หมดแล้ว ***ท่านใดอยากเป็นเศรษฐีเชิญทางนี้ครับ(หมดทุกรายการ)***

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Loungpor, 10 เมษายน 2015.

1. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับ พี่ ๆน้อง ๆทุกท่าน สำหรับท่านที่อยากเป็นเศรษฐีผม ขอแนะนำให้เก็บเป็นพระเครื่องไว้ดีกว่าครับ โดยเฉพาะพระเครื่องขององค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ และลูกศิษย์ลูกหาในสายของท่าน ล้วนแต่น่าบูชาและเก็บสะสมเป็นอย่างยิ่งเพราะเปี่ยมด้วยพุทธคุณ ครบเครื่องทุกประการ ทั้งโชคลาภ เมตตา แคล้วคลาด ฯ

วันนี้ผมขอแนะนำพระเครื่องที่เปรี่ยมไปด้วยพุทธคุณโดยรุ่นนี้โดดเด่นด้านโชคลาภเป็นอย่างมากก็คือ

พระเครื่องแร่โคตรเศรษฐี ของท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ ลองเข้าไปอ่านประวัติท่านแม่ชีและและประวัติการสร้างได้ตามลิงค์ด้านล่างนี้นะครับ ขออนุญาติ ท่านเจ้าของนำมาลงไว้เพื่อเป็นวิทยาทาน ณ ที่นี้ด้วยครับ

https://www.google.co.th/url?sa=t&r..._oGYDQ&usg=AFQjCNHUH36udHszyBoauE2DN9p9Cn_V6w

คาถาบูชาเทวดา พระภูมิเจ้าที่ และอาราธนาพระโคตรเศรษฐี
    โดย แม่ชีประทุม โชติอนันต์
    สำนักส่งเสริมปฏิบัติธรรม ศิษย์พระราชพรหมยาน จังหวัดนครราชสีมา

จุดธูปปักบูชากลางแจ้ง ๙ ดอก เวลากลางคืนทุกๆคืน นั่งหันหน้าสู่ทิศตะวันออก
    ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วสวดคาถาดังนี้

" พุทธะบูชา ธรรมะบูชา สังฆะบูชา ปติปัตติ ปติปัตติ ปติปัตติ บูชายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ
    อิติสุคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ปะฐะวี คงคา พระภูมิเทวา ขะมามิหัง
    สัมปะติจฉามิ สัมปะติจฉามิ สัมปะติจฉามิ "
    จงตั้งใจให้เป็นสมาธิ สำรวมจิตให้มั่นเป็นหนึ่ง แล้วแผ่เมตตาไปในทิศทั้งปวง ไม่มีที่ประมาณดังนี้

" บุญใดกุศลใด ที่ข้าพเจ้าได้สะสมบุญมาดีแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติมาจนถึงปัจจุบันขณะนี้
    บุญทั้งหมดนี้ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลทั้งหมดนี้ ให้แด่ท่านทั้งหลายทั่วโลกธาตุ ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่มีที่ประมาณ
    มีท่านท้าวพระยายมราช ท้าวจตุโลกบางทั้งสี่ และท่านที่เป็นคู่เวร คู่กรรม ที่ติดตามมาก็ดี
    ตลอดจนเทพเจ้าเหล่าเทวดาที่ปกปักรักษาตัวข้าพเจ้าก็ดี ปกปักรักษาในราศีของข้าพเจ้าก็ดี
    ปกปักรักษาที่อาศัยบ้านเรือนของข้าพเจ้าก็ดี ที่วัดวาอารามก็ดี มีพระสยามเทวาธิราชเจ้าก็ดี
    ท่านปู่พระอินทร์ ท่านแม่ย่า ท่านพ่อ ท่านแม่ศรี ท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ มีท่านท้าวธตรฐ ( ทะตะรด )
    ท่านท้าววิรุฬหก ท่านท้าววิรูปักข์ ท่านท้าวกุเวร ( ท้าวเวสสุวัณ ) จงช่วยสิ่งที่ร้าย ให้กลายเป็นดีในครั้งนี้ด้วยเถิด "

สวดอย่างนี้แล้ว จะขออะไรก็ขอไป บอกท่านท้าวธตรฐ พระพุทธเจ้า ๒๘ พระองค์ ในพระมหาวิหารโคตรรเศรษฐี
    บอกคุณพ่อ คุณแม่ ครูอาจารย์ เทวดาในราศี และหลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษี ( พระราชพรหมยาน ) วัดท่าซุง
    ขอให้ท่านช่วยลูกด้วย

บูชาเวลากลางคืนตอนสงบ สำรวมจิตคิดว่า ท่านเสด็จมาช่วยเราแล้ว แล้วท่านจะได้ผลสมความปรารถนาทุกประการ

ท้าวมหาราชประจำทิศทั้ง ๔
    ท่านท้าวธตรฐ ทิศตะวันออก
    ท่านท้าววิรุฬหก ทิศใต้
    ท่านท้าววิรูปักษ์ ทิศตะวันตก
    ท่านท้าวกุเวร ( ท้าวเวสสุวัณ ) ทิศเหนือ

หมายเหตุ
    - หากใช้พระคาถานี้อาราธนาพระโคตรเศรษฐี ให้ตั้งจิตกล่าวคำอาราธนา
    และใช้ควบคู่กับ พระคาถาเงินล้าน ๙ จบ ของหลวงพ่อฤาษี ( พระราชพรหมยาน ) วัดท่าซุง จังหวัดอุทัยธานี
    หากท่องจนชิน จะมีความคล่องตัวในการดำรงชีพ และด้านโภคทรัพย์เป็นอันมาก

- ควรกำหนดเวลาเริ่มสวดพระคาถานี้ให้ตรงกันทุกวันจะได้ผลมาก

นับเป็นพระที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ให้การรับรอง เป็นเนื้อผงสีดำ สร้างสมัยคุณแม่ชีประทุมสร้างก่อนละสังขาร โดยเนื้อดินสีดำเป็นดินทางเสือผ่านที่เขาใหญ่ นำมาเป็นมวลสารสำคัญและฝังแร่ทั้งสองด้าน หลวงปุ่บุญศรี เสกให้ตอนไปเททองที่สำนัก แร่โคตรเศรษฐี เป็นโคตรแร่ ได้มาจาก เทพ ระดับสูง คือท่านท้าวธตรฐ สำเร็จด้วยสิ่งที่เหนือธรรมชาติ มอบให้ผู้มีบารมี คนเดียวคือ คุณแม่ชีประทุม โชติอนันต์ โคตรเศรษฐีที่แท้ มีคุณแม่ประทุม มาประกอบเป็นรูปพระจากผู้มีบุญ พระชุดนี้จัดสร้างปี 2537

วันที่ ๑๘ กันยายน ๒๕๓๘ แม่ชีประทุมได้ละสังขาร ท่านได้มอบสรีระของท่านฝากไว้แก่ศิษยานุศิษย์เพื่อเป็นอนุสติในการปฏิบัติ ของทุกคน ขันธ์ของท่านไม่เน่าเปื่อยสูญสลายไปตามกาล แต่ยังคงสภาพให้ลูกหลานได้กราบไหว้ และเป็นเครื่องเตือนใจให้รำลึกถึงการประกอบความดีจวบจนถึงปัจจุบันนี้

แม่ชีประทุม ถือเป็นอริยะบุคคล ท่านเป็น " พระ " ก่อนละสังขาร และเมื่อละขันธ์ไปแล้ว จึงบังเกิดปาฏิหาริย์ปรากฏ " พระธรรมธาตุ " เสด็จมาประทับสรีระของท่านบริเวณศีรษะ และเพิ่มปริมาณขึ้นอยู่เสมอ ซึ่งเป็นเครื่องยืนยันความบริสุทธิ์แห่งจิตที่สิ้นแล้วจากอาสวะทั้งปวง ท่านเป็นพระอรหันต์ของลูกหลาน และเป็นสรณะแก้วอันประเสริฐของเหล่าสานุศิษย์โดยแท้

ท่านที่สนใจสามารถสั่งจองเข้ามาได้ครับ พระสภาพสวยพร้อมกล่องเดิมๆ รอบนี้แบ่งท่านเจ้าของมาก่อนเพียง 10 กล่อง บูชาเบาๆเพียงองค์ละ 750 บาทครับ รับประกันความแท้ 100 % จองก่อนได้ก่อนครับ

สนใจสั่งจองและโอนเงินได้ที่

***จองได้ไม่เกิน 15 วัน หรือ ตามตกลงครับ****

ปัญญวัฒน์ จิตพินิจยล ไทยพาณิชย์ นครปฐม 519-262450-8 ems 50 บาท
    T.081-5870929

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2015
  2. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

***เหลือ 9 องค์ครับ***

ท่านที่สั่งจองเข้ามาคงจัดส่งให้ไม่ทันแล้ว จะไปเริ่มจัดส่งให้หลังสงกรานต์ครับผม

3. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ของดี ของถูก ทำไมถึงมาช้าจังเลย โดนองค์ละพันสี่พันห้า หลายๆ องค์ มาก่อนหน้านั้นแล้ว เซ็งเลยที่ใจเร็วด่วนได้:cool:

4. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

จอง1องค์ครับ

5. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จอง1องค์ครับ

6. MATHS

MATHS เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 องค์ครับ

7. Loungpor

พอดีพึ่งจะได้มาครับหลวงพี่..:'(

หมดชุดนี้แล้วก็ยังพอมีหลืออีกชุดนึงคงไม่กี่สิบองค์เท่านั้นเองครับ ได้จากท่านที่เก็บไว้นานแล้วมากแล้ว หมดแล้วหมดเลยครับ

8. Loungpor

รับทราบการจองของทุกๆท่านครับผม ขอบพระคุณมากครับ...:cool:

ยอดจองตอนนี้รวมทั้งหมด 5 องค์ครับ คงเหลือ 5 องค์ สุดท้ายสำหรับชุดนี้นะครับ

9. dharmavn

dharmavn สมาชิก

ขอจอง 1 องค์ครับ

10. nitigoney

nitigoney เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    -ขอจอง 1 องค์ครับ

11. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอจอง 1 องค์ครับ

12. Loungpor

รับทราบการจองทุกๆ ท่านครับผม ขอบพระคุณมากครับ..:cool:

13. chain1977

chain1977 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    จอง 1 องค์ครับ

14. Loungpor

ยอดจองรวมทั้งหมดตอนนี้ เกิน 10 องค์ไปแล้วนะครับ ท่านที่สนใจสามารถสั่งจองล่วงหน้าเข้ามาก่อนได้ครับ ผมจะรวบรวมยอดแล้วไปขอแบ่งท่านที่เก็บเอาไว้อีกทีนึงครับ อีกวันสองวันผมจะมาแจ้งให้ทราบครับว่าจะได้มาเพิ่มอีกกี่องค์

15. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

ที่จองใว้โอนแล้วครับ รายละเอียดทางpm

16. Ngab

Ngab สมาชิก

จอง 1 องค์

17. arnusit

arnusit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 3 องค์ ครับ
    ถ้าได้ รบกวนช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

18. jaru

jaru เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    จองล่วงหน้า 1 องค์ ถ้าได้รบกวนแจ้งด้วยครับ

19. Loungpor

ขอบคุณมากครับ จัดส่งให้หลังสงกรานต์คัดสภาพสวยให้ตามที่ต้องการครับ..:cool:

20. Loungpor

รับทราบการจองล่วงหน้าครับผม ขอบพระคุณมากครับ..:cool: