ทำไมเวลาคิดถึงหลวงปู่ฤาษีลิงดำแล้วรู้สึกรักมากอยากร้องไห้ทั้งที่ไม่เคยพบท่าน

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย จันทิพา, 8 กุมภาพันธ์ 2012.

1. จันทิพา

จันทิพา เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    [FONT=&quot]ทำไมรู้สึกรักปู่ฤาษีมากทั้งๆที่ไม่เคยพบท่านเลย ..ดิฉันอยู่ไกลอยู่นครพนม. [/FONT][FONT=&quot]รู้สึกรักมาก คิดถึงมาก เวลาคิดถึงท่านจะรู้สึกน้ำตาจะไหล เวลานี้ที่พิมพ์ก็ร้องไห้คิดถึงปู่ฤาษี ไม่เคยพบท่านเลย เคยอ่านหนังสือท่าน ฟังเทปท่าน รู้สึกว่าถูกจริตมาก เข้าใจ เคยไปศึกษาธรรมะที่วัดอื่น ท่านก็สอนค่ะ แต่รู้สึกว่าไม่เข้าใจ [/FONT][FONT=&quot]เคยไปปฏิบัติธรรมพบแม่คุณครูท่านหนึ่งที่ไปปฏิบัติธรรมเหมือนกันท่านเล่าให้ฟัง ท่านมีเรื่องกับคนอื่นต้องขึ้นโรงขึ้นศาล แล้วท่านฝันเห็นพระซึ่งตอนนั้นท่านไม่เคยรู้จักว่าเป็นใครมาหาท่านมา เป่าหัวให้ ท่านก็ชนะคดีความ มาตอนหลังจึงรู้จักว่าเป็นปู่ฤาษี ..ก็เลยคิดว่าเราไม่มีบุญเหมือนแม่เลย.ที่ไม่เคยเจอแม้กระทั่งหลวงปู่ฤาษี [/FONT][FONT=&quot] แต่เวลาทำอะไรไม่ดี ก็กลัวปู่ฤาษีจะว่า..ทั้งๆที่ไม่รู้ว่าปู่จะรู้จักดิฉันหรือเปล่า..รู้สึกกลัวปู่ฤาษี..กลัวเวลาจะทำไม่ดีไม่กล้าทำ...ดิฉันคิดถึงปู่ฤาษีตลอด..นับวันยิ่งรู้สึกรักท่านมากๆ...แค่คิดก็ร้องไห้แล้ว..มีใครเป็นอย่างดิฉันบ้างมั๊ยคะ...ดิฉันเป็นบ้าหรือเปล่าคะ...
    [/FONT]

2. klu

klu เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ทำใจให้สบายนะ
    เราก็เป็น
    ส่วนใหญ่ลูกหลานหลวงพ่อจะเป็นหมด

3. ธัมมัง

ธัมมัง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2011
    ลูกหลานที่ติดตามท่านมาก็รู้สึกแบบนี้กันหมดค่ะ ถ้าถามก็จะได้คำตอบในทางเดียวกับคุณค่ะ
    ไม่ใช่เรื่องแปลกค่ะ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    รบกวนเรียกชื่อท่านว่า หลวงปู่ฤาษี หรือ หลวงปู่ฤาษีลิงดำ ดีกว่านะครับ

ท่านเป็นพระสงฆ์ หรือถ้าจะให้ดีเรียกท่านว่า พระราชพรหมยานเถระ ก็ดีครับ

เดี๋ยวเผื่อไปวัดท่าซุง แล้วไปเรียกชื่อท่านว่า ปู่ฤาษี มันไม่เหมาะครับ

ขอบคุณครับ

5. จันทิพา

จันทิพา เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณค่ะที่แนะนำ

ขอบพระคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำต่อไปจะระวังให้มากกว่านี้ค่ะ

6. nicky10210

nicky10210 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009
    โมทนา สาธุครับ เห็นด้วยครับ ลูกหลานของหลวงพ่อ รักและเคารพท่านมากแบบนี้หละครับ

7. gently

gently เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2006
    ผมก็เป็น รู้สึกผูกพัน มาก งง จริงๆ

8. seahero

seahero เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ธรรมดาครับ ใจมันรักขนาดว่าตายแทนได้

9. vampiresza

vampiresza เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องกลุ้มใจหรอก เรา ก็เป็นบ่อยๆ ลูกหลานหลวงพ่อ จะเป็นแบบนี้เกือบทุกคนแหล่ะค่ะ

10. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    อาจจะเคยเจอท่านมาก่อนก็ได้นะ

11. anny

anny Active Member

19 ธันวาคม 2005
    เป็นเหมือนกันค่ะ รักหลวงพ่อมาก ไม่เคยเจอท่าน แต่ผูกพันมาก

12. ธัมมัง

ธัมมัง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2011
    ลูกหลานที่ติดตามท่านมาจะรู้สึกแบบนี้ทุกคนค่ะ โชคดีแล้วค แต่ที่สำคัญอย่าลืมปฏิบัติตามที่ท่านสอนนะคะ

13. king_hikaru

king_hikaru เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเรื่องปกติครับ ผมเองก็เป็นครับ รักหลวงพ่อมากเช่นกันครับ
    ผมแนะนำให้รีบปฏิบัติตามแนวที่ท่านสั่งสอนลูกหลานเลยครับ ยิ่งกำลังใจดีๆแบบนี้ด้วย แล้วจะยิ่งรักท่านมากกว่านี้อีกครับ อิอิ

14. โมกขทรัพย์

โมกขทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โมทนา สาธุ กับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ลูกหลานหลวงพ่อ ส่วนมากเป็นแบบนี้หมดล่ะครับ ผมก็เป็นครับ แค่ได้ยินชื่อก็ผูกพันธ์แล้ว ตั้งแต่เด็กๆน่ะครับ ยิ่งฟังเทป ยิ่งถูกจริต ทุกวันนี้ต้องฟังท่านเทศน์ประจำ ว่างๆก็ยกจิตขึ้นไปกราบท่านบนนิพพานครับ แค่คิดถึงท่านก็มาแล้วครับ