ดูดวงฟรี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Era, 11 กุมภาพันธ์ 2018.

1. Era

Era Active Member

30 พฤศจิกายน 2011
    ปิดกระทู้แล้วครับ
    บอก เพศ วัน เดือน ปี เวลา สถานที่เกิด คำถาม หรือเรื่องที่กำลังประสบปัญหาอยู่ โดยควรมีข้อมูลเบื้องต้นเพื่อใช้เป็นแนวทางวิเคราะห์ ถ้าเป็นคำถามที่กว้าง เช่น การงาน การเงิน ความรัก ถ้ามีข้อมูลแค่นี้จะทำให้วิเคราะห์ยากว่าจะเป็นไปในทิศทางไหน และขออนุญาตเผยแพร่คำทำนายผ่านบอร์ด ส่วนเพื่อนสมาชิกคนไหนที่ต้องการดูแบบข้อความส่วนตัว ไม่ต้องการเผยแพร่คำทำนายในบอร์ด ช่วยกรุณาโพสในบอร์ดด้วยว่าดูแบบส่วนตัว ผมจะได้ลำดับคิวได้ถูกต้องครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2018
  2. panch

panch สมาชิกใหม่

บอกชื่อวันเดือนปีเกิดเวลาเกิดจังหวัด ทางสาธารณะ มันจะอันตรายไปไหมคะอจ. อยากดูค่ะ

3. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ลำดับที่ 1
    เพศชาย
    วันอาทิตย์ที่ 21 เมษายน 2501 (ปีจอ) เวลา 01.10 น.
    สถานที่เกิด กรุงเทพมหานคร
    สิ้นปี 2561 ผมจะเกษียณแล้วอยากทราบดังนี้
    1. บั้นปลายชีวิตจะเป็นอย่างไร (จะลำบากยากจนไหมครับ)
    2. จะต้องประกอบอาชีพอะไรถึงจะเลี้ยงตัวและครอบครัวได้
    3. ขอคำแนะนำด้วยครับ
    ขออขบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้

4. Era

คุณ ลิลิตคีตา ถามใน pm ว่าสามีบอกว่าเขาหมดใจกับเราแล้ว และกำลังศึกษาคนใหม่อยู่ พูดง่ายๆ ว่าขอเลิก อยากถามว่าต้องเลิกรากันจริงๆ หรือสามารถประคองชีวิตคู่ต่อไปได้คะ เขาจะกลับมารักเราเหมือนเดิมได้มั้ย
    ตอบครับ
    คุณจะเหนื่อยหน่อยครับ สามีคุณกำลังออกฤทธิ์ออกเดช เหมือนจะเป็นมาตั้งแต่ย่างเข้าวันเกิดคุณปีที่แล้ว ตามพื้นดวงและดาวจรมีโอกาสเลิกกันครับ แต่มีวิธีแก้ตามดวง ทดลองแยกกันอยู่แบบไปๆมาๆ หรือไม่ก็คุณควรควบคุมอารมณ์ให้มากๆ เงียบคือวิธีที่ดีที่สุด หลังวันเกิดคุณไปแล้วอารมณ์ของสามีคุณจะเป็นเหตุเป็นผลมีความเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น บางทีสถานการณ์อาจดีขึ้น แต่ถ้าลองทำทุกอย่างเท่าที่ทำได้แล้วเขายังจะไป ก็ควรปล่อยเขาไปครับ เพราะถ้าคนสองคนอยู่ด้วยกันโดยไม่มีความรักเป็นพื้นฐาน หรือฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดหมดรักแล้ว ก็ไม่ควรยื้อไว้ครับ อยู่ไปก็ไม่มีความสุข
    เป็นกำลังใจให้ครับ

5. owawa

owawa Active Member

ผู้หญิง พุธกลางคืน 10 พ.ย 2525 เวลา 21.10 น.

อยากถามดังนี้ค่ะ
    1. อยากถามเรื่องงานค่ะ มีเกณฑ์ได้โยกย้ายเปลี่ยนงานมั๊ยคะ

2. มีเกณฑ์ได้บรรจุงานราชการในเร็วๆ นี้หรือไม่คะ

ขอบคุณมากค่ะ ^___^

6. หมีออรินจิ

หมีออรินจิ สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2018
    ลำดับที่ 2
    ชาย วัน19 มกรา 2529 เกิดเวลา10:36 สถานที่เกิดกรุงเทพ
    1.อยากรู้เรื่องความรักครับพอดีจู่ๆไปชอบน้องสาวเพื่อนแบบกะทันหัน ฮา
    2.เรื่องงานในอนาคตควรจะเลือกทางไหนดี ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2018
  7. Era

ตอบลำดับที่ 1
    เพศชาย
    วันอาทิตย์ที่ 21 เมษายน 2501 (ปีจอ) เวลา 01.10 น.
    สถานที่เกิด กรุงเทพมหานคร
    สิ้นปี 2561 ผมจะเกษียณแล้วอยากทราบดังนี้
    1. บั้นปลายชีวิตจะเป็นอย่างไร (จะลำบากยากจนไหมครับ)
    2. จะต้องประกอบอาชีพอะไรถึงจะเลี้ยงตัวและครอบครัวได้
    ตอบครับ
    1. บั้นปลายชีวิตคุณไม่ยากจนแน่นอนครับ ดาวการเงินของคุณสัมพันธ์กับดาวการงาน เป็นดาวแลกเรือนเกษตร เรียกอนุเกษตร หมายถึงจะมีความมั่นคงในระดับหนึ่ง งานและเงินไม่ขาด แต่การเงินของคุณจะเป็นลักษณะเงินหมุน ได้มาต้องมีเหตุต้องจ่ายเนื่องจากเรือนการเงินมีกาลีไปสถิตอยู่ แต่ดาวเจ้าเรือนการเงินเป็นราชาโชค จึงหมายถึงคุณจะมีช่องทางหาเงินได้คล่องครับ ที่สำคัญดาววาสนาของคุณก็เป็นราชาโชคเช่นกัน ถึงแม้จะมีผลทางโทษทุกข์ วิตกกังวลบ้างแต่ก็ไม่อยู่ในเรือนที่เสีย โดยรวมชีวิตมีความสุขถ้าควบคู่ไปกับทางธรรมครับ
    2. อาชีพ พิจารณาทางเรือนที่สัมพันธ์ถึงการเงิน และมีดาวที่เด่นคือมหาอุจไปสถิตอยู่ ทำเกี่ยวกับอสังหา หรือที่เกี่ยวกับรถยนต์ ดีครับ หรือทำอะไรที่เกี่ยวข้องกับต่างประเทศก็เป็นไปได้เช่นกัน ถ้าจะค้าขายควรเป็นของมือสอง ดาวที่เด่นในเรือนการงานคือการค้าขายครับ
    ขอให้โชคดีครับ

8. nakarith

nakarith สมาชิกใหม่

ชาย 12 มีนาคม 2516 เวลา 13.45 นครศรีธรรมราช อยากปรับปรุงเรื่องการเงิน

9. mminare

mminare สมาชิกใหม่

15 กุมภาพันธ์ 2018
    ลำดับที่ 4
    สวัสดีค่ะ หญิง เกิดวันเสาร์ที่ 29 พฤษภาคม 2525 เวลาประมาณ 10.00-11.00 น. ค่ะ

อยากสอบถามดังนี้ค่ะ
    1. อยากสอบถามเรื่องงานค่ะ ทำงานขายประกันค่ะ 2 ปีที่ผ่านมา (ปี 59 60) ค่อนข้างแย่ค่ะ ซึ่งปีก่อนหน้านี้ดีมากเลยค่ะ อยากทราบว่าปี 61 นี้จะเป็นยังไงบ้างคะ จะดีขึ้นเหมือนแต่ก่อนมั้ยคะ

2. อยากสร้างทีมงานที่ดี มีฝีมือ ขยันมุ่งมั่น ประสบความสำเร็จ ไม่ทราบว่าจะเป็นอย่างไรคะ

3. อยากถามเรื่องการเงินปี 61 62 ค่ะ จะเป็นอย่างไร

4. พอดีมีตึก 3ชั้น 3 คูหา ต้องการให้คนเช่า ประกาศให้เช่าตั้งแต่ต้นปีที่แล้วแล้ว แต่ยังไม่มีใครมาเช่าเลยค่ะ อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะมีคนมาเช่าคะ แล้วมีวิธีการไหนบ้างที่จะช่วยให้มีคนมาเช่าเร็วๆ

ปล. กลัวจำเวปที่เข้ามาโพสต์นี้ไม่ได้ รบกวนอ.ตอบทางไลน์ให้ทีได้มั้ยคะ
    ID Line: chayatorn.m

10. ณนา ชพ

ณนา ชพ สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2017
    ลำดับที่ 5 ค่ะ

เพศ ญ เสาร์ 02.59น. ปีขาล
    21 มิถุนายน 2529 สถานที่เกิด กทม.
    แต่ตอนนี้ย้ายภูมิลำเนา มาอยู่ชุมพรแล้วค่ะ

1โชคลาภปี61 ตั้งแต่ปลายปีจนถึงปีนี้ เฉียดทุกงวด เช่น ซื้อบนออกล่าง ไม่กลับบ้าง เป็นเพราะสาเหตุอะไรคะ ทำอะไรผิดหรือป่าว
    2งาน จะได้งานมั้ยปีนี้ พอดีมีคนมาเสนองานให้แล้วจะก้าวหน้ารุ่งเรืองมั้ย
    3คู่ครอง ตอนนี้โสดสนิทไร้คนมาจีบ 10 กว่าปีแล้วค่ะ
    4 ปีนี้ควรบูชาพระหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรคะ
    5.ถ้ามีอะไรแนะนำบอกได้นะคะ ยินดีทำตามค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2018
  11. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณครับ

12. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ 6 ค่ะ
    เกิด 24 มกราคม 2521 เวลา 19.35 น จ.น่าน

1.เป็นพยาบาลค่ะ ลาออกจากงานประจำเมื่อ สิงหาคม 2558 ตอนนี้ขึ้นเวรพาร์ทไทม์ แต่เงินก็ไม่ค่อยพอใช้

กำลังลังเลว่าจะเอาไงดี

- กลับไปทำงานประจำ โรงพยาบาลที่ไปทำก็พยายามชวนอยู่ ก็กลัวทนอยู่ไม่ไหว จะไปทะเลาะกับชาวบ้านอีก

-ไม่ทำงานประจำ ขึ้นเต่เวรพาร์ทไทม์ ก็กลัวจะไม่มีกินค่ะ

2.เจ้าของร้านกาแฟ ที่สามีทำงานอยู่ด้วย กำลังจะเปิดสาขาใหม่ ชวนเราและสามีลงหุ้นด้วย ร้านน่าจะเปิดประมาณ มีนาคม นี้

- ควรลงหุ้นด้วยไหมคะ

- ถ้าไม่ลงหุ้นจะมีผลเสียไหม

- ถ้าลงหุ้นด้วย จะขาดทุน ไหมคะ

3.ในอนาคต บั้นปลายชีวิตจะลำบากหรือตกอับไหมคะ เพราะ ไม่มีลูก ไม่มีญาติ พ่อ แม่เสียแล้ว ตอนนี้ก็ยังเช่าบ้านอยู่ ไม่มีรถยนต์ หนี้สินเยอะ กลัวตกอับ ลำบาก เป็นคนแก่ที่น่าสงสารแบบวงเวียนชีวิตอะคะ

4.ในชีวิตมีเกณฑ์ป่วยด้วยโรคร้ายแรงไหมคะ พวกมะเร็งอะไรทำนองนี้

5.สนใจเรื่องทำนายดวง ถ้าศึกษาจะทำได้ดีไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

13. Bunkran

Bunkran สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2017
    ลำดับ 7 เพศหญิง
    เกิดวันพุธ (กลางคืน) 19 กรกฎาคม 2532 (มะเส็ง) เวลา 23.15 น.
    1. การงาน วันเสาร์นี้หนูมีสอบงานราชการ หนูจะสอบติดไหมคะ เเละช่วงนี้มีเกณฑ์จะได้เปลี่ยนงานไหมคะ
    2. เรื่องคู่ครองค่ะ ปีนี้มีโอกาสที่จะมีคนเข้ามาไหมคะ

14. จิ๊บจิ๊บ

จิ๊บจิ๊บ สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2018

15. จิ๊บจิ๊บ

จิ๊บจิ๊บ สมาชิกใหม่

16. Era

ตอบคุณ owawa ผู้หญิง พุธกลางคืน 10 พ.ย 2525 เวลา 21.10 น.
    อยากถามดังนี้ค่ะ
    1. อยากถามเรื่องงานค่ะ มีเกณฑ์ได้โยกย้ายเปลี่ยนงานมั๊ยคะ
    2. มีเกณฑ์ได้บรรจุงานราชการในเร็วๆ นี้หรือไม่คะ

ตอบครับ
    คุณ Ozawa ไม่ได้ให้ให้สถานที่เกิดมาการผูกดวงอาจคลาดเคลื่อนทำให้ดาวอยู่ผิดตำแหน่งและคำทำนายก็คลาดเคลื่อนไปด้วยครับ
    1. ลัคนาคุณอยู่ราศีกรกฎ ช่วงนี้ดาวราหูเป็นกาลีทับลัคนา คุณจะมีโอกาสย้ายงานและเปลี่ยนงานในปีนี้แน่นอนครับ ถ้าไม่ใช่ระยะก่อนวันที่ 3 มีนา ก็มีอีกช่วงคือ เดือนพฤศจิกายน ของปีนี้ครับ
    2. ตามพื้นดวงคุณมีดาวได้องค์เกณฑ์ถึง 2 ดวงก็ขอยืนยันว่าคุณจะได้บรรจุเป็นข้าราชการแน่นอนครับ ปีนี้ดาวเจ้าเรือนการงานเป็นศรี มีโอกาสสูงครับที่จะได้รับการบรรจุ สาเหตุที่บรรจุช้าเพราะดาวการงานของคุณเป็นกาลีตามพื้นดวง แต่ก็ขอบอกไว้ก่อนว่าคุณอาจไม่ก้าวหน้านักหรือก้าวหน้าอย่างช้าๆ ในอาชีพราชการ เนื่องจากดาวอาทิตย์ซึ่งเป็นดาวยศศักดิ์ของคุณตามพื้นดวงเป็นดาวที่เสียครับ ยังไงก็ตามพื้นดวงของคุณมีดาวได้อุดมเกณฑ์ถึง 4 ดวง หมายความว่า ชีวิตของคุณจะอุดมสมบูรณ์ อยู่ดีกินดี และร่ำรวย ไม่ยากจนแน่นอนครับ
    ขอให้โชคดีครับ

17. Era

คุณ หมีออรินจิ ชาย วัน19 มกรา 2529 เกิดเวลา10:36 สถานที่เกิดกรุงเทพ
    1.อยากรู้เรื่องความรักครับพอดีจู่ๆไปชอบน้องสาวเพื่อนแบบกะทันหัน ฮา
    2.เรื่องงานในอนาคตควรจะเลือกทางไหนดี ครับ

ตอบครับ
    1. ตามพื้นดวงคุณอาจมีคู่ครองเป็นคนต่างชาติ หรือในชีวิตนี้คุณจะได้เดินทางไปต่างประเทศแน่นอนครับ อย่างใดอย่างหนึ่ง ในชีวิตคุณจะไม่ขาดเพศตรงข้ามครับ มีคู่หลายคน ปีนี้มีโอกาสเรื่องความรักครับ ให้เข้าทางผู้ใหญ่ แต่ก็ต้องลุ้นพอสมควรครับ ไม่ง่าย คู่ตามพื้นดวงต้องเป็นคนช่างพูดช่างเจรจาครับ
    2. การงานให้เลือกงานที่เกี่ยวข้องกับการใช้ภาษาต่างประเทศครับ คุณจะได้เป็นผู้นำแต่ผู้ตามมักมีความคิดเห็นที่ขัดแย้งกับคุณ
    โชคดีครับ

18. Era

ขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกที่ pm ข้อความส่วนตัวให้โพสไว้หน้าบอร์ดด้วยครับว่าลำดับที่เท่าไหร่ แล้วแจ้งว่า บอกเพศ วัน เดือน ปี เวลา สถานที่เกิดและคำถามทาง pm เพื่อที่ผมจะได้จัดคิวได้ถูกครับ

19. Ratirot

Ratirot สมาชิกใหม่

เพศ หญิง เกิด วันพุธ ที่ 4 เมษายน 2533 เวลา 13.12 ปีมะเมีย
    1. การงาน ค้าขายค่ะ
    2. มีดวงเรื่องโชคลาภมั้ยค่ะ

20. Era

คุณ nakarith อยากปรับปรุงเรื่องการเงิน
    ตอนครับ
    ลัคนาคุณอยู่ราศีกรกฎ คุณไม่ได้อยู่บ้านเกิดตั้งแต่เด็ก ชีวิตของคุณต้องฟันฝ่าและเหนื่อยครับ ต้องลงมือทำจึงจะมีความสำเร็จ จะมองเห็นลู่ทางเมื่อวัยกลางคนไปแล้ว เริ่มตั้งแต่อายุ 40 ปีจนถึง 50 ปีวัยนี้จะมีช่องทางให้คุณเดินได้สะดวกขึ้น และจะเริ่มมองเห็นความมั่นคงเมื่ออายุย่างเข้า 51 ปีเป็นต้นไป
    ส่วนการเงินของคุณก็เหมือนจะอยู่กับตัวไม่นาน แต่พื้นดวงของคุณเหมือนจะได้ภาษาที่ 2 ใช้ตรงนี้ให้เกิดประโยชน์ครับ อยากปรับปรุงเรื่องการเงินก็คงต้องหาอะไรที่ได้เงินทำเพิ่ม ทำอะไรเกี่ยวกับต่างถิ่น ต่างแดน ต่างประเทศ หรือการเดินทางไกล จะเห็นเงินมากกว่าปกติครับ ถ้าเริ่มได้หลังวันเกิดก็ควรเริ่มเลย เพราะปีนี้ทั้งปีการเงินคุณจะหาได้ง่ายขึ้น แต่ก็เหนื่อยเหมือนกันครับ เพราะดาวการเงินคุณตามพื้นดวงเป็นดาวที่ไม่เด่นมีตำหนิ แต่ไปอยู่ในเรือนที่ส่งเสริมกัน ดูแล้วก็ไม่ถึงกับแย่ แต่ด้วยดาววาสนาของคุณเป็นดาวที่โลดโผนบทจะดีก็ดีใจหาย บทจะแย่ก็แย่แบบไม่คาดคิด จึงส่งผลถึงการเงินของคุณไปด้วย
    เป็นกำลังใจให้ครับ