เรื่องเด่น ทำไมต้อง "นางแก้ว" ไม่เข้าใจ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Nagamanee, 30 พฤศจิกายน 2017.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เทวินตพรหม

เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ขอให้ใช้ สมอง มากกว่า หัวใจ นะคร้าบบ

สวดมนต์แล้วนั่งสมาธิ พรุ่งนี้ จะพาไปไหว้พระนะครับ:D

2. Fallenz

Fallenz ○~พบแล้ว เจอแล้ว เสวนาแล้ว ที่เหลือแล้วแต่วาสนา~●

ช่วงนี้ก็พักผ่อนทั้งคู่ นั้นแหละคับ ฮ่าๆ

ใช้ช่วงเวลาให้เต็มที่ไปเลยเน้อ...

;););)

3. เทวินตพรหม

เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

หากต้องเป็นกรรมใดนะครับ....

พี่จะขอเป็นองครักษ์ ปกป้องและอารักขาน้องสาวคนนี้ที่พี่รักและห่วงเป็นหนักหนา
    ให้กลับสู่บ้านเมืองไทยด้วยสวัสดิภาพ ไปครองรักกับคนที่น้องสาวรักเขาจนหมดหัวใจ
    พี่ก็จะยินดีครับ ไม่ต้องห่วงนะคนดี พี่จะรักษาดวงจิตน้องด้วยชีวิตครับ
    ด้วยสัจจะ ด้วยความเป็นลูกผู้ชายที่พี่บอกแก่น้อง และจะเป็นแบบนั้นไม่ว่าตอนนี้จะเป็นยังไงก็ตามครับผม

4. เทวินตพรหม

บางครั้ง เห็นใจผู้บำเพ็ญตนด้วยขอรับ ก่อนวันพระรุนแรงจริงๆ
    เขียนงานก็เขียนไม่ออก....
    วุ่นวายหนอวุ่นวาย ดีที่ไม่ใช่สมณะเพศ...

รุนแรงจริงครับท่านเพื่อนสมาชิกทุกท่าน....
    ใครด่าผมในใจผมอภัยเวรให้ครับ
    เพราะอาการผม คนที่เจอจะทราบครับ ว่ามันไม่ใช่แค่เพ้อเจ้อ
    วัฎรสงสารครับ .....แรงอธิษฐานครับ ....
    มิน่า ขนาดพระฤาษีเหาะยังตกเลยครับ...

อันนี้ล้อกอินนี้ผมไม่กั้กละกันครับ ....ก็แค่ให้รู้ว่า ความเพ้อเจ้อมีได้ในบุคคลทั่วไปครับ

เดี๋ยวไปตั้งกระทู้ แข่งเลย ความอาวรณ์ในนางแก้วของสายศรัทธาธิกะ
    ล้อเล่นครับ 5555

หน้าคุณมลเธอวนไปกับภาพนี้ครับ ...เพ่งอะไรไม่ออกเลย
    จิตปรุงแต่ง อันตรายสุดๆ ที่สุดละ
    หลวงพ่อครูบาท่านรดน้ำมนต์คงหายล่ะมั้งนี้....

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{ ให้ตายสิตอนทำหน้าแบบนี้วันนี้เหมือนภาพนี้เลย .......เวรกรรมๆ อมิตตาพุทธ

Release me from this mysterious waiting please...

Screen Shot 2018-09-24 at 2.26.47 AM.png

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2018
  5. Nagamanee

Nagamanee Manassa

25 สิงหาคม 2017
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ท่านพี่คะ
    บริจาคเลือดที ทำให้ อาการเพี้ยนได้ปานนี้เลยเหรอเจ้าคะ(แซวเล่นค่ะ o_O)

มลขี้เกียจ ขอไทลินอล โหลนึงนะ
    กลับมาเลยๆๆๆ กลับมา หรือ
    jetlag นอนไม่หลับตาสว่างหรือคะ ?

ขอบคุณที่พาไป รพ เพื่อทำแผลค่ะ ขอบคุณจ้า:D

ปล ใครจะทำหน้าเอ๋อได้อย่างนั้นคะ นางกงนางแก้วอะไรเฮีย เจอตัวแรคคูนขวางทาง วันนี้ :confused: มลยังจำติดตาเลย เพิ่งเคยเห็นตัวมันใกล้ๆ ตัวใหญ่มากกก

6. เทวินตพรหม

แล้วป่านนี้ไม่นอนครับ

วันนี้หมอเขาเช็คเลือดหนูมล ไม่น่าเชื่อ ค่าเลือดต่ำมากเลยนะ พี่ยังได้ 16 ฮีโมโกลบิลคนทั่วไปไม่ควรต่ำกว่า 12 นะ นี้ คุณเธอ 8.3 หมอเดินมาดูเลย แถมกรุ้ปโอเนกาทีฟอีก .....
    พี่กรุ้ป บี น่าเสียดายที่ให้กันไม่ได้ แล้วยัง...ไม่อยากพูดละ...

อาหารที่หมอแนะนำ ก็ทานไม่ได้ ไม่น่าเชื่อว่าโตมาได้ไงน่ะ.....
    ไม่ต้องไปรอแล้วโทรศัพท์จากคนบางคนน่ะ

ถ้ามันจะรักจะห่วงจริง มันไม่ทิ้งไ้ว้แบบนี้หรอกนะ
    ป่านนี้คง...อันนี้ก็ไม่อยากจะพูดอีก....

7. Nagamanee

1
    ไม่เห็นต้องว่าเลย :(
    วันพระต้องแฮปปี้ จะได้แผ่เมตตาได้เยอะๆสาธุ

ก็นะ.......

....เฮ้อ

8. เทวินตพรหม

ขอบอกเลยว่า ไม่มีประโยชน์ ป่วยการเปล่าครับ
    นายนั้น มันไม่ได้รักมลแต่แรกแล้ว ไม่รู้ตัวเองเลยนะ
    ไม่รู้เหรอว่า ผู้ชายที่รักผู้หญิงจริงๆ เขาควรจะเป็นยังไง
    ไม่เห็นที่พี่ให้เราอ่านเหรอ เขายังสรรเสริญผู้หญิงคนนั้นเพียงแค่เธอสวย
    ว่านางแก้วพระมโหสถ.....
    แล้วมลล่ะ ที่อ่านในนี้ เหมือนชี้หน้าด่ามลกลางสาธารณะ มลก็แก้ตัวแทนมันอยู่ได้
    ปล่อยจิตตัวเองกลับมารักตนเองเถอะ
    ให้นายจ่า ไปหานางแก้วที่สวยงามระดับสามโลกสะเทือนไป
    แล้วจะอยู่คนเดียว หรือ แบบไหน ก็ว่ามา ขอแค่คิดได้เท่านั้นครับ

เปลี่ยนเบอร์ ไป...

9. เทวินตพรหม

และที่จะบอกว่าให้ปิดโพสความเห็นนี้ซะ
    พี่จะได้ไม่เข้ามาเขียนด้วย เพราะมันเป็นกิเลสอย่างนึง และรักษาดวงจิตมลเองด้วยนะครับ

คนที่คิดไม่ดีก็ปล่อยเขา อย่าเป็นเหยื่อตัญหาราคะ แก้ขัด ใครอีก
    น้องมลไม่รักพี่แบบคนรักพี่ก้ไม่ว่านะ
    แต่ขอร้องให้รักตัวเองครับ

และเรื่องส่วนตัว ไม่ต้องไปปรึกษาไว้ใจใคร โดยเฉพาะโลกออนไลน์
    มันอันตราย .....มีแต่คนซ้ำเติมและแสวงผลประโยชน์จากเราครับ ต้องระวังนะ

บางทีกุหลาบต้องมีหนามแหลมนะ ป้องกันตัวเอง

พี่เป็นผู้ชาย เหมือนที่มลบอกว่าพี่หล่อนั้นล่ะ แล้วไม่กล้าเดินด้วย ทำอย่างกะพี่เป็น พระ
    มารยาหญิง ต้องมีบ้าง อย่าให้คนมาทำร้ายและแสวงหาประโยชน์ตนเองไม่ว่าจะด้านไหนก็ตามนะ ขอร้องล่ะ เป็นคนดี ปกป้องตนเองด้วย ถ้ายังไม่พร้อมจะเดินไปกับพี่น่ะ....

พรุ่งนี้พามลไปรดน้ำมนต์ ไปทำบุญ พี่หวังว่าน้องมลจะหายจากอาการนี้ครับ
    พี่เริ่มโมโหคนที่ทำให้มลเป็นแบบนี้ แล้วนะ ไม่อยากยุ่ง แต่เพราะพี่รักจึงเตือนครับ

ทำบุญทำดีทำไปครับอย่าสนใจใคร ถ้าน้องมลเสียเวลาเอาหินไล่ปาหมาทุกตัวที่เห่า ตายกันพอดี น้องมลตายนะครับ ไม่ใช่พี่วินต์ ทำไม ดื้อ มากในสามโลกแบบนี้ จะดื้อไปอีกกี่ชาตินี้

และไม่ใช่นิยายน้ำเน่าครับทุกท่าน ผมมีตัวตนครับ แต่ผมมีสิทธิจะไม่เปิดเผยตัวตนนะครับ
    และไม่ได้อัพโหลดธรรมะอะไร เพราะน้องมลเธอฟังประจำครับ
    มันเป็นเรื่องธรรมชาติของโลกครับ ที่คนเราล้มได้ รักได้ ก็ต้องชนะใจกิเลสให้ได้

ตอนนี้ทำอะไรอยู่ เอาแบบนี้ ก็รักษาระยะห่าง แล้วมลอาจจะได้เห็นอะไรที่ทำให้มลตาสว่างขึ้นก็ได้ครับ

10. Nagamanee

1
    ค่ะ :(

มล ปิดกระทู้นะคะ .... :(

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้