น้องชายสติไม่ดีหายออกจากบ้านไม่รู้ชะตากรรมพอมีวิธีหรือคาถาใดช่วย บ้างมั้ยคะ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย girlinbangkok, 2 มิถุนายน 2020.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. girlinbangkok

girlinbangkok สมาชิก

พอดีมีน้องชายที่สติไม่ดี เป็นจิตเวช แต่เค้าสันโดษ ไม่ยุ่งกับใครและไม่ทำร้ายใคร ปกติก็อยู่บ้านเฝ้าบ้านคนเดียวค่ะ

เหมือนกับว่าสติหลุด ประมาณอาจจะขาดยา เลยมีอาการ เตลิดออกจากบ้าน ไม่รู้ชะตากรรมว่าเป็นตายร้ายดียังไง หายไปเมื่ออาทิตย์ที่ 31 พค. 63 ที่ผ่านมา และได้ออกตามหาทุกวันแต่ไม่พบ

ไม่ทราบมีผู้รู้ที่พอจะมีคาถาเรียกให้เค้ามีสติจำทางกลับบ้านได้ หรือเรียกเค้ากลับมา ให้ค้นหาจนเจอ ท่านใดพอมีคาถาเพื่อสวดกรณีนี้ ทุกวันนี้กินไม่ได้นอนไม่หลับเป็นห่วงเค้ามากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

2. สาระพัดบุญ

สาระพัดบุญ สมาชิกใหม่

12 มิถุนายน 2020

3. สาระพัดบุญ

เรื่องคนหายมีข้อแนะนำดังนี้(จากผู้มีประสบการณ์เล่าให้ฟัง ) 1.หารูปคนหายที่ชัดๆแล้วถ่ายเอกสารหลายๆใบ เขียนเบอร์โทรศัพท์ญาติที่ให้ติดต่อกลับ โหลดรูปลงในมือถือพร้อมส่งให้หน่วยงานดังนี้ ก.แจ้งความที่โรงพัก ที่บ้านคนหายอยู่ เพื่อให้เขาแจ้งไปที่โรงพักอื่นๆด้วย ข.แจ้งมูลนิธิกระจกเงา(เขาทำเรื่องนี้โดยตรง) ค.ตามหาคนหายจากวินมอเตอร์ไซด์หลายๆวินใกล้บ้านโดยให้รางวัลคนที่เจอด้วย ง.แจ้งวิทยุจส.100,สวพ.91,ป่อเต็กตึ๊ง,ร่วมกตัญญูและทุกที่ที่มีบริการตามคนหาย จ.บนบาลศาลกล่าวสิ่งศักดิ์สิทธิที่คุณเคารพนับถือ ฉ.เปิดยูทูปดูคลิปที่หลวงพ่อฤษี วัดท่าซุงเล่าถึงประสบการณ์ทีมีคนหายแล้วบนกรมหลวงชุมพรก่อนและหลังจากได้เจอคนหายแล้ว เวลาบนและเครื่องใช้อยู่ในคลิป ทำตามนั้นไม่ต้องลังเลสงสัย ถ้าน้องชายคุณยังมีชีวิตอยู่และยังมีบุญอยู่ คุณอาจได้พบกับเขาอีกก็เป็นได้ เอาใจช่วยนะครับ คนที่เล่าให้ฟัง ทำตามที่บอกมาทุกข้อและเจอตัวคนหายในที่สุดครับ โชคดี..

4. สาระพัดบุญ

5. girlinbangkok

girlinbangkok สมาชิก

ขอบคุณค่ะ ได้ทำทุกอย่างที่กล่าวมาแล้วทั้งหมด ตอนนี้พบตัวเมื่อสองวันที่แล้ว (อังคารที่ 9) บนหลายที่เลยรวมถึงเสด็จเตี่ยที่หลวงพ่อฤาษีท่านบอกด้วยค่ะ หายไป 9 วัน 9 คืน ดีใจมากที่ได้เจอเค้าอีก จะดูแลเค้าให้ดีที่สุดค่ะ

6. สาระพัดบุญ

อายุ วรรณโน สุขขัง พลัง คุณและน้องชายคุณ โชคดีมากที่ได้กลับมาเจอกันอีก อย่าลืมแก้บนให้ครบด้วย%ที่จะกลับมาเจอกันมีไม่มากครับ แล้วอย่าลืมพากลับไปหาหมอ กินยาให้ครบด้วย เพราะขาดยาไปหลายวัน ต้องเริ่มรักษาต้นรักษากันใหม่ ขาดยาก็จะเกิดขึ้นได้อีก..

7. สาระพัดบุญ

โชคดีครับที่เจอ โรคหายไปจากบ้าน อาจจะเป็นเพราะกินยาไม่ครบ ควรพาไปหาหมอที่เคยรักษาและกินยาให้ครบถ้วน ขาดยาไปหลายวัน ต้องเริ่มต้นกินยากันใหม่นะครับ อย่าลืมแก้บนให้ครบ ขอให้น้องชายคุณ อายุ วรรณโน สุขขัง พลังนะครับ

8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ลองดูอีก ๓ ถึง ๗ วันจะเจอหรือเปล่านะครับ
    เอาใจช่วยครับ....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้