ช่วยวิเคราะห์รูปนี้ทีครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย thebaszaa, 24 มีนาคม 2012.

1. thebaszaa

thebaszaa Active Member

คือว่าได้รับมาจากน้องผมนะครับ ส่งเข้า mms มา ผมก็ภาพจะหายก็เลยอัพลงเฟสบุ๊คอีกที
    ผมเลยขอรูปมาลงในนี้ มาุถามเพื่อนๆ สมาชิกหน่อยนะครับ

น้องผมเลาให้ฟังว่า ได้หยิบโทรศัพท์มือถือของเพื่อนมาถ่ายรูปวิวเล่นแถวบ้านซึ่ง
    บ้านแถวนั้น ข้างๆ บ้านจะตรงข้ามกับวัด ในระหว่างที่ถ่ายก็ได้ถ่ายไปที่บ้านของชาวบ้านในระแวกนั้นน่ะครับ

เป็นปกติเมื่อถ่ายรูปเสร็จก็นำรูปมาดูในตอนนั้นเลย น้องของผมเห็นว่าบริเวณนั้นไม่มีคนอยู่ แต่ถ่ายออกมาได้รูปแบบนี้ ก็เลยเกิดความกลัว

เลยรีบวิ่งเอารูปไปให้พวกญาติผู้ใหญ่ดู บางคนก็บอกเป็นผู้หญิง บางคนก็บอกเป็นเปรต แล้วเขาก็ส่งรูปมาให้ผมดูอีกที

เพื่อนๆ ว่าไงกันมั่งครับ ?

ไฟล์ที่แนบมา:

2. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ผมว่าของปลอมครับ มันเป็นไปไม่ได้ที่ไม่มีสิ่งประกอบฉากในรูป ในวัดต้องมีต้นไม้หรือสิ่งปลูกสร้างต่างๆ

3. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ใช้มือถือถ่ายวิวมืดๆเนี่ยนะ - -"

4. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น ภาพถ่ายล้วนเกิดขึ้นจากองค์ประกอบของแสงและเงา ความละเอียดของเครื่องมือในการจับภาพวัตถุสิ่งของ ที่ๆ มีฝุ่นละอองมากๆ เมื่อกระทบกับแสงประกอบกับอุณหภูมิร้อน เย็น ก็สามารถสร้างภาพประหลาดๆ ได้เสมอ

5. ลำวังชู

ลำวังชู Active Member

15 มิถุนายน 2011
    ปัจจุบันคนส่วนใหญ่ยังไม่ยอมรับการถ่ายติดวิญญาณ เพราะอะไร? ไม่รู้? หรือเป็นไปไม่ใด้? แล้วตกลง
    คนที่เชื่อว่าผีมีจริง เขาจะเชื่อ ว่าการถ่ายรูป สามารถถ่ายติดวิญญาณหรือปล่าวน๊าาาาาา..

6. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    เราเชื่อนะคะ ว่าผีมีจริง

แต่ไม่เข้าใจว่า ไปถ่ายรูปวิวในที่มืดๆโดยใช้กล้องมือถือ - - ................

7. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    เป็นเงาที่มีรูปร่างเหมือนคนมาก

ใช่หรือไม่ใช่ไม่รู้ ยังไงๆ ก็ทำบุญใส่บาตรให้ไปก่อนก็แล้วกัน....

8. kengjingjung

kengjingjung เป็นที่รู้จักกันดี

คิดเหมือนกันเลยครับ
    มันไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่ :boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2012
  9. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อย่ากลัวไปเลย อย่างไรก็ภาพถ่าย.....

10. LungKO

LungKO เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนผมคนหนึ่ง เล่าว่า ขณะที่เธอนั่งทำธุระ(ส่วนตัว)ในป่า เธอเคยเห็นเปรตที่บ้านของเธอ (ทางไปอีกหมู่บ้านหนึ่ง) มีลักษณะสูง ๆ (ขนลุก) ตอนแรกก็เตี้ย ๆ เธอก็นั่งดูเฉย เพราะอยากรู้ว่าเป็นคน หรืออะไร พอสักครู่ก็ค่อย ๆ สูงขึ้น ๆ เธอก็ยังไม่กลัว ร่างนั้นก็เอาแป้งมาจากไหนไม่รู้ ทาหน้าตัวเองขาวโพลง เหมือนในหนัง และยืดตัวสูงขึ้นไปเรื่อย เท่าต้นตาล (ประมาณนั้น) เมื่อนึกได้ว่านั่นผี หรือเปรต ก็โกยแน็บสุดชีวิตเลย
    เมื่อ 55 ปีผ่านมาแล้ว ฯ

ในภาพนี้ คงเป็นอย่างนั้นกระมัง

11. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

ใครที่ไม่เชื่อว่ากล้องมือถือถ่ายติดวิญญาณได้ เปลี่ยนความคิดใหม่ได้แล้วนะคับ

ผมยืนได้ 100 เปอเซน เมื่อ 5 ปีก่อน ผมถ่ายเอง ติดมาเห็นแบบชัดๆเลย

แต่ไม่ได้เป็นเงาหรือเลือนลาง น่ากลัวอะไร เป็นรูป ชายสูงวัยใส่เสื้อผ้าม่อห่อม ( ทางเหนือ ) พาดผ้าขาวม้า อยู่หลังต้นส้ม

( ต้นส้มที่สวนพ่อผมปลูกเองและผมไปถ่ายตอนที่ไม่มีใครอยู่ มีแต่ผมคนเดียว อีกอย่างพอถ่ายเสร็จไม่ได้ดูรูป เก็บไว้ในคอม 1 ปีผ่านไป กลับมาดูรูปตกใจมากคับ )

12. Si chonburi

Si chonburi เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    เชื่อค่ะ ว่ามือถือถ่ายติดวิญญาณได้ แต่ภาพที่เอามาตั้งหัวข้อ เขาตั้งใจถ่ายให้ภาพมันดูเหมือนว่ามีอะไร เพราะถ่ายวิวมืดๆ เนี่ย จะถ่ายไปทำไม...:boo::boo::boo:

13. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะทำให้เข้าใจผิด ผมไม่ได้คิดเห็นว่ารูปนี้เป็นวิญญาณจริงหรือไม่

เล่าสู่กันฟังนะคับ

14. โค้งขอบสยาม

โค้งขอบสยาม สมาชิกใหม่

ถ่ายติดได้ผมเชื่อว่าทำได้ แต่ในรูปกระทู้ มันจงใจที่จะถ่ายตรงนั้น ต้องถามคนถ่ายจริงๆ ว่าไปถ่ายอะไรตรงนั้นตอนนั้น คงมีสองคำตอบ แหละจริงกับแถ