ต้องการถวายตู้พระไตรปิฎกพร้อมหนังสือพระไตรปิฏกฉบับมหาจุฬาภาษาไทยสีฟ้า 45 เล่ม จำนวน1ตู้ค่ะ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย miss_chocolate, 4 สิงหาคม 2020.

1. miss_chocolate

miss_chocolate Active Member

ต้องการถวายตู้พระไตรปิฎกพร้อมหนังสือพระไตรปิฏกฉบับมหาจุฬาภาษาไทยสีฟ้า 45 เล่ม และคัมภีร์วิสุทธิมรรค+วิมุตติมรรค จำนวน1ตู้ค่ะ

ปกติจะทำบุญถวายตู้พระไตรปิฎกช่วงก่อนเข้าพรรษาทุกปีนะคะ ปีละ2ตู้
    ปีนี้ก็กะจะถวายก่อนเข้าพรรษา แต่ติดโควิดยาวเลยค่ะ เพิ่งมาสะดวกช่วงนี้
    จึงอยากจะถวายให้แล้วเสร็จก่อนออกพรรษาค่ะ

ได้รายชื่อมา1วัดแล้วค่ะ ยังขาดอีก1วัด

รบกวนขอคำแนะนำวัดที่ยังไม่มี หรือหากมีวัดไหนที่ต้องการแจ้งเข้ามาได้เลยนะคะ สามารถแอดไลน์ miss_fone ได้เลยค่ะ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2020