ต้องการคำแนะนำสำหรับผู้ที่จะเริ่มฝึกมโนมยิทธิ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย akojang, 8 มีนาคม 2012.

1. akojang

akojang เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีสนใจที่จะฝึกมโนมยิทธิค่ะ เลยอยากหาผู้แนะนำที่จะสอนได้ และสอบถามได้เวลาติดขัด ว่าจะไปซ.สายลม ก็ต้องรอต้นเดือนหน้าค่ะ ตอนนี้ต้องการที่จะฝึกไปพลาง ๆ ก่อน

ขอบคุณค่ะ

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ฝึกอานาปานุสสติไปก่อนก็ได้ครับ...ไม่ก็ทรงภาพพระให้ใส....ไปจะได้ฝึกได้เลยในครั้งเดียว....