ถ่ายติดภาพปริศนา วิญญาณกับมนุษย์ต่างดาว อยู่ในรูปภาพเดียวกัน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย TheKunKeng, 21 มกราคม 2015.

1. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้... ผมได้ไปเที่ยวที่ ฟาร์ม เกษตรปลอดสารพิษ ที่ จ. กาญจนบุรี (จังหวัดที่ผมอยู่นี้เองแหละครับ) คือเป็นงานประจำปีอะครับ มีจัดขึ้นทุกปี (แต่ปีนี้คนเยอะ กว่าปี ก่อนๆ) ในฟาร์มงานแสดงพืชผักปลอดสารพิษ ผมก็ดูๆ แล้วก็ถ่ายรูป พืช,ผัก (ด้วยมือถือของผม) อย่างเช่นปี ก่อนๆ (เหมือนเคย) จนผมมา หยุดถ่าย รูปก็ตรงโรงเรือน ที่เค้าปลูกไม้ดอกไม้ประดับ อะครับ...และใน สถานที่นี้เอง ผมก็ได้ถ่ายติดบางสิ่งมา(โดยไม่รู้ตัว) เมื่อหลังจากที่ผมกลับมาถึงบ้านตอนเย็น ผมไล่ๆ เขี่ย รูปทีละรูปดู ผมก็ต้อง ผงะ กับรูป นี้อะครับ...ซึ่งผมเกือบลบรูปนี้แล้ว แต่ผมเห็นว่ามัน แปลก มันเหมือนมีควันอะไร มาบดบัง รูปนี้เกือบ หมดทั้งรูป ผมจึง เอารูปลง คอมฯ แล้ว ปรับแสงให้แยกต่างกัน จนเห็นสิ่งที่ไม่น่าเชื่อครับ ..ดูจากรูปทางขวาที่ผมลากเส้นอะนะ ..แล้วพวกคุณลองดูว่าเห็นรูปแบบเดียวผมไหม หรือเห็นเป็นรูปอะไรอย่างอื่นอีกอะนะครับ (ผมกลัวผม มโนไปเองอะ) ลองชมภาพนี้ดูครับ แล้วตัดสิน ว่ามันเกิดจากความผิดพลาดของกล้องหรือเป็นสิ่งที่มองไม่เห็น ที่ผมสามารถถ่ายติดได้ จริงๆอะครับ //

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2015
  2. Anti-God

Anti-God เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    น่าจะเป็นการทำงานผิดพลาดของตัวอุปกรณ์ของเลนส์โฟกัส ไม่ใช่ว่าสิ่งลี้ไม่มีนะครับ แต่สำหรับผมรูปนี้มันไม่ใช่พลังงานต่างมิติอะไร....

3. SMING

SMING เป็นที่รู้จักกันดี

แปลกดีง่ะ ถ่ายใหม่ ถ่ายใหม่

4. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    คงเกี่ยวกับแมมโมรี่ถูกใช้งานมานานครับ