ช่วยแนะนำเครื่องรางของขลังที่เกี่ยวกับการค้าขายหน่อยค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ด้วยใจรัก, 1 กุมภาพันธ์ 2017.

1. ด้วยใจรัก

ด้วยใจรัก เรื่องเล่าจากดวงดาว

19 กันยายน 2016
    อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยคะ อยากได้เครื่องรางของขลังที่ช่วยให้ค้าขายดี ซื้อง่ายขายคล่อง ช่วยดลจิตดลใจคนให้มาซื้อของที่เรา เมตตามหานิยมนะคะ

2. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

ปลัดคิกครับ

3. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้นึกถึงพระรัตนตรัยแล้วภาวนาคาถาครับ

4. ด้วยใจรัก

ทำยังไงหรอคะ

5. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ทำสังฆทานอย่างน้อยเดือนละครั้ง ถวายพระพุทธรูปปีละครั้ง

ชีวิตมีแต่ก้าวหน้าไม่มีถอยหลัง

6. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบในข้อความส่วนตัวแล้วครับ

7. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ่านกระทู้ผมสิ แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธ ประสบการณ์สามจังหวัดชายแดนใต้

8. ธารนพัฒน์ พัฒน์นิตา ศรีกุล

ธารนพัฒน์ พัฒน์นิตา ศรีกุล สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2017

9. HMMAmulet296

HMMAmulet296 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

13 กันยายน 2010
    ส่วนตัวขอแนะนำ วัตถุมงคลหลวงปู่ขุ้ย โดยเฉพาะ ชานหมากและตาขุนช้างหนวดโง้งของท่าน เท่าที่ประสบพบเจอมา เด่นมากเรื่องค้าขาย และอีกอย่างที่ได้ประสบพบเจอ คือ ตะกรุดกุสลาเงินมา ของหลวงพ่ออุดมทรัพย์ (พระอาจารย์จ่อย) ศิษย์หลวงปู่หมุน วัดบ้านจานครับ

10. vee-lumpinee

vee-lumpinee เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2012
    ทำตามนี้ครับ
    โยม . หลวงปู่เจ้าขา โยม
    จะทำการค้าทำยังไงจะรวยเจ้าค่ะ
    หลวงปู่ . หือ ทำการค้าหยังหล่ะ
    โยม . ร้านอาหารเจ้าค่ะ
    หลวงปู่. อ้อ อยากรวยให้มี ๓ ฝีเด้อ
    โยม . อ้าว ๓ ฝี ยังไงเจ้าค่ะหลวงปู่
    หลวงปู่ . เออ ฝีตีน ฝีมือ ฝีปาก ฝีตีน
    ให้เฮ็ดให้ทำเร็วทันใจลูกค้า ฝีมือ
    ให้แซบให้ถืกปาก ฝีปากให้เว้าดีๆ
    คนเฮาเขามากินข้าวบ่แม่นเขากิน
    เข้าปากอย่างเดียว เข้าตา เข้าหู
    เข้าใจนำ จัดร้านให้งาม เว้าให้ดี คัน
    ได้ ๓ ฝี มีแต่รวยอย่างเดียว คำสอน พระญาณวิสาลเถร(หา สุภโร)หลวงปู่ไดโนเสาร์ วัดสักกะว้า(ภูกุ้มข้าว)ที่ปรึกษาเจ้าคณะจังหวัดกาฬสินธ(ธ)

ส่วนพระเครื่อง แนะนำ พระของหลวงปู่แหวนครับ ดีทุกรุ่นที่ผ่านการเสกจากท่าน

11. ด้วยใจรัก

เรานับถือหลวงปู่แหวนคะ แต่ไม่มีพระเครื่อง มีแต่รูปหล่อคะ ไหว้ทุกวันก่อนไปขายของคะ

12. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ตรงนะครับ ผ้ายันต์แมงมุมดักทรัพย์ หลวงปู่สุภา กันตสีโล

13. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    (ของคุณ vee-lumpinee)สุดยอดครับ คนที่ค้าขายดี ใช่ว่าจะมีเครื่องลางแล้วค้าขายดีหลายๆร้านมีเครื่องลางที่ดีแต่ยิ่งค้าขายยิ่งแย่ก็มีมากมาย มันต้องอยู่ที่ตัวเราเองด้วยครับ ว่ารักที่จะค้าขายใหม ผมเองผมพิจารณาดังต่อไปนี้ครับ
    1. หน้าตาดี (เจ้าของหรือผู้ให้บริกการต้องมีหน้าตาที่น่ามอง ไม่ได้หมายถึงสวย มีเสน่ แต่ยิ้มจากใจให้ทุกๆ คน จะซื้อหรือไม่เราคุยได้แบบมีรอยยิ้ม) และทักทายลูกค้า ลุกมาหา ช่วยเหลืออย่างเต็มใจ
    2. จิตใจดี การค้าขายต้องซื่อสัตย์ตอ่กัน ทั้งต่อตนเองและลูกค้า หากไม่ซื่อฯ ก็อยู่ยาก สมัยก่อนปากต่อปาก แต่สมัยนี้ ปากต่อ Internet เร็วกว่าหลายพันเท่า
    3. ทำเลที่ตั้ง คนเยอะจริงใหม มีการอำนวยความสะดวกใหม และสมัยนี้ที่จอดรถคือสิ่งสำคัญ
    4. การลดราคาหรือการทำโปรโมชั่น นันเป็นส่วนสำคัญในการเพิ่มยอดขาย นอกจากนั้นแล้วยังทำให้คนรู้จักหลักการง่ายๆ อย่างผมเคยซื้อผัก ผลไม้ เขาชั่งแล้ว ก็ยังแถมของอย่างอื่นให้ อันนี้ติดใจครับ ไปซื้ออีกหลายๆ ครั้งเลย บางร้านเป็นลูกค้าประจำไป แต่ช่วงใหนของแพง แม้แพงกว่าร้านอื่น ผมยังซื้อเลย
    5. การที่เราได้อยู่ที่ใดแล้วเราต้องรักษาความสะอาด ปัดกวาดเช็ดถูให้ดูดี ทั้งบริเวณ ครับ
    6. ผมเคยเห็นบางร้านเปิดสิ่งดีๆให้ลูกค้าฟัง ร้านนั้นขายดีมากเลยครับ ทั้งๆที่มีร้านขายเหมือนๆ กัน ราคาเดียวกัน แต่คนเข้าร้านนี้