นานเท่าไหร่ก็จะรอ-jw

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jainwit, 4 กรกฎาคม 2015.

1. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    นานเท่าไหร่ก็จะรอ
    คำร้อง/ทำนอง ครู จงรัก จันทร์คณา
    คุณ ชรัมภ์ เทพชัย ขับร้อง
    jw ฝึกร้อง

..ตัวถึงไกลใจอยู่เคียงคู่ดวงใจ
    ไม่ห่างไกลจอมขวัญรักยังคงมั่นใฝ่ฝันไม่วาย
    นานแสนนานและไกลแสนไกลไม่หน่าย
    น้ำใจรักไม่เสื่อมไม่คลาย สลายขาดรอน
    ตัวถึงไกลใจอยู่ยอดชู้อย่าแคลง
    ไม่เปลี่ยนแปลงดวงใจรักเธอยิ่งใหญ่ยากไซร้ไถ่ถอน
    กลัวก็เพียงแต่ใจของใครลืมก่อน ร้าวรอนใจคนอยู่ไกล
    อย่าลืมรักที่เคยให้แก่กัน อย่าปันรักที่ครองให้แก่ใคร
    อย่าลืม สัจจาให้ไว้ว่าเราสองรอกันได้ แม้นานเท่าไรเราก็จะรอ
    ตัวถึงไกลใจอยู่เคียงคู่เสมอ
    ไม่ลืมเธอสักน้อยรักคอยเติมต่อพอยิ่งกว่าพอ
    เพียงให้เรา มั่นใจมิใช่คอยท้อ รักก็คงคืน ชื่นชม..

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3472592/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

• N_jw.mp3
      ขนาดไฟล์:
      7.5 MB
      เปิดดู:
      203
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ว๊ายยยย ประโยคแรกขึ้นมาน้องก้อกรี๊ดอีกละ
    มีแต่เพลงให้กรี๊ดน๊อะ
    ไม่ได้ฟังนานมากกกกกกแล้วเจ้าค่ะ
    "ไม่เปลี่ยนแปลงดวงใจ รักเธอยิ่งใหญ่ยากไซร้ ไถ่ถอน"
    โอยดิฉันคงเป็นคนโบราณมาเกิดยิ่งแล้ว
    ชอบน้ำคำทำนองยิ่งนัก อิอิอิ

:cool::cool::cool:

3. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

แพ้ทางปืนค่ะ:cool::cool::cool:
    ปล.หมายถึงแพ้เสียงดนตรีในเพลงน่ะค่ะ เสียงอะไรนะ คล้ายๆเสียงปี่ป่าว?
    เพราะมากก ฝีมือจริงๆ..:cool::cool::cool:

4. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    อย่าลืมรักที่เคยให้แก่กัน อย่าปันรักที่ครองให้แก่ใคร......เพราะมากครับคุณเจนวิทย์

5. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ไพเราะมากครับ
    เพลงนี้ฟังมาตั้งแต่เด็กๆ เลยแต่ไม่รู้จักนักร้อง
    คุณชรัมภ์นี่เสียงน้องๆ ธานินทร์เลยนะครับ

6. Lila57

Lila57 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2008
    เพิ่งเคยฟังครั้งแรกค่ะเพลงนี้ ​

7. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังอีกรอบ "นานเท่าไรก็จะรอ" เพราะมากๆ:cool::cool::cool:

8. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพลงนี้ต้นฉบับมีเสียงฉิ่งด้วยไพเราะมากครับ

9. jainwit

5555+ขอบคุณครับน้องโอ๋ ใครๆก็คนโบราณมาก่อนทั้งนั้นแหละคราบบ อิอิอิ
    ขอบคุณครับ คุณฮากาแมน ผมว่าน่าจะเป็นเสียงปี่นะครับ ไม่ค่อยแน่ใจครับบ
    ขอบคุณครับบคุณแซมมี่ อิอิอิ
    ขอบคุณครับคุณเบิ้มคราบบ
    ขอบคุณครับคุณไลล่า
    ขอบคุณอีกครับคุณฮากาแมน
    ขอบคุณครับบบน้องอ๋องคราบบบ อิอิอิ

10. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    นุ่มจริงไรจริง เพราะพริ้งเช่นเคยค่ะพี่เจน
    เพลงนี้ เหมือนเคยฟังพี่เอ๋ กลางไพร ร้องไว้อ่ะค่ะ

เจอละ เพลงเนีี๊ยะล่ะค่ะ

<iframe width="250" height="188" src="https://www.youtube.com/embed/p4AO9-mBSg4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

11. jainwit

ใช่แล้วครับน้องตา คุณเอ๋ร้องเวอร์ชั่นผู้หญิง ต่างกันที่เนื้อร้องไม่กี่คำ
    ขอบคุณครับบ