ตำราวิธีช่วยเหลือสำหรับผู้ที่มีหนี้สินเยอะและแก้ปัญหาต่างๆ ให้เป็นธรรมทานครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kim9, 25 เมษายน 2012.

1. kim9

kim9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008

ตำราวิธีช่วยเหลือสำหรับผู้ที่มีหนี้สินเยอะและแก้ปัญหาต่างๆ !!

ตำรานี้สามารถนำเอาไปใช้ได้ทุกๆคน ผมเผยแพร่เป็นธรรมทาน ผมได้มาจากท่านผู้หนึ่งที่เก่งทางด้านกสินไฟมากท่านได้ตำราอันนี้มาจากพระภิกษุในสมาธิ ตำรานี้สามารถนำเอามาช่วยเหลือ ผู้ตกทุกข์ได้ยาก ได้ผลชงัดมาหลายรายแล้ว สามารถช่วยให้คนหลายๆคนให้ลืมตาอ้าปากได้มามากต่อมากแล้วครับ สำหรับท่านที่ต้องการ ท่านต้องสาบานว่าจะถือศีล 5 ให้ได้เด็ดขาด เพราะถ้าท่านไม่ถือศีล 5 ตำราอันนี้จะไม่มีผลอะไรกับท่านเลยครับ แล้วก็อย่าเสียสัจจะ อย่าหาว่าผมไม่เตือนในสัจจะบารมีน๊ัะครับ

วิธีก็คือ

1.ให้นึกถึงอธิษฐานจิตถึงคุณของพระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ก่อน

2.แล้วให้สวดอิติปิโสทั้ง 3 บทให้จบ

3.แล้วก็ให้สวดบท พาหุงมหากาทั้งบท

4.แล้วให้ท่านตั้งเครื่องพิธี คือให้จุดเทียน 9 เล่มๆละ 1 บาท (น้ำหนัก) โดย 5 เล่มแรกให้ใช้เทียนสีแดง ส่วน 4 เล่มหลัง ให้ใช้เทียนสีขาวให้จุดอธิษฐานจิตโดยให้ใช้ บายศรีปากชาม 1คู่ ขึ้นถว
    ย ต่อหน้าหิ้งพระ
    แล้วให้สวดพระคาถาพระเจ้าเปิดโลก

" (นะโม 3 จบ) อิติปิโส โลกะนาถัง พุทธังบังเกิด ธัมมังบังเกิด สังฆังบังเกิด
    พระเจ้าประเสริฐ เปิดโลกพระคาถา อิติปิอะระหัง โมเปิดไว้ให้เห็น ยะที่สุด"

แล้วให้อธิษฐานจิตว่า

" สิ่งใดก็ตามที่เป็นอุปสรรคปัญหาทั้งปวง ที่เป็นมารทั้งปวง ที่เกิดขึ้นในชื่อ - นามสกุล เลขบ้าน ทะเบียนรถต่างๆ ขอให้พระเจ้าเปิดโลก เปิดทาง เปิดทิศ เปิดสติ เปิดปัญญาให้กับตัวข้าพเจ้า ด้วยเทอญ "

(จะทำให้มีโชคมีลาภใหญ่ และส่งเสริมบารมี ชีวิตเจริญรุ่งเรืองครับ)

ตำราอันนี้สำหรับผู้ที่มีหนี้สินเยอะ และไม่รู้จะทำยังไง ไม่ทางออกและอยากจะปลดหนี้ลืมตาอาปากได้ก็ให้ทำตามที่ผมบอกน๊ะครับ แล้วคุณจะเห็นความเปลี่ยนแปลงในชีวิตอย่างมาก และให้ตั้งใจระลึกถึงคุณพระศรีรัตนตรัยเพียงอย่างเดียว และพยายามถือศีล 5 ให้ได้
    สุดท้ายผมขอให้พวกคุณพบหนทางในการแก้ไขปัญหา และ เจริญรุงเรืองสืบไป ตราบเท่าที่คุณยังถือ ศีล 5 และลืมตาอ้าปากได้ครับ

เหตุที่ผมเอามาโพสต์ในห้องนี้ก็เพราะ คนส่วนมากมีความทุกข์ เค้าก็จะเข้ามาห้องนี้กัน ผมเห็นว่ามีประโยชน์ สามารถช่วยคนไ้ด้ ผมก็เลยมาโพส์ที่นี่ ขอความกรุณาเห็นใจคนหลายๆคนที่เค้ามีปัญหาด้วยน๊ะครับ

***ที่ผมมาโพสต์ก็เพื่อช่วยเหลือคน ไม่ได้ต้องการอะไรทั้งนั้นน๊ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2012
  2. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนาค่ะ ปัญหาหนี้สินเป็นปัญหาโลกแตก บ้างบางคนไม่ได้มีหนี้สินแต่ทำมาหาได้เท่าไหร่ไม่เหลือเก็บ

3. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ดีจ้าคนจะได้มีศีล และมีสมาธิ ยิ่งสวดยิ่งดี ยิ่งรักษาศีลยิ่งรวย
    รวยๆนะจ๊ะๆๆ
    สาธุๆๆๆ

4. narin1960

narin1960 Active Member

ดีมากเลยครับ คนที่มีทุกข์บางคนก็หันไปพึ่งสุราหรือยาเสพติดการถือศีล5ให้ได้มันก็จะทำให้เราเลิกจากสุรายาเสพติดได้จิตมีสมาธิมากขึ้น

5. pennee2411

pennee2411 Active Member

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ขอความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมกับเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

6. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    โมทนาสาธุ เจ้าค่ะ
    ว้าว! จะหมดหนี้แล้วเรา
    งวดนี้ทุ่มสุดๆๆเลยดีไหม
    มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ
    มีกิ๊กขายกิ๊ก ทุ่มทุนแทง
    แต่.....ถ้ามันไม่ออกก็จะได้ไปอยู่วัดกันยาวๆๆๆๆๆๆๆๆ
    อิ อิ.......

7. ผงธุลี

ผงธุลี เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนาในจิตที่เป็นกุศล ได้ผลหรือไม่นั่นอีกเรื่องหนี่ง แต่ที่ได้ก็คือรักษาศีล 5

8. kim9

อย่าเลยครับ เอาแค่น้อยๆพอดีๆ ไม่โลภมาก อย่าลุ่มหลงเมามาย จนขาดสติ พยายามมีสติมากๆน๊ะครับ การเล่นหวยก็คือการเสี่ยงโชค แล้วคุณจะรู้มั้ยว่าจะเสียหรือได้ อย่าคาดหวังให้มาก ถ้าไม่ได้ตามที่หวังแล้วมันจะเป็นทุกข์เปล่าๆครับ พยายามมีสติอยู่กับปัจจุบันเท่านั้นพอ อนาคตยังมาไม่ถึงก็ไปปรุงแต่งมันเรียบร้อยแล้ว นี่เห็นมั้ยครับ ว่า ทุกข์มันเกิดขึ้นแล้ว

9. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010

โมทนบุญกับจขท.ด้วยค่ะ ข้อความสีแดงเห็นด้วยค่ะ เราเป็นอีกคนไม่มีเงินเก็บเลย คือพอเริ่มจะมีมากก็ช่วยญาติที่เขาลำบากกว่า บางทีก็เพื่อนบ้าน คนที่ไม่รู้จักกันเลย เหมือนโรคจิต สงสารเขาเราก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไร แต่ก็ไม่ถึงกับลำบาก เราอยากช่วย บางทีลูกหลานเขาทิ้งคนแก่ไว้ไม่มีข้าวกินเราก็ฝากเงินแม่ซื้อข้าวสารไว้ให้ แต่ไม่มากมายหรอก โดนพี่สาวว่าประจำเลย แต่เราไม่เข็ด

10. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    บทอิติปิโส คือบทถวายพรพระใช่ไหมคะ???

และขออนุญาตนำไปเผยแพร่ต่อนะคะ

11. kim9

ได้ครับยินดีครับ บทอิติปิโส ก็คือบทถวายพรพระทั้ง 3 ห้องนั่นแหละครับ

12. อาโลกธรรม

อาโลกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาบุญ ธรรมทาน ขอให้ท่านเจริญยิ่งๆขึ้นไป ในทางโลกในทางธรรม สาธุ

13. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    แย่จังเราคงทำไม่ได้ เพราะว่าชีวิตประจำวัน
    ไม่สามารถถือศีล5ได้ครบทุกข้อแน่นอนนอก
    จากว่าจะอยู่บ้านอย่างเดียวหรืออยู่วัดตลอด
    ชีวิต เราไม่สามารถอุทิตตนได้ขนาดนั้น

14. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจ ให้ถือปฏิบัติได้ครบถ้วนนะครับ...ทำได้ครับ..เริ่มทีละข้อ..แล้วเดี๋ยวก็ครบเอง...
    ผมเริ่มถือปฏิบัติตั้งแต่ปี 2526 เป็นต้นมา แรก ๆ อาจติดขัดบ้าง นานไปก็เป็นปกติเองละครับ

15. Jsan

Jsan สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญแก่เจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

จะลองเอาไปปฏิบัติตามดูค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ:cool:

16. thip47

thip47 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ศีล5ในบางข้อเช่นมุสา ถ้าโกหกเพื่อความสบายใจหรือมีเหตุผลที่ต้องทำล่ะคะ ถือว่าผิดสัจจะหรือไม่คะ และถ้าเราทำตามที่ว่าแต่ตอนหลังเราผิดศีลจะเกิดอะไรฃึ้นคะ

17. arayagood

arayagood เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากนะคะ ในเมตตาจิต

18. n_juniorkid

n_juniorkid Active Member

แค่อ่านแล้วรู้สึกดีขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันนะคะ

19. nspparama

nspparama เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
    ขอให้มีความสุขและเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับสาธุ

20. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ได้อ่านแล้วรู้สึกว่าคนหมดหวังก็มีหวังขึ้นมา แต่ศีล5 ผมถือ แต่บางครั้ง มด นี่สิที่มาคอยกวนและไม่ได้กวนไกลเลยนะ ในห้องนอน แถวที่นอนเลย กัดได้จนแพ้ไปหมดแล้ว ขอบคุณมากๆครับ อนุโมทนาบุญด้วย