ดูดวงฟรี2คำถาม กติกา ตั้งคำถามในกระทู้ พร้อมรายละเอียดของท่าน หรือ มาพบที่สำนัก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ครูนารีวัน, 26 กันยายน 2014.

1. ครูนารีวัน

ครูนารีวัน สมาชิก

26 กันยายน 2014
    นักพยากรณ์ประ กอบ แนว ธรรมะ และ สอนกรรมฐาน วิปัสนา กับผู้ ที่สนใจ ความรู้ ทางธรรม **ธรรมศึกษา ชั้นตรี วัดธรรมมงคล **ธรรมศึกษาชั้นโทวัดพระศรีมหาธาตุ**ธรรมศึกษาชั้น เอก วัดพระศรีมหาธาตุ ** มโนยิทธิ สาย หลวงพ่อฤาษีลิงดำ **วิปัสสนาสาย หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน ** หลวงปู่เทพโลกอุดร ** พร้อมทั้ง ดูดวง คนหาย*ของหาย* คนรักนอกใจ *เพราะ กรรมอะไร แก้ไขอย่างไร เรามีคำตอบ ** พร้อมทั้งให้ เช่า วัตถุมงคลสายครูบาอาจารย์ และเทวรูป ต่างๆ รับ ตั้งศาล ดูฮวงจุ้ย หากท่าน ทุกข์ใจ แวะมาพูด คุย
    ได้ 1 คำถามโดยการ ส่งรายละเอียดของคำถามมาให้มากที่สุด *ในข้อความส่วนตัว รายละเอียดของคุณจะเป็นความลับ * แต่ คำตอบ ทางเราจะยกมาตอบที่่ หน้า กระทู้

wayakhon@outlook.co.th
    หรือตั้งกระทู้ถาม www.wayakhon.myreadyweb.com

หรือต้อง การมาดูที่ สำนักก็ ส่งเมล์ มานัดได้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      11.8 KB
      เปิดดู:
      146
      ขนาดไฟล์:
      11.4 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      7.9 KB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      14.5 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      9.4 KB
      เปิดดู:
      156
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2014
  2. ครูนารีวัน

ตอบให้แล้ว

3. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รบกวนทาง pm เหมือนกันค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

4. k.tip

k.tip สมาชิก

17 สิงหาคม 2009
    ได้รับคำตอบแล้ว ขอบพระคุณคะ

5. วรจักร

วรจักร สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2014
    สมาชิกนี้น่าจะมีปัญหาเรื่องเงินทองนะครับ ชื่อเดิมคือ อ.วรรณนรี มาโปรโมตตัวเองในเว็บ ดูให้ฟรีสองคำถามแต่จะบอกว่าดูเพิ่มเติมคิดค่าครูสามร้อยบาท ไม่ก็ดูแค่หนึ่งประโยคแล้วบอกว่าถ้าอยากรู้หลังไมค์มาจะดูให้สามร้อยบาท นี่ก็กลับมาอีก โดนแบนแล้วก็ไปซะทุกเว็บ ชอบด่าคนที่มาดูดวงให้ถ้าเขาไม่สุภาพ คราวก่อนก็ด่าเขาว่าเป็นควาย เรียกว่าตัว จนถูกแบนล็อกอินไป จนมาใหม่อีก ในพันทิปก็โดนแบนแล้วยังมาใหม่อีก ยังไงเว็บมาสเตอรืจัดการด้วยนะครับ พวกอ้างพระ มาหากิน แถมดูดวงมั่วๆสั่วๆ

6. ครูนารีวัน

ทดลองพิสูจน์ของจริงได้ที่สำนักค่ะ .
    มีทีทำงานเปิดเผย
    ไม่หลบซ่อน

7. ครูนารีวัน

คุณวรจักร ก่อนจะกล่าวหาใครต้องมีข้อมูล ฉันชื่อวรรณนรี สมัครใหม่ ต้องเปลี่ยนชื่อจึงสมัครได้ตามกฎกติกาของเวบ **ชื่อเดิมเป็นชื่อจริง ตามทะเบียนราช มีสังกัดรองรับถูกต้อง ถ้ามีเรืื่องไม่ดีคงอยู่ไม่นานขนาดนี้ แต่อาจเป็นเรื่องภาษา ที่ไม่เหมาะควร เนื่องจากให้คนพิมพ์ตอบแทนช่วยที่ไม่อยู่ จึงผิดพลาดในภาษาที่ใช้

ส่วนเรื่องดูให้ฟรี 1-2ข้อ ขึ้นอยู่ที่ฉันจะเห็นสมควร ว่าจะตอบหรือไม่*ไม่จำเป็นต้องตอบ ในหัวข้อที่ไร้สาระ เช่น จะมีคู่เข้ามาเมื่อไหร่ แต่ยังอยู่ในวัยที่ไม่สามารถหารายได้เอง เพราะยังเรียนอยู่ **ส่วนเรื่องดูต่อก็ต้องเสียค่าดูอยู่แล้ว ไม่มีใครเขาไม่เก็บ การตั้งกระทู้เพื่อให้คนทดลองดูก่อน ถ้าถูกใจก็มาที่ร้านเพราะ เรามีร้านมีสังกัด อยู่เครือนิตรยสารโลกทิพย์ *โลกลี้ลับ **ไม่ใช่หมอดูที่นัดเจอข้างนอก **และในเวบพันทิบที่โดน แบน เพราะโฆษณา หน้าเวบ สองครั้ง ผิดกฎของเวบเขา **ส่วนที่คุณสมัครเขามาใหม่เพื่อใส่ร้ายคนอื่น ทำมัยไม่ใช้ เชื่อจริง สำหรับเราแล้วจะต้อง บอกทุกคนที่เข้ามาดูว่าเราคือคนเดิม เพราะชื่อเดิมของเราเป็นที่ยอมรับ ของคนที่มาดูกับเรา เรื่องที่คุณกล่าวหาว่าดูมั่วๆ**ใครบอกคุณ หรือ ว่าถือโอกาส ป้ายสี คนอื่น เพื่อ ความสุขใจ เพื่อความสะใจ ตาม ความคิดคุณ **ตามสบายนะ อยากทำไร **เพราะคำว่ากินหญ้านี้ตอบคนที่ใชชื่อช่อทิพย์** แต่ที่ดูเจตนาของคุณแล้ว คุณกลัวว่าเราจะมีใครเข้ามาคุยมากกว่า คุณ **การเป็นหมอดู ต้องขยันตอบกระทู้ ไม่ใช่เอาเวลาไปไล่ดูว่าใครมีคนเข้ามาถามเยอะตน**และเราไม่เคยเรี่ยไร หรือเอาพระมาหากิน แต่ คนทุกคนต้องมีครูบา อาจารย์ ในเมื่อเราทำทุกอย่างตามที่ได้เรียนรู้มาจาก ท่านเช่นเรื่องตั้ง ศาล เราก็ต้องบอก ว่าทำแบบ หลวงพ่อ *เพราะเรามีตัวตนจริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2014
  8. ครูนารีวัน

ตอบคุณ อารีย์วรรณ ขอให้ตั้งกระทู้ด้านหน้านี้ และดิฉันคือ อาจารย์วรรณนรี สมาชิกถูกแบน เรื่องภาษาไม่สุภาพ

9. AmityLove

AmityLove สมาชิก

PM ไปแล้วค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

10. ครูนารีวัน

AmityLove
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 40
    ได้รับอนุโมทนา 5 ครั้ง ใน 4 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0
    AmityLove is on a distinguished road

สวัสดีค่ะ ดูดวง 2 คำถาม
    เกิดวันอังคารที่ 7 พฤษภาคม 2557

1.อยากถามเรื่องงานค่ะ งานที่ทำอยู่ดีไหม หรือควรทำงานอะไร ช่วงไหนงานจะรุ่งสุดๆ โดยรวมค่ะ

2.เรื่องความรักค่ะ จะได้เจอคู่เมื่อไหร่ เขามีลักษณะอย่างไร หรือมีอะไรที่เราควรระวังบ้างค่ะ

อยากให้อาจารย์ดูเจ้ากรรมนายเวรให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

11. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ PM ไปแล้ว

12. ครูนารีวัน

Nat9999
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0
    Nat9999 is on a distinguished road

ช่วยดูดวงให้หน่อยครับ
    เกิดวันที่ 23 ธันวาคม 2523 เวลา 10.41 น.

ผมผิดหวังเรื่องความรักตลอด อยากทราบว่ามาจากกรรมเก่าอะไรและมีวิธีแก้ไขไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ฯ ๗๑ Forward Message

ตอบ เรื่องผิดหวังในความรัก กรรมเก่าที่เนื่องกับศีลข้อที่3 **ทางแก้ไม่มี อย่างไรต้องพบเจอรักแล้วเสียใจ เมื่อมีการรับกรรมแล้ว ก็จะดีขึ้นเอง **หมายถึงผิดหวังช้ำๆ นะ*ส่วนคำว่าแก้กรรม เป็นภาษาพูด แต่ในทางปฎิบัติ คือ สร้างกรรมดีใหม่ให้มีกำลังมากกว่า วิบากเก่ **นี้คือคำสอนของหลวงพ่อ ฤาษีลิงดำท่านเมตตา สอนสั่งคนที่เคารพท่านทุกคน

13. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ที่ถามไว้ทาง pm ขอยกเลิกคำถามค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

14. red_reborn

red_reborn สมาชิก

15 กรกฎาคม 2014
    ที่ถามไว้ทาง pmขอยกเลิกด้วยครับ ขอบคุณครับ

15. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษนะครับ ข้ามผมไปหรือเปล่า

16. ครูนารีวัน

ฝากดูด้วยครับ
    เกิด19ตุลาคม2534
    1เรื่องการสอบที่จะถิง
    2.เรื่องเนื้อคู่ เจอยังครับ ขอลักษณะด้วยครับ

17. ครูนารีวัน

[FONT=&quot]อยากรบกวน ถามอาจารย์ 2เรื่องครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]ได้โปรด เมตตา ตอบให้ผมด้วยนะครับ[/FONT]
    เกิด วันพุธที่ 13 มกราคม 2531 17.20

[FONT=&quot]1. อยากทราบว่าผมจะมีโอกาสได้ไทำงานแท่นขุดเจาะน้ำมันกลางทะเลได้สำเร็จภายในปี 255[/FONT]7[FONT=&quot] นี้ไหมครับ [/FONT]

[FONT=&quot]2.เรื่องความรัก ผมจะมีโอกาสได้มีแฟนที่เค้าเป็นคู้บุญ ภายในปี255[/FONT]7[FONT=&quot]นี้ไหมครับ โสดมา3ปีแล้ว [/FONT]

[FONT=&quot]
    [/FONT]

[FONT=&quot]แม้ คำถามผมอยากไม่ได้ ทำให้ผมลำบากเหมือนกับคนอื่น แต่ก็เป็นคำถามที่ผมต้องการถามจากใจจริงๆครับ ขอโอกาสให้ผมด้วยครับอาจารย์ ถือว่าช่วยเหลือ ลูกนกกาสักตัวนะครับ

[FONT=&quot]**ไม่ได้ข้ามแต่ยังไม่ได้ตอบให้เพราะเห็นคุณถามมาบ่อยแล้[FONT=&quot]ว ในคำ[FONT=&quot]เดิม [/FONT][/FONT][/FONT]
    [/FONT]

18. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ดิฉันแจ้งว่าไม่ต้องการคำตอบแล้วนะคะ กรุณาช่วยลบข้อมูลคำถามของดิฉันด้วย
    ขอบคุณมากค่ะ

19. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    รบกวนอ.ช่วยลบข้อมูลโพสที่ #13 กับ #14ให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

20. red_reborn

red_reborn สมาชิก

15 กรกฎาคม 2014
    ลบกวนลบข้อมูลด้วยนะครับ