ทำบุญพยาบาลรักษาพระภิกษุสงฆ์อาพาธ หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย guawn, 19 มิถุนายน 2010.

1. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม

ปัจจุบัน แม้ว่าหลวงพ่อจะมีอายุ ๗๔ ปีแล้วก็ตาม แต่ท่านก็ยังพัฒนาวัดอย่างต่อเนื่อง และคอยต้อนรับพุทธศาสนิกชน ที่มากราบไหว้ด้วยความเมตตาเป็นประจำทุกวัน
    อย่างไรก็ตาม ในช่วงหลังมานี้ แพทย์ได้ตรวจสุขภาพของหลวงพ่อ พบว่าท่านเป็นโรคเบาหวาน และโรคไต (ต้องฟอกไต) จึงเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลอยุธยา จนเมื่อเร็วๆ นี้แพทย์ได้ตรวจพบอีกว่า หลวงพ่อมีอาการเส้นเลือดตีบตัน อาจจะต้องผ่าตัดหัวใจ เพื่อทำบายพาส จึงให้เข้ารับการรักษาพยาบาลในกรุงเทพฯ
    แต่ด้วยความจำเป็นเร่งด่วน คณะศิษย์ที่พาหลวงพ่อเข้ากรุงเทพฯ เลยต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลพญาไท ซึ่งต้องเสียค่าใช้จ่ายจำนวนมากพอสมควร ขณะที่ทางวัดไม่มีเงินสำรองเลย เพราะหลวงพ่อได้นำไปใช้จ่ายในการก่อสร้างเขื่อนหน้าวัดจนหมด และหลวงพ่อเองก็ไม่ได้สะสมปัจจัยส่วนตัวแต่อย่างใดเลย

คณะศิษย์จึงขอเชิญชวนศิษยานุศิษย์ของหลวงพ่ออุดม และศรัทธาสาธุชนทุกท่าน ได้ร่วมกันทำบุญถวายค่ารักษาพยาบาลอาการอาพาธ แด่หลวงพ่ออุดม (ขณะนี้คณะแพทย์ได้ผ่าตัดทำบายพาสหัวใจแล้ว) โดยสามารถถวายเงินค่ารักษาพยาบาล ด้วยการโอนผ่านบัญชี ธนาคาร ทหารไทย สาขาถนนจันทน์ เลขที่บัญชี 016-235333-8 ชื่อบัญชี พระครูวิชัยกิจจารักษ์ (อุดม ลัดดา) หรือสอบถามโทร.๐๘-๑๓๔๕-๗๘๐๐ หรือที่ร้านชุดเครื่องนอนออนไลน์ สบายอินเบด ดอทคอม (www.sabuyinbed.com) โทร.๐๘-๑๓๓๐-๑๐๗๓

2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนา สาธุ ๆ
    กับท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมทำบุญ
    สร้างกุศลทุกอย่างในกาลนี้ด้วยครับ
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

3. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ร่วมทำบุญพยาบาลรักษาพระภิกษุสงฆ์อาพาธ หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม

ศรัทธา ข้าพเจ้า คุณแม่และคณะ

ขอโมทนา ทุกๆคนนะครับ
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD class=textPriBld>เลขที่อ้างอิงการทำรายการ.: 23198094152010619 | วัน/เวลาการทำรายการ 19-06-2010 09:26:02</TD></TR><TR><TD class=bgPriMd bgColor=#5d8ab4>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR vAlign=top><TD colSpan=2> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>บัญชีผู้โอน </TD><TD class=cnt_02>KTB*กองทุนพุทธศาสนา*477-0-08361-0</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>ยอดเงินที่ถอนได้ </TD><TD class=cnt_02></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width=255>บัญชีผู้รับโอน </TD><TD class=cnt_02 width=431>TMB*พระครูวิชัยกิจจารักษ*016-2-35333-8</TD></TR><TR><TD class=cnt_01>ชื่อบัญชี </TD><TD class=cnt_02>PRAKRUVICHAIK</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>จำนวนเงิน </TD><TD class=cnt_02>300.00 บาท </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width="24%">ค่าธรรมเนียม </TD><TD class=cnt_02 width="76%">25.00 บาท (เก็บ ณ วันเกิดรายการ) </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 height=22>รวมจำนวนเงิน</TD><TD class=cnt_02>325.00 บาท </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 height=22 width="34%">ประเภทการโอนเงิน</TD><TD class=cnt_02 width="66%">ทันที </TD></TR></TBODY></TABLE>

4. เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล

เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ ขอให้อาการหลวงพ่อหายโดยเร็ววันนะเจ้าคะ สาธุ

5. guawn

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

6. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขอกราบอนุโมทนาสาธุการกับท่านจขกท และทุกๆๆท่านที่มีส่วน
    ร่วมอุปฐาก พระสงฆ์ผู้อาพาธ ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
    ผมจะโอนไปร่วมด้วยแน่นอนครับ ๆๆตามกำลังขอบคุณมากครับ ---โอนแล้ว 50 บาท ครับ

ยืมรูปจากกระทู้อื่นมาครับ ๆๆ ขออนุญาตท่านจขกทไว้ด้วยครับ ๆๆ

“โย ภิกฺขเวมํ อุปฏฐเหยฺย โส คิลานํ อุปฏฐเหยฺย” ซึ่งแปลว่า
    “ผู้ใดปรารถนาอุปัฏฐากเราตถาคต ผู้นั้นพึงอุปัฏฐากภิกษุไข้เถิด”<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2010
  7. guawn

อนุโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

8. suppysuppy

suppysuppy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญถวายค่ารักษาพยาบาล หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม 100 บาทค่ะ
    โอนเงินวันที่ 22/06/10 เวลา 16:40
    เข้าบัญชีธนาคารทหารไทย 016-2-35333-8 ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ

9. guawn

อนุโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    เมื่อวานได้อ่านกระทู้แต่จำไม่ได้แระว่าชื่อกระทู้อะไร เกี่ยวกับเรื่องค่ารักษาพยาบาลท่านนี่แหล่ะ รู้สึกสงสารท่านจนน้ำตาไหล ตอนเย็นเลิกงานก็เลยไปโอนเงินเข้าบัญชีท่านไป ๓๐๐ บาท วันนี้เข้ามาเจอกระทู้คุณกวง ก็เลยแปะไว้ที่นี่ซะเลย โมทนาด้วยครับ

11. mukamon

mukamon เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010

ขอร่วมทำบุญเพื่อรักษาอาพาธของหลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงครามโดยการโอนเงินสดเข้าบัญชีจำนวน 2000 บาทนะคะ
    วันที่/เวลา 23/06/53 16.42
    ธนาคารผู้ออกบัตร KTBA
    เข้าบัญชีเลขที่ 0162353338
    จำนวนเงิน 2000.00
    ลำดับที่ 4454 A
    ค่าธรรมเนียม 25.00
    ...........................................................................
    รายนามผู้ร่วมสมทบบุญมีดังนี้
    คุณ mukamon 800 บาท
    คุณกาญจนา จันทร์วงศ์ 200 บาท
    คุณประนอม จักรแก้ว 300 บาท
    คุณปราณี มีศีล 300 บาท
    คุณสมศรี อดุลยรัตนพันธ์ 400 บาท
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยดลบันดาลให้หลวงพ่ออุดม หายจากอาพาธในเร็ววันเจ้าคะ

12. guawn

อนุโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

13. guawn

อนุโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. guawn

วันนี้ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญเข้าบัญชีท่านไป 100 บาท ขอให้หลวงพ่อหายไวๆครับ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าและครอบครัวขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าและครอบครัว ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าและครอบครัวในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าและครอบครัวเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

15. P.S._FabriNET

P.S._FabriNET เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญถวายปัจจัยรักษาอาการอาพาธของหลวงพ่อ

วันนี้ตั้งใจเดินทางไปทำบุญไหว้พระที่วัดพิชัยสงคราม เลยสอบถามกับเจ้าหน้าที่ได้ความว่า หลวงพ่อออกจากโรงพยาบาลแล้ว แต่ยังต้องไปตรวจอาการทุกๆ 2 เดือน ตอนนี้พักฟื้นอยู่ที่กุฏิ พอดีช่วงที่ไปไม่ค่อยมีคน เจ้าหน้าที่จึงบอกให้ขึ้นไปกราบท่านสิ พอขึ้นไป พระที่ดูแลหลวงพ่อบอกว่าท่านยังหลับอยู่ จะเข้าไปกราบมั๊ย ผมจึงขอลากลับดีกว่า ไม่อยากเข้าไปรบกวนท่าน (แต่ในใจก็ยังเสียดายที่เดินทางไปแล้วไม่ได้กราบท่านอย่างใกล้ชิด) ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายโปรดคุ้มครองหลวงพ่อให้หายจากอาการอาพาธโดยเร็ววันครับ

ข้าพเจ้านายพสิษฐ์ เสียงวิลัย นางสาวพจมาน เบญจบันลือกุล และครอบครัว ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน และขอร่วมถวายปัจจัยจำนวน 500 บาท เข้าบัญชีพระครูวิชัยกิจจารักษ์(หลวงพ่ออุดม) เพื่อให้หลวงพ่อได้ใช้สำหรับรักษาอาการอาพาธ หรือแล้วแต่หลวงพ่อจะเห็นสมควรครับ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งสองได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้
    ข้าพเจ้าทั้งสองขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้าทั้งสองขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้า ในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งสอง ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งสอง ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด หากยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าขัดข้อง จงอย่าบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปเทอญฯ สาธุ สาธุ สาธุ

16. ramaniyo

ramaniyo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ 50 บาท

ชื่อบัญชีผู้โอน ว่าที่ ร.ต. จรัสฤกษ์ นิพิฐรัชนะผล
    เลขที่บัญชีผู้รับโอน 016-2-35333-8
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน พระครูวิชัยกิจจารักษ์ (อุดม ลัดดา)
    จำนวนเงิน (บาท) 50.00
    ค่าธรรมเนียม (กรณีโอนข้ามเขต) 0.00
    วัน/เวลาที่ทำรายการ 28/06/2010 02:03:07 AM
    หมายเลขอ้างอิงรายการ tmbi2824695

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านในทุกบุญ
    จรัสฤกษ์ นิพิฐรัชนะผล (ต๊า-รัมณีย์)

17. guawn

อนุโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

18. guawn

อนุโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้ร่วมทำบุญโอนเงินจำนวน 300 บาท จากตู้เอทีเอ็ม ธนาคารกรุงไทย สาขาสุโขทัย เข้าบัญชีธนาคารทหารไทยตามบัญชีดังกล่าวข้างต้น ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2010
  20. guawn

อนุโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->