ต้องการฝึกมโนยิทธิหรืออื่นๆมากๆ เสาร์อาทิตย์นื้ ไม่มืใครสอนเลย

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย mixvasuvadh, 7 ธันวาคม 2007.

1. mixvasuvadh

mixvasuvadh สมาชิก

ดืคัพ เพิ่งมาสมัคร อยากฝึกมโมยิทธิ กะนั่งธรรมกาย มาแต่ไม่พัฒนาคัพเห็นแต่ไม่รู้ต้องทำไรต่อ
    อยากหาใคร สอนหน่อยคัพ เสาร์อาทิตย์นื้ ไม่มืคนสงเคราะห์คัพ
    ผมเป็นแพทย์ อายุยื่สื่ อยากหาคนแนนำหน่อยคัพ
    Msn >< princemix_vasuvadh@hotmail.com

2. mixvasuvadh

mixvasuvadh สมาชิก

ไป อุทัย ดืก่า

3. want_lun

want_lun เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ขออนุโมทนามาก ครับ
    ---
    แต่พิมพ์ภาษไทยให้ถูกด้วยครับ มันจะวิบัติหมดแล้วครับ ไม่ต้องรีบ ค่อย ๆ พิมพ์ครับ

4. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    อยากไปหาที่ฝึกแต่หยุดงานได้แค่ 2 วัน เบื่อจริง กะว่าปีใหม่หยุดหลายวันจะไปหาที่ฝึกวักหน่อย ใครมีที่ฝึกแนะนำด้วยค่ะ

5. เด็กอนุบาล

เด็กอนุบาล เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ถ้าคุณปารดาต้องการรีบฝึกเลย แนะนำที่วัดท่าซุง จังหวัดอุทัย เพราะมีสอนทุกวันครับ ลาหยุดงานไปฝึก 1วันเลยก็ได้ ผมเองก็ได้ไปฝึกที่วัดมา เมื่อหลายเดือนแล้ว

ฝึกที่วิหารแก้ว 100 เมตร เวลารู้สึกว่าจะเป็น 11.45-14.00 ครับ ไปก่อนเวลาก็ได้เพื่อไปกราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีฯ ที่ร่างกายท่านหลังมรณภาพบรรจุในโลงแก้ว ภายในวิหารแก้ว แล้วอธิษฐานขอฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อและขอบารมีพระท่านสงเคราะห์ให้คุณปารดาฝึกมโนมยิทธิได้สำเร็จโดยเฉียบพลัน เพื่อประโยชน์สูงสุดแด่พระศาสนา

ตอนผมไปฝึกผมไปถึงเวลาเริ่มฝึกพอดีครับ ฝึกได้ผลในวันนั้นเลย ฝึกเสร็จแล้วก็มาเที่ยวชมบรรยากาศ บริเวณรอบวัด หลวงพ่อท่านพัฒนาวัดไว้ได้อย่างงดงาม ใหญ่โต น่าเที่ยวชมมาก

ถ้าไม่สะดวกไปฝึกที่วัด คุณปารดาช่วยแจ้งให้ผมทราบอีกทีนะครับ จะช่วยติดต่อท่านผู้รู้ ที่อยู่แถวกรุงเทพให้ช่วยฝึกให้

ผมขออาราธนาบารมีพระท่าน ช่วยสงเคราะห์ให้คุณได้ฝึกกับครูบาอาจารย์ที่จะช่วยให้คุณแจ้งในพระนิพพานได้ง่ายที่สุดครับ:)