นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    โมทนาครับ ถึงจะไม่สร้างวัตถุเพิ่ม แต่มีบุญมาบอก มีเรื่องมาแชร์ ก็พอใจแล้วครับ สาธุ

2. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่เลยครับพี่ ยังไงผมก้อจะติดตามกระทู้นี้ไปเรื่อย แน่นอนครับ

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เมื่อปรับแนวเป็นเรื่องมาแชร์ ก็เล่าเป็นประสบการณ์เชิงลี้ลับไปนะครับ แล้วแต่จะพิจารณาให้เกิดประโยชน์

case ล่าสุดเมื่อวานตอนเย็น มีท่านนึงที่หายไปนานมาก โทรมาเล่า ถามเรื่องโควิด ว่าแหวนมหาชะตากันได้ไหม 555

ผมเคยถามคำถามนี้กับที่ปรึกษา ท่านก็บอกอย่าประมาท พระพุทธเจ้าสอนไว้แล้ว หากเครื่องรางกันได้หมด เราก็ไม่ต้องหาหมอแล้วสิ พระเก่ง ๆ ไปธุดงค์ยังป่วยมรณภาพได้เลย

คือ อย่าประมาทครับ อำนาจลี้ลับมีจริงแต่ใช้ในชีวิตจริงก็ยังลี้ลับครับ

ทีนี้ คุยเรื่องเก่าที่ปีที่แล้วท่านนี้มาปรึกษาเรื่องคนใกล้ชิดป่วยเพราะสิ่งลี้ลับ โดยมีญาติท่านนึงได้เสียชีวิตไปเพราะสิ่งลี้ลับและมีพระทรงจิตท่านนึงช่วยเหลือ แต่ก็ต้องยอมกับวาระกรรมไป ซึ่งคนใกล้ชิดท่านนี้อีกท่านก็เจอสิ่งลี้ลับนี้อีก

พูดง่ายๆ คนใกล้ชิดเขามี 2 ท่าน เสียชีวิตไปแล้ว 1 เหลืออีก 1 ครับ

ผมได้ส่งเคสนี้ให้ที่ปรึกษาไป ซึ่งที่ปรึกษาได้ส่งเทียนมาให้จุดแล้วดูเปลวไฟ (วิชาอ่านเทียนอันลี้ลับ) ก็ได้ตอบตรง ๆ ไปว่าตรงกับหลวงตาที่ท่านนี้ไปหาว่า ช่วยยาก

เวลาผ่านไป จนเมื่อวานคุยกันถึงทราบเขาก็ไปหาหลวงตาที่ช่วยเขาอีก สุดท้ายก็ช่วยไม่ได้จริง และได้เสียชีวิตไปอีกคน

สรุปเขาหายไปเพราะย้ายบ้าน เนื่องจากมีคนตายไปแล้ว 2 คนและหายไปหลายเดือนเลย

ซึ่งที่ผมตกใจว่าที่ปรึกษาทายแม่นวุ่ย และหลวงตาที่ท่านนี้ไปหาให้ช่วยผมก็เคยได้ยินชื่อ ไม่คิดว่าจะเก่งกาจเช่นนี้ 55 ได้ยินชื่อแต่ไม่เคยไปหานะครับ

สรุป การเกี่ยวข้องกับสิ่งลี้ลับเราหวังให้พระช่วยมีคนมาช่วย แต่หากเป็นวาระจริง ๆ ก็ไม่ใช่จะช่วยได้เสมอไปครับ ยิ่งหากเกี่ยวข้องกับความตาย พูดง่ายๆ เจ้ากรรมนายเวรจะเอาชีวิต ก็ได้แค่ยื้อเวลา หรือให้ไปเร็วขึ้นก็แค่นั้น

เรื่องแบบนี้ถ้าไม่ต้องพบเจอจะดีที่สุดครับ

4. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ...

5. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอโชว์หน่อย เลี่ยมเสร็จแล้ว อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      60.5 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      73 KB
      เปิดดู:
      122
  6. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชนวนรุ้งรุ่นนี้แจ่มมาก ช่างยังขอเป็นตัวอย่างไว้โชว เลยครับ

7. konun88

เดินทางมอบ พญาหรมานช่อ และแบบลอยองค์ให้เจ้าภาพเทวาภิเษกพระพิฆเนศครับ (เพื่อนผมเอง)

เขาบอกพลังสุดยอด (เขาสัมผัสได้)

8. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    คอยติดตามครับ

9. konun88

องค์ประกอบที่ 3 ของตะกรุดพระเจ้าภาวนาบนแท่นแก้ว

คือยันต์ครู เป็นยันต์สูงสุดของครูบาข่าย ที่นำมาเสริมในตะกรุดนี้

10. konun88

ดังผู้ที่ติดตามชุดตะกรุดพญาพาลี ย่อมทราบว่าตอนสร้างตะกรุดเงิน

ที่ปรึกษาได้ซื้อเม็ดเงินจากร้านทอง กทม. และนำไปหลอมรีดใหม่ที่ลำพูน

โดยได้ผสมหัวเชื้อทองคำศักดิ์สิทธิ์ไว้ด้วย

เม็ดทองคำนี้ได้เสกพร้อมแหวนมหาชะตาครับ

แผ่นเงินจากทำตะกรุดพญาพาลี ก็ได้เสกพร้อมตะกรุดพญาพาลีด้วยครับ

ผมได้เห็นตอนเสกด้วย ได้ลองจับดูถึงรู้แผ่นเงินหนาพอควร

ความขลังไม่ต้องพูดถึง

สรุป ตะกรุดพระเจ้าภาวนาบนแท่นแก้ว จึงประกอบด้วย 3 ส่วน

โดยครูบาข่ายได้แยกไว้ 3 ส่วน 3 ที่เก็บ คือซ่อนไว้ในแต่ละตำราแล้วแจ้งที่ปรึกษาไว้

เรียกว่าท่านบอก "จบแค่นี้ไม่ให้ใครสืบทอดแล้ว"

เพราะใช้ได้หลายทาง.... คำว่าทางใดบ้าง รอสร้างเสร็จ เสกเสร็จจะมาแจ้งครับ

แต่ตัวคาถาผมได้เห็นแล้วยอมรับว่า "สูงส่ง ตรงใจมาก"

11. konun88

ตะกรุดพระเจ้าภาวนาบนแท่นแก้ว

คาถากำกับ

นวภา ศรีสวัสดิ์ ฤทธี กูมีดั่งหรมานผู้กล้า เห็นหน้ากูเป็นดั่งตะวันหลวงดวงใหญ่ นวภา ผาธิโน นะชิตามานิโนเยนะ นะเยโน พุทธะภาวนา กูจะบังพะละได้ สี่แสน กูจะบังแปนได้สี่ล้าน ภายหน้ากูมีพระยาอินตาเจ้าฟ้ารักษากูอยู่ ภายหลังกูมีมหาพรหมเจ้ารักษากู ปายซ้ายและปายขวามีพระนารายณ์รักษาตนกู กูไม่กลัวทุกสิ่ง พิษจะก้องหน้าไม้หอกดาบหลาวเหล็ก กูจะตีให้ย่อ ต้อให้เป็นขะจวนไป โอมสรี๋กระจวนสู่คาบหญ้ามา กูจะดูโอมสวาหะ

หัวใจคาถา พุทธะภาวนา...

12. konun88

ดังที่เล่าไปแล้วตะกรุดนี้เริ่มต้นจาก...

ผมได้เห็นครูบาอาจารย์ท่านนึงที่เคยช่วยเหลือผมบางอย่าง จัดเตรียมสร้าง

ตะกรุดโหราฯ ซึ่งจะเสกเสาร์ 5 เดือนนี้เช่นกัน

ดีทางช่วยเรื่องจิตสัมผัส กระตุ้นสัมผัสลับพิเศษ ช่วยเรื่องพยากรณ์ด้วย แต่.... ๆ ๆ

ผมคิดแล้วเอาครูบาอาจารย์ตรงเราดีกว่า ที่สำคัญน่าจะแพงด้วย55

จึงถามที่ปรึกษา ตอนแรกไม่คิดว่าตำราท่านมี ปรากฎว่ามีจริงด้วย

โดยหลักที่ผ่านมา หลังสร้างเสร็จ ความอัศจรรย์มักเหนือความคาดหมาย

แล้วผมเห็นแผ่นเงินชุดพญาพาลีมีอยู่ด้วยตอนนำไปเสก ตอนแรกว่าจะอิ๊บมาแล้ว

แต่ก็ไม่รู้เอามาทำไม55

ซึ่งคิดจะขอท่านทำส่วนตัวซักดอก แต่ไหน ๆ แผ่นเงินเหลือเยอะอยู่และท่านจะช่วยเด็ก ๆ ก็เลยว่าแล้วแต่ท่านเลย... เพราะไม่ผิดข้อห้ามผมที่ว่าจะไม่ยุ่งเรื่องของขลังอีก นอกจากประชาสัมพันธ์ให้

ประสบการณ์ล่าสุด แหวนมหาชะตา ที่ปรึกษาบอก คนแถววัดช่วยงานดีท่านให้ไป ตะก่อน โดน เมียสั่ง จิกใช้ พอได้แหวนไป ปรากฎว่า ชี้นิ้วสั่งเมียเลย 55

13. konun88

อันว่า ตะกรุดพระเจ้าภาวนาบนแท่นแก้ว

ดังหัวใจคาถาว่า พุทธะภาวนา

เส้นทางแห่งการภาวนา นับว่ายาวไกล เพราะปัจจุบันหาครูผู้ฝึกสอนได้ตรงจริตแต่ละท่าน

ดังประวัติ พระจูฬปันถก ซึ่งหลวงปู่เหิร ยังย้ำผมว่าต้องผู้สอนมีอนุสาสนีปาฏิหารย์

คือ ปาฏิหารย์ในการสอนคน แม้ปัจจุบันครูบาอาจารย์เก่ง ๆ มีมากแต่ก็มีคนใฝ่หาด้านนี้กันมากเรียกว่า จะหาสอนแบบส่วนตัวยาก

ที่ปรึกษากล่าวว่า ... อยู่ที่คนนำไปใช้ ไม่ใช่ไม่มีตะกรุดแล้วจะไม่ภาวนากันแล้ว

หรือมี แต่ไม่ใช่ว่า พอลืมตะกรุดที ก็ยึดติดมากไปสิ่งสำคัญคือฝึกฝนด้วยตนเอง

ด้านการเสก ก็เตรียมการไว้แล้วว่าขอผู้สำเร็จทางจิตเสกให้ คือช่วยเรื่องดึงจิตไม่ให้หลงทาง...

ท่านเปรียบว่า เหมือนประคำภาวนานั่นละครับ

ส่วนผลที่ผมหวังคือ ดังอำนาจบารมีแห่งการภาวนาในอดีตออกมาละครับ..

เพราะบารมีเก่าสำคัญมาก เพื่อจะได้ไม่ต้องมานับ 1 ใหม่..

14. konun88

ช่วงสิ้นปีที่แจกพระรอดปราบพิภพ ซึ่งตอนแรก Plan ไว้มีนาคม (ช่วงนี้ละครับ) ถึงมีการแจก

แต่ที่ปรึกษาบอก ให้รีบแจกเพราะภัยร้ายจะมา ก็มาจริง ๆ

ซึ่งคืออะไรคงไม่ต้องบอกนะครับ ผมเองไปไหนที ผวาใส่แหวนตลอดครับ55

ทีนี้ เมื่อวานที่ปรึกษาได้พบครูบาไชย จากที่ติดต่อท่านไม่ได้ เกือบเดือนเลย

ก็ทราบว่า เรื่องไม่ดียังไม่จบ หลังเมษายนจะมีอีกครับแต่คืออะไรท่านพูดไม่ได้

สิ่งสำคัญเราขอให้ระวัง ไม่ประมาทครับ

ล่าสุดยอดตะกรุดท่านว่าจองมา 10 กว่าดอกแล้ว ถ้าท่านว่าพอ เต็มก็จะแจ้งครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน บุญนี้ช่วยเด็ก ๆเฉพาะครับ ยาวถึงงานบวชเณรเมษายนเลย..

15. konun88

สำหรับตะกรุดพระเจ้าภาวนาบนแท่นแก้ว มีอะไรพิเศษ

ท่านว่า ความลับสวรรค์ พูดไม่ได้...ก็ต้องรอชมกันต่อไป...

16. konun88

Update ตะกรุดพระเจ้าภาวนายอดจองเต็มแล้ว

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

พบกับมิติใหม่ จากเคยสร้างแต่สายปราบมาพบสายภาวนากันบ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      37.6 KB
      เปิดดู:
      109
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2020
  17. konun88

18. konun88

เหนือความคาดหมาย ยอดจองตะกรุดพระเจ้าภาวนาบนแท่นแก้วหมดภายในวันเดียว

สำหรับท่านที่ไลน์หาที่ปรึกษาภายหลัง ท่านยังไม่อ่านไลน์นะครับ

วันนี้ท่านจะไปแจกข้าวสารทำบุญครบรอบวันมรณภาพครูบาสุข วัดป่าซางน้อย

ครบ 5 ปีวันละสังขารท่าน

หลังจากทำบุญแจกข้าวสารเสร็จกลับมาท่านจะเริ่มตัดแผ่นเงินครับ

หากมีเพียงพอก็จะตอบไลน์ท่านที่มาภายหลังครับ

สำหรับตะกรุดพญาพาลีเงิน ซึ่งตอนนั้นได้ทำตามจำนวนหลอดงาพิฆาต

จึงทำให้สร้างได้ไม่มากและมีแผ่นเงินที่หลอมรีดมาแล้วเหลือจำนวนพอสมควร

โดยแผ่นเงินนี้ก็ได้เสกพร้อมชุดพญาพาลีด้วย ซึ่งแน่นอนได้พลังจิตของ

ครูบาสิงห์คำผู้เป็นระดับสุดยอดมาด้วย

จึงนับว่าล้ำค่ามากในการมาสร้างในตะกรุดพระเจ้าภาวนาบนแท่นแก้วนี้

พรุ่งนี้ครับท่านจะเริ่มจารตามฤกษ์ยามแล้ว...

19. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ช่วงนี้
    ยุ่งๆ
    มาไม่ทันตลอด...

สาธุ
    กับ เจตนาของท่านครับ

20. konun88

ระหว่างท่านตัดแผ่นเงิน เกิดพายุเข้ากระจุยกระจาย

มีคนถามท่านกันมาก จะเกิดอะไรขึ้น

ก่อนสร้างพญาหมูคำหน้าวัด เดือนกุมภาพันธ์ ครูบาไชยมาหาที่ปรึกษากล่าวว่า

หลังเมษายน "กลัวจะหนักขึ้น" "ถ้าไม่มีก็แล้วไปอย่าให้เป็นอย่างที่รู้ที่เห็นเลย"

ทุกคนดูแลตัวเองให้ดี ถึงจะเอาตัวรอดจากวิกฤตนี้ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2020