9 บาท ง่ายๆ

ในห้อง 'บุญ-อานิสงส์การทำบุญ' ตั้งกระทู้โดย พิมพ์ฉัตร, 19 เมษายน 2010.

1. พิมพ์ฉัตร

พิมพ์ฉัตร เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านสามารถบริจาคให้วัดพระบาทน้ำพุ ที่ช่วยดูแลผู้ป่วยเอดส์ ง่าย ๆ ก่อนนอนคืนนี้ แค่ โทร 1900 222 200 โดยการตัดเงินในโทรศัพท์ท่าน แค่ 9 บาท

หลังจากกด 1900 222 200 แล้ว จะได้ยินเสียงตอบรับอัตโนมัติ
    กด 1 เพื่อยืนยันทำบุญ (9บาท) หรือ วางสายเพื่อยกเลิก ครับ​

เท่านี้ท่านก็จะหลับฝันดี ขอให้บารมีส่งผลให้สุขภาพแข็งแรงปราศจากโรคภัย อันตราย ใด ๆ

2. sirawasa

sirawasa เป็นที่รู้จักกันดี

ในช่วงปีเศษที่ผ่านมาก็กดบริจาคไปหลายครั้งแล้วเหมือนกันค่ะ บางทีก็ใส่ตู้บริจาค แล้วก็เคยเจอหลวงพ่ออลงกตท่านมาบิณฑบาตรที่ท่าช้างครั้งหนึ่ง กับมาบรรยายที่โรงพยาบาลศิริราชครั้งหนึ่งก็ได้เอาเงินไปทำบุญกับท่าน แล้วก็เคยไปถึงวัดเพื่อบริจาคเงิน+เอาขนมไปเลี้ยงผู้ป่วยที่วัดด้วยครั้งหนึ่ง บางคนนี่สภาพตอนเอาขนมไปให้เนี่ยรู้ในใจเลยว่าถ้ากลับไปอีกในสัปดาห์ต่อไปคงไม่ได้เห็นเค้าแล้ว ผอมแห้ง+อ่อนแรงมาก หลายคนทานเองไม่ได้เลยนะคะ คนที่ไปต้องป้อนกัน น่าเศร้ามาก

ช่วยๆ กันนะคะ หลวงพ่ออลงกตท่านก็เสียสละมากเหลือเกิน

อนุโมทนาสาธุกับทุกคนด้วยค่ะ

3. ถิ่นธรรม

ถิ่นธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2006
    ดีครับ เป็นช่องทางที่สะดวกมาก

4. สยามจินดา

สยามจินดา Siamjinda

อยากรู้ว่าทางวัดได้ 9 บาทเลยเต็มๆรึเปล่าครับ มีบางคนบอกว่าต้องแบ่งให้ผู้ให้บริการวัดได้จริงๆไม่ถึง9บาท

5. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    เรียบร้อยแล้วค่ะ รู้สึกว่าจะเปลี่ยนเป็น 15 บาทแล้วนะคะ เพิ่งโทรไปตะกี้นี้เอง ใช้ซัมซุงแคนดี้ กดปุ่มลำบากมากขอบอก จิตไม่ตั้งมั่นเลยมัวแต่พะวง ว่าจะกดปุ่มได้หรือเปล่า เลยไม่ได้อธิษฐานเลยค่ะ

อนุโมทนากับคุณ จขกท ผู้ใจบุญด้วยนะ

6. Tom_Om

Tom_Om เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    โทรไปแล้วค่ะ 13 กย. 2010

7. เด็กหงษ์

เด็กหงษ์ Active Member

16 กันยายน 2010
    โทรไปแล้วครับตอนนี้ 15 บาท รู้สึกสบายใจอย่างบอกไม่ถูก
    อนุโมทนา สาธุ