ตามหาพยายมมาทำเคสของเรา

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 31 กรกฎาคม 2020.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    เราป่วยทางจิต

จัดว่า ทุพพลภาพทางจิตทางกฎหมาย

แต่ถูก ลวงไปฆ่าทิ้ง ที่กัมพูชา

วิญญาณติดอยู่ในซ่องที่เขมร

กลับมาเมืองไทยไม่ได้

ผู้คุมวิญญาณเป็นคนเขมร

อยากได้ พยายม เป็นคนไทย

รบกวนติดต่อกลับ ด่วน

มี ค่าตอบแทน ตกลงกันได้

ขอบคุณนะคะ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

เราถูก คนคนหนึ่งใช้ภาพหลุมดำ ดูดเอาตาทิพย์ไป

และถูก ล่อลวงไปฆ่าที่เขมร

รบกวน พยายม ท่านใดเก่ง ช่วยทำคดีของเราด้วยเถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2020
  3. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อายตนะนอก รูป/เสียง/กลิ่น/รส/สัมผัส/ธรรมารมณ์
    อายตนะใน ตา/หู/จมูก/ลิ้น/กาย/ใจ

วิญญาณ + อายตนะใน + อายตนะนอก >>> ผัสสะ

ผัสสะ เป็นแดนเกิด เวทนา มีสุข ทุกข์ เฉย

จิตตัณหามีอยู่แล้วในปุถุชนทั่วไป ก็จะก่ออุปาทาน ไปตามเวทนานั้นๆ

วิญญาณ กับ จิตตัณหา ที่ผมรู้จักจะประมาณนี้ครับ

ส่วนวิญญาณคุณที่ว่าติดอยู่ที่ซ่องเขมร นี้ผมไม่รู้เหมือนกันนะว่าเป็นยังไง
    ในขณะที่ตัวคุณก็ไม่ได้อยู่เขมร ตอนคุณอ่านข้อความผมคุณเห็นที่เขมร ?

เพราะ วิญญาณที่ผมรู้จัก มันก็รับรู้ของมันไปเรื่อยๆอยู่แค่เนี๊ย
    หากเราไม่ได้มีคุณวิเศษอะไรๆในการรับรู้ที่เหนือกว่าทางร่างกายทั่วไปหนะครับ

4. Suryar

เป็นกฎของโลกวิญญาณว่า
    หากตายที่ไหน ต้องไปเกิดที่นั่น
    เราพลาดท่าเสียที ตายที่เขมร
    กลับมาได้เพราะใช้หลักทรัพย์ 1ล้านบาทค้ำประกันไว้
    หากสิ้นอายุขัย
    จักต้องไปเกิดที่เขมร
    ซึ่งเรารับไม่ได้

5. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตายที่ไหนไม่จำเป็นต้องไปเกิดตามสถานที่ๆร่างกายเสียชีวิตตามสถานที่นั้นๆ
    อยู่ที่ ณ ขณะจิตสุดท้าย การเกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป สืบต่อกัน ตามแต่วาระจิต

การตายกับการเกิดมันเป็นช่วงเหมือนการหลับกับการตื่น
    ปกติเราหลับสลับกับตื่นเป็นปกติ
    เหมือนกับ แสงและเงา
    แสงที่ปรากฏก็เป็นสันตติการสืบต่อของพลังงาน
    จิตก็เป็นพลังงานอันหนึ่ง ทุกการสืบต่อก็ไม่พ้นไปจากไตรลักษณ์

หากแต่ระลึกรู้คุณพระนิพพาน ก็ไม่เกิดไม่ดับ จ๊วดดเดียวเลยอิอิ
    อันไหนที่เกิดขึ้นได้อันนั้นมีความดับไปเป็นธรรมดา

การมีสมถะ+วิปัสสนา ตายที่เขมรก็ไม่มีความจำเป็นอะไรๆเลยที่ต้องไปอยู่เขมร

รู้เห็นตามความเป็นจริงนั้นเป็นไปในทางกุศล หรือ พ้นไปกว่านั้น

รู้เห็นไม่ตรงตามความเป็นจริงมีแต่ยึดในสิ่งที่หลอกลวง
    ค่อนไปทางโมหะ งมงาย
    ก็มีการสืบต่อ/สันตติ
    ไปในทางอบายเป็นเบื้องหน้า

6. lagunaram

lagunaram เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมอ่านบางโพสแบบบนี้แล้วรู้สึกว่า มาป่วนมากกว่ามาศึกษาเรื่องกฏแห่งกรรมกันนะ

7. ❤️ปราวตี

❤️ปราวตี สมาชิก

3 มิถุนายน 2020
    คิดมากไปครับ คนเราพอเกิดก็ลืมเรื่องเก่าหมดแล้ว ความรู้สึกต่างๆตอนนึ้นึ้เกิดแล้วก็ลืมสิ้น ตัดสินให้ไปเกิดเลยครับ จบ

8. Suryar

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ

ได้คุณลุงจรและคุณลุงพุฒช่วยเหลือแล้ว

ขอบคุณมากนะคะทุกท่าน

9. NeverDock681

NeverDock681 สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2020

เอาไปได้เหรอการประกอบพิธีกรรมใดๆถ้าไม่พลังตั้งต้นก็ทำไม่ได้นะครับ มันง่ายไปหรือปล่าว