เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. spharm

spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    คุณหนุ่ม ผมโอนเงิน 1350.50 บาท พระปิดตาทรงเมตตา 1 องค์ ลงรักปิดทอง 1 องค์ ที่จองไว้แล้ว กสิกร วันที่ 06/12/54 11.49 น.

2. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากคุณ suwat.su แก้ไขตารางให้ด้วยนะครับ เดี๋ยวพี่ทิพย์เข้าใจผิด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2011
  3. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณหนุ่ม คุณsuwat.su วันนี้เวลา 15.09 น. ผมโอนเงินจำนวน 2,200.-บาทให้แล้วนะครับ ค่าบูชา ปิดตาทรงเมตตา 3 องค์ มงคลมหาอุจจ์ 1 องค์(สมใจผมหล่ะ)
    ที่อยู่ นายชาตรี อินทรวิเศษ
    สนง.สรรพากรพื้นที่เชียงใหม่ 1
    ถ.โชตนา ต.ช้างเผือก อ.เมืองเชียงใหม่
    จ.เชียงใหม่ 50300

4. ineedo

ineedo เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    คุณหนุ่มทิพย์ครับ ผมโอนปัจจัยร่วมทำบุญแล้วนะครับ ค่าพระปิดตาทรงเมตตาเนื้อลงรักปิดทอง 5 องค์ จำนวน 4050.25 บาท ตามแนบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      68.4 KB
      เปิดดู:
      99
  5. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วเพชรหลีก โดนทดสอบเมื่อวาน ได้ผลดี เป็นฝีมือสารวัตรฯในพื้นที่
    ใครเข้าวัดฯ ช่วยถามรายละเอียดจาก อบต.จู๋ ผมให้เบอร์ไว้แล้ว นัดกันเองนะครับ

6. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    สงสัยนะครับ วัตถุมงคลของวัดป่าแดงตั้งแต่รุ่นแรกถึงรุ่นปัจจุบัน และรุ่นที่เก็บไว้จะออกในอนาคต

นอกจากพุทธคุณด้านมหาอุด หยุดลูกปืนซึ่งเป็นคุณสมบัติของวัตถุมงคลที่ผมชอบมากชอบที่สุด แล้ว....พุทธคุณด้านอื่นแบบ ขอให้มีความสุขความเจริญ เทอญ......ครูบาอาจารย์ท่านลงไว้ให้หรือเปล่าครับผม

7. numthip

เรื่องนี้ยังสงสัยอยู่ เมื่อวาน พี่นิ่มให้ผมเช็คให้ทีว่า ที่อำเภอประทาย มีพระเกจิอยู่รูปหนึ่ง หลวงพ่อห้วย รับรองว่า เก่งมาก หยิบตะกรุดมาเสกก็ยิงไม่ออก

ผมค้นจนเจออยู่สองรูป อีกสองรูปเก่งมากแบบไม่กังขา แต่ละสังขารไปแล้ว

ผมเห็นเป็นที ก็เลยขอพี่นิ่มแกไปบ้าง ว่าช่วยลงทางเมตตาบ้าง ผู้หญิงจะได้ห้องติดตัวได้บ้าง พี่นิ่มก็รับปาก แต่ไม่รู้ว่าแค่ไหน ก็ต้องลองดูครับ

เรื่องอุด เป็นเรื่องที่ผมเข้าใจยากอยู่
    ถ้าอุดจากพระเถระ ก็เข้าใจ ว่าจะไม่เสียหายทางอุตม์
    แต่ถ้าอุดจากไสย์เวทย์ จะเป็นเช่นไรหนอ....

พระอาจารย์พิจารณ์ ท่านเคยเอากะลามหาอุด เก็บไว้ที่กุฎิ 10 วันก็แล้ว ไม่มีใครเอาสตางค์มาถวายเลย
    แต่พอเอาออกจากกุฏิ ก็มีคนมาทำบุญเรื่อยๆไม่ขาด

ปัจจุบันกะลาสุดหวงใบนี้ ตกไปอยู่ในมือเจ้าอาวาสวัดป่าแดงเสียแล้ว....

เคยอ่านเจอเรื่องหนึ่ง เป็นพระที่มีวิชาครบเครื่อง แต่โดนปองร้าย เพราะแนวสอนไม่ถูกกับแนวท้องถิ่น เลยต้องขึ้นพระเวทย์ล้อมวัดเอาไว้ ถ้าเข้าเขตแล้ว จะเหนี่ยวปืนที่ไหนก็ไม่ลั่น

จนวันหนึ่งมีศิยษ์พี่มาเยี่ยม พอเข้าเขตก็รับถึงกระแส
    เลยเตือนศิยษ์น้อง ว่าทำแบบนี้ใครเขาจะเข้ามาทำบุญ กระแสมันตรงข้ามกัน

ท่านก็พิจารณาแล้วเห็นว่าจริง จึงถอนอาคม ทุกอย่างก็ปรกติ

ฟังเล่นๆครับ แต่มาลองนึกถึงผมดู ขนาดอุดอย่างนี้ เที่ยงคืนตีหนึ่ง ยังมีคนโทรมาเช่าพระฯกับผมเลย.... คิดละกัน(อยากจะบอกดังๆว่า จะนอน จะโทรมาทำไม)

8. numthip

เช้าวันนี้ คุณแจ็ค ศิยษ์พระอาจารย์พิจารณ์
    ปรกติแกอยู่ที่สุราษฏ์ มีราชการที่ต้องขึ้นมาที่อยุธยา

โทรมาหาผม แล้วถามว่าพระปิดตาที่ถวายพระอาจารย์พิจารณ์ไปนั้น ใช่ทรงเมตตาหรือไม่
    ผมว่าใช่ เค้าก็จะขอลอง แล้วจะถ่ายวิดีโอมาให้ดูด้วย
    ผมก็ว่า เคยมีคนถ่ายวิดีโอไว้แล้วกับปิดตาชุดก่อน แต่ไม่เนียน เพราะมีภาพหลุดจากแฟรมมุมกล้อง
    คุณแจ็คก็เข้าใจ แล้วว่า จะจับภาพระหว่างกล้องกับปืนไม่ให้หลุดหายจากกัน นับจากตอนใส่ลูกปืน

เมื่อสองชั่วโมงก่อน มีสายจากคุณแจ็ค
    แวะหาพระอาจารย์พิจารณ์ ขอพระปิดตาทรงเมตตาไปหนึ่งองค์

ได้ไปก็เรียกน้องมาทดสอบ น้องจับปืนจนสั่น ไม่กล้ายิง เลยยื่นให้เพื่อนที่มาด้วยกัน
    เพื่อนจับปืนจนสั่นไม่กล้ายิง แล้วยื่นให้คุณแจ็คลั่นไกแทน
    คุณแจ็คจับปืนจนสั่น ไม่กล้ายิง ก็เลยโทรมาเล่าให้ฟัง

"คุณจะเล่าอะไร....." ผมถามแล้ววางสาย

9. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อครับพี่หนุ่มทิพย์ กำลังลุ้น ได้อรรถรสมากๆ

ขออนุญาตจองพระปิดตาฯ ลงรักน้ำเกลี้ยงปิดทอง สัก 4 องค์ สำหรับการโอนเงินนั้นก็ขออนุญาตทยอยโอนนะครับ

ขอบคุณครับ

10. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ หลวงพ่อสุพจน์ วัดห้วงพัฒนา จ.ตราด ครับ ไม่ไช่ จ.ระยอง
    ผมแก้ให้แล้วครับ

11. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    วันนี้ 06/12/54 เวลา 19.17 น.
    คุณ เรืองศิลป์ ได้ฝากโอนเงิน จำนวน 2,800.99 บาท ตามรายการดังนี้
    - พระปิดตาทรงเมตตา จำนวน 5 องค์

เข้าบัญชี
    ธนาคาร กสิกรไทย (สาขาเซ็นทรัลบางนา)
    เลขที่บัญชี 604-2-33303-2

ชื่อบัญชี มั่นชัย (Manchai Pengjams)
    จำนวน 2,800.99 บาท

ขนาดไฟล์:
      29.1 KB
      เปิดดู:
      110
  12. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    แล้วสรุปว่าเอ๋ๆอ่าๆๆเอ่อๆ....อย่างไรต่อขอรับ

13. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    ผมเข้าไปที่วัดเมื่อวันอาทิตย์ที่ 4 ธ.ค. 54 ซึ่งตรงกับวันคล้ายวันเกิดของพี่ภัทระ พอดีเลยครับ พี่ภัทระไปที่วัดป่าแดงพร้อมภรรยาและลูกชายสองคนครับ ลูกชายของพี่เค้าชื่อปก และชื่อป้อง ครับถ้าเดาไม่ผิดน่าจะแฝดนะครับ ภรรยาของพี่เค้าทำงานที่มาบตาพุด ระยองครับ พอดีพี่เค้าเข้าไปที่วัดก็ประมาณ 10 โมงหน่อยๆแล้ว ได้คุยกับพี่ภัทระแป๊บเดียวครับในตอนแรก และได้ให้ของขวัญวันเกิดพี่เค้าเป็นพระสมเด็จหลวงพ่อสาคร 1 องค์ และพี่เค้าก็รีบไปจะถวายภัตตาหารเพลให้ท่านเจ้าอาวาส ท่านเจ้าอาวาสก็ใจดีให้พระปิดตาทรงเมตตาแก่น้องปกและน้องป้องด้วย พี่เค้าได้เอาพระที่ทำเป็นชุดออกมาให้ดูครับที่ทำเหมือนกล่องใส่ซีดีสีแดง ที่คุณทิพย์เคยลงไว้ในกระทู้ที่ผ่านมาแล้ว แต่ผมจำกระทู้ไม่ได้ครับ และให้ทำบุญชุดละ 10000 บาทครับ และมีเหรียญคุ้มภัยของหลวงปู่นาคอีก 100 เหรียญ มาให้ดูเผื่อมีเพื่อนสนใจก็โทรมาหาพี่ได้ พี่เค้าก็บอกมาอย่างนั้น และพระชุดละ 10000 บาทมีแค่ 20 ชุดเท่านั้นเป็นของพี่เค้าทั้งหมด ทุกบาททุกสตางค์ ถวายสร้างโรงพยาบาลสงฆ์ที่อาพาธ ที่ตอนนี้น่าจะหาเตียงได้แล้วประมาณ 20 เตียงได้ครับ น่าจะถวายให้หลวงปู่สมครับเพื่อนำเงินไปสร้างโรงพยาบาลสงฆ์ครับ และพี่เค้าได้บอกว่าถ้ามีใครจะเช่าทรงเมตตาอีกในส่วนของพี่ พี่กันไว้ประมาณ 300 องค์ ถ้าน้องจะเอาเพิ่มก็ให้โทรหาพี่ได้เลย และได้คุยกับพี่เค้าอีกนิดหน่อยก่อนที่ผมจะกลับระยอง พอดีมีพี่คนหนึ่งเขามาจากกรุงเทพและมีคนโทรมาสั่งให้เขาเช่าทรงเมตตาไปให้ด้วย โทรมาจากอุทัยให้เช่าไปให้ไม่น่าต่ำกว่า 16 องค์ได้ครับ ผมก็เลยถามพี่ภัทระว่ารู้จักกับพี่เค้าหรือครับ เห็นคุยหยอกล้อสนิทสนมกันมากเลย พี่เค้าบอกว่าเพื่อนที่เป็นทหารอยู่ที่กรุงเทพ คุยได้สักพักพี่เค้าพาลูกไปให้อาหารเต่า ผมก็เลยลาพี่ภัทระและแฟนพี่เค้ากลับระยองครับ

14. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

รหัสไปรษณีย์ของผมตกหล่นครับ
    อยู่ลำดับที่ 1 ครับ รหัสไปรษณีย์ 23120 ครับ

15. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    ถูกต้องครับพี่ภัทระ อยู่ขวามือครับ

16. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับคุณหนุ่มทิพย์

ผมแจ้งโอนเงิน จำนวน 6,100.01 บาท 6/12/54 ผ่าน ATM

สำหรับพระบูชาจำนวน 2 องค์ ลำดับที่ 1 ครับ

17. numthip

ถ้าเป็นแค่มะพร้าวไม่มีตา(มหาอุด) ราคาก็หลักพันกลาง

แต่ใบนี้ปอกเปลือกมา เจอแบบนี้ ราคาก็หลักหมื่น

เห็นที่ปลายปากกาชี้ไหม....นี่แหละ ที่เรียกว่า "ไหลมะพร้าว" หรือ "มะพร้าวหลอด"

เตรียมสตางค์ไว้เหอะ อีก 1 ปี พี่นิ่มเอาอีกแล้ว......
    งานนี้จะมันส์กว่าเดิม เพราะมีพระอาจารย์พิจารณ์ ร่วมขบวนการด้วย.......

อีก 1 ปี นะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  18. numthip

แก้ข่าว

วันนี้ถึงบ้านพี่นิ่มตอน 2 ทุ่มครึ่ง
    พี่นิ่มให้ผมคุยโทรศัพท์กับมือปืน.... ความว่า

สารวัตร ที่ทดสอบแก้วเพชรหลีก จริงๆแล้ว เป็นสารวัตรกำนัน ชื่อศักดา อยู่หนองบ้านแดง
    ทดสอบไป 2 นัด ไม่ออก

คุณ"นำ" หรือ ทิดนำ หรือคุณบุญนำ หอมใจ
    ขโมยปืน อบต.จู๋ ไปทดสอบพระปิดตาทรงเมตตา ด้วยลูกซอง 5 นัด แต่ทดสอบไปแค่นัดเดียว ไม่กล้าลองต่อ กลัวเสียตังค์ซื้อปืนใช้หนี้
    เช้าวันถัดมา เอานัดที่ไม่ออก มายิงซ้ำกับเป้าอื่น ออก เลยทดสอบอีกสองนัดที่เหลือ ก็ออกอีก เลยเอาปืนเปล่าไปคืน แล้วสารภาพผิด

วันเดียวกัน แต่คนละสถานที่
    ดาบประวิทย์ อยู่คลองจิ่ว มาบลำบิด ใช้รีวอลเวอร์ ทดสอบพระปิดตาทรงเมตตา
    บอกว่า แค่นัดสองนัด ยังเชื่อถือไม่ได้ ต้อง 6 นัด
    ไม่ออกทั้ง 6 นัด.....

พอแล้วนะ..... เรื่องอยู่ปืน ไม่เล่าแล้ว ไปถามที่วัดกันเอง

19. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    เปิดจอง พระปิดตาทรงเมตตา, แก้วเพชรหลีก วัดป่าแดง

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

ในรูปจะเห็นว่ามือถือพระหลวงปู่ทวดอยู่ แต่ในกล่องนั้น มีพระปิดตารุ่น "ทรงเมตตา" รวมอยู่ด้วย
    พระปิดตาชุดนี้ โปรดติดตามให้ดี เพราะเข้าพิธีมาตั้งแต่ปิดตาวัดป่าแดง มวลสารเดียวกัน
    แต่คนละพิมพ์ และสัดส่วนของตัวประสานก็ต่างกัน เห็นความแตกต่างชัดเจน
    จะต่างกันมาก ก็คือ จะเน้นเสกเดียว และจะเลือกสุดยอดมาปลุกเสกพร้อมกันอีกครั้งที่วัดป่าแดง

พระที่มวลสารเดียวกัน พิธีเดียวกัน (ตอนนี้พิธีเยอะกว่าไปแล้ว) ก็ยังเหลืออยู่ และราคาก็ยังพอเก็บได้

หรือถ้าชอบพระปิดตาเป็นการเฉพาะ ผมก็จะรอ รุ่นทรงเมตตา เพราะตอนนี้ทราบเจตนาและ กำหนดการแน่นอนแล้ว สมกับเป็นรุ่นทรงเมตตาจริงๆ

ใบ้ให้นิดนึง ว่าคนสร้าง เจตนาสร้างเพื่อเทิดประเกียรติ เพราะนามสกุลคนสร้าง ได้รับพระเมตตาพระราชทาน
    พระราชทานนามสกุลให้ว่า "ทรงเมตตา"

[​IMG] [​IMG]

พระปิดตา "ทรงเมตตา" มีจำนวนสร้างเป็นที่แน่นอนแล้ว 3,100 องค์
    จะบรรจุกรุที่วัดป่าแดง จำนวนหนึ่ง ยังไม่เป็นที่แน่นอน ที่เหลือจะนำมาให้บูชา
    เพื่อรวบรวมทุน เป็นค่าบำรุงดูแลรักษาเสนาสนะ และถาวรวัตถุต่างๆภายในวัด
    ซ่อมสร้างห้องน้ำของวัดป่าแดง เป็นต้น อาทิ.............

"แก้วเพชรหลีก"
    ผงนี้ได้จากเสี่ยเมืองชลฯ ที่ได้รับพระราชทานฯ
    ท่านผู้การจะนำมาผสมทำพระเพชรหลีก โดยมีนามองค์พระว่า "แก้วเพชรหลีก" โดยนำนามองค์หลวงพ่อแก้ว เป็นปฐม

[​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

รุ่นนี้พิมพ์นี้แหละครับ ที่พี่นิ่มโทรด่วนให้ไปเอามวลสารมาให้ได้ภายใน 1 วัน
    -กะลาไม่มีตา
    -ข้าวสารดำ
    -ข้าวสารหิน
    และที่ได้มาเพิ่ม
    -ข้าวสารนารอด
    -ดินทั้ง 7
    -ไคร้เสมา ฯลฯ (บังคับทำพระฯ)
    -ดินจากวัดไชยมงคล พิชัยสงครม ฯลฯ (หลวงปู่สม ท่านแนะนำให้ไปเอามา ท่านฯว่า ทำพระฯดี ไม่มีแพ้ใคร)
    -น้ำจากถ้ำพระ จังหวัดชัยภูมิ (เป็นน้ำที่ได้จากหมอกภายในถ้ำ รวมตัวเป็นเมฆ ตกปรอยลงในแอ่ง)
    ฯลฯ

เนื่องมาจาก พี่นิ่ม ได้พิมพ์ เพชรหลีก จากวัดอ่างศิลา และสูตรมวลสาร
    กอปรกับได้พบพระเกจิ ที่นครปฐมฯ ได้รับคำแนะนำให้เร่งรีบทำ

สมส่วนเมื่อได้ผงหลวงพ่อแก้วมาอีก จึงมีพระนามว่า "แก้วเพชรหลีก"

จำนวนสร้าง 3,000 องค์
    นำลงใต้ เพื่อแจกทหารหาญที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยงภัย (นำลงแจก โดยท่านผู้การฯนาวี) 1,000 องค์
    อีก 2,000 องค์ มอบให้วัดป่าแดง

พิมพ์ที่เห็นนี้ เป็นชุดลองพิมพ์
    ของจริงน่าจะสวยกว่านี้ครับ

พี่นิ่ม มั่นใจของที่ทำมาก ย้ำแล้วย้ำอีก "ต้องสามารถทดสอบพุทธคุณได้ ทั้งอาวุธหนักอาวุธเบา พี่รับประกัน"

สรุปครับ
    ปิดตาทรงเมตตา สร้างและเสกพร้อมกับปิดตาเนื้อผง รุ่นแรก แต่เสกนานกว่า และยังคงตระเวนเสกอยู่ครับ

อีกองค์หนึ่งนั้น เป็นพระเพชรหลีก พระนามว่า "แก้วเพชรหลีก" ไม่ใช่ปิดตาครับ แก่มวลสารกว่า ผงลงมวลสารที่แก่กว่าไปแล้วครับ

มวลสาร ใช้สร้างพระวัดป่าแดง
    1) ผงพรายกุมาร, ผงอัฎฐิหลวงปู่ทิม (เมตตามอบให้โดยคุณชาญยุทธ ชัยมณีลูกศิษย์หลวงปู่ทิม อดีตผู้อำนวยการ โรงเรียนประจำจังหวัดระยอง )และคุณ<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>อ๊อด ชลบุรี
    2) แป้งเสก หลวงปู่ก๊าด บุรีรัมย์
    3) ผงขี้เถ้าธูปวัดโสธร
    4) ผงขี้เถ้าธูป หลวงพ่อโต วัดบางพลี
    5) ผงขี้เถ้าธูป หลวงพ่อวัดไร่ขิง สามพราน
    6) ผงเหล็กไหลตาแรด วัดถ้ำแฝด กาญจนบุรี
    7) ผงเหล็กไหล วัดบ้านสวน มุกาดหาร
    8) ผงเหล็กไหล อ.ไข่ สุราษฎร์ธานี, ทองคำดำ
    9) ผงเหล็กไหล ถ้ำอึมครึม กาญจนบุรี
    10) ผงเหล็กไหล อ.รวย วัดบ้านทุ่ง กระบี่
    11) ผงเหล็กไหล หลวงพ่อจักร วัดถ้ำเขารังไก่ ชัยนาท
    12) ผงเหล็กไหล หลวงปู่ พรหมมา วัดนาง<st1:personName ProductID="คอย อุบลราชธานี" w:st="on">คอย อุบลราชธานี</st1:personName>
    13) ผงเหล็กไหล เกาะล้าน ชลบุรี
    14) ผงเหล็กไหล น้ำ นนทบุรี
    15) ผงเหล็กเปียก หลวงปู่เย็น เลย
    16) ผงไพรดำ อ.สัมฤทธิ์ ชัยนาท
    17) ผงปรอท หลวงปู่ละมัย เพชรบูรณ์
    18) ผงขี้ปรอท หลวงปู่โสฬส วัดโคกอู่ทอง ปราจีนบุรี
    19) ผงเหล็กน้ำพี้ อุตรดิตถ์
    20) ข้าวสารดำ วัดเขาอ้อ
    21) ผงเถ้าธูป หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    22) ผงแป้ง หลวงปู่บุดดา สิงห์บุรี
    23) มวลสาร ของหลวงพ่อแพ สิงห์บุรี
    24) มวลสาร หลวงพ่อจ้อย วัดตพองน้ำเขียว ชลบุรี
    25) ดินถ้ำฉันทัน วัดเขาอ้อ
    26) มวลสาร หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม อยุธยา
    27) มวลสาร หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง อ่างทอง
    28) มวลสาร หลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลาง อ่างทอง
    29) มวลสารเก่า ของอาจารย์ศรีรัตน์ ศิษย์อาจารย์<st1:personName ProductID="ชุม ไชยศรี" w:st="on">ชุม ไชยศรี</st1:personName>
    30) ผงวัดเขาแรด ชลบุรี
    31) ผงว่าน 108 ของวัดเขาอ้อ
    32) ผงขี้เถ้าธูป เจดีย์ นครปฐม
    33) มวลสารผง ของหลวงปู่ผาด วัดบ้านกราด บุรีรัมย์
    34) มวลสารผง ของหลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี สุรินทร์
    35) มวลสารผง ของหลวงปู่เกลี้ยง วัดโนนเกด ศรีสะเกษ
    36) มวลสารผง ของหลวงปู่เที่ยง วัดเขากระโดง บุรีรัมย์
    37) มวลสารผง ถ้ำแสงเพชร นครสวรรค์
    38) เหล็กไหล อาจารย์<st1:personName ProductID="เขียว วัดพนองไห" w:st="on">เขียว วัดพนองไห</st1:personName> มหาสารคาม
    39) ผงไม้เทพทาโรและผงไม้งิ้วดำ
    40) ดินยอดเจดีย์
    41) ดินหน้าโบสถ์
    42) ผงจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่
    43) กาฝาก ลัก
    44) กาฝาก คูณ
    45) กาฝาก ขนุน
    46) กาฝาก มะขาม
    47) ผงเถ้าธูป ดอยสุเทพ เชียงใหม่
    48) ผงพระชำรุดแตกหักของหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม
    49) ผงพระปิดตา ของหลวงปู่เหมือน วัดกำแพง ชลบุรี
    50) ผงพระสมเด็จปรกโพธิ์ ของหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม นครปฐม 51) ผงเหล็กละลายตัว<O:p></O:p>
    52) จ้าวเงินยวง<O:p</O:p
    53) ผงมวลสารจากวัดป่า ชลบุรี<!-- google_ad_section_end -->

ข่าวดีของเพื่อนสมาชิก

พระปิดตาเนื้อผงขาว ราคาอยู่ที่ 4,000 บาท เนื้อดำราคาไล่กันอยู่ (แปลก เสกพร้อมกัน จำนวนเท่ากัน แต่ราคาต่างกัน) และมีออร์เดอร์ให้จัดหาถึง 100 องค์
    (เจ้าอาวาสฯ คงอยู่ไม่เป็นสุข) ราคาซื้อจากเซียน 1,500-2,000 บาท จ่ายล่วงหน้า แต่ราคาขาย 4,000 บาท ขาดตัว

เป็นผลให้พระปิดตาทรงเมตตา เป็นที่หมายปองของเซียนพระฯ เพราะทำกำไรได้เป็นกอบเป็นกำ

และระหว่างร่วมทางกับพระอาจารย์พิจารณ์ ท่านได้แนะนำพระเกจิที่เก่งกาจไว้อีกสองสามรูป ทำให้ต้นทุนในการจัดงานพิธีฯ เพิ่มขึ้นไปอีก
    ผมจึงแนะนำให้นำพระฯออกมาจำนวนหนึ่ง(1,000 องค์) เปิดให้เช่าบูชา เพื่อหาทุน และได้รับการยอมรับจากทั้งพี่นิ่มและท่านผู้การฯ

หากแต่ได้มีการเปลี่ยนใจ เพราะเจ้าของพระฯ มิได้ประสงค์จะทำเพื่อการค้า และแว่วๆว่าจะโดนเหมาหมดในวันงาน จึงจะขอเลื่อนออกไปโดยไม่มีกำหนด
    แต่ไม่น่าเกินเดือนเมษายน 2555 ซึ่งจะเป็นวันฉลองวิหารบูรพาจารย์

ผมไม่ขัดข้อง แต่ผมได้ขอพี่นิ่ม กับท่านผู้การฯ ว่าจะขอพระฯที่กำลังดำเนินการอยู่นี้ ให้ตกอยู่กับเพื่อนสมาชิกบ้าง โดยมิให้เพื่อเป็นการค้าแบบเหมาทำกำไร
    จึงจะกำหนดโค้วต้าให้แต่ละท่าน จองได้ไม่เกินท่านละ 10 องค์ โดยนับจากเพื่อนสมาชิกลำดับที่86 ลงมา (คงต้องรบกวนคุณ suwat.su ตีเส้นแล้วครับ)
    และจากลำดับ 1-86 สามารถจองเพิ่มได้ นับรวมไม่เกิน ท่านละ 15 องค์(แยกเป็นปิดตาฯไม่เกิน 15 องค์, แก้วเพชรหลีกไม่เกิน 15 องค์)

ทั้งนี้ จะให้เฉพาะเพื่อนสมาชิกเฉพาะในเวปพลังจิตเท่านั้นครับ และยอดรวมจะต้องไม่เกิน อย่างละ 500 องค์ โดยจะกำหนดปิดจอง-โอน วันที่ 1 พฤศจิกายน 2554

หลังจากนั้น จะเก็บเงียบ รอจนถึงเดือน เมษายน 2555 จึงจะนำมาให้ร่วมบุญอีกครั้ง ในวันฉลองวิหารบูรพาจารย์ ซึ่งถึงตอนนั้น ทางวัดป่าแดง คงจะทำหน้าที่รับช่วงต่อ
    เนื่องจากพระฯจำนวน 2,000-3,000 องค์ ผมรับดูแลไม่ไหวครับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ
    หนุ่มทิพย์

[​IMG] [​IMG]
    เหรียญหลวงปู่นาค รุ่นพิเศษ มีนามว่า รุ่น "คุ้มภัย"

โดยมีดำริจากท่าน ผู้การ พลเรือเอกนาวี ศานติกะนาวิน จัดสร้างขึ้นเพื่อคุ้มภัยให้ทหาร-ตำรวจ ชายแดนใต้ โดยแจกฟรี

แต่มีเพื่อนสมาชิกบางท่านประสงค์จะเก็บไว้เป็นที่ระฤก ผมจึงนำความเรียนท่านผู้การฯ ท่านผู้การฯก็ยิ้มภูมิใจ (แปลว่าไม่ให้)

พี่นิ่ม ก็เข้าใจ จึงขอกับท่านผู้การฯ ให้ผมได้เป็นเจ้าของ มาแจกเพื่อนสมาชิกบ้าง ท่านผู้การฯก็ยิ้มหนักขึ้นอีก...(แปลว่าไม่ให้)

แล้วท่านผู้การฯ ก็เล่าให้ฟังว่า เมื่อหลวงปู่นาค เสกเหรียญนี้เสร็จ ท่านฯก็มอบถวายให้หลวงปู่นาคจำนวนหนึ่ง แต่โดนปฏิเสธ เพราะหลวงปู่ฯเข้าใจเจตนา
    จึงจะให้นำไปแจก ท่านผู้การฯ ก็เปลี่ยนเป็นจะมอบให้กรรมการฯดูแลให้ ท่านก็ปฏิเสธอีก เปลี่ยนเป็นช่วยจำหน่าย แล้วหาปัจจัยมาถวาย ท่านก็ปฏิเสธ...

ผมก็ถามว่า แล้ววัดมะม่วงของหลวงปู่ฯ ดูเป็นอย่างไรบ้าง
    ท่านฯก็ว่า ยังต้องซ่อมแซม

ผมว่า อย่ากระนั้นเลย ผมขอแบ่งมาจำหน่าย หาทุนก็ละกัน เท่าไหร่เท่านั้น โดยอาจจะยุติที่วันงานวัดป่าแดง และจะไม่ให้ล่วงเกินกินจำนวนที่จะนำแจกทหารตำรวจ

โดยผมขอท่านไว้ที่ 500 เหรียญ แบ่งเป็นจำหน่ายจับจองในเวปฯ 100 เหรียญ และจำหน่ายหลังงานพิธี ภายในวันนั้นวันเดียว ไม่เกิน 400 เหรียญ
    โดยรายได้จากการจำหน่ายทั้งหมด ไม่หักค่าใช้จ่าย มอบเป็นทุนบำรุงซ่อมสร้างเสนาสนะของวัดมะม่วงทุกบาททุกสตางค์

เงื้อนไขนี้ มีเพียงเรื่องเดียว คือผมขอให้พี่นิ่ม QC ก่อนเพื่อนสมาชิกโอนค่าเหรียญ..เป็นอันตกลง

ท่านผู้การฯนาวี มีพระบูชาเชียงแสน สิงห์หนึ่ง ยุคต้น งามมาก
    ลองส่งเข้าประกวด ล่าโล่ห์ประกาศนียบัตร์มาได้หลายงาน
    นึกเป็นกุศล จะทำพระบูชา ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว เนื้อผิวไฟ กับเนื้อเงินยวง
    โดยถอดแบบจากองค์ล่าโล่ห์ฯ
    เพื่อนสมาชิกท่านใดสนใจ ก็ขอให้แจ้งมา
    จัดสร้างตามจำนวนจอง ไม่ขาด ไม่เกิน ไม่เอากำไร

เนื้อผิวไฟ บูชา 3,000 บาท
    บรรจุ หลวงปู่ทวดหรือมวลสารหลวงปู่ทวดปี97 ปิดตามงคลมหาอุจจ์ แก้วเพชรหลีก
    ผงแร่เหล็กไหลตาน้ำ เหรียญคุ้มภัย และฯลฯ ของวัดป่าแดง

เนื้อเงินยวง 30,000 บาท
    บรรจุ หลวงปู่ทวดหรือมวลสารหลวงปู่ทวดปี97 ผงมวลสารจตุคามปี30 ปิดตาทรงเมตตา
    ปิดตามงคลมหาอุจจ์ แก้วเพชรหลีก ผงแร่เหล็กไหลตาน้ำ และฯลฯ ของวัดป่าแดง

ปิดจองวันที่ 14 พฤศจิกายน 2554
    ชำระก่อนวันที่ 26 พฤศจิกายน 2554 หรือมาชำระในวันพิธีที่วัดป่าแดง....

*** หมายเหตุ : เฉพาะผู้จอง หลวงปู่ทวด จะต้องโอนเงินก่อนครับ คุณ หนุ่มทิพย์ พร้อมจัดส่งให้ก่อนเลยครับ ***

กำหนดการปิดและโอนเงิน

โปรดโอนให้ก่อนวันที่ 1 พฤษจิกายน 2554 ด้วยครับ
    เพื่อหาทุนนิมนต์พระเกจิสำหรับพิธีใหญ่ครับ (ตอนแรกว่าจะอยู่ที่ 16 รูป แต่ตอนนี้นับได้ 18 รูปแล้วครับ)

สำหรับพระบูชาเชียงแสน
    ปิดจองวันที่ 14 พฤศจิกายน 2554
    ชำระก่อนวันที่ 7 ธันวาคม 2554 หรือมาชำระในวันพิธีที่วัดป่าแดง....

หมายเลขบัญชีที่โอน

ธนาคาร กสิกรไทย (สาขาเซ็นทรัลบางนา)
    เลขที่บัญชี 604-2-33303-2
    ชื่อบัญชี มั่นชัย (Manchai Pengjams)

พระปิดตา "ทรงเมตตา" กับ "หลวงปู่ทวด" ไม่รับจองแล้วนะครับ
    สมัครสมาชิกใหม่ ก็ไม่รับนะครับ

แต่ แก้วเพชรหลีก เหรียญคุ้มภัย ยังรับอยู่ครับ

ขอความสวัสดี มีแด่เพื่อนสมาชิกครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขรายนามพระเกจิ ที่จะมาร่วมงานพิธี 25-26 พฤศจิกายน 2554

01.หลวงปู่ผ่าน วัดป่าโพธิ์แก้ว
    02.หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม
    03.หลวงปู่ฮก วัดมาบลำบิด
    04.หลวงพ่อแดง วัดหนองใหญ่
    05.หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร
    06.หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง
    07.หลวงพ่อแขก วัดสุนทรประดิษฐ์
    08.หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ
    09.หลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลาง
    10.หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด
    11.หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง
    12.หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม
    13.หลวงพ่อรวย วัดตะโก
    14.หลวงพ่อมี วัดม่วงคัน
    15.หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    16.หลวงพ่อขวัญ วัดนามะตูม
    17.หลวงพ่อสิน วัดระหารใหญ่
    18.หลวงพ่อสุพจน์ วัดห้วงพัฒนา
    19.หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู
    20.หลวงพ่อท้วม วัดศรีสุวรรณ
    21. หลวงพ่อสารันต์ วัดดงน้อย
    22.หลวงพ่อหรีด วัดป่าโมกข์
    23.หลวงพ่อนาค วัดมะม่วง
    24.หลวงพ่อหุน วัดบางผึ้ง
    25.หลวงพ่อเฮียง วัดเขาถ้ำ
    26.หลวงพ่อโมก วัดขนอนเหนือ
    และอาจารย์ฆราวาสอีก 2-3 ท่าน (จะแจ้งเป็นที่แน่นอนอีกครั้งครับ)

Update วันที่ 07/12/54 กระทู้ที่ 1558<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2011
  20. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งจำนวนเนื้อพระแก้วเพชรหลีกและมงคลมหาอุจจ์ค่ะ
    จองไว้อย่างละ8องค์ ขอรับเป็นเนื้อเทาและดำอย่างละ 4 องค์ ทั้งสองพิมพ์ค่ะ

สรุปจำนวนคือ พระปิดตาทรงเมตตา 14 องค์ แก้วเพชรหลีกเนื้อเทา,ดำอย่างละ 4 องค์ มงคลมหาอุจจ์เนื้อเทา,ดำ อย่างละ 4 องค์ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้