ธูปไหม้จากล่างขึ้นบน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย llxa, 5 ตุลาคม 2019.

1. llxa

llxa สมาชิก

มีคำถามครับ

ผมไหว้บูชาพระ ราหู
    บางครั้ง ธูปหลังจากไหม้บนลงล่างเสร็จแล้ว แล้วไฟก็จะติดจากล่าง(จากก้านธูป)ขึ้นบน ตอนที่อยู่ในกระถางธูปครับ

ในกระถางธูปมีแต่ขี้ธูปครับ ไม่ใส่อย่างอื่นเลย

1. ท่านกำลังเตือนหรือจะบอกอะไรครับ
    2. มีวิธีหยุดไหมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Pattarakorn2010

Pattarakorn2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2014
    ลองเปลี่ยนยี่ห้อธูปดูครับ บางทีไม้หรือสีที่ทากับก้านธูปอาจมีส่วนผสมที่ทำให้ติดไฟได้ เช่นธูปบางยี่ห้อจะติดไฟง่ายแล้วเร็ว