เรื่องเด่น ท้าวเวสสุวัณท่านให้มา!!! ศัตรูพ่าย โรคร้ายไม่เบียดเบียน

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 19 ตุลาคม 2018.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

ท้าวเวสสุวัณท่านให้มา!!! ชาวพุทธห้ามพลาด หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านเผยคาถาเด็ด ศัตรูพ่าย โรคร้ายไม่เบียดเบียน สิ่งร้ายสะท้อนกลับ อย่ารอช้า ทำเลย!!

พระคาถาของสมเด็จพระพุทธกัสสป (เผยแพร่โดยหลวงพ่อฤาษีลิงดำ แห่งวัดท่าซุง) หลวงพ่อท่านบอกคาถาบทนี้ เมื่อวันที่ ๕ ตุลาคม ๒๕๒๐ คาถาบทนี้ ท้าวเวสสุวัณมาให้ ท่านบอกว่าให้สวดมนต์ไว้ทุกคืน ก่อนอื่นให้ระลึกถึงบารมีของพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ อันมีสมเด็จพระพุทธกัสสปทรงเป็นประธาน เพราะท่านเป็นเจ้าของคาถานี้

"พุทธังมัดจิต ธัมมังมัดใจ ศัตรูทั้งหลาย วินาศสันติ
    พุทธังมัดจิต ธัมมังมัดใจ โรคภัยทั้งหลาย วินาศสันติ"

บทในบรรทัดที่ ๒ นี้รักษาโรค ท่านบอกว่าเสกน้ำให้กิน เสกอะไรให้กิน เสกข้าวให้ กิน ก็ได้นะ แม้แต่ยาพิษมันก็สลายตัว อีกบทหนึ่งของพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน “ฆะเตสิ ฆะเตสิ กิงกะระณัง ฆะเตสิ อะหังปิตัง ชานามิ ชานามิ” ทั้ง ๓ บทนี้ ท่านให้สวดพร้อมกันเลย เวลาฉันข้าวก็เสก กลางคืนก็ให้ภาวนาไว้นะ ขอ ข มา กรรม มี คู้ ภาวนาไว้สักครู่ เช้าเย็นอะไรนี่นะ ท่านบอกว่าศัตรูพินาศไปเอง

สำหรับบทหลังศัตรูทำอะไรไม่ได้ จะทำอะไรแล้วเราจะต้องรู้อยู่เสมอ บทกลางนะ ทำลายโรค ไอ้ทำลายโรคนี่ดีใช่ไหม เสกข้าวนะ ข้าวที่เราจะฉัน เสกซะหมด และคนอื่นกินก็เป็นยาไปหมด ให้เป็นยาสำหรับคนอื่นด้วยนะ ดีไหม ถ้าเห็นว่าดี ถ้าใครต้องการจะให้เรารักษา ต้องบังคับให้เขาเอาดอกบัวมา ๓ ดอกนะ ธูป ๕ เทียน ๑ เล่ม เสกน้ำมนต์ เสกอะไรให้กินก็ได้ นั่งทำก็ได้ นอนทำก็ได้ ภาวนาให้เป็นฌาน เป็นฌานในกรรมฐานภายในตัวเสร็จ อย่าลืมนะ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เกาะก็ได้ ผลเท่ากันเป็นฌาน ซึ่งเชื่อกันว่า เสกข้าว เสกน้ำ ยาพิษสลาย ศัตรูพินาศ และ รักษาโรคภัย หลังจากสวดเสร็จแล้ว พรุ่งนี้เช้าๆ ก่อนออกจากบ้าน ขอให้ท่านกรวดน้ำ แล้วท่องตามนี้ กรวดน้ำ อุทิศ ส่วน กุศล

บทกรวดน้ำแบบสั้น
    อิทัง เม ญาตีนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย
    ขอบุญนี้ จงสำเร็จแก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าเถิด ขอญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าจงมีความสุข สุขใจเถิดฯ

บทกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวร
    ข้าพเจ้าขออุทิศบุญกุศลจากการเจริญภาวนานี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของ ข้าพเจ้า ที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินท่านไว้ ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ท่านจะอยู่ภพใดหรือภูมิใดก็ตาม ขอให้ท่านได้รับผลบุญนี้ แล้วโปรดอโหสิกรรม และอนุโมทนาบุญแก่ข้าพเจ้าด้วยอำนาจบุญนี้ด้วยเทอญ

เมื่อได้รู้จักบทกรวดน้ำกันแล้ว หลังทำบุญทุกครั้งก็อย่าลืมอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลของเรา ไปให้แก่ญาติที่ล่วงลับไปแล้ว ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของเราด้วยนะคะ เพราะนอกจากเป็นการให้แล้ว ยังเพื่อความสบายใจของเราอีกด้วย

เรียบเรียงโดย : จิระนันท์ เมฆปัจฉาพิชิต

------------------
    ขอบคุณที่มา

https://www.tnews.co.th/contents/448730

2. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆ ขอรับ

3. Norawon

Norawon สมาชิก

7 กุมภาพันธ์ 2018
    สาธุครับ

4. ด้วยรัก30

ด้วยรัก30 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    อนุโทธานาสาธุในความดีด้วยครับ

5. ตนบุญ

ตนบุญ สมาชิกใหม่

อนุโมทนาครับ ใช้ทุกครั้งเวลาออกจากบ้านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. mrmos

mrmos Active Member