ท่านใดมีคาถาเรียกผีบ้างครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย taweesak, 24 ตุลาคม 2005.

1. taweesak

taweesak สมาชิก

25 กรกฎาคม 2005
    คือบ้านผมมีผีมาหลอกเพื่อนผม ผมจะเรียกผีออกมาคุย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2008
  2. RYO

RYO เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2005
    อืม...ผมก็อยากลองนั่งคุยกับผีเหมือนกันน่าหนุกดี

3. เอริส

เอริส สมาชิก

20 สิงหาคม 2005
    เคยได้ยินมาแต่มะรู้ว่าได้ผลอ่ะเปล่าเอาไปบทนึงล่ะกัน เรียกผีตายทั้งกลมมา สิ-รินมา-มิ ใช้หลังเที่ยงคืนพอท่องเสร็จเอ่ยชื่อคนที่จะให้ไปเข้าฝันแล้วผีมันก็จะไปเข้าฝันเองแต่ไม่ทราบว่าจะมีผลข้างเคียงรึเปล่านะค่ะ

4. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้า...ลองเอาไปภาวนาอีกบทนึง สุ ปิ นา นัง หลับตาภาวนาไปเรื่อยๆจนเป็นสมาธิ ได้ผลอย่างไร ช่วยมาเล่าให้ฟังด้วย แต่ต้องมีจิตใจกล้าแข็งพอนะ เตือนไว้ซะก่อน เดี๋ยงจะหาว่า แก่ไม่หล่อไม่เตือน
    ขอให้โชคดี สวัสดีมากครับ บึ๋ยยยยยยยยยยยยยยยย..........................

5. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

สุ ปิ นา นัง เป็นคาถาทำให้เห็นผีก็จริงครับ
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องขึ้นอยู่กับตัวผู้ท่องด้วยครับ

อย่างผมเนี่ย เคยนั่งท่องอยู่ตั้งนานสองนานครับ
    แต่ก็ไม่มีผลอะไรเลยครับ
    ลูกศิษย์พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านหนึ่งบอกว่า หากจิตไม่เป็นสมาธิพอ และหากยังไม่ถึงวาระ
    ท่องไปเถอะครับ ท่องยังไงก็ไม่เห็นหรอกครับ

อย่างผมเนี่ย เกิดมาชาตินี้ ยังไม่เคยสัมผัสถึงโอปปาติกะได้เลยสักครั้งครับ
    ไม่เห็นรูป ไม่ได้กลิ่น ไม่ได้ยินเสียงอะไรทั้งนั้น
    แต่ก็มั่นใจนะครับว่ามีแน่นอน และรู้ตัวเองด้วยครับว่า ใจตัวเองยังไม่สงบพอที่จะสัมผัสกับท่านเหล่านั้นได้ครับ

6. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนผมยังไม่ได้ฝึกอะไรเลย เป็นมิจฉาทิฐิ เจอผีแทบทุกวันเลยนะ
    เดี๋ยวนี้กลับไม่ค่อยเห็น

7. mahatui

mahatui Active Member

ผมก็พอมีอยู่นะลองเอาไปใช้ดูนะครับ
    นมัสสิตวา ติโลกะนาถัง มะนาปะกัปเป สุอาคะโต ปัญจะปะทุมัง ทิสวา นะโมพุทธายะ วันทะติ สัมมาอะระหัง ๆๆๆๆ
    โอม ชุมนุมหมาชุมนุม พระอิศวร พระพรหม พระนารายณ์ พระวิษณุกรรม ท้าวเวสสุวรรณ พระยามัจจุราช เธอจงมาประสิทธิทิพยมนต์แก่กู เรืองฤทธิ์มหิทธิเตโชชัยชนะแก่ฝูงผีปีศาจยักขิณีผีเสื้อมาร ผีพงไพรป่าดอนพนาวัน ผีเหวห้วยตกหินต้นไม้ใหญ่ ผีมดเท้าเจ้านาย ผีภูติพราย ผีตายโหง ผีตายห่า ผีเขาฆ่า ฟ้าผ่าตาย วัวควายขวิดแรดช้างแทงตาย สูทังหลายรีบเร่งมาไวๆ พวกอสูรทั้งหลายอย่าได้เฉยอยู่ เอหิ อิติภะคะวา มาเรมาระ อาคัจเฉยยะ อาคัจฉาหิติ วัตตัพโพ อาคัจฉาหิ เอหิเอหิ มามาฯ

8. taweesak

taweesak สมาชิก

25 กรกฎาคม 2005
    คบอคุนครับ มากันมากมายอย่ากะป่าช้าแตก

9. waratrick

waratrick Active Member

17 ธันวาคม 2005
    ของคุณมหาตุ่ยเข้าท่าดีครับลองดู ส่วนของผมก็ " หัวใจนิพพานสูตร" มีดังนี้ครับ " โส สะ อะ นิ (ใช้ปลุก) สะ อะ นิ โส(ใช้เรียก เรียกกินข้าวก็ได้ ) อะ นิ โส สะ (ใช้ผูก) นิ โส สะ อะ (ใช้ขับไล่) ลองดูครับ คาถานี้ใช้ได้กับกุมาร รักยม ภูตผีต่างๆ หัวโกร๋นอย่ามาโทษกันนา ^^

10. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

มีผีมันมาลอกเพือนเพือนผม ????

11. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ลอกการบ้านเหรอ
    หรือลอกข้อสอบ

12. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากรู้เรื่องพระเวทแนะนำ คัมภีร์พระเวทครับมีหกบรรพ มีสุดยอดวิชาอยู่ทุกเรื่อง

13. _เทวะสาวก_

_เทวะสาวก_ เป็นที่รู้จักกันดี

"อย่าท้าทายสิ่งที่ไม่เคยเห็น อย่าสู่รู้ในสิ่งที่มองไม่เห็น เพราะคนลองดี ไม่ตายดี"
    คำๆนี้อาจารย์ท่านหนึ่งของผมสอนเอาไว้เมื่อครั้งที่ผมขอคาถาเห็นผีจากท่าน และท่านก็ยังบอกอีกว่า "เมื่อไหร่ที่ใจเราพร้อม เราจะเห็นเอง ยิ่งอยากยิ่งไม่เจอ แต่ถ้าท้าทายจะไม่ตายดี" เพราะฉะนั้นอย่าฝักใฝ่เลยครับ ฝึกสมาธิให้แน่วแน่เสียก่อน แล้วพอถึงเวลาจะเจอเองครับ

14. okilu220

okilu220 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2006
    ถ้าเขามาแล้วพี่เอาไม่อยู่ล่ะครับ จะทำยังไง อิอิ

15. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

555

16. *~NooNooN~*

*~NooNooN~* Active Member

26 กันยายน 2007
    สุปินานัง ต้องท่องตามลมหายใจรึเปล่าคะ

17. johot

johot เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะเห็นไปทำไม คนเราเมื่ออยู่ต่างภพช่ติกันก็เป็นเพราะกรรม ที่เขามาหลอกเรียกให้ถูกคงน่าจะมาขอความช่วยเหลือก็แผ่ส่วนกุศลไปเลยครับ

เมตตาชนะทุกสิ่ง

18. อาวุโสพรรคมาร

อาวุโสพรรคมาร เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    เค้าก็อยู่ใกล้ๆคุณนะแหละ แต่คุณไม่เห็นเอง

19. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    แผ่เมตตาสิครับ เป็นมิตรดีกว่าเป็นศัตรู เป็นไหนๆครับ

สิ่งที่เรามองไม่เห็น เราสู้ไม่ถูกหรอกครับ ถ้าเราเผลอ ก็เจ๊ง

อนุโมทนาครับ

20. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006