ทำหนังสือเก่าให้เป็นประโยชน์

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย dididada, 21 กรกฎาคม 2010.

1. dididada

dididada เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2008
    ช่วยประชาสัมพันธ์ให้ เพื่อสนับสนุนการศึกษาให้เด็กนักเรียนทางอ้อม

สวัสดีครับ ผมชื่อ กัมปนาท สุขนิตย์ ครูสอน วิชาชีววิทยา โรงเรียนชาติตระการวิทยา จ.พิษณุโลก สอนมา เป็นโรงเรียนประจำอำเภอ ที่กันดารและห่างไกลความเจริญมากที่สุด มีนักเรียนประมาณ 1,000 คน แต่มีครูแค่ 30 คน เอง .....อาคารเรียนใช้การได้จริง 1 หลัง ซึ่งไม่พอกับจำนวนนักเรียน.....ปีนี้สอบติดมหาวิทยาลัยประมาณ 60 กว่าคน จาก 160 คน คับ ........ แต่เด็กที่ อ.ชาติตระการ ฐานะทางบ้านไม่ค่อยดี จึงไม่ค่อยได้เรียนต่อ ขอรับบริจาค หนังสือเรียน หรือหนังสือสอบเข้าเอนทรานซ์ หรือหนังสือเสริมบทเรียน (ถ้าได้ชีท อ.อุ๊ อ.เผ ่า อ.ต่าง ๆ จะดีมากครับ) หรือ text book ระดับชั้นมัธยมศึกษา หรือ อุปกรณ์การทดลองต่าง ๆ ...... ที่ไม่ได้ใช้แล้ว เอามาให้นักเรียนที่ โรงเรียนชาตระการวิทยา เพราะเด็กที่นี่ไม่มีหนังสือดี ๆ อ่าน และจะได้สอบเข้ามหาวิทยาลัยมากกว่านี้ (เงินไม่รับคับ เพราะใช้ยากและไม่อยากมีปัญหาภายหลัง) กรุณาส่ง โรงเรียนชาติตระการวิทยา 124 หมู่ 4 ต.ป่าแดง อ.ชาติตระการ จ.พิษณุโลก 65170 ขอบคุณมากครับ .....สำหรับโอกาสที่นักเรียนโรงเรียนชาติตระการวิทยาจะได้รับ กัมป นาท สุขนิตย์

2. beechichi

beechichi เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    เดี๋ยวไปรื้อหนังสือที่บ้านส่งไปให้นะคับ ^^