ทำนายฝันและแนะนำด้วยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย noomman2, 19 กรกฎาคม 2017.

1. noomman2

noomman2 จงสำเร็จทุกประการ เอวัง โหตุ

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ
    คือ ฝันว่า ไปร่วมงานอะไรสักอย่างครับ มีแต่คนใส่ชุดขาวแบบปฏิบัติธรรมหลายคนครับ เขาเหล่านั้นเข้าแถวไปสักการะบูชา วัตถุบางอย่างครับ ผมก้อเลยตามไปดูด้วย เป็นรองเท้าข้างเดียวครับ อยู่ในภาชนะคล้ายชามหรือบาตรใบใหญ่
    รองเท้าข้างนั้นประหลาดครับ เป็นทรงปลายแหลมงอนขึ้น เหมือนรองเท้าของพระราชา แต่วัสดุที่ทำ บางๆใสๆสีม่วงปนชมพู เหมือนนำกลีบดอกบัวหลวงมาทำรองเท้า ผมสงสัยว่า เป็นรองเท้าของใคร และมีการแจกก้อนหินสีออกขาวๆ ให้รับทีละคน รูปทรงต่างกันไป ผมยังได้รับสามสี่ก้อนเลยครับ
    รบกวนท่านผู้รู้ไขข้อข้องใจด้วยครับ ดีร้ายอย่างไร และรองเท้าข้างเดียวเป็นของใคร ทำไมต้องทำเหมือนบูชารองเท้าข้างเดียวด้วย
    ขอบคุณครับ noomman2

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    **การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบ เทพนิมิต ต้องการจะบอกว่า ให้ระวังตัว เกี่ยวกับทรัพย์ของมีค่าอาจสูญหาย หรือมลายไปเป็นได้***

...อนุโมทนาบุญ...

3. noomman2

noomman2 จงสำเร็จทุกประการ เอวัง โหตุ

ขอบคุณครับ ขอให้ท่านสมิง เจริญในธรรม ยิ่งๆขึ้นไป สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2017