ตามครรลองธุลีดิน(ความตายบนเส้นทางโจรสลัด..ของอดีตนักเลงบ้านนอก)

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย toplus99, 8 กุมภาพันธ์ 2013.

1. toplus99

toplus99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบใจในไมตรีจิต...ครับคุณลม..
    ผมว่าคุณลม..ก็อยู่ในขั้นไม่ธรรมดา
    ..คือจัดอยู่ในประเภท...พวกบ้าชนิดหนึ่ง..ที่หลายคนไม่เข้าใจ
    +++++++

เออพอชีวิตที่มันยุ่งๆ...แล้วเหมือนจะดีในทางโลกขึ้นมาบ้าง

ไอ้ทางโลกวิญญาณต่างภพ...เขาก็เริ่มทำงานต่อรับขานทันที
    เหมือนเกมส์ส่งลูก...ลิงชิงบอล

+++++
    ..จะพยายามสื่อสารกับ..พี่น้องๆต่อไป
    แบบ..ไม่ต้องเกรงใจเรื่องคนบ้า..หรือไม่...ที่ห่างไปร่วมปี

เอ...ฉันถูกภูตวิญญานหลอนจริงๆ
    ..หรือเพราะฉันหลง. แล้วหลอนวิญญาณตัวเองกันแน!!!

ไอ้นี่น่าคิด!!!

2. lomdadbaimai

lomdadbaimai เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    อะแฮ่ม อะแฮ่ม อ้างอิงข้อความของท่านเจ้าบ้านข้างต้น

คือ อ่าน ๆ ไปประโยคแรก อืม ๆ ดี ๆ ชอบ ๆ

พอมาประโยคที่ 2 ก็ ตะหงิด ๆ หน่อย ๆ ไม่ธรรมดายังไง

พอประโยคที่ 3 เข้าถึงกับสะดุ้ง "เจี๊ยก" (ไม่ใช่ลิงนะ แต่ก็คล้าย ๆ) นี่เจ้าบ้านไม่เอ็นดูเสียแล้ว กล่าวถึงเพียงนั้น (แม้จะจริงหลายส่วนก็เถอะ เชอะ :mad:)

จริง ๆ การเป็นคนเข้าใจยาก ก็ไม่ได้อยากเป็นนะ จริง ๆ (ยืนยันอีกครั้ง) แต่ว่าสถานการณ์ที่ผ่านมาของชีวิต พาให้วางตัวยาก และขอถือโอกาสนี้ขออภัยเจ้าบ้านและสมาชิกท่านอื่น ๆ อย่างยิ่ง ถ้าความรั่ว ๆ ของข้าน้อยจะไม่ถูกกาละเทศะ และเหตุการณ์

อย่างว่า ไหน ๆ ก็ได้รับเกีรยติให้บ้าแล้ว ก็จะขอรับเกียรตินั้นไว้ด้วยใจ

ส่วนประโยคถัด ๆ ไป ลูกบ้านคนนี้ก็ไม่ทราบว่าเกิดอะไรกับท่านเจ้าบ้าน แต่ว่า ขอเป็นกำลังใจ สู้ ๆ นะท่าน

อย่างไรก็ยังชอบอ่านนิทาน หากท่านพอมีเวลา ช่วยเขียนเถิด ลูกบ้านคนนี้รอฟังค่ะ

และอาจจะมีการขอคำแนะนำเกี่ยวกับพระเครื่องนะคะ เพราะที่บ้านมีพระเครื่องบางองค์ที่เพ่งยังไงก็มองไม่ออกแล้วว่า เป็นพระอะไร ไม่ทราบว่าบวมน้ำหรือเปล่า แล้วจะขอแปะในโอกาสต่อ ๆ ไปค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2015
  3. ภิศรณ์

ภิศรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีเรื่องพูดคุยเพราะได้ไปดูแลตนเองมา ทำเอาน้ำตาไหลเชียว
    บอกได้คำเดียวว่า เจ็บแทบขาดใจ...
    เอ๋...ดูแลตนเองอย่างไร ทำไมถึงจะเจ็บขนาดนั้นหนอ
    เหตุจากมุ่งทำแต่งาน งาน งาน ใช้แขนและมือเขียน ๆ คลิ๊ก ๆ ไปตามเรื่องไม่ได้สนใจว่าร่างกายเริ่มประท้วง ปวดหัวไหล่ ตึง ก็ไม่ได้สนใจ
    จนเริ่มเป็นปัญหาในการดำรงชีวิตขั้นพื้นฐาน ไม่สามารถยกแขนไพล่หลัง เอื้อมไม่สุดแขนที่สำคัญ ปวดมาก และมือเริ่มชา ไหล่ติดแน่แล้ว
    ว่าแล้วก็พบแพทย์ทานยาแผนปัจจุบัน จนมาสู่แพทย์ทางเลือก ไปนวดแผนไทยมาวันนี้ จับนิ้วบีบเพียงเบาก็เจ็บแทบขาดใจอย่างกับมีดเฉือนเนื้อเชียว แล้วนวดแขน คลายเส้น ไม่ต้องบอกก็คงทราบว่าทำไมดวงตาจึงมีน้ำเอ่อได้
    คุณหมอก็ปลอบใจว่า ไม่ได้อยากทำให้เจ็บแต่ก็คงเป็นไปไม่ได้ที่จะไม่เจ็บ เพราะที่หมอนวดคลายเส้นนี่ก็ทำแบบประนีประนอมให้แล้ว จึงได้แต่เพียงก้มหน้าทนต่อไป เอาหน่ะ สู้ต่อ เจ็บก็ต้องทน

เลยเข้าใจแล้วว่า ทำไมคุณหมอถึงเว้นระยะพักการนวดให้หลายวัน ถึงค่อยไปคลายเส้นใหม่ ก็เจ็บชนิดร้องไม่ออกบอกไม่ถูกเลยนี่เอง
    วันนี้มาพูดคุยเพียงเท่านี้ก่อนนะคะ หลังไหล่ระบมเอาเรื่อง แล้วพี่ต้อย คุณแตน มีคำแนะนำให้บ้างไหมคะ

4. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

https://youtu.be/pZg69dEEhFw

น้องขา ลองดูตามลิ้งนะคะ วีดีโอมันไม่ขึ้นอ่ะค่ะ ขอให้หายเร็วๆ นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2015
  5. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    พี่เองก็อยู่ในประเภทบ้าเหมือนกัน เลยให้คําปรึกษาใครไม่ได้เดี๋ยวรอน้องแตนแล้วกัน ขานี้แกเก่งใน"สายเลือด"เลย พูดถึงเรื่องพระเครื่อง เลยเอามาฝาก แต่อย่าเอาอย่างนะคะ เดี๋ยวตกนํ้าจะว่ายไม่ได้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44.1 KB
      เปิดดู:
      213
  6. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

169
    เนี่ย น้องราศรีถนัดมากนะ น่าจะเจอกัน พักนี้เธอหายไปไม่โทรมาเลย คงยุ่งๆอยู่ที่เชียงใหม่

7. lomdadbaimai

lomdadbaimai เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ภิศรณ์

เป็นเหมือนกันค่ะ นั่งท่าเดิมนาน ๆ แล้วเส้นมันจะยึด ๆ แต่ของลมจะประหลาดกว่านั้นอีกค่ะ เพราะเป็นทั้งซีกซ้ายเลย แต่หนักเบาในแต่ละช่วงไม่เท่ากัน ค่อย ๆ รักษาและปรับพฤติกรรมบางส่วนก็จะค่อย ๆ ดีขึ้น ลองทำกายบริหารบางท่า (อันนี้ขึ้นกับอาการนะคะ)

จากการที่มีอาการต่าง ๆ นานา ร่วมสิบปี มีความรู้่สึก (ไปเองหรือเปล่าไม่แน่ใจ) ว่า การรักษาแนวทางเลือกดูจะเหมาะกว่า (ผ่านการรักษาแบบต่าง ๆ มาไม่น้อยกว่า 10 แห่ง)เพราะบางทีสาเหตุของโรคมีอย่างอื่นนอกเหนือจากพฤติกรรมและกรรมพันธุ์ (เอ ชักจะบ่นยาว)

พี่ต้อย (ที่เคารพรัก)

เออ พี่ต้อย แบ่งให้ลม 1 - 2 องค์ก็พอค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2015
  8. ภิศรณ์

ขอขอบคุณพี่ๆ ผู้ใจดีทั้งสอง และคุณลมนะคะ
    น้องได้ดูการบริหารไหล่ติดแล้วมีประโยชน์มากค่ะ และก็เริ่มฝึกไต่ผนังเช้า-เย็น เจ็บได้ใจจริงค่ะ
    แต่คงต้องฝึกต่อไป เพราะยังห่างไกลกับท่าปกติข้างที่ไม่เป็นอยู่มาก
    จากการนวดคลายเส้นเมื่อวาน จะนอน นั่ง ไม่เป็นสุขเลย เจ็บระบมไปทั้งไหล่ แขน หลัง ดีขึ้นหน่อยคือมือไม่ค่อยชาแล้วค่ะ

และเห็นด้วยกับคุณลมว่ากรณีเช่นนี้น่าจะเหมาะกับแพทย์ทางเลือกมากกว่าการใช้ยาเพียงอย่างเดียวจริงค่ะ สู้ ๆ นะคะคุณลม(บอกตัวเองด้วย อิอิ)

พี่ต้อยคะเมื่อแบ่งให้คุณลมไป 1-2 องค์แล้ว ที่คอพี่เค้าก็ยังไม่พร่องไปเลย งั้นน้องก็ขอปันมาอีกสัก 1-2 องค์ก็แล้วกันนะคะ :d

9. lomdadbaimai

คุณ ภิศรณ์

ถึงเจ็บก็ต้องทนหน่อยนะคะ บางทีการนวด หรือ การจัดกระดูกอาจจะส่งผลให้ไข้ขึ้นด้วยค่ะ แล้วแต่แรงของผู้นวด และความทนทานของคนไข้ บางทีเวลาลมไปนวดนะ หมอที่รักษายัง งง เลย เพราะลมหัวเราะขำ คือมันจั๊กจี้ แต่หมอบอกว่า แปลกนะ จริง ๆ ด้วยท่านวดที่ใช้รักษานั้น คนส่วนใหญ่จะต้องปวด แต่ลมจั๊กจี้ เออ ก็ให้มันได้อย่างนั้นสิ

รักษาแต่เนิ่น ๆ จะได้หายไว ๆ ไม่ทรมานนะคะ ลมน่ะเปลี่ยนมาหลายหมอแล้ว ล้วนเป็นหมอเก่งทั้งสิ้น แต่บางทีกับบางที่อาจจะเพราะไม่ถูกโรค หรือไม่ก็ รักษาคนอื่น 2 หนหาย แต่ลมต้องนานกว่านั้น บางที่ก็ไกล ไปบ่อยก็ไม่ไหว เสียดายเหมือนกัน หมอเขาก็เก่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2015
  10. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

11. supatorn

169
    มีคนทําสมาธิ ฟังจากหลวงพ่อจรัญนะคะ ขณะที่ทําๆไปก็ขออโหสิกรรมเจ้ากรรมนายเวรด้วย ปรากฎว่าหายเลย เช่น มะเร็ง การเหน็บชา....อย่าลืมทําสมาธิทุกวันนะคะ (น้องลมน่ะไปไกลแล้ววว อย่างที่ท่าน อ ว่าแหละ ครอบครัวนี้ติ๊งต๊อง)

12. toplus99

[​IMG]ใกล้วันสงกรานต์แล้ว

ขนาดไฟล์:
      529.5 KB
      เปิดดู:
      362
      ขนาดไฟล์:
      457.3 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      516.6 KB
      เปิดดู:
      62
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2015
  13. lomdadbaimai

เออ พี่ต้อย คือว่า รับไว้แต่บ้าได้ไหม ไปไกลนี่ ไปไหนคะ :'(

14. supatorn

169
    ไปไหนไปกัน:cool:

https://www.youtube.com/watch?v=SI9G9YUyghQ

15. ภิศรณ์

ขอบคุณมากมายค่ะพี่สาว น้องจะพยายามทำตามด้วยความอดทน เพื่อเป็นแบบฝึกหัด
    ระหว่างรอไปนวดคลายเส้นที่คุณหมอนัดกว่าจะถึงอีกตั้งสองสัปดาห์ ไม่เช่นนั้นมีหวังติดเพิ่มแน่เลยนะคะ
    แล้วก็จะทำตามพี่ต้อยบอกด้วยค่ะทำสมาธิทุกวัน และกรวดน้ำตามแบบ อ.toplus99 เคยบอก
    เชื่อว่าต้องดีขึ้นแน่เลยนะคะคุณลม

16. toplus99

ไว้ว่างๆจะเล่าเรื่องผีกระเบื้อง...ให้ฟัง

อย่าทำเป็นตลกไป...แทบพิการร่วมไปเกือบ3สัปดาห์

ลำบากมากมากกก...แค่จะสวมกางเกงในให้ตัวเอง..ยังล้มหัวทิ่ม

จนที่สุดกลายเป็นผีให้คุณ..ได้ศาสตร์แห่งเส้นสายลายพลัง
    ..ไปช่วยเหลือผ่อนปรนพระอาจารย์์ในป่า และพอจะเข้าใจพลังงานแฝงลี้ลับอีกมากมาย
    ที่ทำให้คนเป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต

แค่ส่งกระแสความคิดหยั่งว่าจะช่วยอย่างไรหนอ?
    ...ยังสะท้อนจนตัวเอง ปวดแปร๊บบขึ้นมาทันที ตรงกับที่เขาพิการเจ็บป่วยอยู่
    ว่า...มึงอย่ามายุ่ง

...เรื่องนี้มันไม่ใช่เรื่องง่าย มันซับซ้อนพอสมควร

17. lomdadbaimai

อ่านแล้วอบอุ่นดีหนา ท่านเจ้าบ้าน รู้สึกว่าโลกนี้น่าอยู่ขึ้นอีก

18. ภิศรณ์

ศุกร์...สุขสันต์เทศกาลสงกรานต์ไทยค่ะ

เริ่มเทศกาลจราจรคับคั่งแล้วนะคะ เมื่อเช้ามืดจึงรีบเดินทางไปหาญาติๆ ก่อนที่จะวุ่นวายมาก
    ช่วงสายเดินทางกลับ รถเริ่มหนาตาเกือบเจอแจ๊คพอต เพราะมีรถกระบะแซงรถบรรทุกช่วงทางโค้งสวนขึ้นมา เกือบจ๊ะเอ๋กัน เป็นที่หวาดเสียวใจนัก
    หากช่วงนี้พี่น้องท่านใดเดินทางก็ขอให้ปลอดภัย ขับขี่ด้วยความระมัดระวังขั้นสูงสุดค่ะ

ขอบคุณจากใจมอบแด่พี่ๆ น้องๆ ในมิตรภาพที่สวยงามของครอบครัวใหญ่ของเรานะคะ และรอฟังเรื่องผีกระเบี้องค่ะ

19. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    น่าสนมากครับ..อิอิ..ศาสตร์แห่งเส้นสายลายพลัง

น่าสนมากครับ..อิอิ..ศาสตร์แห่งเส้นสายลายพลัง

20. supatorn

169
    ระหว่างรอ ก็ทานของว่างไปพลางๆค่ะ

ขนาดไฟล์:
      81.2 KB
      เปิดดู:
      61