นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ที่ปรึกษาบอก ได้ลองของเลยครับ ตามรูปล่างสุด ผลออกมาชัดเจน

การสร้างตะกรุดนี้นับเป็นสิ่งที่ผมรอคอยมา 8-9 ปี เพื่อรวมวิชาให้เป็นหนึ่งเดียว

ตามยุคสมัยจะได้ง่ายขึ้น ไม่ต้องไปหา หมอผี มิจฉาชีพมาหลอกเอาค่าครูแพง ๆ

แม้ผมจะบอกว่าหากโดนหนักขนาดมีเชื้อปอปไม่ใช่รักษาได้หายขาดแต่ก็บรรเทา ทำไปเรื่อย ๆ ก็จะออกหมดเองครับ ไม่ต้องลงทุนไรมากแค่เปลี่ยนพวงมาลัย เทียนใช้ได้ตลอดไม่ต้องเปลี่ยน

สำคัญ อย่าให้คนไม่ดีเช่น เสี่ย ว. หัวหน้าเซลได้ไปหากินหลอกลวงชาวบ้านก็พอครับ55

หวังว่าของขวัญปีใหม่นี้จะถูกใจทุกท่านนะครับ อย่าลืมนะครับ

ใจที่ศรัทธา คือกุญแจสู่การดึงพลัง ใช้หลักการนี้ได้ทุกวัตถุมงคลครับ...

สำเร็จอย่างไรทำบุญให้ครูบาอาจารย์ที่อธิษฐานจิตให้ รับรองไม่มีขาดทุนครับ บุญใครทำใครได้ของใครของมันครับ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รวมคำตอบของคำถามสำหรับการใช้งานจริงในตะกรุดปิตุ 9 ชั้น

1.สำหรับการใช้ตะกรุดปิตุ 9 ชั้น ในการวางหินคุ้มบ้าน ควรทำน้ำมนต์ล้างบ้านก่อนนะครับ
    ด้วยการใช้ตะกรุดแต่งขันธ์ 5 บอกกล่าวครูบาอาจารย์ทุกท่าน แช่น้ำทำน้ำมนต์ประพรมบ้าน หากมีชั้นบนให้พรมจากบนลงล่าง (ขับไล่) พรมเพดานอะไรด้วยนะครับ จากนั้นค่อยวางหินคุ้มตามวิธี
    ตะกรุดนำวางรวมกับพระได้ครับ เพราะมาแนวเดียวกันครับ..

2.หากใช้ล้างอาถรรพ์ที่ดิน ทรายที่เหลือสามารถนำซัดรอบ ๆ บ้านที่ดินได้ ท่านว่า "จะป้องกันและทำให้ผีสับสนหลงทาง "

3. หินที่วางคุ้มบ้านจะป้องกันวิญญาณร้ายทุกชนิด โดยเฉพาะผี แต่หากเป็นผีปู่ย่าตายายที่ไม่คิดร้าย เราสามารถ อธิษฐานก่อนวางหินได้ ว่าป้องกันหรือไม่ป้องกันวิญญาณผีปู่ย่าตายาย ดังนั้นรวมถึงกุมารทอง พราย เราก็อธิษฐานไว้ได้ว่าให้ป้องกันเฉพาะวิญญาณที่คิดร้ายครับ

4. การวางหิน หรือทำเป็นทรายฝังป้องกันที่ก็เช่นกัน เลือกอธิษฐานได้ว่าให้ป้องกัน แต่หาก เรานำเข้ามาเองจะกันไม่ได้นะครับ เช่น มารรู้ว่าเรามีของดีป้องกันบ้าน อาจหลอกคนอื่น ญาติพี่น้องเราให้เอาของผีของร้ายเข้ามา คือถือติดตัวมาจะกันไม่ได้นะครับ...

5. ตะกรุดนี้สามารถนำเสกหินได้ไม่มีจำกัด พูดง่ายๆ สามารถเสกหินแจกให้คนอื่นได้ (คนไม่ดีอาจนำไปขาย55)

6. ตะกรุดนี้สามารถทำน้ำมนต์ได้ไม่จำกัด ขอให้มีศรัทธา (คนไม่ดีอาจไปทำน้ำมนต์ขาย เพราะเช็คพลังน้ำมนต์คงตกใจ)

7. ดังหลวงปู่บอก การเสกหินดีอย่าง เราย้ายบ้านก็นำออกง่าย แต่ระวัง หากเคราะห์มาจริง (เคยเจอแล้ว) ตอนซ่อมบ้านหรือต่อเติมอาจมีเหตุให้หินหล่น อำนาจมืดก็เข้าได้

8. มีดีไม่ต้องอวดใครครับ หากเสกหินวางคุ้มบ้าน อย่าไปเล่าให้ใครฟัง เพราะเราไม่รู้คนอื่น อาจคิดร้ายกับเราได้ หาวิธีทำลายการคุ้มครองได้

9. มีวิชามารวิชานึง สามารถทำลายหินคุ้มบ้านได้ คือปล่อยมนต์ดำมาเป็นแมลง มาทำรังที่บ้านเราแล้วค่อย ๆ แทรกซึม ผมจำไม่ได้เขาเรียกแมลงอะไรที่ชอบทำรังดินเกาะที่ตัวบ้าน (ท่านเรียกภาษาอีสานจำไม่ได้) จึงควรตรวจตราบ้านเสมอเอาน้ำฉีดทำลายรังแมลงพวกนี้...(ประสบการณ์ตรง)

10. ตะกรุดหากเลี่ยมพลาสติก ใส่หลอดก็ใช้ทำน้ำมนต์ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2020
  3. konun88

เมื่อกี้มีบางท่านข้อความมาถาม ผมดันใช้โทรศัพท์กดปุ่มผิดข้อความหายเลย

ด้านหลังพระรอดปราบพิภพฝัง... แร่เหล็กเปียกครับ ชนิดเดียวกับธาตุกายสิทธิ์ที่เขานิยมนำฝังยอดพระธาตุนั่นละครับ

เป็นก้อนแร่ดิบ บดมาเลย.. ที่ปรึกษาถามทีแรกที่ส่งภาพไปแล้ว "ด้านหลังฝังอะไรดุดันดี"

4. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006

กำลังสงสัยเหมือนกันเลย ^^

5. konun88

กะลังร่างแบบครับ 555 ความสูงประมาณ 3 ซม. รอแก้ไขปรับแต่งอีกนิดก็จะทำหุ่นเทียน

6. konun88

ตาม Concept แห่งเทพอาวุธที่หนุมานถือ

1.
    พระขรรค์สรี๋กัญไชย ได้แผ่นจารมาแล้ว วิชาลับสืบมาพันปี

2.
    ตรีเพชร จะใช้แผ่นจารลงวิชานะคาบสายฟ้าฟาด ของสายเขาอ้อ ผู้จารกำลังเสกให้อยู่ครับ ให้มีอานุภาพเหมือนสายฟ้าฟาด

3.
    จักรประลัยกัลป์ ใช้ชนวนแผ่นจารนะไฟประลัยกัลป์สายเขาอ้อ จารแล้วกำลังเสกอยู่

4.
    แก้วสารพัดนึก ลงแผ่นจารด้วยวิชาแก้วสารพัดนึก...

หัวใจหนุมาน วิชาหนุมานได้มาแล้วจากสายอีสาน และสายเหนือ พร้อมอำนาจแผ่นจารวิชาลิงลมลงแผ่นทองคำ 96.5 %
    (ดีรีบสั่งมาก่อน ขืนซื้อตอนนี้ทองกะลังแพงหูฉี่55)

จากบทเรียนตอนทำแหวน รอให้นิ่ง กำหนดการณ์แน่นอนก่อนครับ ค่อยเปิดจอง แน่นอน สร้างไม่มาก ไม่ได้กะรวยทำเป็นพันองค์แน่ครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2020
  7. konun88

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2020
  8. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    แบบร่างของหนุมาน สวยมากครับ ดูบึกบึนน่าเกรงขาม ทรงอำนาจ ชอบคับ รอเลย อิอิ

9. konun88

10. konun88

11. konun88

ปรับแต่งแก้ไขแล้ว รอสั่งคอมแกะแบบหุ่นเทียนออกมาครับ

ใช้เทคโนโลยีแบบทำแหวนรุ่นเลยครับ แกะ ออกแบบใหม่หมดไม่ได้ลอกแบบพระดังมา

ค่าใช้จ่ายรวม ๆ ทั้งหมดทั้งค่าหุ่นเทียนเกือบ 20,000 บาทแล้ว

ผมได้สั่งแท่งเงิน 92.5 ไปแล้วประมาณเกือบ 1 กก. ค่าใช้จ่ายก็คือ เกือบ ๆ 20,000 อีกเช่นกัน..เอาเท่าที่ใช้ตามจำนวนสัดส่วน รอผสมกับหัวเชื้อนวโลหะชุดเดียวกับทำแหวนมหาชะตานะครับ ผู้บูชาไปย่อมทราบว่า นวโลหะเต็มสูตรจริงไหม สวยงามไหม

ไว้ดีดคำนวณต้นทุนอีกทีครับ รวมทำ 2 เนื้อแบบแหวนมหาชะตาครับคือ

- นวโลหะ (หัวเชื้อจัดเต็ม)
    - เนื้อชนวนรุ้ง (จะมีหัวเชื้อชนวนเช่นกันทั้งทองคำ เงิน ขาดแต่หัวเชื้อนวโลหะจะไม่ใส่ไป)

ความสูงคาดหลังทำเนื้อตัวอย่างออกมาคาดว่าประมาณ 3.2 ซม.ก็ไม่ใหญ่ไม่เล็ก เพราะรายละเอียดมาก หากทำเล็กเกินไปจะหล่อไม่เต็มเอา

ด้านชนวนมวลสารจัดเต็ม ด้านการเสก ที่ปรึกษาบอก "ไม่มีปัญหา"

คุยคร่าว ๆ แล้วจะให้ออกมา

1.มีชีวิตจิตใจ บนบานศาลกล่าวได้แบบกุมารทอง คือใช้บูชาก็ได้ แบบใส่ครอบแก้วบูชา

2. เป็นเหมือนหุ่นพยนต์ วัวธนู คือบอกกล่าวเฝ้าทรัพย์สินได้

3. อานุภาพอื่นๆ ครบ ทั้งมหาลาภ เพราะมีทองคำศักดิ์สิทธิ์จากตัดปีก ตะกรุดพญาพาลี และเสกพร้อมชุดพาลีไปแล้ว และทองแดงพระธาตุ ทองจังโกพระธาตุพันปี...

12. konun88

ฐานกลมด้านล่างที่รองเมฆ ช่างบอกต้องมีครับ เพราะงานหล่อจะได้ไม่เสีย ให้มีรู 2 รูให้น้ำโลหะฉีดเข้าไป ที่ 4 มือและอาวุธ จะได้เสียน้อยที่สุด

สังเกตุ งานหล่อหนุมาน 4 มือถืออาวุธจะไม่ค่อยทำกันเพราะโอกาสเสียหล่อไม่ติดไม่เต็มมีมาก...

13. konun88

ไม่กี่วันนี้ หุ่นเทียนจะออกมาแล้วครับ แล้วจะนำไปถอดแบบเพื่อทำตัวอย่างออกมา

ถ้าไม่ผิดพลาดหรือเป็นโรคเลื่อนคาดว่าปลายเดือนนี้จะกำหนดหล่อแล้ว

หลังหล่อเสร็จค่อยเปิดจองให้บูชาครับ ขณะนี้ใช้ทุนไปเยอะมากพอควรแล้ว

รอให้หล่อเสร็จ แน่นอนผมค่อยเปิดจองนะครับ ตามกำหนดการณ์คือปลายเดือนนี้

ผมได้แจ้งทางสายเขาอ้อที่ขอความเมตตาจารแผ่นเพื่อเป็นชนวนหนุมานแล้ว

ความพิเศษของแผ่นจารนี้ ชนิดที่หาจากที่ไหนไม่ได้อีก คือ

1.จารโดยผู้สืบวิชาจากฆราวาสสายเขาอ้อแบบได้รับการครอบมือมาโดยถูกต้องจากศิษย์ฆราวาสพ่อท่านเอียด เรียกว่า ครูบาอาจารย์เขาพ่อท่านเอียดจับมือฝึกจารให้เลย
    สายเขาอ้อทราบกันดี มีการเรียนวิชา 2 สายคือ สายพระ กับสายฆราวาส

2. วิชาที่ขอแผ่นจารระบุชัดเจนว่า สร้างหนุมาน คือไม่ใช่รับแผ่นจารมามั่ว แบบเอาวิชาสร้างพระมาปนกับหนุมาน

3. วิชาที่จารมาใช้ในการลงอาวุธหนุมานคือ ตรีเพชรสายฟ้าฟาด จักรประลัยกัลป์

4. ได้ขอครูบาอาจารย์ลับ จารมาเพิ่ม และเสกโดยครูบาอาจารย์ที่เรียกว่าทรงบารมีสุดยอดของภาคใต้..(ไม่ขอเปิดเผย เพราสไตล์ผมขี้เกียดมาโม้บรรยาย รอดูผลทีเดียว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2020
  14. konun88

15. konun88

ผู้บูชาพระรอดส่งภาพมาให้ชมครับ

16. konun88

ตะกรุดปิตุ9ชั้น แสดงฤทธิ์ให้หลายท่านได้สัมผัสแล้ว

ท่านQC ก็โทรมาเล่าผลการวางหินคุ้มบ้านแต่ละที่ ได้ผลน่าพอใจ..

17. konun88

เกศาขึ้นพระธาตุ ??

นอกจากหลวงปู่เหิร ผมเห็นเกศาท่านนี้ละครับที่ขึ้นแบบนี้ จะว่าเปียกขึ้นราก็ไม่ใช่เพราะแห้งมาแล้ว

ท่านเป็นหนึ่งในครูบาอาจารย์ที่จารชนวนหล่อหนุมานนี่ละครับ

18. konun88

ความอัศจรรย์แห่งพระรอดปราบพิภพ

ชุดล่าสุดของขวัญปีใหม่หลายท่านสัมผัสกันได้ โดยเฉพาะตะกรุดปิตุ9ชั้นหากได้นำไปใช้เชื่อว่ารับรู้กันได้ทุกท่าน

พระรอดปราบพิภพชุดถวายที่ปรึกษาและท่านนำไปแจกบรรดาคนใกล้ชิด

ทราบว่าที่ปรึกษาหวงมาก เก็บเข้ากรุทำเนียบเลย

เรียกว่าจะสร้างได้เทียบเท่าคงไม่มี ผงมวลสารผมเหลือเล็กน้อยก็ผสมในมวลสารอื่นรวมหมดแล้วครับ เรียกว่าเจือจางไม่เข้มข้นแล้วและคิดว่าคงหยุดไปอีกนานเพราะผู้ติดตามก็มีกันครบทุกรุ่นกันแล้ว

19. konun88

จากเคส พรรคพวกที่ปรึกษาเจอ ฤทธิ์ผ่าจ้าน คือ พ่อแม่แฟนไม่ชอบเขา จึงแอบทำพิธีผ่าจ้านให้ทะเลาะ เลิกกัน

ที่ปรึกษามาเล่า ตะกรุดปิตุ9ชั้นส่งไปทันกาลพอดี ผลเป็นที่น่าพอใจ ทำน้ำมนต์แอบไปให้แฟนกิน อาบ ดีจนมาขอท่านใหม่ จนท่านว่าผลิตไม่ทัน555

สรุป ตะกรุดหมดแล้วโม้ได้ ท่านบอกด้านรักษาสู้ปราบพิภพ ฟ้าสะท้านได้เลย เป็นอะไรที่ผู้ใช้ไม่ต้องดึงพลังมากในการใช้. คือคนธรรมดาใช้ได้สบายๆ ท่านยังว่าเสียดายไม่ลงแบบสะท้อนกลับไว้

ผมตอบว่าสายผมไม่ลงหรอกครับแบบสะท้อนกลับเน้นรักษาอย่างเดียว...

20. konun88

พระรอดปราบพิภพ เริ่มต้นจากผมสั่งพิมพ์พระรอดมา แต่ก็ไม่มีอารมณ์สร้างเนื่องจากตอนนั้นคิดไว้แล้วสร้างมาก็สู้ต้นฉบับไม่ได้เพราะมวลสารเก่ายังไม่มากพอ

จนที่ปรึกษามาเล่าว่าได้พระรอดหักมาครึ่งองค์จึงเล่าให้ฟัง

"หลวงพี่เข้าใจความรู้สึกนี้ของโยมนะ"

จนยกแรกได้มา แต่คิดในใจอยากให้หนักกว่านี้อีก

ยก ต่อไปก็ได้พระรอดหักมาอีก หากนับจำนวนถือว่า 4,5 องค์ได้เลย รวมกับมวลสารพระลำพูนอื่นอีก เกิน 8 พิมพ์

บวกกับมวลสารล้ำค่าอื่นที่ผมกับที่ปรึกษารู้กัน ....