ช่วยสอนวิชาเปิดโลก(วิชาภูติพระพุทธเจ้าของหลวงปู่ดู่)ให้หน่อยครับ

ในห้อง 'หลวงปู่ดู่ และ หลวงตาม้า' ตั้งกระทู้โดย suttavat, 26 ตุลาคม 2009.

1. suttavat

suttavat เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    ตอนนี้ผมพออาจจะฝึกวิชาเปิดโลก(วิชาภูติพระพุทธเจ้าของหลวงปู่ดู่)แล้วเราต้องฝึกยังไงครับผมเห็นว่าต้องใช้พระจักรพรรดิ์ด้วยแต่ต้อนนี้ผมยังไม่มีเลยครับใครมีเยอะผมอนุญาติขอด้วยนะครับแล้วอยากทราบวิธีฝึกครับขอเป็นฝึกตอนเริ่มเลยครับใครที่ฝึกได้สำเร็จช่วยบอกด้วยนะครับจะขอบคุณอย่างมากเลยครับ

โมทนาสาทุ โมทนาสาทุ โมทนาสาทุ

***มอบพระผงพระบรมมหาจักรพรรดิพระพุทธอมิตาภะพุทธเจ้า***

" ชีวิตนี้ขอพลีแท้แก่ผ้าขาว
    ใสสกาววิสุทธิ์ผุดผ่องใส
    จะสละผ้าขาวด้วยเหตุใด
    โลกนี้ไซร้มากล้นด้วยกลลวง

ขาวบริสุทธิ์ คือใจได้ชำระ
    อริยะเกิดได้ในทุกสรวง
    หาจำกัดพันธุ์เผ่าเพศทั้งปวง
    หากว่าดวงใจถึงธรรมนำสุญญต
    า "

อริยะจิต ธรรมรังษี
    สมณะเหนือโลก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2009
  2. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2010
  3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    เคยอ่านผ่านมารวมทั้งมีคนเเนะด้วย การฝีกกรรมฐานเปิดโลกนั้นควรมีอาจารย์คอยดูเเลควบคุมระหว่างปฏิบัตินะครับ อย่าไปทําเองนะครับ เดี๋ยวพลาดพลั้งไปคงไม่ดีเเน่ครับ เจริญในธรรมครับ

4. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    1
    จักรไม่ต้องใช้ก็ได้....ใช้พระผงจักรพรรดิ์นะ...

ไปดูเวบนี้นะ....

watthummuangna.com

ถ้าเคยฝึก มโนมยิทธิ มา วิชชาจักรพรรดิ์ ไม่ยากเลยน้อง....แบบเดียวกัน....แต่ถ้าไม่เคยฝึก มโน มา ไม่เป็นไร .....

พี่เห็นว่าน้องเจนให้ผงจักรพรรดิ์ร่วมสร้างพระไม่ใช่เหรอถามน้องเขาว่าเป็นผงเดียวกันกับสายหลางปู่ดู่ไม....ถ้าใช่ก็ใช้ผงนั่นหละ...ถ้าพระเราสร้างเสร็จ....ก็ใช้กำกรรมฐานได้.....แต่ถ้าอยากได้พระผงจักรพรรดิ์....ถ้าไม่ไปเอากับหลวงตาเอง...ก็เข้าไปเวบถ้ำนะนะ....หรือไปในส่วนแจกฟรีเวบนี้หละ....เห็นเขาเคยเอามาแจกนะ...พระผงจักรพรรดิ์สายหลวงปู่ดู่....ไม่ก็อีกเวบไม่รู้มีไม....คือเวบพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ

http://www.pdisaster.com/

อยู่เหนือว่างๆก็ไปถ้ำสิครับ....ไปไม่ยากเท่าไร....

เรื่องนี้...เฮียโต้ง...เขาไมรู้เหรอ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2009
  5. ปราณ

ปราณ เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2009
    การนำองค์พระมาใช้ในการภาวนา ฝึกวิชาเปิดโลก(วิชาภูติพระพุทธเจ้าของหลวงปู่ดู่) และการปรับภพปรับภูมิ

ขอนำหนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ท่านได้เมตตาสอนไว้ให้ลูกศิษย์ซึ่งท่านได้รับวิชานี้มาจากมาจากเบื้องบนมาแนะนำกันครับ หลวงตาม้าท่านสำเร็จวิชาเปิดโลกมาจากหลวงปู่ดู่อีกทีหนึงและเมตตานำมาสอนอยู่ในปัจจุบัน(ปัจจุบันผู้ที่แตกฉานวิชาหลวงปู่ที่ยังหลงเหลืออยู่ก็คือท่านหลวงตาม้า) โดยส่วนตัวผมเองนั้นโชคดีมากๆที่ได้มีบุญพบท่านและเรียนวิชานี้จากท่าน จึงอยากนำมาแบ่งปันผู้อื่นครับ

เบื้องต้น เมื่อมีองค์พระแล้ว อารธนามาไว้ในมือแล้วสวดบทเจริญพระกรรมฐานด้วย บทสรรเสริญพุทธคุณ บทอารธนาศีล บทบูชาหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ และ บทขอขมาพระรัตนตรัย แล้วต่อด้วยบทพระมหาจักรพรรดิ

จากนั้นจึงทำสมาธิในอิริยาบถที่เราถนัด กำพระไว้ในมือ น้อมนึกอารธนา
    กำลังจากองค์พระมาที่จิตเป็นการเพิ่มกำลังจิตในการภาวนาของเรา

แล้วน้อมพลังงานพุทธคุณนี้มายังฐานที่เราใช้ในการทำสมาธิด้วย เช่นหากทำแนวอานาปานสติก็น้อมมาที่ลมหายใจ หรือถ้าเป็นแนวกำหนดสมาธิเฉพาะจุด(ที่เป็นสมถะ)เช่นที่หว่างคิ้ว ก็น้อมมารวมที่นั้น โดยนิมิตใดๆที่จะให้กำหนดต่อไปก็กำหนดไว้ที่ฐานที่เราใช้ในการทำสมาธิของเรา

การบริกรรมใช้คำภาวนาพุทธคุณใดก็ได้ พุทโธ หรือ ภาวนาไตรสรณะคมไปเรื่อยๆ แต่แนะนำให้ใช้บทสวดพระจักรพรรดิมาใช้เป็นคำบริกรรมในการทำสมาธิเพราะจะได้ผลเร็วที่สุด(ควรท่องจำให้ขึ้นใจและในชีวิตประจำวันนึกได้เมื่อไรไม่ว่าทำอะไรอยู่ก็บริกรรมสบายๆในจิตของเราจะเป็นการทรงจิตเราให้เป็นทิพย์และเป็นกำแพงแก้วคุ้มตัวเราด้วย)

การกำหนดนิมิตที่ฐานที่เราใช้ในการทำสมาธิให้กำหนดเป็นพระพุทธรูปทรงเครื่องจักรพรรดิ หรือจะเป็นหลวงปู่ทวด หรือ หลวงปู่ดู่ก็ได้ กำหนดนิมิตเบาๆ พร้อมไปกับการ ภาวนาคำบริกรรมเมื่อทำได้คืบหน้าแล้วจะรู้ที่จิตเองโดยพลังงานของครูบาอาจารย์ที่คุมการภาวนาเราอยู่จะสื่อมาที่เรา(เพราะก่อนนั่งเราอัญเชิญท่านมาแล้ว)และพระท่านจะมาสอนเราในสมาธิได้เมื่อสมาธิเราละเอียดเข้าหรือใจทรงความเป็นทิพย์ได้ดีขึ้นและวางอารมณ์ได้สบายๆ และหากถึงจุดๆหนึงจะทำให้สามารถสัมพัสโลกทิพย์ได้ซึ่งมีประโยชน์ที่จะทำให้เราเข้าใจความจริงของธรรมชาติได้

สรุปย่อๆก็คือเรานำพระมากำก็เพื่อเพิ่มกำลังจิตในการทำสมาธิของเรา

การสวดภาวนาคาถาจักรพรรดิ
    เมื่อมีเหตุก็ดีหรือยังไม่มีก็ดีให้สวดคาถานี้จะเป็นการสร้างกำแพงแก้วคุ้มกันตัวเรา
    ระหว่างที่สวดก็นึกถึงภาพองค์พระเบาๆไปด้วยแบบทรงเครื่องจักรพรรดิยิ่งดี

การปรับภพปรับภูมิ

พลังของพระผงจักรพรรดิเป็นของสูงอานิสงค์ครอบจักรวาลหากฉลาดในการนำไปใช้ย่อมมีประโยชน์มหาศาล นำไปแผ่ให้ภพภูมิต่างๆ เขาไปเกิดเป็นเทวดา เขาจำเราได้ ย่อมจะช่วยเราในภายภาคหน้าเรียกว่ามาเป็นบริวารเรานั้นเอง บางครั้งเขาติดอยู่ในที่ๆหนึง โดยที่ไปไหนไม่ได้แล้วเราผ่านไปแล้วกำหนดแผ่บุญส่งวิญญาณให้เขา แทนที่เขาจะต้องติดอยู่ตรงนั้นไปอีกหลายพันหลายร้อยปีแต่เราช่วยเขา ดูสิว่ามีประโยชน์ขนาดไหน ผีที่พวกเล่นไสย์ดำเลี้ยงไว้เหมือนกัน คิดดูสิว่าผีโดนเจ้าพวกนี้ใช้ทรมาน ไม่ต่างอะไรจากทาส บุญก็ไม่อุทิศให้ เอาแต่อาหารคาวหยาบๆให้กิน หลอกล่อผีไปวันๆ แล้วเราไปแผ่ส่งวิญญานเหล่านี้ไป คิดดูสิว่าเราช่วยพวกเขาได้มากขนาดไหน

หากเราไปแห่งหนตำบลใดหากต้องการแผ่บุญปรับภพปรับภูมิส่งวิญญาณแก้ภูมิแถวนั้นให้กำหนดขอพลังจากองค์พระพร้อมบริกรรมบทพระจักรพรรดิแล้วน้อมแผ่ออกไปจะเป็นการส่งวิญญาณภพภูมิแถวนั้นโดยวิชานี้ทำได้แม้ยังไม่เห็นภพภูมิก็ตามขอแค่จิตเราน้อมไปด้วยความเป็นบุญเมตตาและหวังดี(การแผ่บุญครอบบุญใช้กับคนที่เราหวังดีได้ด้วยเช่นกันหรือแม้กระทั่งกับศัตรูเราให้เขามาเป็นมิตรกับเรา)

กำลังพุทธคุณของพระผงจักรพรรดิเรานำไปใช้ในการปรับภพปรับภูมิเขาให้ดียิ่งๆขึ้นได้ โดยมิได้เป็นการใช้พุทธคุณในการเบียดเบียนเขาแต่เป็นการใช้กำลังเพื่อให้เขาโมทนาบุญซึ่งเรียกว่าการปรับภพปรับภูมิและเราจะช่วยดวงวิญญานได้จำนวนมากการนำไปใช้ไม่ยากอารธนาองค์พระกำไว้ในมือสวดคาถาจักรพรรดิ1จบแล้วตามด้วยบทสัพเพแล้วก็นึกน้อมบุญนี้ให้แก่ดวงวิญญานทั้งหลายที่เราต้องการแผ่บุญถึงนับได้ว่าพระผงจักรพรรดิใช้เพื่อการการแผ่บุญอย่างแท้จริงสงเคราะห์สัตว์โลกอย่างแท้จริง

นึกถึงองค์พระไว้เป็นพุทธานุสสติ นึกถึงความดีของพระพุทธเจ้าไว้เป็นการทำใจให้ทรงความดี ทำใจให้เป็นบุญ กายทิพย์จะสว่างเจิดจรัสไปด้วยบุญซึ่งต่างจากพวกคนพาลที่กายทิพย์มีแต่ความมัวหมองแลดูคล้ายร่างเปรตซ้อนกายคน พวกนี้หากยังประมาทอยู่ก็พร้อมจะลงนรกทุกเมื่อการทรงความดีเช่นพรมหวิหารการไม่ถือโกรธผู้ใดมีแต่ความหวังดีเป็นการทำใจให้สว่างเมื่อใจเราสว่างฉันใดย่อมกลบความมืดฉันนั้น

หมั่นแผ่เมตตาแผ่บุญให้บริวารเราตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบันและเทวดาประจำตัวเราด้วยนะจะเป็นการเจริญเมตตาจิตเพิ่มศิริมงคลแก่ตนและเขาเหล่านั้นจะมาเป็นกำลังช่วยคนดีที่ คิด พูด ทำสิ่งดีๆ ให้พ้นบ่วงมาร อย่างแน่นอน ถ้าตัวเราทรงความดีอยู่ เบื้องต้นศีล 5 ก็ใช้ได้ เพราะเป็นศีลที่ปิด อบายภูมิ(นรก)ได้

การนำองค์พระมากำเวลาสวดมนต์
    กำพระเวลาสวดมนต์จะเป็นการทำให้จิตเรามีกำลังเป็นอย่างยิ่งอานิสงค์เวลาเราแผ่บุญจากการสวดจะคลุมไปทั่วจักรวาลและสังเกตุว่าหากจิตเราสบายๆองค์พระในมือจะดิ้น(พระเครื่องสายหลวงปู่ดู่ที่ใช้วิชาภูติพระพุทธเจ้าทำดิ้นได้ทุกองค์อันนี้หลวงปู่ท่านยืนยัน)

หมายเหตุ

-ทั้งนี้การทำกรรมฐานหลวงปุ่ดู่ทุกแบบต้องมีการสวดบทจักรพรรดิ ก่อน หรือ ขณะที่ทำกรรมฐาน เพราะบทจักรพรรดิที่หลวงปู่ท่านให้ไว้ขณะที่สวดจิตเราจะทรงความเป็นทิพย์เป็นการเร่งการปฎิบัติ

คัดลอกมาจาก

http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?t=12 และพี่ โด่ง เจ้าของกระทู้ค่ะ

6. จันทโค

จันทโค เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    ความรู้ใหม่

7. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    แจกพระผงจักรพรรดิ์
    สูตรหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า
    มวลสารผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่อธิษฐานจิต

เงื่อนไขการรับพระ

กรุณาส่งซองกันกระแทกแนบ
    กล่องใส่พระเครื่องขนาดพระสมเด็จมาด้วย
    ครับกันพระแตกหัก
    พร้อมติดแสตมป์10บาทหรือems แล้ว จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเอง
    วงเล็บมุมซองว่าขอรับ พระผงจักรพรรดิ์

ส่งมาที่

นายกิตติพงศ์ ฉิมทับ
    หมู่บ้านแฟลตการท่าอากาศยาน 171/1008 อาคาร4 ม.11
    <O:pถ.เชิดวุฒทากาศ แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม 10210

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2009
  8. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    1
    น่าน....ท่านเมตตาถึงที่....

9. suttavat

น้องขอขอบคุณพี่ๆที่น่ารักทุกคนที่มีจิตในการช่วยเหลือครับ
    น้องก็ขอขอบคุณมากๆเลยครับ
    พี่ๆคนไหนมีความรู้ใหม่มาเพิ่มเติมเชิญได้เลยครับจะทำให้คนที่เข้ามาดูได้มา โมทนาด้วยครับ

โมทนาสาทุ โมทนาสาทุ โมทนาสาทุ

10. suttavat

ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนครับ

11. Bull_psi

Bull_psi เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ผมลองทรงภาพหลวงปู่ดู่ดูเย็นจริงด้วยหลายทีแล้ว
    เพราะผมสวดหาหลวงปู่ทวด นึกถึงหลวงปู่ดู่ขึ้นมาก็สวดหาด้วย
    เพราะสวดขึ้นนโมโพธิสัตโต เหมือนกัน แล้วนึกภาพหลวงปู่นั่งสมาธิไว้

12. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

13. suttavat

ขอบคุณครับ