นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (รุ่นปฐพีไร้พ่าย)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มวลสารในพานชิ้นสุดท้าย อันเป็นที่มาของรุ่น ชิ้นส่วนพระสิกขี ลำพูน

พระสิกขี ลำพูน ค้นประวัติจาก google ได้เลยครับ ชิ้นนี้ขุดพบที่วัดมหาวัน ลำพูน ต้นกำเนิดพระรอดมหาวัน

พระสิกขี ลำพูน จริง ๆ คือเทวรูปที่ปั้นบูชาเจ้าแม่จามเทวี ครูบาอาจารย์ท่านเรียกว่า
    "เสน่ห์หน้านาง" เพราะตามตำนานเจ้าแม่จามเทวี มีรูปลักษณ์ที่งดงามมาก เป็นที่ลุ่มหลงทั้งชายและหญิง เรียกว่ามีศึกสงครามเพื่ออยากครอบครองท่านมาก

ชิ้นส่วนในภาพ เป็นส่วนที่หน้าอก พอดี

จริง ๆ วันนี้ได้มวลสารมาเพิ่มอีกครับ คือ ชิ้นส่วนพระว่านเก่า อายุ 200-300 ปีได้เลย กระแสพลังดีมาก ๆ ทางเมตตา

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โครงการนี้จะให้แล้วเสร็จ สิ้นเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าครับ เพราะ ครูบาอาจารย์จะมีธุระไป ต่างจังหวัดพอดี ติดตามได้ครับ

การเสกเช่นเดิม จัดเต็ม จัดหนัก เต็มที่....

3. pp-rom

pp-rom Active Member

ปูเสื่อรอเลยครับ ใกล้เต็มที

4. konun88

วันนี้วันดี ได้นำผงพระเจ้าที่มี (เฉพาะผงพระเจ้า) มาขอบารมีพระอริยเจ้าผู้ทรงอภิญญา เชิญบารมีพระสีวลี มาลงที่ผงครับ ขอท่านเน้นด้านมหาลาภมหาเมตตาฯ ลงให้เต็มที่

ประสบการณ์ชุดลองพิมพ์

ผมได้ถวายพระธาตุที่ร่อนจากผงแก่ที่ปรึกษา ท่านก็ว่าพบบารมีด้านมหาลาภชัดเจนมาก เพราะท่านเองก็ยังไม่มีพระธาตุพระสีวลี

5. konun88

วันนี้ รอมวลสารสายเสน่ห์ที่ส่งมา จึงถือโอกาสกดพิมพ์พระสีวลีขึ้นมาเล็กน้อย ประมาณ 20 องค์ เผื่อไว้ถวายพระ และ คนที่ไม่สนใจสายเสน่ห์ องค์ไม่ใหญ่มาก

ใส่แต่มวลสารมหาลาภ ผงสร้างพระสะสมมาทั้งหมดผ่านพิธีมาทุกพิธีครับ และผงพระเจ้าครับด้านหลังฝังพระธาตุองค์เล็ก ๆ จากการร่อนผง

ดูท่าส่วนใหญ่สนใจแต่เสน่ห์ จึงทำแค่ 20 องค์พอ 555 ที่ปรึกษาจอง 1 องค์

ท่านที่ติดตามทุกท่าน ต้องขอเตือนก่อนนะครับ ว่า เป็นพิมพ์กดมือ ผมพยายามใช้สูตรที่ใส่มวลสารให้ได้มากที่สุด

ในวงการเราทราบกัน ว่า หากสวยกริ๊บ มาจากโรงงานนี่รู้กันว่า หนักปูน มวลสารไม่มากแน่ คนที่สะสมพระมามากจะดูออกว่าใส่มวลสารมากหรือน้อย ซึ่งผมไม่ขอลงรายละเอียดมาก เดี๋ยวโดนเขม่น

ดังนั้น จะหวังสวยคมแบบกดเครื่อง อย่าคาดหวังเลยครับ เพราะกดมือทีละองค์ ใส่มวลสารเต็มที่ แต่เนื้อจากลองพิมพ์แกร่งแน่นอน ทำตกไม่แตก

6. konun88

ปรากฎว่าเจียรแล้วไฟลุก จึงต้องตำด้วยครกหิน มวลสารสายเสน่ห์ทั้งหมด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2019
  7. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดนี้จะมีลูกอมด้วยรึเปล่าครับ ส่วนตัวแล้วหากจะใช้ด้านเสน่ห์แบบจริงจังก็เกรงใจรูปลักษณ์ของพระพุทธเจ้าน่ะครับ

8. konun88

http://forum.ampoljane.com/index.php?showtopic=63&mode=threaded&pid=840
    มีแน่นอนครับ สูตรเดิมเลย ทนทานจะปั้นให้ใหญ่กว่าเดิมนิดๆครับ

9. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ดีเลยครับ แบบลูกอมกายสิทธิ์มหาเดชนี่แข็งแรงทนทานมากครับ

10. konun88

ครับใช้กาวคอนกรีต ค้อนทุบยังไม่แตกเลย แต่ใช้กดพิมพ์ ไม่ได้ แต่ใส่มวลสารได้มาก

11. konun88

ที่มา

http://forum.ampoljane.com/index.php?showtopic=63&mode=threaded&pid=840

ผมพึ่งเข้าใจว่า กดมือเหนื่อยมากๆ โดยเฉพาะตอนแต่งขอบมิน่าจ้างโรงงานองค์ละ 3 บาทดีกว่าเป็นพันองค์ก็ได้

มิน่าตอนไปหาหลวงปู่แฉล้ม วัดกระโดงทองท่านแจกพระที่ท่านตำ กดเอง ให้แค่องค์เดียว ห้ามขอฝากคนอื่น เพราะทำยากนี่ละครับแต่มวลสารจัดเต็ม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2019
  12. konun88

ขยายภาพสูตรตำครก กดมือแบบโบราณ ให้เห็นเนื้อมวลสารชัด ๆครับ

เนื่องจากมีผู้สนใจพระสีวลีกันมามากจะพยายามกดเพิ่มอีก ซัก 10 องค์ครับ จากนั้นผมจะเร่งทำขุนแผนทันที ลูกอมปั้นชุดสุดท้าย

ผงมวลสารสายเสน่ห์ทุกอย่างมาแล้วครับ

จะได้กี่องค์ ตามแต่มวลสารนะครับ หมดคือหมดไม่มีงอกเพิ่ม

ที่ปรึกษาบอกแล้วแต่กำลังครูบาอาจารย์จะให้เราด้วย พูดง่าย ๆแล้วแต่อารมณ์ด้วยครับ 55

จากนี้คงไม่ทำพระพิมพ์กดมือแล้วครับ เพราะเหนื่อยมาก ๆ ตอนตัดขอบ ..... ต้องใส่มวลสารมาก ๆ ไว้ก่อน

13. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

14. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    รอต่อไป

15. konun88

ลองพิมพ์ที่ QC นำไปเลี่ยมครับ

ประสบการณ์ตะกรุดฟ้าสะท้านดอกเล็ก ที่เป็นตำนานไปแล้ว

กำลังเร่งกดอยู่ครับ เหนื่อยตอนตัดแต่งขอบละครับ ย้ำอย่าคาดหวังความสวยนะครับ เพราะเน้นใส่มวลสาร กดมือทีละองค์

16. konun88

เหตุใดคาถา บางบทสวดไม่ได้ผล ไม่เห็นเหมือนในหนัง....

อย่าว่าแต่คาถาเลยครับ บทสวดมนต์ บางทีได้ผลมั่งไม่ได้ผลมั่ง คนที่เคยสัมผัสสิ่งลี้ลับมาจะเข้าใจดี

บทสวดมนต์ หากมาจากพุทธคุณง่ายเลย พุทธไม่เน้นพิธีกรรม สวดได้ตลอด

แต่คาถาอาคม... ต้นกำเนิดมาจากอะไรครับ หลวงปู่เหิรท่านเคยสอน คาถาของพระพุทธเจ้าดีที่สุด...แล้วทำไม ไสยศาสตร์ถึงเห็นผลไวกันจัง สำหรับคนที่ถือเป็นนะครับ

คาถามีเคล็ดลับเสมอ ยิ่ง
    คาถาลอดช่อง ที่ปรึกษาบอกจะยิ่งแรง คาถาลอดช่องคือ แอบฟังละครับ แบบสอนกันลอดประตู หรือหน้าต่าง คือเจ้าของแอบบอก (จริง ๆ ตั้งใจบอกละครับแต่อาจถือเคล็ดห้ามสอนต่อ) คนเรียนแอบฟัง (เจ้าของรู้ละครับว่ามีคนแอบฟังแต่ตั้งใจบอก...บอกตรง ๆ ไม่ได้)

คนที่ถือวิชาเป็นจะเข้าใจเคล็ดลับนี้ดี แต่ผมจะไม่ลงลึกในรายละเอียดมาก เดี๋ยวมี....แอบจำเคล็ดไป

เอาเป็นว่าคาถาที่ได้ผลถูกต้องสาระสำคัญคือเจ้าของต้องอนุญาตละครับ คิดค่าครูตามพิธีการมาแล้ว จะเห็นผล สิ่งสำคัญ คำว่าอนุญาตคือสอนแบบไม่หมดเม็ดนะครับ เพราะที่เห็นมา จะโดนอั้น(บอกไม่หมด) นอกจากเห็นจิตเห็นใจกันแล้วจึงจะบอกส่วนที่เหลือมา กันศิษย์คิดล้างครู....

เราเห็นในหนัง เป่าพ้วง หรือ พ่นควันแล้วเห็นผลกันเลย ...อันนี้ต้องถามคนที่ได้ผลมาแล้วละครับ พร้อมวิธีใช้แบบพิสดารด้วย ตามที่ปรึกษาเคยสอน ...ผู้มีปัญญาพึงจะนำไปใช้......

สรุป...วิธีใช้แบบพิสดารจะพิมพ์แนบไปให้ครับ... ไม่ออกอากาศ

17. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    จองได้ช่องทางไหนบ้างครับ

18. konun88

รอพระแห้งจะถ่ายรูปให้ชมครับ

ย้ำ อย่าคาดหวังความสวยงามนะครับ เพราะเป็นการสร้างแบบโบราณ ตำครกกดมือทีละองค์ครับ เน้นใส่มวลสารมากๆ ไว้ก่อน

19. konun88

แบบฝังตะกรุดเงินจะมี 35 องค์ครับ

อีกประมาณ 40 องค์จะเป็นฝังพลอยเสกชุดเดียวกับฝังล็อคเก็ตหลวงปู่ใหญ่และเข้าพิธีหลวงปู่ใหญ่ด้วย และฝังเทียนทำน้ำมนต์ในงานปลุกเสกพระขรรค์สรี๋กัญไชยครับ ผมรอสรุปจำนวนอีกที เพราะมีไม่สวย ผมก็คัดออกไปลอยน้ำแล้วครับ เพื่อให้มีอยู่ สภาพดีที่สุด

พระสีวลีหลังฝังพระธาตุมีประมาณ 30 องค์ครับ

ลูกอมสูตรพระผงแบบโบราณ เนื้อเดียวกับพระขุนแผนมีประมาณ 15 ลูก สภาพจะไม่กลมดิกนะครับ พูดง่าย ๆ ไม่สวยมากแต่คลาสิค

ลูกอมสูตรกาวคอนกรีต ที่แดงแป๊ด บางลูกจะน้ำตาลเข้ม....เพราะทำคนละรอบ...... จากน้ำยาเคมีครับมวลสารเดียวกันกับขุนแผน มีประมาณ 40 ลูก

การปลุกเสก แจ้งครูบาอาจารย์แล้วครับ จัดเต็ม จัดหนัก ไม่รีบ......

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      290.2 KB
      เปิดดู:
      86
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2020
  20. konun88

มวลสารโดยสรุป

1.มวลสารจากการสร้างล็อคเก็ตหลวงปู่เทพโลกอุดร และได้นำเข้าพิธีเสกพระขรรค์สรี๋กัญไชย ซึ่ง ที่ปรึกษาที่ผ่านการติดตามครูบาอาจารย์ไปร่วมเสกมามาก ยอมรับว่า
    ดีที่สุด และผมเองได้เคยไปร่วมพิธีเสกและนำพระไปเสกเองมามากนับร้อย ๆ พิธี ก็เชื่อว่าดีที่สุด จนทุกวันนี้เลิกนำของไปเสกเลยครับ เพราะ

- เป็นพิธีที่ไม่ใช่มุ่งเสกพระเครื่อง พูดง่ายๆ ไม่ใช่พุทธคุณล้วน ๆ ไม่มีพระเครื่องใด ๆ นำเข้าพิธีเลย (ยกเว้นของส่วนตัวเช่นของผมเพียบ 55) เน้นทางโลกล้วน ๆ

- มีครูบาอาจารย์มาร่วมทางทิพย์หลากหลาย โดยเฉพาะครูบาอาจารย์ผมและเทพพรม จำนวนมาก

2. มวลสารที่ผมตามหา 30 ปี คือ ผงพระเจ้า หรือผงพระธาตุพระสีวลี

นำเข้าขอบารมีพระอริยเจ้าอายุ 99 ปี เชิญบารมีพระสีวลีมหาลาภมาเต็มกำลัง

3. มวลสารสายเสน่ห์ จัดเต็ม

จึงเป็นที่มาของรุ่น มหาลาภเสน่ห์หน้านาง

หมายเหตุ พระสีวลีจะไม่มีมวลสารเสน่ห์นะครับ แต่นำเข้าพิธีเสกด้วย เพื่อจะได้ไม่พุทธคุณจ๋าเกินไป