ซุ้มกอ พิมพ์ใหญ่ (ไม่มีกนก)

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย numeric, 13 พฤษภาคม 2008.

1. numeric

numeric Active Member

นำมาให้ชมกันครับ..ส่วนตัวผมชอบครับ
    เจ้าของยังไม่ยอมปล่อย..
    พี่ๆ เพื่อนๆ ลองติชมได้นะครับ เพื่อพัฒนา
    ความรู้ และมุมมองที่กว้างขึ้นครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

2. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมไม่ชอบครับ สีดำน่าจะเกิดจากการดำด้วยเนื้อดินคือการเผาไม่ดีเนื้อจะออกดำของตัวมันเองครับ ไม่ใช่ดำด้วยสีหรือการลงรักครับ ยังไงลองรอท่านอื่นดุนะครับ

3. เพชรยอดขุนพล

เพชรยอดขุนพล Active Member

18 พฤษภาคม 2008
    ไม่ใช่พระซุ้มกอในชุดเบญจภาคีครับ

พิมพ์ใหญ่เนื้อดำ ไม่มีลายกนก พิมพ์และเนื้อไม่เหมือนในภาพครับ