บริจาคหนังสืออุบายแก้จน ของหลวงพ่อจรัญ(แจกฟรี)

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย ชวัลวิทย์พัทยา, 10 มิถุนายน 2008.

1. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอบริจาคหนังสืออุบายแก้จน ของหลวงพ่อจรัญ(แจกฟรี) โดยขอให้ท่านปฏิบัติตามหนังสืออย่างจริงจัง รับรองว่าไม่มีทางจนครับ ความทุกข์ก็จะไม่มีแน่นอนครับ
    วิธีง่าย ๆอ่านหนังสือเล่มนี้อย่างตั้งใจอย่างน้อย 3 จบหรืออ่านจนกว่าจะเข้าใจ แล้วรีบลงมือทำตามหนังสือนั้นด้วยความตั้งใจ โดยไม่ต้องสงสัย หรือข้องใจ หรือไม่แน่ใจ อะไรเลย ทำตามหนังสือด้วยความศรัทธาอย่างแรงกล้า และตั้งใจจริง ขอให้ท่านระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และระลึกถึงบุญคุณของพ่อแม่ ผู้มีพระคุณ
    (ถ้าไม่เคารพ และไม่สำนึกในบุญคุณของพ่อแม่แล้ว ชาตินี้ท่านจะทำความดี ทำบุญ ปฏิบัติอย่างไรก็หาความเจริญไม่ได้เลย อันนี้เรื่องจริงเจอมาแล้วครับกับตัวผมเอง ทันทีที่รู้กรรมข้อนี้จากหนังสือของหลวงพ่อจรัญแต่จะเป็นอีกเล่มนึงที่หลวงพ่อจรัญท่านสอนไว้พร้อมวิธีแก้ไขกรรม มีคนเอามาให้อ่านครับ ผมจึงรีบกลีบบ้านทันทีแล้ว ผมแก้ด้วยการไปกราบเท้าพ่อแม่ทันที เเล้วเอาน้ำมาล้างเท้าพ่อแม่ เอาน้ำหอมน้ำอบล้างเท้าซ้ำ จากนั้นมอบพวงมาลัยมะลิ ซื้อเสื้อใหม่มาให้ท่านใส่ ขอสมาลาโทษ ที่เคยล่วงเกินท่านไว้ด้วยกาย วาจา ใจและบอกท่านว่าลูกจะไม่ทำอีก ขอพ่อแม่อโหสิกรรมให้ลูกด้วย แล้วขอพรท่าน พอทำเสร็จงวดนั้นผมถูกหวยประมาณ เจ็ดหมื่นบาททันที และหลังจากนั้นชีวิตผมก็เริ่มดีขึ้นเรื่อย ๆ ลองทำดูได้เลยครับ โดนใจใช่มั้ยล่ะครับ... ..ถ้าอ่านแล้วโดนใจแสดงว่าใจท่านมีธรรมครองอยู่ไม่มากก็น้อย ธรรมที่ว่าคือกตัญญู ดังนั้นขอบอกว่ารีบทำทันทีเลยนะครับ อย่าบอกนะว่าไม่มีเวลา เพราะถ้าท่านมีเวลาหายใจ นั่นแหละท่านคือมีเวลา หมดลมหายใจคือหมดเวลาครับ อย่ารอนะครับเวลาของเราทุกคนมีน้อย ช้าเกินไปอาจจะไม่ทันได้ทำนะครับ เมื่อถึงวันนั้น ท่านจะเสียใจที่ไม่ได้ทำ)

เมื่อจิตใจพร้อมเเล้วเริ่มปฏิบัติตามหนังสือ รับรองครับว่ารวยแน่นอน

ใครต้องการ ขอให้ท่านเพียงเเจ้งที่อยู่มาเลยครับ ผมจะรีบส่งไปให้ท่าน ทันทีขอเพียงแต่ว่าเมื่อท่านได้รับแล้วโปรดโมทนาในกุศลนี้ของผม แล้วกล่าวคำแผ่เมตตา เท่านี้ผมก็มีความสุขทันทีครับ

ขอให้ธรรมจงรักษาท่านทั้งหลายและ ท่านทั้งหลายอย่าลืมรักษาธรรมนะครับ

สวัสดี
    <!-- / message --><!-- edit note -->

2. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาในการเผยแพร่ธรรมะ
    ขอรับ ๑ ชุด เพื่อนำเข้าห้องสมุดชุมชนวัดย่านยาว

พระประมาณ วรญาโณ
    วัดย่านยาว หมู่ ๔ ต.วงฆ้อง อ.พรหมพิราม
    จ.พิษณุโลก ๖๕๑๘๐

ขอให้ท่านมีความเจริญยิ่งขึ้นในพระพุทธศาสนา<O:p</O:p

3. น้องบุญน้อย

น้องบุญน้อย Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาในการเผยแพร่ธรรมะ
    ขอรับ ๑ ชุด เพื่อนำเข้าห้องสมุดชุมชนวัดย่านยาว

สุขไพศาล รัตตนิทัศน์
    266 หมู่ 4 ถ. เกาะกลาง ต.ท่าวังตาล อ.สารภี จ.เชียงใหม่ 50140

ขอให้เจริญๆคะ

4. เด็กน้อยรักธรรม

เด็กน้อยรักธรรม Active Member

ขอรับหนังสือ 1 ชุด นะคะ

คุณชนิกา นรินทร์

176 ม.1 ต.วาริชภูมิ<O:p</O:p

อ.วาริชภูมิจ.สกลนคร<O:p</O:p

47150
    ขอบคุณมากค่ะ<O:p</O:p

5. Pathfinder

Pathfinder สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับหนังสือ 1 ชุดค่ะ

ณัฏฐพร เด๊าสท์
    152 หมู่ 9 ซ.เทพนม 1/4
    ถ.ติวานนท์ 24
    ต. บางกระสอ อ.เมือง
    จ. นนทบุรี 11000

ขอบคุณมากค่ะ และขอให้คุณเจริญยิ่งๆ ขึ้นในพระศาสนาค่ะ

6. ยุทธิ์2511

ยุทธิ์2511 สมาชิก

15 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญมาณ.ที่นี้ด้วย1ชุดครับครับขอให้เจริญธรรมมักผลนิพพานในเร็ววันด้วยครับสาธุ
    ประยุทธิ์ ขาวสะอาด
    9/4/1 ถ.ศรีโสธรตัดใหม่
    ต.หน้าเมือง
    อ.เมือง
    จ.ฉะเชิงเทรา
    24000

7. dekjo

dekjo Active Member

9 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนา 1 ชุดค่ะ
    กัลยาณี พุทธทรง
    1 หมู่ 10 ตำบลหัวเมือง
    อำเภอสอง จังหวัดแพร่
    54120

และกรุณาส่งให้อีก1ชุดที่
    คุณอุษณีย์ พุทธทรง
    111/409 หมู่บ้านมนวดีกรีนพาร์ค
    ตำบลพิมลราช อำเภอบางบัวทอง
    จังหวัดนนทบุรี
    11110

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2008
  8. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ ขอรับ 1 ชุด
    ส่ง คุณปรุงใจ ธีระเวช
    บริษัท ไออาร์ บิวติน่า อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
    ม.ปรีชาร่มเกล้า ซ.ร่มเกล้า 1แขวงแสนแสบ
    เขตมีนบุรี กรุงเทพมหานคร 10510

9. machineman

machineman สมาชิก

13 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    อนพัทย์ โชติช่วง
    บมจ. สหมิตรถังแก๊ส
    แสมดำ บางขุนเทียน
    กทม.
    10150

10. moofat001

moofat001 สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2008
    ขอรับหนังสือ 1 ชุด นะคะ

อรุณี วงษ์ดวง
    34/13 หมู่บ้านสยามพัฒนา
    ต.บางหัวเสือ อ.พระประแดง
    จ.สมุทรปราการ 10130

11. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

12. ปิยธรรมโม

ปิยธรรมโม เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาสำหรับธรรมทานครับท่านเจ้าของกระทู้..สาธุ
    ขอรับหนังสือเพื่อศึกษา 1 เล่มนะครับ[​IMG]
    [​IMG] [​IMG] ธรรมวุธ เปรมจิตร
    69/15 ซ.พระยาสุเรนท์ 35
    แขวงบางชัน เขตคลองสามวา
    กรุงเทพ ฯ 10510

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2008
  13. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    น่าจะมีเป็น pdf file จะได้โหลดมาอ่านกันได้ครับ ใครมีหนังสือเล่มนี้เป็น pdf รบกวนช่วย upload ลงด้วยก็ดีครับ อนุโมทนาครับ

14. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาสาธุในความตั้งใจด้วยนะคะ

ขอรับหนังสือจำนวนแล้วแต่ศรัทธานะคะ
    จะนำไปสมทบโครงการน่ะค่ะ ตอนนี้ได้ไม่กี่เล่มเอง
    http://palungjit.org/threads/ขอเชิญร่วมบุญกับโครงการ-สานฝันด้วยสื่อดี-จากพี่-สู่น้อง.222036/

ธิดารัตน์ สีหะเกรียงไกร
    95ม.11 ต.นิคมคำสร้อย
    อ.นิคมคำสร้อย
    จ.มุกดาหาร
    49130

15. miyatovic

miyatovic Active Member

ขอด้วยครับ

สพลพรรษ ปริยานนท์

16.ซ.อารย์สัมพันธ์ 8 ถ.พหลโยธิน อ.พญาไท ต.สามเสนใน 10400

16. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาค่ะ ขอรับ 1 ชุด ค่ะ
    ขอให้เจริญในธรรมค่ะ

ปาลิตา นันทะสร
    39/2 หมู่ 2 ต.ดงมูลเหล็ก
    อ.เมือง
    จ.เพชรบูรณ์ 67000

17. สุภกิจ

สุภกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนา ขอรับ 1 ชุด
    นายสุภกิจ นามวา
    150 ม. 10 ต.คอแลน อ.บุณฑริก จ.อุบลราชธานี 34230

18. tharushnu

tharushnu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 เล่มครับ

ธฤษณุ อยู่ดี

41/2 ม.1 ต.คลองนิยมยาตรา อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560

อนุโมทนาบุญครับ...สาธุ

19. ingona

ingona เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยนะคะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ขอรับจำนวน 1 ชุดค่ะ<o:p></o:p>
    กรุณาส่ง<o:p></o:p>
    คุณ รพรภร ออตยะกุล<o:p></o:p>
    274 ถ.ราชดำเนิน ต.คลองกระแชง<o:p></o:p>
    อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000<o:p></o:p>
    ขอบคุณมากค่ะ<o:p></o:p>

20. พระครูสมุห์ปฏิภาณ ภูริปญฺโญ

พระครูสมุห์ปฏิภาณ ภูริปญฺโญ เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญพรคุณโยม ผู้มีเมตตาทุกท่าน อาตมาภาพได้สร้างห้องปฏิบัติธรรมและมุมหนังสือธรรมะขึ้นในวัด เป็นที่รวมของหนังสือและสื่อการสอนต่างๆ
    เพื่อเป็นประโยชน์ต่อผู้เข้ามาปฏิบัติธรรมในวัด ยังขาดหนังสือธรรมะ และหนังสือพระไตรปิฏก หนังสือแนวกรรมฐาน ประวัติพระพุทธศาสนา ฯลฯ

จึงขอบิณฑบาตรหนังสือที่มีสาระความรู้ความเข้าใจ เพื่อแจกจ่ายเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่ยังเวียนว่ายในวัตตะสงสาร เพื่อการหลุดพ้นในทุกข์ทั้งปวง

จัดส่งมายัง
    พระอาจารย์ปฏิภาณ ภูริปญฺโญ
    เลขานุการรองเจ้าคณะอำเภอเมืองลำพูน
    วัดประตูป่า เลขที่ ๙๕ หมู่ที่ ๔ บ้านประตูป่า ตำบลประตูป่า อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน ๕๑๐๐๐
    โทร ๐๘๗๑๗๗๘๙๓๑

ขออนุโมทนาในบุญและกุศลทั้งหลายโปรด อนุโมทนาพร ให้ท่านสมปราถนาทุกประการ<!-- google_ad_section_end -->