ทำมัยดูคลิปผีสิงมีแต่ร้องไห้

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย nunoiyja, 19 เมษายน 2012.

1. nunoiyja

nunoiyja เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้เป็นอย่างไร เวลาดูคลิบผีสิง หรืออะไรต่างๆ นานา หรือแม้แต่ที่เป็นข่าว ว่าโดนฆ่าทั้งแม่ทั้งลูกบ้าง หรือในพิธีล้างป่าช้าที่ว่ามาเข้าฝันเพื่อนว่าอยากกลับบ้าน ล่าสุดก็ร้องไห้อีกว่าไม่กลับจะอยู่ในงานให้ครบ ๓๐ วันก่อนค่อยกลับ
    ผมก็เลยสงสัยว่าทำมัยผีมันขี้แยจังว๊ะ เอ๊ะอะก็ร้องไห้ๆ ดูกี่คลิปกี่เรื่องก็มีแต่ร้องไห้
    วอนผู้รู้ช่วยตอบคำถามผมหนอยเถอะ
    *ผมเชื่อเรื่องกรรม ผี เทวดา พรม มีจริง แต่ผมงงจริงๆ ทำัมัยต้องร้องไห้ด้วย

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะช่วยตอบนะคะ แต่จนใจมิใช่ผี ไม่มีความสามารถจะตอบได้

3. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ถ้าเขามีความสุขเขาก็คงไม่ร้องให้หรอก

4. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ผมเห็นน่ะครับ ผมเห็นแต่ผู้หญิงน่ะคับ ที่นั่งร้องให้บ่อยๆ

5. bosslnwskr10

ขอเดาน่ะคับ โลกนี้อะไรก็เรียกร้อง เอาสิทธินู้นสิทธนี้ แต่โลกอีกโลกหนึ่ง ไม่มีใครสนใจใคร
    อีกโลกหนึ่งมันไม่ใช่
    ใครตายตกนรกไป หรือขึ้นสวรรค์ก็มีคนมารับ

แต่ถ้าพวกที่ไม่มีคนมารับ ก็ต้องผจญอยู่ท่ามกลางความโดดเดียว ไม่มีใครสนใจ
    โลกนั้นถือได้ว่า ช-ญ ทุกคน จะให้สิทธิเท่ากันอย่างแท้จริงน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2012
  6. bosslnwskr10

ถ้าบุญไม่มี อย่าว่าแต่จะหาอะไรกินเลย
    บางครั้ง แค่เสื้อผ้าใส่ยังไม่มีเลย
    ไปขอใครก็ไม่มีใครสนใจ

7. nunoiyja

nunoiyja เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเลยมีความคิดว่า
    แล้วพวกเราจะไปกลัวผีทำมัยละเนี๊ย ก็ขนาดตัวเอง(ผีี) ยังเอาตัวไม่รอด มาสิงคนแต่ละครั้
    งก็มาร้องไห้คร่ำครวญ อยากให้ช่วยอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่ได้ดังใจก็โกรธเกี้ยวแล้วก็ร้องไห้อีก คิดไปคิดมา เห็นแต่ความทุกข์ นี่แหละหนาการเกิดเป็นทุกข์อย่างนี้ ไม่ว่าจะเกิดเป็นอะไรก็มีแต่ทุกข์ จะมีสุขบ้างก็เป็นส่วนน้อย สมด้งที่พ่อแม่ครูอาจารย์ท่านว่า "ความสุขก็คือทุกข์น้อย" นั่นเอง

8. bosslnwskr10

เห็นด้วยครับ ผมก็อยากหาเหตุลผลเหมือนกันว่า กลัวผีไปทำไม
    ผีบางตนเสื้อผ้าขาดรุ่งริ่งเลือดเต็มตัว

ก็บางตนนั่น ตายในสนามรบนี้ ถ้าให้เลือกได้ เขาก็คงอยากได้เกราะเพชร
    เหมือนเทพบุตรมาใส่เหมือนกันแหละครับ ผมคิดอย่างนั้นนะ

9. bosslnwskr10

แต่ผีบางตัวมันก็โรคจิต เล่นอะไรไม่ยอมดูทำแค่ตามความสนุกของตัวเอง
    ขอเล่าเรื่องของเพื่อนผมนะ

เขาเป็นผู้หญิง มีญาณรับรู้
    แล้วมีเทพเป็นยมทูต
    เขาไปที่ๆหนึ่งแล้ว เจอเสียงผู้หญิงนั่งหัวเราะบนต้นไม้ แบบว่าจะให้กลัว
    แต่โดน ยมทูตท่าน ทีบตกต้นไม้เลย..อันนี้ฟังเขาเล่ามานะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2012