ทำนายฝันผมหน่อยครับ ปัญหาชีวิต ด่วนมากครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมใจ แสงทอง, 13 ธันวาคม 2011.

1. สมใจ แสงทอง

สมใจ แสงทอง เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2008
    ฝันว่า เดินไปริมสระเห็นรังต่อหัวเสือ ผมจะต้องผ่านไปทางนั้นพอดีจึงรีบวิ่งให้เร็ว ด้วยความที่ผมวิ่งไว ทำให้ต่อหัวสือมันตื่น และรุมต่อยผม ต่อยหลายตัวมาก ที่แขนเป็นจุดดำ ๆ เล็ก ประมาณ 3 จุด ต่อก็บินกับลัง แล้วก็มีก๊อกสองมาอีก 2-3 ตัว มาต่อยผม พอผมโดนต่อต่อยมาก ๆ ผมจึงคิดว่าไม่มีไรเสียแล้ว เพราะถึงผมโดนต่อต่อยอีกซักครั้งก็ไม่เห็นเป็นอะไร ผมจึงจับไม้ทั้งสองมือ ฟาดเข้าที่รังต่อ รังต่อแตกกระจายตายเป็นเบือ ทำนายทีครับ ถ้าไม่ดีก็ ขอวิธีแก้ด้วยครับ

แล้วอีกอย่างก่อนที่ผมจะฝันประมาณ 2 วัน มีเหตุการณ์เกิดขึ้น โดยที่ผมเป็นคนรับซื้อของเก่า ผมเห็นพี่แถวบ้าน นั่งเก็บขยะอยู่หน้าปากซอย ผมจึงเรี้ยวเข้าไปในซอยนั้นดู แล้วก็มีป้ามาเรียก เค้าให้พัดลมผมมาสองตัว ผมขอบคุณป้าเค้า แล้วพี่ข้างบ้านก็ตะโกนเรียกผม น้องรับซื้อทีวีโดนน้ำท่วมไหม ผมก็บอกว่าซื้อ พอผมตีราคาพี่เค้าก็ให้ของที่เป็นเครื่องใช้ไฟฟ้ามีราคาขายให้ผม เฉพาะในบ้าน พอผมออกมานอกบ้าน เห็นกองเหล็ก ผมก็ถามว่าพี่ผมขอเหมาได้ไหม พี่เค้าก็บอกว่าเหมาไม่ได้พี่เค้าเอาไว้ให้ซาเล้งมาเก็บขยะ ผมก็บอกไม่เป็นไร เพราะบ้านผมมีถานะหน่อยเลยไม่เสียดาย แต่พอเอาขึ้นรถ พี่ที่เก็บขยะอยู่หน้าบ้านก็ขับซาเล้งเข้ามาแล้วบอกว่าเล่นกันอย่างงี้เลยหรอ ผมก็งง ในใจผมนึกว่าผมซื้อของตัดหน้าเค้าโดยที่ผมไม่รู้มาก่อน เค้ามากับน้องที่ผมเคยเล่นด้วยตอนเด็ก ๆ ผมก็บอกน้องเค้าว่าซื้อตัดหน้าหรอ จะได้คืน พี่เจ้าของที่เค้าขายของให้เค้าก็บอกว่าไม่ได้ตัดหน้า ของของพี่ พี่มีสิทธิ์ขายให้ไครก็ได้ พี่เค้าบอกว่าเศษเหล็กกองที่น้องถามซื้อ พี่ยกให้ซาเล้งที่เค้ามาเกบขยะ แต่ของใช้ของพี่พี่ขายเอาเงิน มีปัญหาอะไรเค้าให้ไปหาพอดีเค้าเป็นทหาร แล้วพี่ที่อยู่บ้านใกล้กันก็ดันมาถามว่า เดวกับบ้านเจอกัน ผมยังกลัวอยู่เลย ขอวิธีแก้หน่อยครับ ผมยังไม่รู้เลยผมผิดอะไร แล้วอีกอย่างพี่คนที่เข้าใจผิดผมก็นับถือ ช่วยหน่อยนะครับ

2. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

แจ้งตำรวจสิครับผม

ไปไหว้เจ้าจีนไกล้บ้านขอพรเค้า หรือ บนไปก็ได้

3. สมใจ แสงทอง

สมใจ แสงทอง เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2008
    ....

ผมยังคิดเลยว่าไปขอโทดเค้า แล้วก็ให้เงินเค้าปัญหาจะได้จบแบบสั้น ๆ แต่ใจไม่กล้า กลัวเข้าไปแล้วโดนตืบ

4. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

แล้วแต่เถอะคุณครับ เพราะว่าผมไม่แนะนำให้คุณยอมจำนอนต่อความชั่ว ต่ออันธพาลพวกนี้

5. yoottapong

yoottapong เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันครั้งแรกอดีตชาติเคยโดนรุมชก
    ฝันครั้งที่สองฉายให้เห็นภาพเกี่ยวกับงานที่ทำในอดีตร่วมกับน้องคนนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2011